ประกาศจากทีมเทคนิค เรื่องการสนับสนุนทางเทคนิค ตามนโยาบายที่ให้สมาชิกผู้มีสิทธิ์ตั้งกระทู้ขาย ต้องส่งเอกสารสำเนาบัตรประชาชนเท่านั้น - Page 5

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 5 of 7 FirstFirst ... 34567 LastLast
Results 41 to 50 of 61
    siambrandname is offline Administrator Siambrandname WebmasterSBN Exclusive Master Brandname

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):
    รับผิดชอบต่อชุมชน

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  
    Blog Entries
    12

Default Re: ประกาศจากทีมเทคนิค เรื่องการสนับสนุนทางเทคนิค ตามนโยาบายที่ให้สมาชิกผู้มีสิทธิ์ตั้งกระทู้ขาย ต้องส่งเอกสารสำเนาบัตรประชาชนเท่านั้น

Quote Originally Posted by brand_socute View Post
    คิว 1909 ส่งเอกสารเพิ่มแล้วรบกวนดูให้หน่อยนะคะรออยู่ตอนนี้ลงขายของไม่ได้เลยลำบากมากค่ะ ส่งไปหลายรอบแล้วตอนโหลดไฟล์ก็ขึ้น จนถึงขั้นตอนสุดท้าย แต่พอกลับมาดูสถานะ เอกสารที่โหลดให้กลับขึ้นช่องว่างเหมือนไม่ได้
    หากทำตามขั้นตอนจนถึงที่สุดแล้ว ช่องโหลดไฟล์กลับมาเป็นช่องว่า ถือว่าปกติครับ ที่ทำให้กลับมาเป็นช่องว่างไว้ ก็เพื่อหากเพื่อนสมาชิกนึกได้ ว่าเอกสารที่ส่งเข้ามา ไม่ตรงกับ เอกสารที่ต้องใช้ในการสมัคร จะได้ส่งเข้ามาใหม่ เฉพาะเอกสารที่ผิด ได้ทันที ไม่ต้องรอเจ้าหน้าที่คอมเมนต์ จะประหยัดเวลาขึ้นครับ

siambrandname is offline Administrator Siambrandname WebmasterSBN Exclusive Master Brandname

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

12

Default Re: ประกาศจากทีมเทคนิค เรื่องการสนับสนุนทางเทคนิค ตามนโยาบายที่ให้สมาชิกผู้มีสิทธิ์ตั้งกระทู้ขาย ต้องส่งเอกสารสำเนาบัตรประชาชนเท่านั้น

สำหรับรายละเอียดเอกสารที่ต้องส่ง หากมีความสงสัย ขอให้กลับไปเริ่มต้นอ่านที่ลิงค์ด้านล่างใหม่ครับ

http://siambrandname.com/forum/showt...post1066614542

การตรวจเอกสารเพื่อรับสมาชิกเข้าเป็น TM และ CM จะต้องเป็นไปตามข้อกำหนดเดิม ที่ได้แจ้งไว้แล้วทุกประการเท่านั้น

ทีมงานจะไม่มีการ "อนุโลม" ลดหย่อนมาตรฐานการตรวจเอกสาร เพื่อรับสมาชิกเข้าเป็น TM หรือ CM จากที่ได้ประกาศแจ้งไว้แล้วโดยทั่วกัน อย่างเด็ดขาด

ดังนั้น เส้นทางที่เร็วที่สุด ในการได้รับการเลื่อนสถานะเป็น TM และ CM คือ

เพื่อนสมาชิก ต้องศึกษารายละเอียดเอกสารที่ต้องส่ง ให้เข้าใจถ่องแท้ และส่งเอกสารให้ถูกต้อง ตามนโยบายที่ได้แจ้งไปแล้ว เพื่อที่เจ้าหน้าที่จะได้ไม่ต้องเข้ามาคอมเมนต์ให้ไปแก้ใหม่ ซึ่งจะทำให้เสียเวลานานขึ้นไปอีก

ซึ่ง เพื่อนสมาชิก สามารถกลับไปตั้งต้น ศึกษารายละเอียดเอกสารที่ต้องส่งได้ ตามลิงค์ด้านบนครับ

และหาก เพื่อนสมาชิก ที่ส่งเอกสารไปแล้ว หากมารู้ด้วยตนเองทีหลัง ว่ามีเอกสารตัวใดไม่ถูกต้องตรงตามเงื่อนไข ให้เพื่อนสมาชิก เข้าไปส่งเอกสารเฉพาะตัวที่ผิด ใหม่ได้ ที่ช่องเดิมครับ ไม่ต้องรอเจ้าหน้าที่มาคอมเมนต์ เพราะจะยิ่งเสียเวลากันทั้งสองฝ่ายครับ

ขอบคุณเพื่อนสมาชิกทุกท่าน ที่สนับสนุนทีมงานเสมอมาครับ
    Thanks pursecrazy, Phung_Oh ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้

superbe555 is offline Registered Member Newbie Brandname

เรียนสอบถาม admin เรื่องปัญหาการถูกแอบอ้างใช้เลขบัตร ปชช ของตัวเอง(ทำให้ไม่สามารถสมัคร TM ได้ค่ะ)

ดิฉันได้ส่ง email พร้อมรายละเอียดไปที่ siambrandname@gmail.com แล้วเมื่อวันที่ 17 มิย 56 (จากอีเมลล์ superbe555@hotmail.com)
    ไม่ทราบว่าทางทีมงานได้รับหรือไม่คะ? ทั้งนี้เคยแจ้งเรื่องนี้ไปเมื่อสองปีก่อนแล้วแต่ไม่ได้รับการแจ้งกลับ
    เลยใช้เลขบัตร ปชช ของเพื่อน post ขายของไปค่ะ พอตอนนี้มีข้อกำหนดให้สมัคร TM จึงไม่สามารถสมัครใหม่โดยใช้เลขบัตรของตนเองได้
    เมื่อวานลองเช็คดู ระบบยังแจ้งว่ามีผู้ใช้เลขบัตรของเราแล้วอยู่ค่ะ ... ทำอย่างไรดีคะ?
    รบกวนขอคำแนะนำด้วยค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ
    กัญจนา

suparusr is offline Trusted Member Brandname Fan
    suparusr's Bank Account
    • Bank Account 1: 799X9X9X1X
    • Bank Account 2: 401X6X2X4X

รบกวนสอบถาม Admin ค่ะ
    1. โดยปกติการสมัคร TM คือส่งเอกสารตามที่ admin แจ้งและรอเพื่อให้ admin มาตรวจสอบความถูกต้องก่อนใช่มั้ยค่ะ
    2. ถ้าเอกสารถูกต้องก็สามารถถูกปรับเป็น TM ได้เลยโดยจะมีการแจ้งกลับทางไหนหรือสมาชิกจะทราบได้อย่างไรค่ะ
    3. ถ้ากรณีที่เอกสารไม่สมบูรณ์ทาง admin ก็จะมี comment เข้ามาแจ้งเพื่อให้แก้ไขการส่งเอกสารโดยจะแจ้งทางใดค่ะ
    4. ถ้ามีการแก้ไขเอกสารแล้วจะทราบได้อย่างไรว่าเอกสารที่ได้ส่งแก้ไขไปตรงกับเกณฑ์ที่ได้ตั้งไว้หรือไม่
    5. ทางสมาชิกจะทราบได้อย่างไรค่ะว่าตอนนี้คิวการตรวจเอกสารของเราเป็นคิวที่เท่าไหร่ เพราะที่เห็นตอนนี้จะเห็นแค่ว่า " คุณเป็นคิวที่ : ???? "
    น่าจะเป็นคำถามที่หลายท่านต้องการทราบ ถามเผื่อสมาชิกค่ะ
    ส่วนของเราได้ส่งเอกสารแล้ว รบกวนช่วยตรวจสอบด้วยนะคะ
    คิวที่ 3770
    log in : suparusr

ขอบคุณค่ะ

lv_mania is offline Trusted Member Brandname Fan
    lv_mania's Bank Account
    • Bank Account 1: 190X5X2X6X
    • Bank Account 2: 730X3X7X1X

Nakhonpathom,Suzuka-Siroko-Mie

Username : lv_mania
    ปัญหาคือ สมัครเป็นTMได้TMมานานแล้ว แต่หลังๆในระบบTMหายครับเป็นมานานแล้วครับ (ตอนนี้ลงประกาศขายไม่ได้ครับ)
    รบกวนช่วยแก้ไขให้ด้วย ขอบคุณล่วงหน้าครับ ^^

Last edited by lv_mania; 19-06-13 at 11:57.
    Please, do not ask me "Is it Authentic?" because I do not buy fake products.

kengosk is offline Banned User Brandname Fan
    kengosk's Bank Account
    • Bank Account 1: 227X0X3X3X

ร้องเรียนเรื่องมีผู้ใช้หมายเลขบัตรประชาชน - ผมได้สมัครเป็นสมาชิกเว็บ ระบบได้แจ้งว่ามีผู้ใช้หมายเลขบัตรประชาชนดังกล่าวแล้ว ผมจึงร้องเรียนไปทางเว็บแต่ทางเว็บก็ไม่มีการตอบกลับแต่อย่างใด ผมจึงสมัครโดยใช้หมายเลขบัตรประชาชนของแฟนไป และเมื่ออาทิตย์ที่ผ่านมาทางเว็บได้แจ้งปรับเปลี่ยนสถานะสมาชิก ซึ่งผมได้ส่งข้อมูลของผมไป ซึ่งหากเว็บมาสเตอร์ตรวจสอบ แล้วพบว่าหมายเลขบัตรประชาชนที่ส่งไปไม่ตรงกับโปรไฟล์ ก็ขอให้เข้าใจตรงกันตามที่ได้กล่าวมาข้างต้นนี้ครับ
    Last edited by kengosk; 19-06-13 at 11:19. Reason: แก้ฟอนต์

12

Quote Originally Posted by lv_mania View Post
    Username : lv_mania
    ปัญหาคือ สมัครเป็นTMได้TMมานานแล้ว แต่หลังๆในระบบTMหายครับเป็นมานานแล้วครับ (ตอนนี้ลงประกาศขายไม่ได้ครับ)
    รบกวนช่วยแก้ไขให้ด้วย ขอบคุณล่วงหน้าครับ ^^

ทำการแก้ไข เรียบร้อยแล้วครับ

12

Quote Originally Posted by superbe555 View Post
    เรียนสอบถาม admin เรื่องปัญหาการถูกแอบอ้างใช้เลขบัตร ปชช ของตัวเอง(ทำให้ไม่สามารถสมัคร TM ได้ค่ะ)

ดิฉันได้ส่ง email พร้อมรายละเอียดไปที่ siambrandname@gmail.com แล้วเมื่อวันที่ 17 มิย 56 (จากอีเมลล์ superbe555@hotmail.com)
    ไม่ทราบว่าทางทีมงานได้รับหรือไม่คะ? ทั้งนี้เคยแจ้งเรื่องนี้ไปเมื่อสองปีก่อนแล้วแต่ไม่ได้รับการแจ้งกลับ
    เลยใช้เลขบัตร ปชช ของเพื่อน post ขายของไปค่ะ พอตอนนี้มีข้อกำหนดให้สมัคร TM จึงไม่สามารถสมัครใหม่โดยใช้เลขบัตรของตนเองได้
    เมื่อวานลองเช็คดู ระบบยังแจ้งว่ามีผู้ใช้เลขบัตรของเราแล้วอยู่ค่ะ ... ทำอย่างไรดีคะ?

กัญจนา
    สำหรับกรณีนี้ ต้องขอโทษเพื่อนสมาชิก เป็นอย่างสูงครับ ที่ทีมงานตกหล่น

ส่วนหนึ่งเนื่องจาก อีเมลล์ siambrandname@gmail.com เป็นอีเมลล์สาธารณะ เลยมีอีเมลล์เข้ามาเป็นจำนวนมาก บางครั้งระบบเลยตีอีเมลล์ผิดเข้า spam mail ทีมงานเลยตรวจสอบตกหล่นครับ

ตอนนี้ทีมงานนำอีเมลล์ของเพื่อนสมาชิก ที่แจ้ง ไป ค้นหาในกล่องอีเมลล์ เลยพบอีเมลล์ที่ส่งมา พร้อมหลักฐาน สำเนาบัตรประชาชน และ ใบบันทึกประจำวันแล้วครับ

จึงทำการ Ban Account ที่แอบอ้างเลขบัตรประจำตัวประชาชนของเพื่อนสมาชิก เรียบร้อยแล้วครับ ซึ่งเพื่อนสมาชิกสามารถสมัครใหม่ได้แล้วครับ

ทีมงานขอโทษเพื่อนสมาชิกในความล่าช้าครับ

12

Quote Originally Posted by kengosk View Post
    ร้องเรียนเรื่องมีผู้ใช้หมายเลขบัตรประชาชน - ผมได้สมัครเป็นสมาชิกเว็บ ระบบได้แจ้งว่ามีผู้ใช้หมายเลขบัตรประชาชนดังกล่าวแล้ว ผมจึงร้องเรียนไปทางเว็บแต่ทางเว็บก็ไม่มีการตอบกลับแต่อย่างใด ผมจึงสมัครโดยใช้หมายเลขบัตรประชาชนของแฟนไป และเมื่ออาทิตย์ที่ผ่านมาทางเว็บได้แจ้งปรับเปลี่ยนสถานะสมาชิก ซึ่งผมได้ส่งข้อมูลของผมไป ซึ่งหากเว็บมาสเตอร์ตรวจสอบ แล้วพบว่าหมายเลขบัตรประชาชนที่ส่งไปไม่ตรงกับโปรไฟล์ ก็ขอให้เข้าใจตรงกันตามที่ได้กล่าวมาข้างต้นนี้ครับ
    ขอโทษเพื่อนสมาชิกเป็นอย่างสูงครับ อาจเป็นปัญหากรณีเดียวกับ

Quote Originally Posted by superbe555 View Post

กัญจนา
    สำหรับกรณีนี้ ต้องขอโทษเพื่อนสมาชิก เป็นอย่างสูงครับ ที่ทีมงานตกหล่น

ส่วนหนึ่งเนื่องจาก อีเมลล์ siambrandname@gmail.com เป็นอีเมลล์สาธารณะ เลยมีอีเมลล์เข้ามาเป็นจำนวนมาก บางครั้งระบบเลยตีอีเมลล์ผิดเข้า spam mail ทีมงานเลยตรวจสอบตกหล่นครับ

ตอนนี้ทีมงานนำอีเมลล์ของเพื่อนสมาชิก ที่แจ้ง ไป ค้นหาในกล่องอีเมลล์ เลยพบอีเมลล์ที่ส่งมา พร้อมหลักฐาน สำเนาบัตรประชาชน และ ใบบันทึกประจำวันแล้วครับ

จึงทำการ Ban Account ที่แอบอ้างเลขบัตรประจำตัวประชาชนของเพื่อนสมาชิก เรียบร้อยแล้วครับ ซึ่งเพื่อนสมาชิกสามารถสมัครใหม่ได้แล้วครับ

ทีมงานขอโทษเพื่อนสมาชิกในความล่าช้าครับ
    ขอรบกวนเพื่อนสมาชิกแจ้ง อีเมลล์ที่ใช้ส่งข้อความร้องเรียนเข้ามาที่ siambrandname@gmail.com ทีมงานจะได้นำไปค้น ในกล่องอีเมลล์ครับ และหากเพื่อนสมาชิกได้ส่งเอกสารสำเนาบัตรฯ และ สำเนาใบบันทึกมาเรียบร้อยแล้ว ทีมงานจะได้ทำการแบนแอคเคาท์ที่แอบอ้างทันทีครับ

ขอโทษเพื่อนสมาชิกเป็นอย่างสูงด้วยครับ

12

Quote Originally Posted by suparusr View Post
    รบกวนสอบถาม Admin ค่ะ
    1. โดยปกติการสมัคร TM คือส่งเอกสารตามที่ admin แจ้งและรอเพื่อให้ admin มาตรวจสอบความถูกต้องก่อนใช่มั้ยค่ะ
    2. ถ้าเอกสารถูกต้องก็สามารถถูกปรับเป็น TM ได้เลยโดยจะมีการแจ้งกลับทางไหนหรือสมาชิกจะทราบได้อย่างไรค่ะ
    3. ถ้ากรณีที่เอกสารไม่สมบูรณ์ทาง admin ก็จะมี comment เข้ามาแจ้งเพื่อให้แก้ไขการส่งเอกสารโดยจะแจ้งทางใดค่ะ
    4. ถ้ามีการแก้ไขเอกสารแล้วจะทราบได้อย่างไรว่าเอกสารที่ได้ส่งแก้ไขไปตรงกับเกณฑ์ที่ได้ตั้งไว้หรือไม่
    5. ทางสมาชิกจะทราบได้อย่างไรค่ะว่าตอนนี้คิวการตรวจเอกสารของเราเป็นคิวที่เท่าไหร่ เพราะที่เห็นตอนนี้จะเห็นแค่ว่า " คุณเป็นคิวที่ : ???? "
    น่าจะเป็นคำถามที่หลายท่านต้องการทราบ ถามเผื่อสมาชิกค่ะ
    ส่วนของเราได้ส่งเอกสารแล้ว รบกวนช่วยตรวจสอบด้วยนะคะ
    คิวที่ 3770
    log in : suparusr

ขอบคุณค่ะ
    เป็นชุดคำถามที่ดีครับ ทีมงานจะได้ทราบด้วยว่าคำถามที่เพื่อนสมาชิกหลายๆคนสงสัย มีอะไรบ้างครับ ตอบทีละข้อนะครับ

1. ใช่ครับ เลยแนะนำว่า ควรต้องอ่านรายละเอียดเอกสารที่ใช้ ให้ถ่องแท้ ตามโพสต์นี้ครับ http://siambrandname.com/forum/showt...post1066753055

2. ชื่อของสมาชิกจะเปลี่ยนไป โดยมีสัญลักษณ์ ดาว หรือ ตัวซีในวงกลมสีเขียว ที่หน้าชื่อครับ เพิ่มเติม อ่านได้ในลิงค์นี้ครับ http://siambrandname.com/forum/showt...post1066614542

3. คอมเมนต์ จะถูกแจ้งกลับมาที่ลิงค์ http://siambrandname.com/forum/trustreg.php ตรงช่อง Comment from Admin : ครับ

4. เจ้าหน้าที่จะเข้ามตรวจอีกครั้ง และ จะคอมเมนต์ใหม่ หากเอกสารยังมีส่วนใดไม่ตรงกับเกณฑ์ครับ สามารถกลับเข้าไปดูได้ ในลิงค์ ข้อ 3 ครับ

5. เรื่องตัวเลขคิว จะคำนวน จากงานที่ค้างอยู่ของเจ้าหน้าที เรียงตามลำดับเวลาครับ ซึ่ง ทีมงานขอเข้าไปตรวจสอบการคำนวนอีกครั้ง หากมีวิธีที่คำนวน ที่เหมาะสมแก่การประมาณเวลามากกว่า ทีมงานจะทำการแก้ไข และแจ้งอีกครั้งครับ

มีคำถามได้เพิ่มเติม ถามได้เลยครับ ขอบคุณครับ
    Like namsom_sbn ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

Page 5 of 7 FirstFirst ... 34567 LastLast