ตัวอย่างคำถามที่น่าสนใจจากเพื่อนสมาชิกครับ

Quote Originally Posted by kae View Post
ถ้าแบบนี้สรุปบัตร ปชช ได้รับไหมคะ เพราะเห็นหลักฐานที่ยังขาดอยู่คือ รูปหน้าตรง (ต้องการสมัครแค่ citizen คะ) แต่ข้างบนไม่มีบัตร ปชช เลย งงคะ ไม่กล้าส่งไปใหม่คะ กลัวจะไปต่อคิวท้าย ขอบคุณคะ

Comment from Admin : ไม่มีบัตรประชาชน ขอรูป รูปถ่ายที่ถ่ายหน้าตรงในขณะที่มือกำลังถือกระดาษข้อความตามรายละเอียดตามลิงค์นี้ครับ http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=1053973 (ข้อความครบถ้วนตามรายละเอียดที่ให้ในกระทู้) รูปถ่ายหน้าตรงขอรูป ที่เห็นว่า มือกำลังถือเอกสารชัด เพือป้องกันการปลอมเปลงเอกสาร ข้อความในเอกสารรูปถ่ายหน้าตรง ข้อความครบถ้วนข้อความดังนี้ รูปนี้ใช้สำหรับสมัครสมาชิก Trusted Member เพื่อทำการซื้อขายที่ siambrandname.com ข้าพเจ้าเป็นเจ้าของบัญชี (ชื่อแอคเค้าท์ใน SBN) และจะเป็นผู้รับผิดชอบ หากเกิดการฉ้อโกงขึ้นโดยแอคเค้า (ชื่อแอคเค้าท์ใน SBN) และเป็นลายมือเขียน ไม่มีสมุดบัญชีครับ

หลักฐานที่ยังขาดอยู่ :

กรุณา ส่งหลักฐาน ตามที่แสดงด้านล่างให้ครบ Admin จึงจะทำการตรวจหลักฐานให้ท่านได้ - ส่วน รูปหน้าตรง (ห้ามใช้รูปบัตรปชช และห้ามใช้รูปพาสปอร์ตแทน)

- ส่วน หน้าสมุดบัญชี กรุณากรอกเลขบัญชีให้ครบถ้วนโดยไม่ต้องใส่ขีดคั่นระหว่างเลข
หากต้องการสมัคร Citizen Member และไม่ขาดหลักฐานส่วนบัตรประชาชน ถือว่า เอกสารได้ถูกรับเข้าระบบครบแล้วครับ ขอให้รอเจ้าหน้าที่ตรวจ ไม่ต้องส่งเอกสารเข้ามาใหม่ครับ

Quote Originally Posted by pursecrazy View Post
สวัสดีค่ะ แวะมาขอบคุณทีม Admin ที่เลื่อนเป็น CM ให้ค่ะ จะรบกวนเรียนถามด้วยว่า ได้เขียนและถ่ายรูปถือป้ายส่งไปให้แล้วค่ะ รูปที่ถ่ายได้ออกมาเป็นขนาดประมาณ 93 KB ไม่ทราบว่าใช้ได้มั้ยหรือจำเป็นต้องถ่ายให้ใหญ่ขึ้นแต่ไม่เกิน 200 KB หรือเปล่าค่ะ ฝากพิจารณาให้ด้วยค่ะ ขอบคุณล่วงหน้าอีกครั้งค่ะ....
หากรูปที่เพื่อนสมาชิกส่งเข้ามา รวมถึงตัวอักษรที่เขียนข้อความในรูป สามารถมองเห็นได้ มีรายละเอียดชัดเจน จากการเปิดในเครื่องเพื่อนสมาชิกเอง ทีมงานก็จะสามารถมองเห็นได้เหมือนกับที่เพื่อนสมาชิกมองเห็นจากในเครื่องของเพื่อนสมาชิกเองครับ

ดังนั้น เพื่อนสมาชิกสามารถตรวจสอบความชัดเจนเบื้องต้นได้ด้วยตนเอง และปรับขนาดรูปได้ครับ แต่ต้องมีขนาดไม่เกิน 200K ครับ