นาฬิกา rolex explorer ดูแบบง่ายๆว่าเก๊-แท้

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 10 of 12

Threaded View

pepsi5510's Avatar
    pepsi5510 is offline Trusted Member Brandname Fan
    pepsi5510's Bank Account
    • Bank Account 1: 753X2X0X0X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):
    เสียสละเพื่อชุมชน

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  

Default นาฬิกา rolex explorer ดูแบบง่ายๆว่าเก๊-แท้

จุดแรกเลยนะครับ....ตรงตรงมงกุฎ rolex ของแท้จะเหมือนแตงโมผ่าซีกครับ..
    จะได้ขนาดและความสวยงาม ลงตัวพอดี.

ส่วนเรือนสีดำ เป็นของปลอมนะครับ...ให้ดูที่ตรามงกุฎ ไม่มีความสวยงามที่ลงตัวเลยครับ...ไม่เหมือนแตงโมผ่าซีก

จุดที่สอง....ดูที่ช่องวันที่ครับ...เรือนสีขาว ช่องวันที่ ทําได้สวยงาม ไม่มีรอยการตัดขอบให้ดูน่าเกลียดเลย

และมาเปรียบเที่ยบเรือนสีดำดูครับ....การตัดขอบช่องวันที่..ไม่เรียบร้อย ไม่กลมกลืนเลยครับท่าน.

ก็เป็นความรู้นิดๆหน่อยๆขั้นแรกของการดูนาฬิกา rolex ซึ่งจะนําไปใช้ได้เกือบทุกรุ่นเลยครับ...
    Last edited by pepsi5510; 17-07-09 at 16:05.
    กาลเวลาเป็นเครื่องชี้ตัวตนแห่งคน.
    ยินดีต้อนรับเพื่อนๆเข้ากลุ่ม Buddha Pra เพื่อเรียนรู้และถามปัญหาต่างๆเกี่ยวกับพระเครื่องที่คุณมี ด้วยความเต็มใจและจริงใจ การแบ่งปันความรู้ เป็นกุศลอันใหญ่หลวง.

http://siambrandname.com/forum/forumdisplay.php?f=72
    Thanks Rocketman ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้