ทำไมใบนี้ถึงปลอม............ภาค 3 โดย Fursofmine - Page 3

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 3 of 7 FirstFirst 12345 ... LastLast
Results 21 to 30 of 69
    perngnarak's Avatar
    perngnarak is offline Trusted Member Brandname Fan
    perngnarak's Bank Account
    • Bank Account 1: 048X1X0X8X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  

มาเช็คชื่อเข้าเรียนค่ะ
    ขอบคุณพี่มากๆค่ะ ถึงจำได้ไม่หมดอย่างน้อยก็เก็บเล็กเก็บน้อยใส่หัวไว้
    ปล.ห้องที่พี่เอามาลงสวยดูอบอุ่นมากเลยน่านอน...
    Last edited by perngnarak; 22-07-09 at 09:51.
    **ที่ว่างๆ จะให้เขียนอะไรดี**

nuumalee's Avatar
    nuumalee is offline Registered Member Yeh! Im a new member!

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

ขอบคุณนะคะ...รอตามต่อภาค 4 ค่ะ

**ห้องสวยนะคะ ทั้งแสง และการแต่งห้องดูอบอุ่นจังค่ะ***

KAN's Avatar
    KAN is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    KAN's Bank Account
    • Bank Account 1: 357X0X0X1X

รับผิดชอบต่อชุมชน

Default เข้ามาเก็บความรู้...

ขอบคุณคุณป้องมาค่ะ...ดูแลสุขภาพด้วยค่ะ....

ห้องสวยมากมายต้องการคนเฝ้าห้องไหมค่ะ อิอิ
    [IMG]file:///C:/DOCUME%7E1/Owner/LOCALS%7E1/Temp/moz-screenshot-9.png[/IMG]
    เราเคยมีรอยยิ้ม ยิ้มให้กันยังจำได้ไหม เจอคนไทยที่ไหนก็ยิ้มใหกัน
    เราเคยมีน้ำใจ บ้านเราเหมือนเมืองในฝัน อยู่ตรงไหนสุขใจทั้งนั้นบ้านคนไทย
    .......ขอความสุขของเราจงคืนกลับมา กลับเป็นเมืองไทยสงบดังเดิม.....

nuchacha's Avatar
    nuchacha is offline Registered Member Brandname Fan

Sammakorn, Ramkhamhaeng, BKK.

ได้ข้อมูลดีๆ มาเก็บไว้ในคลังอีกเรื่องแล้ว

ขอบคุณครับ
    ...เห็นแล้วเครียด... ^_^

mattidk's Avatar
    mattidk is offline Registered Member Brandname Fan

มาขอตบมือให้ดังๆ เลยคับคุณพี่ ละเอียดสุดยอด ผมมานั่งจดๆ ยังกะทำเล็ดเชอร์แน่ะ
    ขอบคุณมากๆๆๆ เลยคับ ห้องพักดูเริ่ดจัง ยังกะอยู่ four season แน่ะ

มานั่งปูเสื่อดูภาค 4 คับ

อยากรู้อีกเรื่องคับ ว่าจริงแค่ไหนคับ ที่เค้าว่าผ้า canvas LV เอาไฟลนแล้วจะไม่ไหม้เร็ว หรือเอามีดมากรีดเบาๆ แล้วรอยจะไม่ลึก

noo_pizza's Avatar
    noo_pizza is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    noo_pizza's Bank Account
    • Bank Account 1: 035X9X4X0X

เสียสละเพื่อชุมชน

ลงชือเรียนหนังสือ.......
    รายงานตัว กะอาจารย์ป้อง
    ...มาค่ะ...

ปล.ห้องสวยค่ะพี่....

ดูแลสุขภาพด้วยนะคะ

"ทำเสียงอย่างนี้ ซื้อมาอีกใบแล้วสิ"

#### รู้ทันอีกแล้ว เซ็ง ####

suiteeruk's Avatar
    suiteeruk is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    suiteeruk's Bank Account
    • Bank Account 1: 758X2X0X9X
    • Bank Account 2: 031X1X8X1X
    • Bank Account 3: 183X1X7X3X
    • Bank Account 4: 095X2X4X5X

กรุงเทพมหานคร 10700

คุณป้องมาทีไรได้ประโยชน์ทุกที ข้าน้อยขอคาระวะ
    หยก 08-1010-1690
    Line ID = suiteeruk
    suiteeruk@hotmail.com

ค น จ ะ ง า ม ง า ม น้ำ ใ จ ใ ช่ ใ บ ห น้ า . . . ค น จ ะ ส ว ย ส ว ย จ ร ร ย า ใ ช่ ต า ห ว า น
    ค น จ ะ แ ก่ แ ก่ ค ว า ม รู้ ใ ช่ อ ยู่ น า น . . . ค น จ ะ ร ว ย ร ว ย สิ น ท า น ใ ช่ บ้ า น โ ต

fursofmine's Avatar
    fursofmine is offline Trusted Member Brandname Fan
    fursofmine's Bank Account
    • Bank Account 1: 858X0X7X0X

รับผิดชอบต่อชุมชน

Blog Entries
    2

Cool

Quote Originally Posted by mattidk View Post
    มาขอตบมือให้ดังๆ เลยคับคุณพี่ ละเอียดสุดยอด ผมมานั่งจดๆ ยังกะทำเล็ดเชอร์แน่ะ
    ขอบคุณมากๆๆๆ เลยคับ ห้องพักดูเริ่ดจัง ยังกะอยู่ four season แน่ะ

มานั่งปูเสื่อดูภาค 4 คับ

อยากรู้อีกเรื่องคับ ว่าจริงแค่ไหนคับ ที่เค้าว่าผ้า canvas LV เอาไฟลนแล้วจะไม่ไหม้เร็ว หรือเอามีดมากรีดเบาๆ แล้วรอยจะไม่ลึก

ก่อนอื่นขอขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาติดตามอ่าน และติชมห้องนะครับ
    ผมเคยเอาห้องผมไปลงไนเวปนอกที่พวกเล่นแต่งบ้านกันเป็นเรื่องเป็นราวก็ได้รับคำติชมมาเหมือนกัน
    มันก็ยังมีจุดที่ต้องปรับปรุงอยู่แต่ตอนนี้ก็พยายามหาของแต่งห้องตามพวกร้าน antique อยู่เหมือนกัน

ส่วนเรื่อง Canvas LV เอาไฟลนแล้วจะไม่ไหม้เร็ว หรือเอามีดมากรีดเบา ๆ
    ต่อให้เป็น canvas ธรรมดาที่ไม่ใช่ LV นะครับ ถ้าคุณเอาไฟไปรนแบบแป๊ป ๆ มันก็ไม่ไหม้หรอกครับ

เหมือนที่คุณกดไฟแช็กแล้วแกว่งผ่านมือผ่านนิ้วแบบเร็ว ๆ จ้างให้มันก็ไม่ร้อนหรอกครับ ยังไงมันก็ไม่ไหม้ถ้าคุณแกว่งไฟไปมา (พวกขายของปลอมชอบใช้เทคนิคนี้โชว์ให้ดูเหลือเกิน ถ้าแน่จริงเอาจ่อไว้สิ ไม่ต้องของปลอมหรอก ของจริงก็ไปเหมือนกัน)

ส่วนของแท้นะครับ ต่อให้คุณกดไฟแช็กค้างไว้สิครับ กรอบและมันจะได้แตกออกมาเป็นแผ่น ๆ กรอบ ๆ เลย อาจจะไม่ดำปี๋หรือไหม้แต่ก็ไม่ใช่ว่ากันไฟได้นะครับ แล้วเรื่องมีด ต่อให้เอามีดมากรีดเบา ๆ ไม่ต้องของแท้ก็ได้ครับ ของปลอมก็เป็นรอยไม่ลึกเหมือนกันเพราะมันก็คือผ้าใบที่เคลือบ PVC ไว้ข้างนอกดีๆ นี่เอง

ส่วนอันนี้แถมให้ครับ เรื่องกระเป๋าหลุยส์จริงจะลอยน้ำ.............ถ้าเป็นหลุยส์ทรงแข็งที่ทำด้วยไม้หรือพวกตู้เสื้อผ้า, trunk, กระเป๋าทรงแข็งอย่าง alzer, bisten, hat box ยังไงมันก็ลอยน้ำครับเพราะว่าข้างในมันทำด้วยไม้
    แล้วไม้พวกนี้ใช้เวลาสามปีกว่าจะอบแห้งได้ แต่ลายละเอียดขอเอาไว้วันหลังว่าใช้ไม้อะไรเพราะลายละเอียดมันเยอะมาก
    อีกรุ่นนึงที่ลอยน้ำได้ถ้าไม่มีของใส่มีใส่ของน้อย ก็รุ่น waterproof keepall นี่แหละครับ ลอยน้ำแน่ เพราะข้างในมีแต่อากาศ

...............ขอตัวไปนอนก่อนนะครับ จะตีสองแล้ว///////

Ursa's Avatar
    Ursa is offline Trusted Member Newbie Brandname
    Ursa's Bank Account
    • Bank Account 1: 256X0X1X8X

two thumbs up!

Seaweed_Moji's Avatar
    Seaweed_Moji is offline Registered Member Brandname Fan

กรี๊ดดดดด สุโค่ยยยยยยยยยย ค่ะ

รักคุงป้องฉุดๆ จุ๊บๆๆๆๆ

ขอบคุณนะค๊า

Page 3 of 7 FirstFirst 12345 ... LastLast