เห็นเพื่อนๆบอกให้มาลงห้องนี้....เพราะน่าสนใจมากๆ - Page 3

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 3 of 5 FirstFirst 12345 LastLast
Results 21 to 30 of 41
    pepsi5510's Avatar
    pepsi5510 is offline Trusted Member Brandname Fan
    pepsi5510's Bank Account
    • Bank Account 1: 753X2X0X0X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):
    เสียสละเพื่อชุมชน

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  

Quote Originally Posted by Fony View Post
    โห คือเราสงสัยว่า แรงแบบนี้ แล้วเอามาใส่อาหาร คนทานไปไม่แย่เหรอคะเนี่ย มันไมควรทานเลยนะคะเนี่ย น่ากลัวจัง

อ๋อๆๆ ถ้าใช้ปริมาณน้อย ไม่เป็นไรครับ...
    ในขนมทั่วๆไป เช่น ขนมปุยฝ้าย ขนมสาลี่สุพรรณ ขนมโบราณบางชนิด ต้องใช้ครับ...ปริมาณการใช้ แค่ 0.001 เปอร์เซ็นต์/ส่วนผสม 5 กิโล ครับ..ซึ่งแทบได้ว่าไม่มีผล...แต่ถ้าทานนานๆและบ่อยๆ ไม่ดีแน่กับ กระเพาะของเราครับ...
    กาลเวลาเป็นเครื่องชี้ตัวตนแห่งคน.
    ยินดีต้อนรับเพื่อนๆเข้ากลุ่ม Buddha Pra เพื่อเรียนรู้และถามปัญหาต่างๆเกี่ยวกับพระเครื่องที่คุณมี ด้วยความเต็มใจและจริงใจ การแบ่งปันความรู้ เป็นกุศลอันใหญ่หลวง.

http://siambrandname.com/forum/forumdisplay.php?f=72

AnnAnnAntz's Avatar
    AnnAnnAntz is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    AnnAnnAntz's Bank Account
    • Bank Account 1: 006X3X5X5X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):
    รับผิดชอบต่อชุมชน

Blog Entries
    2

โอ .. เป็นเช่นนี้-นี่เอง

ขอบคุณนะคะ
    if u luv something badly, set it's free
    if it's belong to u, it's yours...

DOUNGDOM is offline Trusted Member Brandname Fan
    DOUNGDOM's Bank Account
    • Bank Account 1: 240X7X3X6X
    • Bank Account 2: 163X0X3X3X
    • Bank Account 3: 425X2X1X8X

มีประโยชน์มากๆเลยค่ะ

noo_pizza's Avatar
    noo_pizza is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    noo_pizza's Bank Account
    • Bank Account 1: 035X9X4X0X

โอวววว แจ่ม ขอบคุณมากมาย

"ทำเสียงอย่างนี้ ซื้อมาอีกใบแล้วสิ"

#### รู้ทันอีกแล้ว เซ็ง ####

mol199's Avatar
    mol199 is offline Trusted Member Master Brandname
    mol199's Bank Account
    • Bank Account 1: 001X3X6X8X
    • Bank Account 2: 120X0X0X3X
    • Bank Account 3: 497X0X2X2X

รับผิดชอบต่อชุมชน

Quote Originally Posted by pepsi5510 View Post
    อ๋อๆๆ ถ้าใช้ปริมาณน้อย ไม่เป็นไรครับ...
    ในขนมทั่วๆไป เช่น ขนมปุยฝ้าย ขนมสาลี่สุพรรณ ขนมโบราณบางชนิด ต้องใช้ครับ...ปริมาณการใช้ แค่ 0.001 เปอร์เซ็นต์/ส่วนผสม 5 กิโล ครับ..ซึ่งแทบได้ว่าไม่มีผล...แต่ถ้าทานนานๆและบ่อยๆ ไม่ดีแน่กับ กระเพาะของเราครับ...
    ง่า.....คือ แถวบ้าน (เยาวราช) มีร้านขายน้ำนมแมว ไม่รู้ใช่ตัวเดียวกันรึป่าว (ภาษาจีนเรียกว่า เฮ่ง หยิ่ง แต้) เค้าขายแบบผสมใส่น้ำแข็ง พร้อมดื่ม เย็นชื่นใจ แม่ชอบซื้อมาให้กินบ่อยๆ แล้วจะเป็นไรมั้ยคะเนี่ย....
    *¤°•°• --» (¯`v´¯) «-- •°•°¤*
    ท่องไว้ .... เก่าไม่ไป ใหม่ก็ต้องไม่มา ....

pepsi5510 is offline Trusted Member Brandname Fan

Quote Originally Posted by mol199 View Post
    ง่า.....คือ แถวบ้าน (เยาวราช) มีร้านขายน้ำนมแมว ไม่รู้ใช่ตัวเดียวกันรึป่าว (ภาษาจีนเรียกว่า เฮ่ง หยิ่ง แต้) เค้าขายแบบผสมใส่น้ำแข็ง พร้อมดื่ม เย็นชื่นใจ แม่ชอบซื้อมาให้กินบ่อยๆ แล้วจะเป็นไรมั้ยคะเนี่ย....
    ถูกต้องครับ...ตัวนั้นแหล่ะครับ...เฮ่ง หยิ่ง แต้ หรือเรียกอีกอย่างว่า...ตัว บักสัก เป็นแมลงตัวเล็กๆดําๆ กลิ่นคล้ายกลิ่นน้ำแมว 55555....คนจีนบางคนชอบเอาตัว บักสัก มากิน...เพื่อเพิ่มพลัง sex ครับ.

ถามว่ากินบ่อยๆจะเป็นไรไหม ?
    ขอตอบได้เลยว่า อย่าบ่อยเกินไปครับ...เพราะปริมาณการใช้ น้อยมากๆก็จริง...ประมาณ 0.001กรัม/ส่วนผสมสําเร็จ 5 กิโล...เพราะถ้าใช้มากกว่านี้จะกินไม่ได้ เพราะมันเป็นตัวแต่งกลิ่นให้หอม ถ้าใช้มาก กิ่นจะแรง กินไม่ได้ครับ....กระเพาะพังด้วย

กลิ่นน้ำนมแมว ดูดีๆก็มีประโยชน์มากๆ เช่นเอามาล้าง สี ต่างๆได้ และได้ผลทันตาเห็นเลยครับ
    ชุบสําลี...แล้วก็เช็ดๆตรงที่เลอะสี..
    ถ้าเป็นกระเป๋ามีราคา ผมแนะนําให้ผสมน้ำด้วย จะได้เจือจาง จะไม่ทําให้กระเป๋าเสียครับ.

Last edited by pepsi5510; 01-09-09 at 06:53.
    กาลเวลาเป็นเครื่องชี้ตัวตนแห่งคน.
    ยินดีต้อนรับเพื่อนๆเข้ากลุ่ม Buddha Pra เพื่อเรียนรู้และถามปัญหาต่างๆเกี่ยวกับพระเครื่องที่คุณมี ด้วยความเต็มใจและจริงใจ การแบ่งปันความรู้ เป็นกุศลอันใหญ่หลวง.

http://siambrandname.com/forum/forumdisplay.php?f=72

MisscherrY's Avatar
    MisscherrY is offline Registered Member Brandname Fan

Talking

คุณแป๊บซี่เขียนกระทู้มีประโยชน์เยอะมากๆเลยค่ะ ตามอ่านมาหลายทู้เเล้ว
    ชอบทุกกระทู้ โดยเฉพาะทู้นี้ ขอบคุณมากๆนะคะ

tjay is offline Trusted Member Master Brandname
    tjay's Bank Account
    • Bank Account 1: 028X8X9X8X

เอ่อ ไม่ทราบว่าใช้กับแก้ว แบบ Vernis ของ Louis Vuitton ได้ไหมค่ะ ที่มันชอบดูดสีอื่นเข้าไปลอะน่ะค่ะ
    Tout ce qui brille n'est pas d'or.

Quote Originally Posted by tjay View Post
    เอ่อ ไม่ทราบว่าใช้กับแก้ว แบบ Vernis ของ Louis Vuitton ได้ไหมค่ะ ที่มันชอบดูดสีอื่นเข้าไปลอะน่ะค่ะ
    เป็นอย่างไรครับ...ไม่เข้าใจ..
    แก้วดูดสี แบบว่าเลอะสีใช่หรือเปล่าครับ..

ถ้าแบบสีซึมเข้าไป ต้องเป็นแก้วที่มีผิวขรุขระหรือเป็นเม็ดทราย แบบนั้นใช่หรือเปล่าครับ...

ถ้าใช่ ก็ OK ใช้ได้เลยครับ..

ใช้แบบ ไม่ต้องผสมน้ำเลยนะครับ..แต่คงต้องใช้เยอะหน่อย..

เหมือนกับเราแช่แก้ว ด้วยน้ำนมแมว...

น้ำนมแมวจะทําการละลายสีออกได้ดีครับ..
    แต่ถ้าเป็นสีในตัวแก้วเลย แบบโรงงานผลิตออกมามีสีในตัว...นมแมวไม่สามารถละลายได้นะครัย.

พวกเครื่องแก้วทุกชนิดใช้ได้หมดครับ ยกเว้นแก้วพลาสติก ...แถ้วเลอะสีแบบล้างไม่ออก ใช้ได้เลย....รับรองเกลี้ยงหมดครับ...แก้วจะใสเหมือนเดิม...แล้วอย่าลืมเมื่อแช่เสร็จ ควรล้างด้วยน้ำยาล้างจานให้หมดกลิ่น ก่อนนะครับ...เดี๋ยวคิดว่าแก้วเป็น ขนม อิอิ.

tjay is offline Trusted Member Master Brandname
    tjay's Bank Account
    • Bank Account 1: 028X8X9X8X

ขอโทษค่ะ พอดีพูดไม่เคลียร์เองค่ะ

หมายถึง หนังแก้วแบบ Enamel ของ Louis Vuitton น่ะค่ะ เป็นหนังวัวเคลือบ แบบพิมพ์ลายนูนต่ำ Embossed ลงไป พอใช้ไปนานๆ มันจะดูดสีสิ่งรอบข้างเข้าไปอ่ะค่ะ ไม่รู้จะเช้ดออกไหม

หนังแบบนี้อ่ะค่ะ

Last edited by tjay; 06-09-09 at 19:33.
    Tout ce qui brille n'est pas d'or.

Page 3 of 5 FirstFirst 12345 LastLast