เห็นเพื่อนๆบอกให้มาลงห้องนี้....เพราะน่าสนใจมากๆ

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 5 123 ... LastLast
Results 1 to 10 of 41
    pepsi5510's Avatar
    pepsi5510 is offline Trusted Member Brandname Fan
    pepsi5510's Bank Account
    • Bank Account 1: 753X2X0X0X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):
    เสียสละเพื่อชุมชน

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  

Default เห็นเพื่อนๆบอกให้มาลงห้องนี้....เพราะน่าสนใจมากๆ

วิธีล้างกระเป๋าหนังแท้...เมื่อเลอะสี

พอดีผมทําเกี่ยวกับพวกเคมีอาหาร มันมีหัวเชื้ออยู่ 1 ตัว ที่สามารถล้างสีต่างๆออกได้หมด...เช่นสีน้ำมัน สีย้อมผ้า สีจากปากกาเขียนบอร์ด และสีสเปรย์ แต่ต้องเป็นกระเป๋าหนังแท้เท่านั้นนะครับ......พวกหนังเทียม พลาสติก ห้ามเด็ดขาดนะครับ...
    หัวเชื้อน้ำหอมนั่นคือ น้ำนมแมว.

*****ตัวอย่างการล้าง ทุกขั้นตอนแบบเห็นกัน จะจะ..ห้องนี้ครับ

http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=346115

เราจะหาซื้อได้ที่ไหน.....ก็หาซื้อได้ทั่วๆไปที่เป็นร้านที่ขายอุปกรณ์เบเกอรี่. ขวดละไม่เกิน 30 บาท ขนาด 60 ซซ. ศัพท์ภาษาอังกฤษ amylacetate ชนิดนี้แบบกินได้...
    ส่วน methyl acetate ชนิดนี้กินไม่ได้ ใช้สําหรับล้างเล็บครับ...อย่าใช้เด็ดขาด เพราะแรงมากๆ.

ขั้นตอนการล้างสีกระเป๋า.
    1.เทน้ำนมแมวสัก 1 ฝาผสมกับน้ำเปล่า 2 ฝา ให้เจือจาง คนให้เข้ากัน
    2.เตรียมน้ำเปล่า 1 แก้ว สําหรับคอยเช็ดเมื่อเราเอานมแมวล้างสีแล้วทันที

การล้าง.....ให้ใช้สําลีจุ่มน้ำนมแมวที่ผสมแล้ว ค่อยๆทาแบบวงเล็กๆก่อน...อย่าทําทีเดียว
    ต้องค่อยทาตรงที่เลอะสี...วงเล็กๆก่อนนะครับ...ถ้าสีหลุด ให้รีบเอาสําลีใหม่จุ่มน้ำเปล่า ทาทับทันที....ทําแบบนี้ไปเรื่อยๆ จนล้างสีออกหมด แล้วค่อยเช็ดให้แห้ง แล้วลงด้วยน้ำยาหรือครีมบํารุงผิว จะบํารุงผิวหน้าเรา หรือ ครีมบํารุงผิวกระเป๋าก็ได้ครับ.กระเป๋าก็จะโดดเด่นเหมือนเดิมครับ.ไม่ต้องส่งร้านทําสีใหม่ให้เสียเงิน และ เสียเวลา.

หมายเหตุ....ต้องกระเป๋าหนังแท้เท่านั้นนะครับ..หนังเทียม พลาสติก หรือพวกผ้าทุกชนิดห้ามเด็ดขาด(เพราะถ้าเป็น ผ้า สีจะลามกว่าเดิม หนังเทียม พลาสติก กระเป๋าจะเปื่อยและขาด)

ถ้าทาแล้ว...สียังไม่ค่อยออกให้เพิ่มปริมาณน้ำนมแมวเข้าไป...อย่าเพิ่มเพิ่มทีละมากๆนะครับ.

Last edited by pepsi5510; 11-09-09 at 19:34.
    กาลเวลาเป็นเครื่องชี้ตัวตนแห่งคน.
    ยินดีต้อนรับเพื่อนๆเข้ากลุ่ม Buddha Pra เพื่อเรียนรู้และถามปัญหาต่างๆเกี่ยวกับพระเครื่องที่คุณมี ด้วยความเต็มใจและจริงใจ การแบ่งปันความรู้ เป็นกุศลอันใหญ่หลวง.

http://siambrandname.com/forum/forumdisplay.php?f=72
    Thanks pasteque, BirdBizBijoux ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้

huahorm's Avatar
    huahorm is offline Trusted Member Master Brandname
    huahorm's Bank Account
    • Bank Account 1: 016X9X4X9X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

Smile

ขอบคุณมากๆ ค่า ดีจังเลยต้องลอง

ปล. โดนปากกาลูกลื่นขีด ก็ลองใช้ได้ใช่ไหมคะ ขอบคุณค่ะ

wawe's Avatar
    wawe is offline Trusted Member Master Brandname
    wawe's Bank Account
    • Bank Account 1: 424X0X7X4X

ขอบคุณที่นำข้อมูลดี ๆ มาให้ทราบนะคะ
    ความง่ายอยู่ที่ปาก ความยากอยู่ที่ทำ
    การรู้จักปล่อยวาง เป็นวิถีทางแห่งความสุขสงบ
    มนุษย์ย่อมได้รับผลของการกระทำของตนเสมอ อาจจะเร็วหรือช้าเท่านั้น

pepsi5510's Avatar
    pepsi5510 is offline Trusted Member Brandname Fan
    pepsi5510's Bank Account
    • Bank Account 1: 753X2X0X0X

เสียสละเพื่อชุมชน

ใช้ได้ครับ...อย่าถูแรงๆ ต้องค่อยๆถูเป็นวงกลมไปเรื่อยๆ...
    เพราะสีจากปากกาลูกลื่น เป็นสีวิทยาศาสตร์ แล้วอย่าลืมรีบเอาสําลีจุ่มน้ำเปล่า ทาตามด้วยนะครับ...มิฉะนั้นเดี๋ยวสีตรงที่เราล้างออก กับสีกระเป๋าเดิม จะไม่เท่ากัน....
    กาลเวลาเป็นเครื่องชี้ตัวตนแห่งคน.
    ยินดีต้อนรับเพื่อนๆเข้ากลุ่ม Buddha Pra เพื่อเรียนรู้และถามปัญหาต่างๆเกี่ยวกับพระเครื่องที่คุณมี ด้วยความเต็มใจและจริงใจ การแบ่งปันความรู้ เป็นกุศลอันใหญ่หลวง.

http://siambrandname.com/forum/forumdisplay.php?f=72

huahorm's Avatar
    huahorm is offline Trusted Member Master Brandname
    huahorm's Bank Account
    • Bank Account 1: 016X9X4X9X

Smile

Quote Originally Posted by pepsi5510 View Post
    ใช้ได้ครับ...อย่าถูแรงๆ ต้องค่อยๆถูเป็นวงกลมไปเรื่อยๆ...
    เพราะสีจากปากกาลูกลื่น เป็นสีวิทยาศาสตร์ แล้วอย่าลืมรีบเอาสําลีจุ่มน้ำเปล่า ทาตามด้วยนะครับ...มิฉะนั้นเดี๋ยวสีตรงที่เราล้างออก กับสีกระเป๋าเดิม จะไม่เท่ากัน....
    ขอบคุณมากค่า

BiQuE's Avatar
    BiQuE is offline Trusted Member Brandname Fan
    BiQuE's Bank Account
    • Bank Account 1: 049X2X7X2X
    • Bank Account 2: 142X6X8X1X

Bangkok Thailand
    Blog Entries
    1

ต้องลอง มีประโยชน์จริงๆ

ขอบคุณคร้าบ

due's Avatar
    due is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    due's Bank Account
    • Bank Account 1: 208X4X2X9X
    • Bank Account 2: 948X0X7X4X

รับผิดชอบต่อชุมชน

ได้ความรู้เยอะเลยค่ะ
    ไว้ถ้ามีปัญหาจะลองทำดู
    ขอบคุณมากๆค่ะ
    *****เก้าอี้ จะมีประโยชน์ ก็ต่อเมื่อมันว่าง *****
    พุทธทาสภิกขุ

give759's Avatar
    give759 is offline Trusted Member Master Brandname
    give759's Bank Account
    • Bank Account 1: 372X0X6X4X

Maneerin Lake&Lakun Village Pathumthani

ได้ความรู้เพิ่มขึ้นอีกแล้วเรา....ขอบคุณนะคะ
    "You get the best out of others when you give the best of yourself."
    "คุณจะได้รับสิ่งที่ดีที่สุดของคนอื่น เมื่อคุณได้ให้สิ่งที่ดีที่สุดของคุณไป"
    E-mail.kipling2you@hotmail.com 080-211-4445 give
    Whats app & Line
    ขอบคุณ SBN และทีมงานมากๆค่ะ

mixed8411's Avatar
    mixed8411 is offline Trusted Member Brandname Fan
    mixed8411's Bank Account
    • Bank Account 1: 074X0X2X1X

ขอบคุณค่า จะไปลองลบรอยปากกาด้านในกระเป๋าดูมั่งค่ะ

apretty's Avatar
    apretty is offline Registered Member Master Brandname

Thumbs up

เป็นประโยชน์จริงๆ ค่ะ ขอบคุณมากนะคะ

ห่างหายไปนานเลย แต่ถ้าพอมีเวลา จะแวะมาเข้าช่วยดูแลนะคะ
    ------------------------
    ขอขอบคุณกำลังใจจากสมาชิกที่น่ารักมากมายที่มอบตำแหน่ง
    "นักสืบแห่ง SBN"
    ทั้งฉายาโคนัน เชอร์ล๊อกโฮมส์ เปาบุ้นจิ้น ฯลฯ
    ------------------------

เอได้กำลังใจเยอะจากหลายๆกระทู้ กลับมาดูกีที่ก็ปลื้มค่ะ
    http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=513971
    http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=644756

Page 1 of 5 123 ... LastLast