>>>_____กระทู้ผิดกฏ ขอความกรุณาช่วยกันกด JTP ด้วยจ้า_____<<<

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 5 of 5
    AntiFakeBrand's Avatar
    AntiFakeBrand is offline Registered Member Newbie Brandname

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  

Exclamation >>>_____กระทู้ผิดกฏ ขอความกรุณาช่วยกันกด JTP ด้วยจ้า_____<<<

กระทู้ผิดกฏ ช่วยกดหน่อยจ้า
    ผิดก็ว่าไปตามผิดนะคะ
    ไม่มีอคติ ไม่มีการกลั่นแกล้ง แน่นอน คอนเฟิร์ม

1. ผิดเพราะ ลง IG ในกระทู้ (ในกระทู้ อยู่ตรงกติกา ข้อ 6.)
    http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=3076119

2. ผิดเพราะ ไม่วางป้ายชื่อ หลายรูปมากๆ เลื่อนดูด้านล่างได้เลยนะคะ
    http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=3076630

3. ผิดเพราะ Username กับป้ายชื่อไม่ตรงกัน
    http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=3077306

4. ผิดเพราะ ลง FB และ IG ในกระทู้
    จากกระทู้นี้ http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=3076485
    และให้ตามลิงค์ไปที่ http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=3075824 (ซึ่งเป็นลิงค์ที่ลงทั้ง FB และ IG ไว้อย่างชัดเจน)

5. ผิดเพราะ ไม่วางป้ายชื่อ หลายรูปมากๆ เลื่อนดูด้านล่างได้เลยนะคะ
    http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=3076644

6. ผิดเพราะ Username กับป้ายชื่อไม่ตรงกัน
    http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=3076255

7. ผิดเพราะ ไม่ลงรูปสินค้า
    http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=3077235

8. ผิดเพราะ ไม่วางป้ายชื่อในรูป
    http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=3076972

kraduckradic is offline Trusted Member Master Brandname
    kraduckradic's Bank Account
    • Bank Account 1: 403X2X5X0X
    • Bank Account 2: 418X5X3X3X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

Post Re: >>>_____กระทู้ผิดกฏ ขอความกรุณาช่วยกันกด JTP ด้วยจ้า_____<<<

เอ แล้วก่อนจะมาขอโหวต เตือนพวกเค้าด้วยหรือยังครับ พวกมือใหม่ๆเนี่ย กว่าจะตั้งตัวทันก็โดนแบนซะแล้ว แล้วก็ไม่รู้ด้วยซ้ำว่าไปผิดกฎยังไงเพราะมือใหม่ๆ เนี่ยมักอ่านกฎไม่เข้าใจ ท้ายสุดเดี๋ยวก็กลายเป็นเปิดแอคเค้ามาใหม่เพื่อเข้ามาถาม กลายเป็นสองแอคเค้าอีก ยิ่งไปกันใหญ่ ผมเห็นด้วยกับความตั้งใจอันนี้ครับ แต่ถ้าอธิบายให้พวกเค้าด้วยจะดียิ่งขึ้นครับ อันนี้มาจากที่เรายังเปิดโอกาสให้มีคนใหม่ๆ เข้ามา เพราะไม่ได้ปิดกั้นการรับmemberเพิ่ม เค้าจะได้มีโอกาสที่จะทำให้่ถูกต้อง ถ้าเตือนกันแล้วไม่ทำอะไร ค่อยไปกระหน่ำกดโวตจะดีกว่า แน่นอนว่าคนที่เข้ามาย่อมต้องมีความรับผิดชอบในกฎกติกา ผมคิดว่าพวกเค้าก็ยินดีที่จะอยู่ในกติกาอันนั้น ถ้าเค้ารู้ชัดแล้ว ประเด็นคือไม่รู้ชัด จนกว่าจะแบนไปแล้วก็สมัครเข้ามาใหม่อีก กลายเป็นที่มาของการมีสองแอคเค้าท์โดยตั้งใจแต่ไม่เจตนาไปซะงั้น หนักกว่าเดิมอีก ขอให้ชัดเจนถึงผลกระทบที่ตามมาให้รอบด้านก่อนจะกดโหวตกันนะครับ
    ความตั้งใจของผมคือ เห็นด้วยกับantifakebrand และผู้ดูแลทุกท่านที่เป็นหูตามือโปรในความตั้งใจที่มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน และเพิ่มเติมว่าขอให้มีบทสนทนาถึงผู้คนที่ถูกเตือนก่อนจะกดโหวต ซึ่งจะบอกที่มาที่ไปของกติกาที่ถูกตั้งขึ้นมาเพื่อความปลอดภัยต่อทุกคน ผมเชื่อว่าทุกท่านจะมีเรื่องราวที่จะอธิบายเยอะเลย มันมาจากความเอื้อเฟื้อ และจะไม่ถูกมองว่าผู้คนกีดกัน มันยจะยอดเยี่ยมและไม่ไปสร้างผลกระทบที่ตามมาในกฎข้ออื่นครับ
    Last edited by kraduckradic; 07-04-14 at 20:17.

AntiFakeBrand's Avatar
    AntiFakeBrand is offline Registered Member Newbie Brandname

Default Re: >>>_____กระทู้ผิดกฏ ขอความกรุณาช่วยกันกด JTP ด้วยจ้า_____<<<

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำค่ะ คุณ kraduckkradic

แต่ถ้าดูให้ดี สมาชิกที่ทำผิดกฏ หลายๆ ท่าน เป็นสมาชิกเก่าแก่ทั้งนั้น

บางท่านก็จงใจโปรโมท IG
    ใน Hi-End ไม่โปรโมท แอบมาโปรโมทใน Hi-Street แบบนี้คิดว่าไม่ทราบกฏเหรอคะ

บางท่านก็จงใจใช้รูปวางป้ายด้านบน ด้านล่างไม่ใช้ บางคนยิ่งเลวร้ายเข้าไปใหญ่ ใช้รูปจากอินเตอร์เน็ตซะด้วยซ้ำ
    ถ้าคุณคิดว่าเค้าเหล่านี้ไม่ทราบจริง ทำไมไม่เอารูปจากอินเตอร์เน็ตมาใช้ทั้งหมด หรือไม่วางป้ายทั้งหมดล่ะ เราจะได้ PM ไปเตือน
    ถ้าจงใจใช้บ้าง ไม่่ใช้บ้าง เราว่าเค้าทราบกฏดีอยู่แล้วล่ะ

แล้วถ้าเรามีเจตนาไม่ดีจริงๆ เราคงจะไปขุดกระทู้ย้อนหลังมาแปะให้เพื่อนๆ กดด้วย จะได้โดนแบนไวขึ้น
    นี่เราก็เลือกจากกระทู้ปัจจุบันในวันที่เราบังเอิญเห็น
    ก็ถือเป็นการตักเตือนไม่ใช่หรอคะ

หากไม่ทำผิดซ้ำ ผิดซ้อน แต้มเตือนก็หาย

Quote Originally Posted by kraduckradic View Post
    เอ แล้วก่อนจะมาขอโหวต เตือนพวกเค้าด้วยหรือยังครับ พวกมือใหม่ๆเนี่ย กว่าจะตั้งตัวทันก็โดนแบนซะแล้ว แล้วก็ไม่รู้ด้วยซ้ำว่าไปผิดกฎยังไงเพราะมือใหม่ๆ เนี่ยมักอ่านกฎไม่เข้าใจ ท้ายสุดเดี๋ยวก็กลายเป็นเปิดแอคเค้ามาใหม่เพื่อเข้ามาถาม กลายเป็นสองแอคเค้าอีก ยิ่งไปกันใหญ่ ผมเห็นด้วยกับความตั้งใจอันนี้ครับ แต่ถ้าอธิบายให้พวกเค้าด้วยจะดียิ่งขึ้นครับ อันนี้มาจากที่เรายังเปิดโอกาสให้มีคนใหม่ๆ เข้ามา เพราะไม่ได้ปิดกั้นการรับmemberเพิ่ม เค้าจะได้มีโอกาสที่จะทำให้่ถูกต้อง ถ้าเตือนกันแล้วไม่ทำอะไร ค่อยไปกระหน่ำกดโวตจะดีกว่า แน่นอนว่าคนที่เข้ามาย่อมต้องมีความรับผิดชอบในกฎกติกา ผมคิดว่าพวกเค้าก็ยินดีที่จะอยู่ในกติกาอันนั้น ถ้าเค้ารู้ชัดแล้ว ประเด็นคือไม่รู้ชัด จนกว่าจะแบนไปแล้วก็สมัครเข้ามาใหม่อีก กลายเป็นที่มาของการมีสองแอคเค้าท์โดยตั้งใจแต่ไม่เจตนาไปซะงั้น หนักกว่าเดิมอีก ขอให้ชัดเจนถึงผลกระทบที่ตามมาให้รอบด้านก่อนจะกดโหวตกันนะครับ
    ความตั้งใจของผมคือ เห็นด้วยกับantifakebrand และผู้ดูแลทุกท่านที่เป็นหูตามือโปรในความตั้งใจที่มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน และเพิ่มเติมว่าขอให้มีบทสนทนาถึงผู้คนที่ถูกเตือนก่อนจะกดโหวต ซึ่งจะบอกที่มาที่ไปของกติกาที่ถูกตั้งขึ้นมาเพื่อความปลอดภัยต่อทุกคน ผมเชื่อว่าทุกท่านจะมีเรื่องราวที่จะอธิบายเยอะเลย มันมาจากความเอื้อเฟื้อ และจะไม่ถูกมองว่าผู้คนกีดกัน มันยจะยอดเยี่ยมและไม่ไปสร้างผลกระทบที่ตามมาในกฎข้ออื่นครับ
    Thanks Augustnaka ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้
    Like theIIIdEmpire ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

kraduckradic is offline Trusted Member Master Brandname
    kraduckradic's Bank Account
    • Bank Account 1: 403X2X5X0X
    • Bank Account 2: 418X5X3X3X

Default Re: >>>_____กระทู้ผิดกฏ ขอความกรุณาช่วยกันกด JTP ด้วยจ้า_____<<<

ผมก็ไม่ทราบเหมือนกันว่าเค้าทำกันแบบนั้นกันทำไม ไม่ได้คิดเองหรือเดาเองหรือคาดการณ์เองครับ ถ้าผมเห็นก็คงจะถามไปว่าทำแบบนั้นทำไม มันผิดกฎ จะได้คุยไปเลยว่าตั้งใจหรือไม่ทราบ หรือเป็นมิจฉาชีพ จะได้ตั้งข้อสงสัยและมาเตือนภัยในห้อง และผมก็เห็นด้วยว่าคุณไม่มีเจตนาที่ไม่ดีครับ เพราะคุณมีวิธีเยอะเลยที่จะทำแบบนั้น

ถ้าเป็นสมาชิกมานานแล้ว แต่ทำผิดพลาดก็แน่นอนว่าไม่ทราบกฎ ยิ่งสมาชิกเก่าแก่ ยิ่งแสดงว่า ไม่มีเจตนาและความตั้งใจอันนั้น เพราะการโดนแบนไม่ใช่เรื่องที่สมาชิกทุกท่านปราถนา เคยทราบมั๊ยครับว่าเวปมาสเตอก็เคยทำผิด และเคยออกมาประกาศขออภัยด้วย เพราะฉะนั้น การเป็นสมาชิกเก่าแก่หรือไม่ ไม่เกี่ยวกับความรู้เรื่องกฎทุกข้อและอยากจะผิดกฎนะครับ มันคนละบริบทกัน

ก็เหมือนกับกฎหมายน่ะครับ เค้าประกาศว่า ประชาชนทุกคนในราชอาณาจักรต้องทราบกฎหมาย แล้วเราทราบกันทุกข้อมั๊ยล่ะครับ เอาแค่เรื่องจราจรก็พอ

การวางรูป จะบนหรือล่าง ก็คือวาง ไม่ใช่ไม่วาง การใช้รูปจากอินเตอร์เน็ตก็ต้องมาดูว่า เอามาเสริมเพื่อความสวยงามตกแต่ง หรือ เล่นตัดมาแปะเป็นสินค้าของตัวเอง อันนี้แยกแยะได้ไม่ยากครับ การวางป้ายทั้งหมด ในมุมที่ต้องถ่ายซูมใกล้ๆ เพื่อขยายรายละเอียด บางทีก็วางป้ายได้ บางทีก็วางไม่ได้ แต่ขออนุญาติกันก่อนหรือชี้แจงความตั้งใจหรือเปล่า

ผมชอบความตั้งใจของคุณAntifakeBand ที่รับความเป็นเจ้าของอันนี้และเห็นด้วยครับ ไม่ขัดแย้งอะไร ความตั้งใจของผมคือให้บทสนากับผู้คนที่เห็นโพสต์ ให้ตั้งสติกันและแย้งมาจากมุมมองของผมเองให้ลองวินิจฉัยกันด้วยในมุมของผม ไม่ใช่ใครบอกให้กดอะไร ก็กดกันไป ใครว่าอะไรก็ว่าตามกัน อันนี้ไม่เวิร์คครับ

เอ แล้วคุณ AntifakeBand อ่านกฎก่อนตั้งกระทู้นี้หรือเปล่าครับ หรือทำตามๆ กันมาแล้วนึกว่าไม่ผิดกฎ หรือตีความกฎผิด

กระทู้เกี่ยวกับ jtp ทุกประเภท "ห้าม" ตั้งห้องนี้ เชิญไปตั้งที่ห้อง community justice เท่านั้น เพราะห้องนี้สำหรับร้องเรียนเกี่ยวกับการซื้อขายเท่านั้อ่านกฏก่อนตั้งกระทู้ Click ที่นี่ ห้องสำหรับสมาชิกที่มีปัญหากับผู้ซื้อ หรือ ผู้ขาย ในการซื้อขายที่เกิดขึ้นผ่าน SBN เพื่อให้มาไกล่เกลี่ย หาข้อยุติ แก่ข้อขัดแย้งต่างๆ รวมไปถึง ประกาศแจ้งเตือนภัยเพื่อนๆ เกี่ยวกับล๊อกอินอันตรายที่พึงระวัง และรูปแบบกลโกงต่างๆในการซื้อขายสินค้าแบรนด์เนมของแท้ และการซื้อขายทั่วไปในอินเตอร์เนต แนะนำให้ทุกคนเข้ามาอ่านก่อนจะทำการซื้อขาย ศึกษาจากกรณีศึกษาต่างๆ เพื่อความปลอดภัยในการซื้อขาย และความสงบสุขของบ้านพวกเราจ้า ปล หากต้องการโพสอะไรที่อาจจะก่อให้เกิดข้อพิพาท และมีการพาดพิงถึงสมาชิกท่านอื่น ให้โพสในห้องนี้เท่านั้น ไม่อนุญาตให้ตั้งกระทู้ที่เข้าข่ายความผิดตาม พรบ. คอมพิวเตอร์ 2550 หากทางเราได้รับแจ้งว่ากระทู้ใด มีเข้าข่ายความผิดดังกล่าวจากผู้ที่เกี่ยวข้อง ทางเราขอใช้สิทธิ์ลบกระทู้นั้นทันที

ตามกฎของห้อง รู้สึกว่าเป็นห้องสำหรับสมาฃิกที่มีปัญหากับผู้ซื้อหรือผู้ขายใ
    นการซื้อ ขาย ที่เกิดขึ้น ผ่าน SBN และประกาศแจ้งเตือนภัยล็อกอินที่่อันตรายพึงระวังรูปแบบกลโกงในการซื้อขาย

กติกาตรงไหนเขียนไว้ว่า ให้ช่วยกันกดโหวตคนที่โพสต์กระทู้ผิดครับ สำหรับผม ผมก็ไม่ชัดเจนว่ากระทู้ที่ตี้งแบบนี้ผิดกฎหรือเปล่า เห็นโพสต์กันแบบนี้เยอะ แล้วก็เห็นความตั้งใจดีด้วย

หรือจะใช้ข้อวินิจฉัยเตือนภัยเรื่องล็อกอินอันตราย ฉะนั้น ให้ชัดเจนก่อนนะครับ ว่าคุณได้อ่านกฎและเข้าใจมันแล้ว และได้ตรวจสอบด้วยตัวเองว่าควรเตือนภัยชัดเจนแล้วจึงเตือนภัย หรือมีข้อสง
    สัยว่าจะเป็นมิจฉาชีพ บางท่านที่เตือนก็ชัดเจน ละเอียด มีข้อสงสัย และอธิบายหลังตรวจสอบนะครับ อันนี้ผมชื่นชมสุดๆ แต่ถ้ามีแต่ลิ้งค์มา แล้วให้ไปกดกันเพราะโพสต์ผิดแล้วไม่เตือนกันว่าเพราะอะไร อันนี้ไม่ค่อยเวิร์คครับึ

ในเมื่อกฎเขียนไว้กว้าง ๆ ต้องระมัดระวังในการใช้วินิจฉัยจะใช้กฎด้วยนะครับ
    ผมรับผิดชอบความรู้สึกและบทสนทนานี้ที่ปรากฎนี้กับคุณAntifakeBrand นะครับ แค่บทสนทนา เพื่อแลกเปลี่ยนมุมองกัน เพราะถึงยังไงผมก็ยังเห็นด้วยกับความตั้งใจอันนี้ของคุณAntiFakeBrand และขออภัยถ้าบทสนทนาของผมไม่ระรื่นหู ไม่ถือสาผมนะครับ ขอบคุณที่ให้การฟังครับ^^
    Last edited by kraduckradic; 09-04-14 at 23:13.
    Thanks Augustnaka ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้
    Like Kiwi Man, theIIIdEmpire ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

Augustnaka is offline Citizen Member Master Brandname

Post Re: >>>_____กระทู้ผิดกฏ ขอความกรุณาช่วยกันกด JTP ด้วยจ้า_____<<<

สวัสดีค่ะ คุณ Kraduckradic และ คุณ AntiFakeBrand

ดิฉันเป็นหนึ่งในจำนวน link ที่อยู่ใน list ค่ะ - -!

ก่อนอื่น ต้องขอขอบคุณคุณ Kraduckradic มากๆ (ถึงมากที่สุด) ที่ได้ PM มาเตือน เรื่องโดนโหวตกระทู้ผิดกฎ และได้แจ้งรายละเอียดพร้อมอธิบายเพิ่มเติม จนเข้าใจว่าความผิดคือ “ป้ายชื่อไม่ตรงกับชื่อ Login” ... ซึ่งถ้าคุณ Kraduckradic ไม่ได้ PM มาหา ขอสารภาพตามตรงเลยค่ะว่าดิฉันคงจะงงมากๆ กับเรื่องนี้ และอาจไม่ทราบเรื่อง และยังคง Post ต่อไป โดยไม่รู้ตัวค่ะ
    ดิฉัน ขออนุญาตถือโอกาสนี้ชี้แจงคุณ AntiFakeBrand ด้วยค่ะว่า ไม่ได้มีเจตนาทำผิดกฎของทาง Siam Brandname จริงๆ แต่เป็นความผิดพลาดที่เกิดขึ้นจากความไม่รู้ ไม่เข้าใจอย่างถ่องแท้ในเรื่องกฎต่างๆ ทั้งที่เป็นสมาชิกมานานแล้ว และยอมรับค่ะว่าไม่ทราบมาก่อนเลยว่าป้ายที่ต้องนำมาวางตอนถ่ายรูปลงขายของนั้น ต้องตรงกับ Login เป๊ะๆ 100%
    ดิฉันต้องขออภัยอย่างมากกับความผิดพลาดที่เกิดขึ้น และหลังจากที่ได้รับการเตือน ก็ได้รีบดำเนินการแก้ไขป้ายชื่อให้ถูกต้องเรียบร้อยแล้วค่ะ

สุดท้ายนี้ ... ขอบคุณเหตุการณ์ครั้งนี้ที่ให้บทเรียน... ว่าเราควรใส่ใจในทุกๆ รายละเอียด โดยเฉพาะกฎของชุมชนใดชุมชนหนึ่ง แม้จุดเล็กๆ น้อยๆ ก็มิอาจมองข้าม เพื่อป้องกันมิให้เกิดปัญหา หรือความผิดพลาด และเป็นการรักษาความรู้สึกดีๆ ต่อทุกคนในชุมชนด้วย

ขอโทษ และขอบคุณจากใจจริงค่ะ

กระทู้จากการคัดเลือกอัตโนมัติ