พบกับการกลับมาของ หน้ารวมเนื้อหา “SBN Content Map” ฉบับปรับปรุงใหม่ทั้งหมด ประจำเว็บ Siambrandname

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 3 123 LastLast
Results 1 to 10 of 24
    SBN Experience Team is offline Administrator Siambrandname WebmasterBrandname Fan

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  

Default พบกับการกลับมาของ หน้ารวมเนื้อหา “SBN Content Map” ฉบับปรับปรุงใหม่ทั้งหมด ประจำเว็บ Siambrandname

สวัสดีครับเพื่อนสมาชิก หลังจากที่ทีมงานได้ปิดปรับปรุง “หน้ารวมเนื้อหา” ของ
    Siambrandname เนื่องจากปัญหาที่หน้าดังกล่าว ทำให้การทำงานของเว็บโดยรวมช้า
    จนเป็นสาเหตุให้เว็บไซท์ล่ม ตั้งแต่วันที่ 23 พฤษภาคม 2555

ระหว่างที่ได้ปิดปรับปรุง ”หน้ารวมเนื้อหา” นั้น ทีมงานได้สินใจนำงาน ที่จำเป็น
    ต่อการใช้งานระบบชุมชนมาทำก่อน (ตามที่ประกาศในกระทู้ http://siambrandnam
    e.com/forum/showthread.php?t=2139869
    ) โดยมีเครื่องมือ ที่ได้เลือกทำก่อน
    และเปิดให้เพื่อนสมาชิกได้ใช้งานแล้ว ได้แก่ SBN Notification, SBN Multimedia
    Content Editor
    , เมนู และ พื้นที่ประกาศโฉมใหม่ หลังจากนั้นทีมงาน จึงได้ทำงาน
    แก้ไขปรับปรุง หน้ารวมเนื้อหา

ในการแก้ไขปรับปรุงหน้ารวมเนื้อหาครั้งนี้ ทีมงานได้ตัดสินใจออกแบบ หน้าตา
    การใช้งาน ระบบเบื้องหลัง ของ หน้ารวมเนื้อหา ใหม่ทั้งหมด เพื่อให้เพื่อนสมาชิกได้
    ประสบการณ์ที่ดีในการใช้งาน รวมถึงทำให้ไม่เกิดปัญหาการทำงานของเว็บช้า เนื่อง
    จากหน้ารวมเนื้อหา รวมถึงออกแบบให้รองรับการใช้งาน ของทั้งสองชุมชน คือ
    Siambrandname และ SBNTown (ดูประกาศเปิดตัวหน้ารวมเนื้อหาของ
    SBNTown ได้ที่นี่
    ) ซึ่งการออกแบบ “หน้ารวมเนื้อหา” หรือ “SBN Content Map”
    นั้น ได้ออกแบบโดยใช้หลักการของแผนที่ท่องเที่ยว โดย ทีมงานได้ออกแบบเพื่อ
    ช่วยนำทางให้เพื่อนสมาชิกได้เดินทาง ไปยังเนื้อหา และ พื้นที่ต่างๆ ในชุมชน
    ได้อย่างสะดวกมากยิ่งขึ้น

ซึ่งในขณะนี้ ทีมงานได้พัฒนา “หน้ารวมเนื้อหา” หรือ “SBN Content Map”
    จนสามารถเปิดให้เพื่อนสมาชิกได้เร่ิมใช้งานได้แล้วแล้ว ในโอกาสนี้ ทีมงาน จึงขอ
    ประกาศเปิดตัว “หน้ารวมเนื้อหา” หรือ “SBN Content Map” ให้สมาชิกได้ใช้งาน
    ได้ตั้งแต่วันนี้เป็นต้นไป

เพื่อนสมาชิกสามารถเริ่มต้นใช้งานได้ที่ หน้ารวมเนื้อหาของ Siambrandname
    (Downtown) (www.siambrandname.com/downtown.html) หรือ กดเลือกที่
    แถบเมนู เพื่อเลือกหน้าในกลุ่มที่เพื่อนสมาชิกสนใจ
    ซึ่งมีหน้ารวมเนื้อหา ทั้งหมด 6 หน้า
    ได้แก่ [1]หน้า Downtown (หน้ารวมเนื้อหา ทั้งหมดของ
    Siambrandname),
    [2]หน้า Knowledge Sharing, [3]หน้า Talk&Trade, [4]หน้า Hi-End,
    [5]หน้า Hi-Street และ [6]หน้า Fashion Ignition โดยทีมงานได้กำหนด
    ให้หน้า Downtown
    เป็นหน้าแรกของชุมชน (เมื่อเพื่อนสมาชิกเข้าที่หน้า
    เว็บ www.siambrandname.com จะเห็นหน้ารวมเนื้อหาหลัก Downtown เป็นหน้าแรก)

ทีมงานหวังเป็นอย่างยิ่งว่า หน้ารวมเนื้อหา “SBN Content Map” จะช่วยให้
    เพื่อน
    สมาชิกเข้าถึงเนื้อหาต่างๆในชุมชนได้อย่างสะดวกยิ่งขึ้น หากเพื่อนสมาชิก
    มีข้อสอบถาม ข้อแนะนำ หรือ พบปัญหาใด “เกี่ยวกับ หน้ารวมเนื้อหาของ Siambrandname”
    สามารถแจ้งที่กระทู้ได้เลยครับ

ขอขอบคุณเพื่อนสมาชิกที่ให้การสนับสนุนเสมอมา
    ทีมงาน SBN Experience

อัพเดทความเคลื่อนไหว เกี่ยวกับหน้ารวมเนื้อหา "SBN Content Map"
    28 กรกฎาคม 2557

• อัพเดทเวอร์ชั่น 2.4: เพิ่มตำแหน่ง ระบุเวลาที่ตอบล่าสุด เพื่อนสมาชิกสามารถคลิ๊กที่ปุ่มดังกล่าวเพื่อไปยังโพสที่ตอบล่าสุดได้

3 กรกฎาคม 2557

• อัพเดทเวอร์ชั่น 2.3: เพิ่มคุณสมบัติ "คลิ๊กที่รูปเพื่อไปยังกระทู้" เพื่อนสมาชิกสามารถคลิ๊กที่รูป เพื่อไปยังกระทู้ที่รูปนั้นๆกำกับได้

25 มิถุนายน 2557

• อัพเดทเวอร์ชั่น 2.2: เพิ่มปุ่ม "ไปยังหน้าเว็บบอร์ด" อ่านรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่โพสนี้

19 มิถุนายน 2557

• อัพเดทเวอร์ชั่น 2.1: เปิดให้บริการหน้ารวมเนื้อหาย่อย และ แก้ไขปัญหาทั่วไป เพิ่มหน้ารวมเนื้อหาย่อยทั้งหมด 29 หน้า อาทิเช่น หน้า PETA, Fashion Library, Catch Fake, SBN Justice, ฯลฯ

14 มิถุนายน 2557

• เปิดให้บริการหน้ารวมเนื้อหา "SBN Content Map" เวอร์ชั่น 2.0 เวอร์ชั่นนี้พัฒนาปรับปรุงใหม่ทั้งหมดจากหน้ารวมเนื้อหาก่อนหน้านี้ เพื่อให้ใช้งานได้สะดวกมากยิ่งขึ้น อีกทั้งแก้ไขปัญหาที่ทำให้การทำงานของเว็บโดยรวมช้า

Contented by SBN Experience Team @ Siambrandname
    Thanks monkeyling, s, natpapat313, iDnOuSe4, siambrandname, Siambrandname Webmaster ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้
    Like amm0pat, l_zj, Jeab ka ^^ ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

SBN Experience Team is offline Administrator Siambrandname WebmasterBrandname Fan

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

Default ตัวอย่างส่วนต่างๆของหน้ารวมเนื้อหา SBN Content Map

SBN Navigation: เมนูที่พัฒนาเพิ่มเติมมาจาก เมนูโฉมใหม่ตามที่ได้ประกาศในกระทู้ http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=2821113 โดยเพิ่มส่วน Menu ย่อย เพื่อบอกว่าขณะนี้อยู่หน้าไหน และ นำเพื่อนสมาชิก ไปยังส่วนต่างๆของเว็บได้ละเอียด และ เข้าใจง่ายยิ่งขึ้น

ส่วนคำอธิบายหน้าเว็บ: แสดงคำอธิบายของแต่ละหน้า

ส่วน SBN Headline: แสดงกระทู้แนะนำของวันนี้ 5 ลำดับ

ส่วนกระทู้เด่น: แสดงกระทู้เด่นของแต่ละหมวด โดยแยกตามหมวด

ส่วนกระทู้แนะนำล่าสุด: แสดงกระทู้แนะนำล่าสุดในขณะนี้ โดยสามารถ scroll ลงเพื่อโหลดกระทู้แนะนำล่าสุดเพิ่มเติม โดยสามารถ Scroll เพื่อโหลดเนื้อหาได้เรื่อยๆ จนกว่าจะไม่มีเนื้อหน้าให้แสดง
    Contented by SBN Experience Team @ Siambrandname
    Thanks s, natpapat313, iDnOuSe4, siambrandname, Siambrandname Webmaster ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้
    Like Luxury_Star, l_zj, Jeab ka ^^ ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

คุณนามแฝง is offline Trusted Member Brandname Fan

Default Re: พบกับการกลับมาของ หน้ารวมเนื้อหา “SBN Content Map” ฉบับปรับปรุงใหม่ทั้งหมด ประจำเว็บ Siambrandname

สวัสดีค่ะ ทีมงาน SBN Experience

เราเป็นสมาชิก TM ค่ะ ใน Siambrandname ใช้งานได้ปกติ

แต่ไม่สามารถลงชื่อเข้าใช้ที่ SBNTown และโพสขายสินค้า หรืออื่นๆไม่ได้ค่ะ

USER : คุณนามแฝง

*อธิบายเพิ่มเติมค่ะ เมื่อกดเข้าที่ SBNTown มุมบนขวาจะให้ Log in ใหม่ (เหมือนไม่ได้เชื่อมต่อการล็อกอินที่Siambrandname) พอใส่ชื่อ และรหัสผ่าน จะขึ้นหน้าแบบนี้ตลอดเลยค่ะ

ปล. เราแจ้งที่กระทู้นี้ http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=2747723 ไว้หลายวันแล้วแต่ยังไม่ได้รับการแก้ไข ถ้าเรามาแจ้งนอกเรื่องหรือผิดกระทู้ยังไง บอกเราได้นะคะ

รบกวนด้วยค่ะ
    ขอบคุณค่ะ
    Thanks iDnOuSe4, SBN Experience Team ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้

Default Re: พบกับการกลับมาของ หน้ารวมเนื้อหา “SBN Content Map” ฉบับปรับปรุงใหม่ทั้งหมด ประจำเว็บ Siambrandname

Quote Originally Posted by คุณนามแฝง View Post
    ไม่สามารถลงชื่อเข้าใช้ที่ SBNTown และโพสขายสินค้า หรืออื่นๆไม่ได้ค่ะ
    USER : คุณนามแฝง
    ทีมงานเทคนิคได้เข้าไปแก้ไขตาม link นี้ แล้วครับ http://siambrandname.com/forum/showt...post1067336719 ขอโทษเพื่อนสมาชิกในความไม่สะดวกครับ
    Thanks คุณนามแฝง ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้
    Like iDnOuSe4 ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

คุณนามแฝง is offline Trusted Member Brandname Fan

Quote Originally Posted by SBN Experience Team View Post
    ทีมงานเทคนิคได้เข้าไปแก้ไขตาม link นี้ แล้วครับ http://siambrandname.com/forum/showt...post1067336719 ขอโทษเพื่อนสมาชิกในความไม่สะดวกครับ

ขอบคุณ
    ทีมงาน SBN Experience มากค่ะ
    Like l_zj, iDnOuSe4 ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

CoCoKate US Shopping is offline Trusted Member Brandname Fan
    CoCoKate US Shopping's Bank Account
    • Bank Account 1: 017X4X4X8X

Default Re: ตัวอย่างส่วนต่างๆของหน้ารวมเนื้อหา SBN Content Map

Admin คะ

อยากทราบว่าต้องทำอย่างไรให้กระทู้ที่ลง ได้ขึ้นในกระทู้แนะนำล่าสุดคะ

ขอบคุณมากค่ะ
    Thanks siambrandname, SBN Experience Team ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้

deva's Avatar
    deva is offline Trusted Member Master Brandname
    deva's Bank Account
    • Bank Account 1: 457X2X1X8X

Blog Entries
    1

ลองใช้หน้าเวบใหม่มา รู้สึก งง ๆ ค่ะ บอกตามตรง เป็นที่เข้าใจยาก (สตู ปิด ค่ะ) ตอนนี้ยังหาที่โพสต์ ไม่ได้เลย เข้าไปดูห้องซื้อขายยังไงคะ แล้วลอง คลิก ห้องซื้อขายที่ตามหลังกระทู้ของแม่ค้าที่เป็นกระทู้แนะนำ ก็ไม่เจอpost new thread เลย ใครก็ได้ช่วยไขข้อข้องใจให้ทีค่ะ จะเป็นพระคุณมาก ตอนนี้โพสต์ไม่ได้ ปวดหัวท้องใส้ป้่นป่วนไปหมด
    Thanks siambrandname, SBN Experience Team ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้

PO is offline Trusted Member Brandname Fan
    PO's Bank Account
    • Bank Account 1: 130x0x0x1x

Quote Originally Posted by deva View Post
    ลองใช้หน้าเวบใหม่มา รู้สึก งง ๆ ค่ะ บอกตามตรง เป็นที่เข้าใจยาก (สตู ปิด ค่ะ) ตอนนี้ยังหาที่โพสต์ ไม่ได้เลย เข้าไปดูห้องซื้อขายยังไงคะ แล้วลอง คลิก ห้องซื้อขายที่ตามหลังกระทู้ของแม่ค้าที่เป็นกระทู้แนะนำ ก็ไม่เจอpost new thread เลย ใครก็ได้ช่วยไขข้อข้องใจให้ทีค่ะ จะเป็นพระคุณมาก ตอนนี้โพสต์ไม่ได้ ปวดหัวท้องใส้ป้่นป่วนไปหมด
    ตรงหน้าหลักเราก็ยังหาไม่เจอค่ะ เราเลยคลิก แทปบน จะมีคำว่า Forums (เว็บบอร์ด) อยู่อันขวาสุด คลิกเข้าไปแล้วก็จะเจอหน้าเวปแบบดั้งเดิม พอคลิกเข้าห้องขาย ก็เจอปุ่ม post new thread อยู่ที่เดิมค่ะ ลองดูนะคะ
    ... po po po...
    Thanks siambrandname, deva, SBN Experience Team ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้

Quote Originally Posted by deva View Post
    Quote Originally Posted by PO View Post
    ตรงหน้าหลักเราก็ยังหาไม่เจอค่ะ เราเลยคลิก แทปบน จะมีคำว่า Forums (เว็บบอร์ด) อยู่อันขวาสุด คลิกเข้าไปแล้วก็จะเจอหน้าเวปแบบดั้งเดิม พอคลิกเข้าห้องขาย ก็เจอปุ่ม post new thread อยู่ที่เดิมค่ะ ลองดูนะคะ
    ทีมงานต้องขอโทษคุณ deva และเพื่อนสมาชิกคนอื่นๆ ที่ทำให้ใช้งานยากครับ
    เบื้องต้น คุณ deva ทำตามที่คุณ PO แนะนำได้เลยครับ
    คือ กดที่เมนู Forum แล้วกลับไปใช้หน้าเว็บแบบเดิมเพื่อโพสกระทู้ครับ
    เนื่องจากหน้ารวมเนื้อหาใหม่ที่มีอยู่ไม่มี ปุ่มโพสกระทู้ครับ

ซึ่งปัญหา "ปุ่มโพสกระทู้" ดังกล่าว
    ทีมงานจะเร่งแก้ไขปัญหานี้ให้เร็วที่สุด
    เพื่อให้เพื่อนสมาชิกโพสได้อย่างสะดวก ไม่งง และ ใช้งานง่ายกว่านี้ครับ

ถ้ามีข้อแนะนำ หรือ มีจุดที่ไม่ได้รับความสะดวก เพิ่มเติม
    บอกได้เลยครับ ทีมงานยินดีรับฟังปัญหา และ นำไปแก้ไขโดยเร็วครับ

ขอบคุณเพื่อนสมาชิกมากครับ
    ทีมงาน SBN Experience
    Thanks siambrandname, deva ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้

sa-yu-ri is offline Junior Member Newbie Brandname

Angry Re: พบกับการกลับมาของ หน้ารวมเนื้อหา “SBN Content Map” ฉบับปรับปรุงใหม่ทั้งหมด ประจำเว็บ Siambrandname

งง
    มาก ทำเพืีอมีแต่กระทู้แนะนำ ?

Page 1 of 3 123 LastLast

Comments from Facebook