เตือนภัย!! ช่วยโพสท์ชื่อบุคคลที่ติด BLACK LIST และร่วมกันให้ข้อมูลด้วยค่ะ - Page 13

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 13 of 15 FirstFirst ... 31112131415 LastLast
Results 121 to 130 of 148
    poonpoonn is offline Trusted Member Brandname Fan
    poonpoonn's Bank Account
    • Bank Account 1: 738X3X1X3X
    • Bank Account 2: 738X3X1X3X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  

Default Re: เตือนภัย!! ช่วยโพสท์ชื่อบุคคลที่ติด BLACK LIST และร่วมกันให้ข้อมูลด้วยค่ะ

ตอนนี้เรื่องราวทั้งหมดได้จบลงด้วยดีแล้วค่ะ

ต้องขอบคุณเพื่อนสมาชิกหลายๆคนที่ให้ความสนใจและแนะนำกันมานะคะ

ขอบคุณมากๆนะคะ
    Last edited by poonpoonn; 07-08-12 at 21:07.
    Thanks JSBYHX, makeberry ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้

poisonivy is offline Trusted Member Brandname Fan
    poisonivy's Bank Account
    • Bank Account 1: 734X0X4X1X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

Default Re: เตือนภัย!! ช่วยโพสท์ชื่อบุคคลที่ติด BLACK LIST และร่วมกันให้ข้อมูลด้วยค่ะ

อ่านแล้วไม่อยากเชื่อนะคะ ว่ามนุษย์หลายๆคนจะมีพฤติกรรมแบบนี้ บางคนก็ขำค่ะ

เราก็เคยเจอนะคะ แต่ไม่ได้มาร้องเรียนเพราะตอนนั้นลูกยังเล็กไม่ค่อยมีเวลา ซื้อกระเป๋า coach เป็น used มา แม่ค้าไม่แจ้งตำหนิ พอเราได้รับปรากฎว่าไม่มี hang tag พอเราถามเค้าบอกว่าไม่รู้ว่าคืออะไร (ทั้งๆที่เค้าขายกระเป๋ายี่ห้อนี้อยู่ประจำ หลายใบมาก) พอเราบอกว่ามันคืออะไรเค้าก็เงียบไป ไม่ตอบ พอเราบอกขอเงินคืนเนื่องจากไม่แจ้งว่ามีตำหนิ เค้ากลับว่าเราว่าเป็นความผิดของเราที่ไม่ถามให้ละเอียด -___-" และราคาที่ขายให้เราก็ถูกมากแล้ว เราก็เสียความรู้สึกมากเลยค่ะ เลยบอกเค้าไปว่ามันไม่ได้อยู่ที่ราคากระเป๋า มันอยู่ที่ความรู้สึกต่างหาก

ส่วนอีกใบมีคนมาขายกระเป๋า kloset pixel ใบใหญ่ (3,800 บาท) ไม่แจ้งว่ากระเป๋าขาด (ในรูปที่ลงก็เล็กมากค่ะ 1x1 นิ้ว) พอเปิดกล่องมาแทบจะร้องไห้ค่ะ ขาดเป็นทางยาว โทรไปก็บอกว่าเค้าติดกาวให้แล้วและไม่ได้ขาดยาวขนาดนี้แต่สงสัยว่าจะขาดเพิ่มตอนขนส่ง (ของอยู่ในกล่องเนี่ยนะ) เราขอส่งคืนเพราะอยู่ ตจว ไม่มีร้านซ่อมกระเป๋า เค้าไม่รับคืน ให้เราเอาไปติดกาว จนสุดท้ายยอมคืนเงินมา 1,000 บาท ก็ยังดีค่ะ

แต่เราซื้อของในนี้ประจำแม่ค้าที่ดีๆมีเยอะค่ะ ^____^
    Like Champaa, JSBYHX, inpira ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

inpira's Avatar
    inpira is offline Trusted Member Newbie Brandname
    inpira's Bank Account
    • Bank Account 1: 149X3X4X6X

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำและการเตือนภัยของเพื่อนๆค่ะ
    Inpira @ SBN

theITstuff is offline Trusted Member Brandname Fan
    theITstuff's Bank Account
    • Bank Account 1: 045X2X4X4X

ขอเตือนเกี่ยวกับ Username นี้นะคะ "Panwad"

รายนี้อาจจะเคสไม่ได้หนักอย่างที่เพื่อนๆสมาชิกโดนโกงกัน
    แต่ก็เป็นเคสที่เสียความรู้สึกมากและอยากให้เพื่อนๆระมัดระวังในการซื้อขายกับคนนี้ค่ะ

คือเราลงขายของไว้ในราคาประมาณ 5 พันบาท คุณ Panwad มาต่อแบบไม่มีคำว่าเกรงใจแม่ค้า
    เธอบอกว่าถ้าได้ราคานี้ พร้อมโอนทันที สุดท้ายเราก็ยอมค่ะ คุณ Panwad บอกว่าจะโอนเงินให้วันพรุ่งนี้
    หลังจากนั้นก็หายไปเป็นอาทิตย์ เราเลยโทรหา เธอก็บอกว่าจะโอนให้ในอีกสามวัน
    เราก็โอเค ผ่านไปอีกเป็นอาทิตย์ก็ไม่มีวี่แววค่ะ เราก็เลยโทรไปถามอีก เธอก็บอกว่าอยู่ตจว. เดี๋ยวจะโอนให้ภายในบ่ายวันนั้น
    เราเลยบอกว่า งั้นขอที่อยู่ไว้เลยค่ะ จะแพ็คของเตรียมส่งให้ เราเตรียมของไว้ให้คุณ Panwad หลายวันก็ยังไม่โอนมา
    แล้วหลังจากนั้น ก็ไม่สามารถติดต่อได้อีกเลย จนเราลองเปลี่ยนเบอร์โทรไป เธอจะรับค่ะ แต่พอรู้ว่าเป็นเรา ก็จะหาทางบ่ายเบี่ยง

ทำพฤติกรรมแบบนี้ซ้ำๆหลายครั้ง โดยไม่แม้แต่บอกว่า Cancel ของ
    ได้แต่ลากไปเรื่อยๆแบบนี้ รวมทั้งหมด ผ่านมาเป็นเดือนแล้วค่ะ

อยากขอเตือนเพื่อนๆสมาชิก ถ้ายังไงก็ระวัง User นี้กันไว้ด้วยนะคะ
    Like Champaa ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

misswa is offline Registered Member Yeh! Im a new member!

Quote Originally Posted by chicmania View Post
    ขอบคุณมากค่ะคุณ kat ที่ช่วยกันสังเกตเห็นพฤติกรรมแย่ๆของไอ้พวกคนส่วนน้อยของสังคมแบบนี้!!!
    account baby_bloom ธนาคารกสิกร โอนเงินไปตั้งแต่วันจันทร์ที่ 17 กันยายน บอกว่าส่งของให้วันที่ 19 กันยายน แล้วหายเงียบไปเลย ระวังกันหน่อยนะคะ

9brandname is offline Banned User Newbie Brandname

Paradise park, srinakharind rd.

Unhappy Re: เตือนภัย!! ช่วยโพสท์ชื่อบุคคลที่ติด BLACK LIST และร่วมกันให้ข้อมูลด้วยค่ะ

ช่วยกันแชร์หน่อยค่ะ ไม่ได้ของคืนก็ขอประจานละกันค่า

โฉมหน้ามิจฉาชีพ รับกระเป๋าไปทำความสะอาดแล้วขโมยไปเลยค่ะ Chanel , LAdy Dior, LV
    สองคนนี้เป็นแฟนกันค่ะ ชื่อแจ๊ค กับชื่อฟ้า มารับกระเป๋าไปทำความสะอาดช่วงเดือน มิถุนายน 2012 แล้วไม่เสร็จเป็นเดือน อ้างว่าป่วยเข้า โรงพยาบาล จนสุดท้ายก็ชิ่งหายไปเลยค่ะ

คนอ้วนๆชื่อแจ๊ค มีหมายจับค้างอยู่นะคะเคยมีคดีที่สุวรรณภูมิด้วยค่ะ ส่วนคดีของเรามีแจ้งความไว้แล้วที่ประเวศค่ะ หากใครตามจับหรือให้ข้อมูลที่เป็นประโยชน์จนตามจับได้มีรางวัลนำจับให้นะคะ เนื่องจากกระเป๋าที่โดนขโมยไปมีของลูกค้าหนึ่งใบค่ะ ยังหาซื้อรุ่นเดียวกันนี้คืนให้ลูกค้าไม่ได้เลยค่ะ >_<

ชื่อเล่น แจ๊ค
    ชื่อจริง : ธวัชชัย ยาวิราช (Tawatchai Yawiraj)
    Kasikorn acc: 6712035445
    Phone no : 0807706800 (เบอร์นี้ยังใช้อยู่ค่ะ โทรติดแต่ไม่รับ วันดีคืนดีเราก็โทรไปตอนดี3 ให้เค้าสะดุ้งเล่น จริงๆแล้วมีใช้หลายเบอร์ค่ะไว้จะหามาลงเพิ่ม )
    email : fah_2tm@hotmail.com
    SBN user: fah2tm

Facebook user : ธวัชชัย ยาวิราช (แต่คาดว่าไม่ได้log in เข้าใช้มาสักพักแล้ว ในfb มีคนใช้นามสกุลเดียวกันนี้อีก2คน แต่เป็นผู้ใหญ่แล้วนะคะ ไม่ทราบว่าเกี่ยวข้องกันหรือไม่)

อาชีพ : เคยมีหน้าร้านอยู่หลังการบินไทยชือราน d-sure หรือเว็บ http://d-sure-brandname.weloveshopping.com/ ร้านนี้ปิดบริการไปแล้วค่ะ นอกจากนี้น่าจะทำอาชีพรับทำความสะอาดกระเป๋าอยู่ค่ะ แต่ไม่มีหน้าร้าน จะรับจากร้านต่างๆไปส่งทำค่ะ

ที่อยู่ :เป็นคนเชียงใหม่ พ่อแม่คาดว่าจะยังอยู่ที่เชียงใหม่ค่ะ ที่อยู่ที่กรุงเทพ อยู่แถวๆ รัชดาพระรามเก้า

การศึกษา : เคยเรียนที่หอการค้า แต่ไม่รู้ว่าจบหรือเปล่า (อันนี้เป็นข้อมูลเผื่อมีใครเคยเรียนรุ่นเดียวกันนะคะ)

ช่วยกันแชร์นะคะ ไม่อยากให้มิจฉาชีพหากินกันง่ายๆแบบนี้ เพราะตำรวจก็แค่รับเรื่องแจ้งความ ไม่ไปจับให้ค่ะ ข้อมูลทุกอย่างเราหาเองหมดค่ะ คือเราคงต้องจับพาไปยัดใส่กรงขังเองอ่ะคะ สมัยนี้โจรถึงเยอะงัยคะ -_-' ใครพอมีเบาะแสหรือรู้จัก ช่วยแจ้งเข้ามาด้วยนะคะ 0869070057 คงต้องขอใช้พลังของ social network เข้าช่วยแล้วค่ะ
    Thanks zUgareste, Tukta Janes, eah, sexieploi, KAT ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้
    Like Champaa, sugaricher ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

sexieploi is offline Trusted Member Brandname Fan
    sexieploi's Bank Account
    • Bank Account 1: 209X5X5X9X
    • Bank Account 2: 799X2X3X0X

Bangkok / Nonthaburi

โดนแล้วค่ะ เพิ่งซื้อซื้อ Lc ไปวีคที่แล้ว (19 ต.ค. 55) กับคนชื่อฟ้า User : fah_2tm เลยค่ะ
    ส่งของมาแต่ต้องไปรับเองที่ปณ. เพราะเขียนเลขที่บ้านเราผิด
    (ยังไม่ได้ไปรับที่ปณ. ที่คิดว่าคงไม่ใช่ของจริงแน่ๆ จะไปรับภายในอาทิตย์นี้)
    แถมเมื่อวันที่ 22 ต.ค. โทรมาบอกว่าของมีปัญหาจะเรียกของคืน
    แล้วจะโอนเงินคืน ตามมา3-4 วันแล้วค่ะ (วันนี้ 28 ต.ค.)
    บ่ายเบี่ยงขอเวลา นั่นนู่นนี่ จนตอนนี้ยังไม่ได้เงินคืนเลยค่ะ เซ็งมากค่ะ
    บอกมีหน้าร้านอยู่หลังการบินไทย ก่อนโอนเงิน พูดจาดีมาก หลังโอนไปแล้วบ่ายเบี่ยงตลอดเลยค่ะ

จนวันนี้ (28 ต.ค.) โทรไปทวงถาม ก็พยายามบ่ายเบี่ยงอีก
    เราเลยไม่ทนอีกต่อไปแล้ว ยื่นคำขาดไป เค้าก็บอกว่า คืนแน่นอน ไม่เบี้ยวหรอก

แต่เราก็ไม่เชื่ออีกแล้ว สงสัยว่า เงินคงไม่ได้คืนแน่นอนค่ะ

ไม่งั้นคงต้องแจ้งความไว้ก่อน

ชื่อ ฐานันดร เจริญสุข
    เบอร์บัญชี ธ.ไทยพาณิชย์ 281-2-16059-3
    เบอร์โทร 085-349-4952

ไม่ทราบว่า ทำไม webmaster ยังให้ขายของอยู่ในนี้อยู่ก็ไม่ทราบ

เราเช็คบัญชีของ คนที่ชื่อ ธวัชชัย ยาวิราช
    ธนาคารกสิกรไทย
    มี 3 บัญชี ไม่มีเงินติดบัญชีซักกะบาทเลยค่ะ

154-2-80459-5
    671-2-03544-5
    752-1-01872-5
    Last edited by sexieploi; 28-10-12 at 23:13.
    Thanks zUgareste ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้
    Like sugaricher ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

sexieploi is offline Trusted Member Brandname Fan

โดนแล้วค่ะ เพิ่งซื้อซื้อ Lc ไปวีคที่แล้ว (19 ต.ค. 55) กับคนชื่อฟ้า User : fah2tm เลยค่ะ
    ส่งของมาแต่ต้องไปรับเองที่ปณ. เพราะเขียนเลขที่บ้านเราผิด
    (ยังไม่ได้ไปรับที่ปณ. ที่คิดว่าคงไม่ใช่ของจริงแน่ๆ จะไปรับภายในอาทิตย์นี้)

แถมเมื่อวันที่ 22 ต.ค. โทรมาบอกว่าของมีปัญหาจะเรียกของคืน
    แล้วจะโอนเงินคืน ตามมา3-4 วันแล้วค่ะ (วันนี้ 28 ต.ค.)
    บ่ายเบี่ยงขอเวลา นั่นนู่นนี่ จนตอนนี้ยังไม่ได้เงินคืนเลยค่ะ เซ็งมากค่ะ
    บอกมีหน้าร้านอยู่หลังการบินไทย ก่อนโอนเงิน พูดจาดีมาก หลังโอนไปแล้วบ่ายเบี่ยงตลอดเลยค่ะ

จนวันนี้ (28 ต.ค.) โทรไปทวงถาม ก็พยายามบ่ายเบี่ยงอีก
    เราเลยไม่ทนอีกต่อไปแล้ว ยื่นคำขาดไป เค้าก็บอกว่า คืนแน่นอน ไม่เบี้ยวหรอก

แต่เราก็ไม่เชื่ออีกแล้ว สงสัยว่า เงินคงไม่ได้คืนแน่นอนค่ะ

ไม่งั้นคงต้องแจ้งความไว้ก่อน

นี่เป็นกระทู้ที่ลงขายของ
    http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=2384030

ชื่อ ฐานันดร เจริญสุข
    เบอร์บัญชี ธ.ไทยพาณิชย์ 281-2-16059-3
    เบอร์โทร 085-349-4952

ไม่ทราบว่า ทำไม webmaster ยังให้ขายของอยู่ในนี้อยู่ก็ไม่ทราบ

เราเช็คบัญชีของ คนที่ชื่อ ธวัชชัย ยาวิราช
    ธนาคารกสิกรไทย
    มี 3 บัญชี ไม่มีเงินติดบัญชีซักกะบาทเลยค่ะ
    เค้าเป็นแฟนกันค่ะ ร่วมมือกันแน่

154-2-80459-5
    671-2-03544-5
    752-1-01872-5

เมื่อเช้า (29 ต.ค.) ไปรับของที่ ปณ. พอเห็นของแล้วตกใจมาก
    มันควรจะเป็นซองใหญ่ หรือ กล่อง ที่จะใส่ LC ได้
    แต่มาแบบนี้ก็รู้แล้วว่า โดนมิจฉาชีพ แน่ๆ

พอโทรไปถามว่า ส่งอะไรมาให้ เค้าก็ตอบว่า ผมไม่รู้ ผมไม่ได้เป็นคนส่ง
    เราก็แบบต่อว่าไป เค้าพูดว่า ถ้าอยากจะด่าก็ sms ไป แล้วก็วางหูไปเลย

แล้วยังทำแบบนี้อีก รบกวนใครก็ได้ที่มีอำนาจในเวบนี้ จัดการกับพวกขยะสังคมด้วยค่ะ
    อย่าให้ใครโดนแบบเราอีกเลย

Last edited by sexieploi; 05-11-12 at 20:59.

KAT's Avatar
    KAT is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    KAT's Bank Account
    • Bank Account 1: 085X0X0X3X
    • Bank Account 2: 702X6X4X1X
    • Bank Account 3: 289X0X1X6X

รับผิดชอบต่อชุมชน

คทได้ทำการ UPDATE กระทู้ มีรายชื่อและโฉมหน้าโจรมาให้ดูเพิ่มที่หน้า 1 เลยค่ะ

ขอให้เพื่อนๆ ทุกคนระวังและช่วยเตือนกันด้วยนะคะ

จดชื่อจริง-นามสกุล, เลขที่บัญชี และเบอร์โทรพวกมันเอาไว้

เพราะวันนึงมันต้องเปลี่ยนชื่อแอคเค้าท์เข้ามาหลอกใหม่แน่นอน

Last edited by KAT; 29-10-12 at 17:42.
    หยุดสนับสนุนการใช้หนังและขนสัตว์แท้ >> http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=2974190
    เตือนภัย 12 ประการ ซื้อของไม่ให้ถูกโกง >> http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=1213461
    Brand's Position แบรนด์ไหนลงขายห้องไหน >> http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=210924
    รายชื่อคนขี้โกงที่ติด BLACK LIST !!! ใน SBN >> http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=336521
    Thanks perlette, madam-neat, scotchlover, KaRN~KaRN, sexieploi, Tukta Janes, Twinkle Star, AwesomeIsMe ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้
    Like perlette, Champaa ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

ขอ Update เรื่องนี้ค่ะ

วันนี้ (5 ต.ค. 55) เราเพิ่งว่างไปแจ้งความ ที่ สน.บางซื่อ เพราะเหตุเกิด (โอนเงิน) ที่ท้องที่นี้

ทางฝ่ายสอบสวนเค้าหาประวัติอาชญากรมาแล้วก็ต้อง อึ้ง ค่ะ

เพราะเพิ่งโดนจับข้อหา เสพยาเสพติด เมื่อวันที่ 1 ต.ค. ที่ผ่านมา

เราคุยกับทางตำรวจแล้วว่า ถ้าต้องการทำกระบวนการจนถึงการออกหมายจับ ต้องทำยังไงบ้าง

ทางตำรวจบอกว่า มันต้องใช้เวลานิดนึง ในการสอบสวน เรียกผู้เสียหายมาให้ปากคำ เพราะในการซื้อขายของทางอินเตอร์เนท
    ไม่เห็นผู้ขาย มันเลยจะเป็น คดีฉ้อโกง มันจะยากกว่าที่ เห็นหน้ากัน แล้วซื้อขาย อันนี้จะเป็นคดียักยอกทรัพย์

ต้องรวบรวมเอกสารให้หนาแน่น ถึงจะส่งฟ้องอัยการได้ แล้วศาลถึงจะออกหมายจับออกมา

ตอนนี้เราทำได้แค่ แจ้งความ ไว้เป็นหลักฐาน แล้วถ้าใครที่ถูก นายฟ้า คนนี้ฉ้อโกง ก็ให้รวบรวมกัน
    เพื่อไปแจ้งกับ กองปราบปรามฯ เพราะทางกองปราบสามารถดำเนินการได้เลย ไม่ว่าเหตุเกิดที่ท้องที่ไหนก็แล้วแต่

ค้นไปค้นมาเจอหลักฐาน ที่แฟนของ นายฟ้า ถูกหมายจับด้วย ทำให้อึ้ง ทึ่ง มาก
    ขอร้องให้เวบมาสเตอร์ช่วยจัดการกับ Username ที่ใช้ในการก่อมิจฉาชีพด้วยนะคะ

ขอให้พื้นที่ในเวบนี้ ปราศจากพวกมิจฉาชีพโดยไวค่ะ
    Thanks KAT ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้

Page 13 of 15 FirstFirst ... 31112131415 LastLast
กระทู้จากการคัดเลือกอัตโนมัติ