สวยอย่างปฏิหารจริงๆ...นากาข้อมือเก่า20-30ปี.สวยเหมือนออกห้างเลยครับ.

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 4 123 ... LastLast
Results 1 to 10 of 35
    pepsi5510's Avatar
    pepsi5510 is offline Trusted Member Brandname Fan
    pepsi5510's Bank Account
    • Bank Account 1: 753X2X0X0X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):
    เสียสละเพื่อชุมชน

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  

Thumbs up สวยอย่างปฏิหารจริงๆ...นากาข้อมือเก่า20-30ปี.สวยเหมือนออกห้างเลยครับ.

เวป siambrandname เป็นเวปที่มีเพื่อนๆให้ความสนใจมาก ดังนั้น ผมอยากจะแนะนําบทความดีๆและสิ่งที่น่าสนใจ โดยบางสิ่งเราก็ทําเองที่บ้านก็ได้ ไม่จําเป็นต้องไปเสียเงินๆโดยการส่งซ่อม หรือทําใหม่ ซึ่งจะต้องเสียค่าใข้จ่ายแพงๆไปทําไมครับ.

งวดนี้ผมมีะวิธีการแปลงโฉมนากาที่ใช้มานาน 5ปี- 10 ปีหรือ 20ปี ให้ดูใหม่เอี่ยม เหมือนออกมาจากห้างเลยครับ.

มาติดตามกันเลยดีกว่าครับ.

วันนี้มาขัดรอยขนแมวสำหรับท่านที่ใช้นาฬิกา สายสเตนเลส
    อุปกรณ์ก็ไม่มีอะไรมากครับ
    1.น้ำยาขัดสายสเตนเลส
    2.ผ้า
    3.Cotton Butt

*** หมายเหตุ เราสามารถใช้กับตัวเรือนได้ด้วยนะครับ แต่ที่สําคัญ อย่าใช้หรือขัดบ่อย นอกจากเป็นมาก ค่อยใช้ครับ****

(เพราะถ้าขัดบ่อยๆ จะทําให้ตัวเรือน และสายนาฬิกา สึกได้ครับ )

ดูแล้วเป็นอย่างไรครับ...เก่าดีจริงๆ ขนแมวเหมียวเพียบๆๆๆ

มาเริ่มกันเลยครับ....

มาเริ่มกันเลยครับ ก่อนเปิดฝาน้ำยา เขย่าตลับน้ำยาก่อนครับ
    หลังจากนั้นนำ Cotton Buttทีเราเตรียมไว้ จุ่มน้ำยาขัด
    แล้วนำมาทาที่สายนาฬิกา ขัดไปแนวเดียวกัน ไปกลับ
    สักพัก ตัวน้ำยาจะทำปฏิกิริยากับสาย โดยสังเกตุเห็นจะเป็นสีดำๆ

ค่อยขัดด้วยคอตเติลบัด ขัดไปเรือยๆครับ...ขนแมวจะค่อยหายไป...

ต่อไปก็ใช้ผ้าขัดเงา ขัดๆๆๆ....ก็จะออกมาดังนี้ครับ...

ขนแมว หายเกลี้ยงเลยใช่หรือเปล่าครับ....

ปล.น้ำยาขัดสายสเตนเลส มีขายตามร้านขาย
    อะไหล่นาฬิกาหรือร้านซ่อม ใหญ่ๆทั่วไป

ไม่ลืมขอบคุณ duwayla.com ครับ

Last edited by pepsi5510; 30-08-09 at 20:19.
    กาลเวลาเป็นเครื่องชี้ตัวตนแห่งคน.
    ยินดีต้อนรับเพื่อนๆเข้ากลุ่ม Buddha Pra เพื่อเรียนรู้และถามปัญหาต่างๆเกี่ยวกับพระเครื่องที่คุณมี ด้วยความเต็มใจและจริงใจ การแบ่งปันความรู้ เป็นกุศลอันใหญ่หลวง.

http://siambrandname.com/forum/forumdisplay.php?f=72
    Thanks pasteque, BirdBizBijoux, bewhite ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้

WiWiaN_LV_BN's Avatar
    WiWiaN_LV_BN is offline Registered Member Brandname Fan

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

ปาฎิหารมีจิง น่าซื้อมาใช้
    แต่อยากรู้ว่ามันจะกัดทำให้เนื้อสแตนเลสบางรึป่าวค่ะ
    ClassicChic "C H A N E L"

A Red Bucket's Avatar
    A Red Bucket is offline Registered Member Yeh! Im a new member!

โอ้โห รูปก่อนและหลังขัด เห็นถึงความแตกต่างกันอย่างสิ้นเชิงค่ะ
    สแตนเลสเงาวิ๊งๆเหมือนใหม่เลยค่ะ
    ขอบคุณสำหรับข้อมูลที่นำมาแบ่งปันนะค่ะ

pepsi5510's Avatar
    pepsi5510 is offline Trusted Member Brandname Fan
    pepsi5510's Bank Account
    • Bank Account 1: 753X2X0X0X

เสียสละเพื่อชุมชน

Quote Originally Posted by WiWiaN_LV_BN View Post
    ปาฎิหารมีจิง น่าซื้อมาใช้
    แต่อยากรู้ว่ามันจะกัดทำให้เนื้อสแตนเลสบางรึป่าวค่ะ

บางลงแน่นอนครับ...ใช้ในกรณีที่นาฬิกาเป็นรอยมากๆครับ แบบว่า 1-2ปี หรือจะนานกว่านั้นก็ได้ แล้วค่อยขัดทีเดียว.
    Last edited by pepsi5510; 30-08-09 at 20:16.
    กาลเวลาเป็นเครื่องชี้ตัวตนแห่งคน.
    ยินดีต้อนรับเพื่อนๆเข้ากลุ่ม Buddha Pra เพื่อเรียนรู้และถามปัญหาต่างๆเกี่ยวกับพระเครื่องที่คุณมี ด้วยความเต็มใจและจริงใจ การแบ่งปันความรู้ เป็นกุศลอันใหญ่หลวง.

http://siambrandname.com/forum/forumdisplay.php?f=72

Auto's Avatar
    Auto is offline Registered Member Master Brandname

รับผิดชอบต่อชุมชน

บ้านน๊อกกก บ้านนอก !!!

Smile ใสๆ !!!

(^o^) โอ๊โห... แจ่มมักๆ... ขอบคุณที่นำข้อมูลดีๆมาฝากคัฟ !!!
    Last edited by Auto; 30-08-09 at 20:09.
    คนหล่อ ต้องทำความดี !!!

WiWiaN_LV_BN's Avatar
    WiWiaN_LV_BN is offline Registered Member Brandname Fan

Quote Originally Posted by pepsi5510 View Post
    บางลงแน่นอนครับ...ใช้ในกรณีที่นาฬิกาเป็นรอยมากๆครับ แบบว่า 1-2 หรือจะนานกว่านั้นก็ได้ แล้วค่อยขัดทีเดียว.
    ก้อว่าอยู่ว่าต้องมีผลกับเนื้อสแตนฯ ขอบคุณมากค่ะสำหรับวิธีดีๆ และคำตอบที่มีให้ค่ะ
    ClassicChic "C H A N E L"

ppjung's Avatar
    ppjung is offline Trusted Member Brandname Fan
    ppjung's Bank Account
    • Bank Account 1: 391X4X0X3X

โห...หลังขัดแล้วแจ่มจริงๆค่ะ O.O
    47afcef945162

KAT's Avatar
    KAT is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    KAT's Bank Account
    • Bank Account 1: 085X0X0X3X
    • Bank Account 2: 702X6X4X1X
    • Bank Account 3: 289X0X1X6X

มีประโยชน์จังค่ะ ชอบๆ ไม่ทราบว่ากระปุกเท่าไหร่อ่ะคะ
    แคทกำลังจะเอานากาไปขัดที่สยามอยู่พอดี เค้าคิดค่าบริการครั้งละ 300 บาท

หยุดสนับสนุนการใช้หนังและขนสัตว์แท้ >> http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=2974190
    เตือนภัย 12 ประการ ซื้อของไม่ให้ถูกโกง >> http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=1213461
    Brand's Position แบรนด์ไหนลงขายห้องไหน >> http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=210924
    รายชื่อคนขี้โกงที่ติด BLACK LIST !!! ใน SBN >> http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=336521

pachcha's Avatar
    pachcha is offline Trusted Member Master Brandname
    pachcha's Bank Account
    • Bank Account 1: 333X0X9X9X
    • Bank Account 2: 777X0X9X5X

แจ่มขึ้นมากมายต้องลองดูด้วยอีกคนค่ะ
    ขอบคุณนะคะ^^

Meesook's Avatar
    Meesook is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    Meesook's Bank Account
    • Bank Account 1: 003X3X2X7X
    • Bank Account 2: 096X2X4X7X

Bangkok, Thailand

แจ๋วมากค่ะ ขอบคุณที่มารีวิวให้ดูกันนะคะ
    วิธีตั้งกระทู้ตรวจสอบที่ได้ผล เพื่อคำตอบที่รวดเร็ว และมั่นใจ

Page 1 of 4 123 ... LastLast