เมื่อวานระหว่างกินข้าวเที่ยงกับเพื่อนสาวในออฟฟิศ เราเห็นเล็บนางสีลอกจ้า เลยบอกให้นางซ่อมเล็บซะมันลอก นางแลดูตกใจมากกก เพราะนางบอกขวดนี้ราคาหลายร้อยเลยนะ!
มันลอกได้ไง??? คือเราก็เลยถามว่า แล้วใช้ top coat ราคาหลายร้อยด้วยป่าว นางบอก ขวดละ 20-30 สำเพ็งนี่แหล่ะ /// กรรรมมมมม /// ส่วนเล็บเรา 7 วันก็ยังอยู่สวยๆนะ
แต่เราไม่ได้ทาเล็บขวดราคาหลายร้อย เราทาเล็บขวดละไม่กี่บาท เดะเพื่อนๆจะนึกภาพไม่ออก เรามีรีวิวให้ดูจ้า

ยี่ห้อเนี๊ย เราทาอยู่ สีแน่นมากกกกก เราชอบเพราะมีเป็นสีให้เลือกเป็นร้อยเลย แต่แถมเคล็บลับอีกอย่างก็คือการใช้ top coatเนี่ยลงทุนหน่อยแต่มันช่วยรักษาอายุของสีทาเล็บได้ยาวๆเลยน้า