ดู Gucci หนังงู กันครับ....แบบไม่ต้องดู Stamp

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 4 123 ... LastLast
Results 1 to 10 of 34
    fursofmine's Avatar
    fursofmine is offline Trusted Member Brandname Fan
    fursofmine's Bank Account
    • Bank Account 1: 858X0X7X0X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):
    รับผิดชอบต่อชุมชน

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  
    Blog Entries
    2

Default ดู Gucci หนังงู กันครับ....แบบไม่ต้องดู Stamp

Gucci หนังงูใบนี้อยู่ในห้องขายนะครับ....เป็นของปลอมนี่ดูแล้วไม่น่าจะเป็นหนังด้วยนะครับ.....เป็น PVC ซะมากกว่า
    จุดแรกที่จับผิดนะครับ

สีม่วง+สีฟ้า : ถ้าเป็นลายแบบนี้คือกลางหน้าท้องงูพอดี ซึ่งฉะนั้นจะต้องมีรอยตะเข็บต่อก่อนที่จะเป็นลายหน้าท้องอีกที
    แต่กระเป๋าคุณไม่มีรอยต่อเลยซึ่งมันเป็นไปไม่ได้แล้ว gucci เองไม่เคยใช้หนังงูปลอมเลยครับตั้งแต่เปิดบริษัท
    มาตั้งแต่ปี 1921 เลยครับ....

สีเขียว : ไม่มีครับ ผมรับประกันเลย Gucci รุ่นนี้ไม่มีทางมีซิปนอกแบบน่ารัก จุ๋มจิ๋ม เด็ดขาด !!!

สีเหลือง: หูไม้ไผ่สีอ่อนมากเลยครับ แทบจะไม่มีการไหม้เลยซึ่ง gucci รุ่นนี้หูไม้ไผ่นี่ยังไงก็ต้องรอยไหม้บ้างแหละครับ

รบกวนดูรูปของจริง2 รูปข้างล่างด้วยนะครับ
    หนังงูของจริง ยังไงก็ต้องมีรอยต่อครับ ดูในที่วงไว้เลยนะครับ
    จำไว้เลยว่าถ้าโชว์ลายหน้าท้อง....ต้องมีตะเข็บต่อลายตรงหลังของงู
    ถ้าโชว์ลายหลังงู .....ต้องมีตะเข็บโชว์ตรงประมาณท้อง(หรืออาจจะไม่เพราะถ้าไม่โชว์เขาจะตัดทิ้งก็จะเป็นลายหลังล้วน ๆ ตามภาพ)

stamp กับ ซิป นี่ของจริงนะครับ แต่ไปตัดมาจากกระเป๋าใบอื่นอีกทีครับ ซึ่ง Gucci รุ่นหนังงูนั้นใช้ซับในเป็นหนังหมูหรือไม่ก็แกะครับในยุคนั้น...ยุค 90s

pop_ab's Avatar
    pop_ab is offline Trusted Member Master Brandname
    pop_ab's Bank Account
    • Bank Account 1: 331X4X7X9X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

Default RE: ดู Gucci หนังงู กันครับ....แบบไม่ต้องดู Stamp

มานั่งศึกษา คนแรกคร๊า

HoneyB's Avatar
    HoneyB is offline Trusted Member Brandname Fan
    HoneyB's Bank Account
    • Bank Account 1: 053X0X6X0X
    • Bank Account 2: 039X5X8X2X

Default RE: ดู Gucci หนังงู กันครับ....แบบไม่ต้องดู Stamp

มาเกาะขอบเก็บความรู้จากคุณป้องเช่นเคยค่า :P

shopping_mania's Avatar
    shopping_mania is offline Registered Member Brandname Fan

ตามมานั่งศึกษาด้วยค่ะ

Earrings is offline Trusted Member Brandname Fan
    Earrings's Bank Account
    • Bank Account 1: 020X6X0X7X

คุณป้องเก่งมากเลยค่ะ ละเอียดมากเลย ติดตามทุกกระทู้เลยค่ะ แต่กระทู้นี้ไม่กล้าจ้องมาก กลัวงูค่ะ ฮิ ฮิ

Guest

ขอบคุณมากนะครับ ได้ความรู้เพิ่มอีกฮะ

minnies is offline Registered Member Brandname Fan

ยกมือรับเจ้าค่าว่าเป็นเจ้าของน้องเป๋าใบนี้ไม่ใช่หนังงูน่าค่า

เป็นหนังพิมพ์ลายซื้อมาเองกะมือนานมากแล้ว เปลี่ยนซับในมาแล้วด้วยค่า

ส่วนไม้ไผ่ที่เห็นสีอ่อนมากเนื่องจากเปิดflashและใช้มานานมากจนที่เคลือบอยู่มันลอกแล้ว
    ไม่แน่ใจเพราะเปิดflรึป่าวจึงเห็นเป็นเงาๆแล้วคุณป้องถึงบอกว่าน่าจะเป็นpvc

ใบนี้ยังไม่ได้ขายใครในนี้ไปด้วยค่า คุณป้องค่ะดิฉันอยู่ในwebนี้มาก็นานแล้วนะคะไม่เคยใช้ของปลอมและไม่คิดจะหลอกขายใครนะคะ

ยังไงขอความกรุณาเพื่อนทุกๆคนด้วยค่าคือคนที่ใช้หนังพวกนี้ก็ต้องรู้อยู่แล้วนะคะว่ามันต้องไม่ใช่หนังงูแท้ๆ
    เนื่องจากงูอารายจากเกล็ดใหญ่ไปใหญ่ได้ลองคิดเอาตัวงูมาผ่าหนังพิจารณาดูก็รู้อยู่แล้ว

คุณป้องค่าดิฉันว่าการที่คุณออกมาให้ความรู้แก่ผู้อื่นมันก็เป็นเรื่องที่ดีอยู่อ่ะนะแต่การที่ดูแค่รูปแล้วไม่ได้ถามdetailอะไรดิฉันเกี่ยวกะกระเป๋าใบนี้ก็เหมาว่าปลอมนี่มันไม่ค่อยแฟร์นะ

และเราไม่เคยใช้คำบอกขายว่าหนังงูด้วยบอกแค่เป็นexoticนะไปดูดีๆก่อน

เอ่อลืมบอกไปอีกอย่างนะถ้าคิดจะมาหลอกลงขายตั้งนายังขายไม่ได้ลบรูปลงกุไม่ต้องให้คุณ
    เอามากึ่งประจานแบบนี้หรอกค่า

สีเขียว : ไม่มีครับ ผมรับประกันเลย Gucci รุ่นนี้ไม่มีทางมีซิปนอกแบบน่ารัก จุ๋มจิ๋ม เด็ดขาด !!!
    หุหุคุณเป็นผู้ผลิตหรือเป็นtom fordเหรอถึงจะได้รู้มันไปทุกpatternนะ

คุณป้องเราก็เคยเป็นคนหนึ่งซึ่งชื่นชมการเสียสละของคุณที่มาช่วยผู้อื่นดู
    แต่ในกรณีของเราคุณมาฟันธงโดยที่ไม่มีใครร้องขอและคุณก็ไม่ได้ถามdetailอะไรเราเลยแบบนี้มันถูกต้องแล้วเหรอ??
    รู้ไม๊คุณได้นำความไม่สบายใจมาให้แก่เรารู้สึกแย่จริงๆๆๆๆๆๆๆๆๆกับเรื่องแบบนี้

minnies is offline Registered Member Brandname Fan

So I'm mystified as to why so many women actually want to wear clothing resembling snakeskin. Yet snakeskin has been printed on every imaginable surface this year -- pants, dresses, shoes, blouses, belts and jackets. I blame Gucci's Tom Ford. Not only did he introduce the python print on several dresses and pantsuits during his spring 2000 fashion show in September 1999, but he also prominently featured a python-printed halter dress in his spring 2000 campaign.

http://dir.salon.com/story/people/fe.../19/snakeyear/

gucci เองไม่เคยใช้หนังงูปลอมเลยครับตั้งแต่เปิดบริษัท
    มาตั้งแต่ปี 1921 เลยครับ....

fursofmine's Avatar
    fursofmine is offline Trusted Member Brandname Fan
    fursofmine's Bank Account
    • Bank Account 1: 858X0X7X0X

รับผิดชอบต่อชุมชน

Blog Entries
    2

คุณ minnie ครับ เขาพิมพ์ลายลงบนผ้าครับไม่ใช่หนังปลอมนะครับ collection นี้
    collection นี้ Tom Ford ยังอยู่กับ Gucci เลยครับ

Yet snakeskin has been printed on every imaginable surface this year

????????????เหรอค่าคุณป้อง

และไม่ทราบทราบได้ไงล่ะค่าว่ากระเป๋าดิฉันเป็นหนังปลอมคุณกำลังคิดเองเออเองนะคะคิดว่าเป็นpvcทั้งที่เป็นหนัง

เราไม่ใช่เด็กแล้วมีกระเป๋ามาไม่ใช่แค่ใบสองใบใครที่รู้จักเราคงรู้ดี

เราสามารถแยกแยะได้ระหว่างหนังและpvcนะคะ

Page 1 of 4 123 ... LastLast