โดนuser ชื่อ "nun nun" หลอกขายของมีตำหนิค่ะ

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 1 of 1

Thread: โดนuser ชื่อ "nun nun" หลอกขายของมีตำหนิค่ะ

fuengsiri@SBN is offline Trusted Member Newbie Brandname
    fuengsiri@SBN's Bank Account
    • Bank Account 1: 732X6X8X1X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  

Default โดนuser ชื่อ "nun nun" หลอกขายของมีตำหนิค่ะ

รอยเยอะและเก่าขนาดนี้ แจ้งว่าไม่เคยเห็นค่ะ หลอกขายชัดๆ

นี่เป็นรูปที่ลงขาย ขยายดูก็เห็นว่าเป็นรอย เป็นตั้งแต่อยู่กับคนขายแล้ว
    สวัสดีค่ะ ขอเตือนเพื่อนๆที่ซื้อของจาก User ชื่อ" nun nun " นะคะ เราซื้อกระเป๋า Proenza ps1สีwatermelon กับคนนี้

คนขายแจ้งว่าเป็นของใหม่เราก็นัดรับที่KFC แม่ค้าไม่มาให้คนอื่นมา เราถามเรื่องการ์ดต่างๆก็ไม่รู้ว่ามีมั๊ย เราก็เปิดหาเองจนเจอ แล้วก็ดู

แบบคร่าวๆ เห็นบอกว่าของใหม่ไม่มีตำหนิ แล้วก็เป็นTM ที่นี่เราเลยเชื่อใจและโอนส่วนที่เหลือไป แล้วก็กลับไปทำงานไม่ได้ดูกระเป๋าอีก

จนกลับมาบ้านก็เห็นว่าtagกระเป๋ามีรอยที่หมุดเยอะมาก เป็นรอยขูดลึกๆซึ่งแค่หยิบมาก็เห็นไม่ต้องสังเกตุไรมาก ก็ถ่ายรูปไปคนขายแจ้ง

กลับมาง่ายๆว่าไม่เคยเห็นรอยนี้ เราก็ไปค้นดูกระเป๋าใบนี้ลงขายมานานมากจะไม่เห็นได้ยังไง คนขายก็ยืนยันว่าไม่เห็น และจบด้วยคำว่า

เราเองที่ทำกระเป๋าเป็นรอย

คือคนขายคนนี้แย่มากไม่มีจรรยาบรรณ หมกเม็ดตั้งใจปกปิด ไม่มีการขอโทษ ไม่มีการเสนอข้อชดเชยใดๆ

เราไม่ได้เรียกร้องคืนเงิน แต่มาโทษกันแบบนี้น่าเกลียดมาก เลยอยากมาเตือนทุกคน ซื้อของกับคนนี้ให้ตรวจเช็คให้ดี เพราะคนขายตั้งใจ

โกงและโกหกเราแน่ๆ เราก็พลาดจริงๆที่เชื่อใจแม่ค้าและไม่ดูให้ละเอียด

ฝากให้ระวังคนขายแบบนี้ด้วยนะคะ เลขที่บัญชีการโอนเงิน ธ.กสิกร 726-289-xxxx ค่ะ

รอยหมุดแค่นี้จริงๆไม่ใช่เรื่องใหญ่ แต่คำพูดและเจตนาของแม่ค้ามันไม่ดีค่ะ ถ้าบริสุทธิ์ใจไม่เคยเห็นจริงๆก็ขอโทษก็ยังดี นี่ยังมาโทษเรา

กระเป๋าใบตั้งหลายหมื่นเราก็อยากได้แบบที่ไม่มีตำหนิ ที่โกรธมากคือว่าเราว่าไม่ดูให้ดีเองและสุดท้ายก็มาว่าเราเป็นคนทำให้กระเป๋าเป็น

รอย พอเราไปดูรูปในกระทู้ที่ลงขาย พอขยายรูปดูก็เห็นว่ามันเป็นรอยตั้งแต่ลงขายแล้วจริงๆ ส่งไปให้ดูก็ไม่ได้รับคำขอโทษใดๆ

ใครจะซื้ออะไรก็ระวังกันมากๆนะคะ คนเราเหมือนจะดูดีบางทีก็วัดอะไรไม่ได้จริงๆค่ะ

ป.ล. ใครต้องการข้อมูลเพิ่มติดต่อได้นะคะ เป็นเรื่องจริงมีหลักฐานการคุยและการโอนเงิน ไม่ได้มาดิสเครดิตใครค่ะ
    Contented by fuengsiri@SBN @ Siambrandname
    Last edited by fuengsiri@SBN; 28-12-15 at 23:08.

กระทู้จากการคัดเลือกอัตโนมัติ