สวัสดีครับ วันนี้ผมขอทำ UNBOXING & REVIEW เจ้า dream bag ใบนี้ครับ ใบนี้ให้เป็น No.1 ละกันนะครับ

แท๊นๆๆๆๆ ถุงใหญ่สะใจมาก ไม่ใช่ใครที่ไหน FENDI นั่นเอง ใบนี้คือเห็นแล้วแบบว่า ใช่เลย

ถุงมีการผูกริบบิ้นอย่างดีนะครับ ออกมาจากช๊อบก็เป็นแบบนี้เลย จะสังเกตว่าริบบิ้นผูกกล่องเป็นคนละแบบกับริบบิ้นผูกถุงนะค้าบ

พอแกะริบบิ้นออกหน้าตาเป็นแบบนี้ สีของ FENDI เป็นสีเหลืองและมีแถบๆสีส้มป้ายๆให้ดูแบบไม่ตั้งใจนะครับ

แง้มกล่องนิดนึง ฝากล่องปิดด้วยแม่เหล็กนะครับ จะเห็นตัวแม่เหล็กชัดเจนที่มุมทั้งสองด้าน
เปิดออกมาหน้าตาเป็นแบบนี้ครับ

เมื่อเปิดกระดาษทิชชู่ออก ก็จะเจอถุงผ้าสีดำใบใหญ่ยักษ์ มีโลโก้ FENDI สีขาว

ขอแง้มๆนิดนึง ให้พอตื่นเต้น

เผยออกมาแล้วครับ มันก็คือ PEEKABOO MEN นั่นเอง อันนี้เป็นหนัง Selleria สีดำนะครับ เป็น Line หนัง TOP สุดของ Fendi

และใบนี้ยังเป็นกลุ่มของ Fendi Wonders ด้วยครับ หรือที่เราๆเรียกว่า Monster นั่นเอง
การล๊อกฝาหน้าจะเป็น การเกี่ยวล๊อกนะครับ จะไม่เหมือนของผู้หญิง
เปิดหน้ามาแล้วเป็นแบบนี้ แฮ่ๆ

ซิบใต้ตา ถ้ารูดออกด้านในจะเป็นหนังสีแดง แต่หนังนี้แถบไม่ลึกนะครับ แค่พอเห็นเฉยๆ

ตาของกระเป๋าเป็นหนังสีเหลืองปะอย่างดี ตาดำก็เช่นกัน
กระเป๋าใบนี้เป็น Hand Stiching ทั้งใบนะครับ
และจะมีแผ่นโลหะเป็น logo พร้อมสลักรหัสกระเป๋า

เอกลักษณ์ของการเย็บ Selleria ของ FENDI ก็คือจะเห็นด้ายแพลมๆ (ใช้ศัพท์ถูกมั้ยเนี่ย -_-!) แบบนี้

มาดูด้านอื่นๆของกระเป๋ากันบ้าง ด้านข้างจะเป็นแบบนี้

ด้านหลัง จะมีโลหะโลโก้รูปสี่เหลื่ยมบริเวณล่างที่จับ และด้านหลังจะเป็นช่องซิบนะครับ
จะไม่เหมือน PEEKABOO ของผู้หญิงที่จะ twist ล๊อกเหมือนกันสองด้าน

ด้านฐาน มี5ขา นะครับ (ใบใหญ่ขนาดนี้ก็ควรอยู่หรอก)

ซูมไปดูขา เห็นหนังแล้วขนลุกเลย หนังสวยมากจริงๆ

อุปกรณ์ที่ให้มาก็จะเป็นสายหนังนะครับ สวยหนัง Selleria ก็สวยมากเช่นกัน หนังเค้าสวยจริงๆ

ตัวที่เอาไว้ล๊อกฝาหน้าก็เป็นเอกลักษณ์แบบเดียวกับ PEEKABOO ทุกรุ่น

บางคนก็ชอบไม่ล๊อกตรงนี้นะครับ ถ้าเอาออกฝาหน้าจะลงมาต่ำกว่าแบบนี้ ก็สวยงามไปอีกแบบ

ขอจบการ UNBOXING & REVIEW ใบแรกเท่านี้นะค้าบ มีอะไรติชมได้นะครับ

ผมชื่อ ปอ
ใบอื่นๆกำลังตามมา อิอิ

ปล สุดท้ายกล่องของ FENDI ดีอีกอย่างคือพับเก็บได้ครับ