[IMG]mailbox:///F%7C/Toon%20Config/ThunderBird/Local%20Folders/Sent?number=35555247&part=1.1.2[/IMG]
=====================================================================
>>โปรดระวัง!!<< อัมพวา แซ่โซว (หมวย) NooMuayShop แม่ค้าพรีออเดอร์เชิดเงินลูกค้าหนี

[b]ขอให้ดูหน้า ผู้หญิงคนนี้ไว้ด้วยค่ะ เพื่อนๆทุกคนที่ได้รับข้อความนี้ ให้รับรู้ไว้ด้วยค่ะว่าคนคนนี้มีพฤติกรรมเป็นพวกต้มตุ๋น[/b]
รับPre-order สินค้าจำพวกเครื่องสำอาง เราเจอกระทู้รับ pre-Order เครื่องสำอางที่ nanalady

[b]ในนาม หม๋วย หรือ นุ๊ก
ชื่อ login: NooMuayShop
แม่น้องยู่ยู้
มีหน้าบ้านที่เต็มไปด้วยกระทู้ที่ลูกค้ามาตามสินค้าที่ไม่ยอมส่งแล้วลูกค้าที่ ไม่ได้เงินโอนคืน :
http://www.noo-muay-shop.pantown.com/
ชื่อจริง: อัมพวา แซ่โซว
email: noo-muay-shop@hotmail.com
บัญชีที่ใช้โกง: ทั้งหมดชื่อบัญชีคือ: อัมพวา แซ่โซว
SCB: 220 206 9357
KBANK: 743 2 91582 9
KTB: 980 0 60906 7[/b]

อันนี้ที่อยู่ที่ค้นมาได้จากบางเวป แต่ไม่แน่ใจว่าเป็นที่อยู่จริงหรือไม่ค่ะ
บ้านเลขที่ 264/2 ซอย.สุขสวัสดิ์ 13 ถนน.สุขสวัสดิ์
แขวง บางประกอก เขตราษฏร์บูรณะ กรุงเทพ 10140
บ้านเลขที่ 264/2 ซ.สุขสวัสดิ์ 13 บางประกอก ราษฏร์บูรณะ กทม 10140 ชื่ออัมพวา แซ่โซว
Muay_luk_nook@hotmail.com
roxy_butterfly_b_girl@hotmail.com

0838965341,0820727734 หมวยหรือนุ๊ก
ชื่อผู้ประกาศ : อัมพวา แซ่โซว
จังหวัด : กรุงเทพมหานคร
เขต / อำเภอ : เขตบางขุนเทียน
รหัสไปรษณีย์ : 10140

พฤติกรรมหลอกให้ลูกค้าโอนเงินให้ แล้วเชิดเงินหนี ไม่ยอมรับโทรศัพท์ เมล์ก็ไม่ตอบเมล์ มีหลายคนสั่งซื้อสินค้า แต่ได้ของไม่ครบ แต่ก็ไม่ยอมโอนเงินคืนลูกค้า หลายต่อหลายคน บางคนไม่ได้รับสินค้าเลย สำหรับเรา cancel การ Pre-Order ยอด 3457 บาท ติดต่อไปบอกว่าจะคืน ในวันจันทร์ เราติดต่อ cancel วันพฤหัส ที่ 22 ตุลาคม 2552 แต่เราต่อรองจนเค้าบอกจะโอนคืนภายในวันศุกร์ แต่สุดท้ายก็ไม่ยอมโอนคืนตามที่คาด เมล์ โทรศัพท์ SMS ไปเท่าไหร่ ก็ไม่ตอบรับใดๆทั้งสิ้น
สำหรับลูกค้าบางคน คนคนนี้จะชอบอ้างว่าลูกป่วยอย่างนั้นอย่างนี้เพื่อขอความเห็นใจ
ระวังไว้นะคะ!!!

[b]ใครทราบรายละเอียดเพิ่มเติม เคยเห็นหน้า มีที่อยู่ หรือเคยโดนคนคนนี้โกง กรุณาเมล์ หรือติดต่อเรามานะคะ
toon _email: tantoontantoon@gmail.com tel. 0859402930 เราต้องการรวมรวมแล้วไปแจ้งความโดยเร็วค่ะ[/b]

ข้อสังเกต คือเค้าจะพิมพ์ ๆๆๆซ้ำเยอะเพื่ออะไรก็ไม่แน่ใจ แล้วก็จะเอาของแถมมาล่อ พยายามหลอกให้พรี ยอดสูงๆเพื่อหลอกเงินลูกค้า กับลูกค้าคนอื่นจะบอกว่าจะส่งให้วันโน้น วันนี้ สุดท้ายก็หายเงียบ เชิดเงินคนอื่นอย่างหน้าด้านๆ
เราโทรไปหาทั้งวันไม่ยอมรับสาย
นี่คือรูปตอนเราโอนเงินให้เค้าค่ะ

อันนี้คือเมล์ที่เราคุยกับเค้าค่ะ
tantoontantoon@gmail wrote:

ถ้าโอนผ่านเครื่องฝาก โอนมา 3400 ก็ได้นะคะ เดี๋ยวจะโอนทอนเศษ43 บาท กลับไปให้ค่ะ

ถ้าพรุ่งนี้ธนาคารปิดวันหยุดปิยหมาราชก็โอนทางเครื่องฝากเงินก็ได้นะคะ
ชื่อบัญชี
SCB
ขอบคุณมากค่ะ

โอนแล้วช่วยเมล์ หรือ โทร หรือ SMS มาบอกด้วยนะคะ
จะต้องเบิกไปทำบัญชี ให้ลูกค้าหน่ะค่ะ

ถ้าพรุ่งนี้ธนาคารปิดวันหยุดปิยหมาราชก็โอนทางเครื่องฝากเงินก็ได้นะคะ
ชื่อบัญชี
SCB
ขอบคุณมากค่ะ

พรุ่งนี้ก็โอเคค่ัะ ขอบคุณที่เข้าใจค่ะ

อ่าวทำไมรับรอบสุดท้ายล่ะคะ แล้วเราจะไปสั่งกับใครเนี่ย
กำไรไม่ดีหร๋อคะ

ขอโทษที่รบกวน เพราะโดนกดดันมาจริงๆหน่ะค่ะ

อัมพวา แซ่โซว wrote:

อ่อ หมวยรับรอบนี้สุดท้ายแล้วละค่ะ ๆๆๆเดี๋ยวพุ่งนี้รีบโอนเงินให้นะค่ะ คือเข้าใจค่ะว่าไม่มีปัญหา แต่ปัยหาหมวยกดเงินมันออกมาแล้วอ่ะสิ

------------------------------------------------------------------------
Date: Thu, 22 Oct 2009 22:18:39 +0700
From: tantoontantoon@gmail.com
To: noo-muay-shop@hotmail.com
Subject: Re: ต้องโอนพรุ่งนี้ค่ะ รอวันจันทร์ไม่ได้ค่ะ ยอด 3357 บาท เพราะ เค้าบอกจะไปแจ้งความค่ะ

แม่ค้าไม่ผิดค่ะ แต่จำเราเป็นจริงๆต้องให้โอนภายในพรุ่งนี้จริงๆี้ค่ะ
แม่ค้าโอนทางเน็ตก็แป๊ปเดียวเองค่ะ ไม่น่ามีปัญหานะคะ
ขอความเห็นใจด้วยค่ะ

ลูกค้าเราเค้าสั่งเราเยอะค่ะ เบี้ยวไม่ได้จริงๆ
เดียวจะสั่งกับคุณหม๋วยรอบหน้า ก็ยอดเกือบ สามหมื่นนะคะ
ถึงบอกก่อนหน้านี้ว่าต้องเคลียร์เงินก่อนหน่ะค่ะ

นู๋ผิดใช่มะเนี้ยยยยยๆๆๆๆ

------------------------------------------------------------------------
Date: Thu, 22 Oct 2009 22:01:12 +0700
From: tantoontantoon@gmail.com <mailto:tantoontantoon@gmail.com>
To: noo-muay-shop@hotmail.com <mailto:noo-muay-shop@hotmail.com>
Subject: ต้องโอนพรุ่งนี้ค่ะ รอวันจันทร์ไม่ได้ค่ะ ยอด 3357 บาท เพราะ
เค้าบอกจะไปแจ้งความค่ะ

รบกวน โอนทางเน็ต ภายในพรุ่งนี้นะคะ ต้องเอาตังคืนคนอื่นหน่ะคะ่
ไม่งั๊นเค้าบอกว่าจะไปแจ้งความค่ะ
เลยต้องรบกวน ให้รอวันจันทร์ไม่ได้ค่ะ พรุ่งนี้นะคะ

ยอด 3357 บาท
โอนมาที่บัญชี

SCB เลขที่บัญชี

สาขาย่อย บิ๊กซี สะพานใหม่ดอนเมือง

------------------------------------------------------
ช่วยโอนคืนมาก่อนนะคะ เพราะต้องการโอนเป็นก้อนที่เดียว
ไม่อยากให้เป็นยอดทบหน่ะค่ะ มันเช็คลำบากหน่ะค่ะ

ยอด 3357 บาท
โอนมาที่บัญชี

สาขาย่อย บิ๊กซี สะพานใหม่ดอนเมือง

โอนทางเน็ตก็ได้ค่ะ
ปล. แอบถามหน่อยว่า คนซื้อมากสุดตอนนี้เท่าไหร่ แบบว่าอยากได้ มือถือ
คนที่สั่งยอดสูงสุดหน่ะค่ะ
เพื่อนจะฝากซื้อเพิ่มหลายรายการเลยค่ะ

ขอโทษนะคะ รบกวนขอ cancel ก่อนค่ะ มีปัญหานิดหน่อยหน่ะค่ะ
ช่วยโอนคืน 3357 บาท คืน ที่บัญชี

โอนทางเน็ตก็ได้ค่ะ ยอด 3357 บาทนะคะ

คือจะสั่งมากกว่าเดิมค่ะ แต่ต้องเคลียร์เงินก่อง ขอโทษนะคะ
ต้องทำรายการใหม่หน่ะค่ะ

โอนแล้วค่ะ (My Lash ใช่ตัวบำรุงขนตาม่ะค่ะ ๆ
)ใช่ค่ะเป็นตัวบำรุงขนตาค่ะ แต่
ตาม file ที่แนบมา จะขอยกเลิก Gold Caviar Toner กับ My
Lash Serum นะคะ
ยอดโอนเป็น111800 won * 0.03 = 3354 บาท (โอนไป 3357
บาทค่ะ เกินไปสามบาท ไว้ทอนตอนหลังนะคะ)
รบกวนขอหลักฐานด้วยนะคะ ใบเร็จ หน้าบัตร พร้อมบอกจำนวนเงินโอนหน่ะค่ะ

no. Name won
1 Black Raspberry Seang-Gi Ampoule 15900
2 Apple mango volume essence Mist 5900
3 Gold Caviar Toner ยกเลิก
4 Oriental Condition (Non-Medical) 10900
5 Hop Beer Hair Wash 5900
6 Skinfood Apple Black Liquid Eyeliner #Black 1 4500
7 Lettuce & Cucumber Toner 9000
8 Skin FooD Lettuce & Cucumber Water Jelly Cream 50
ml. 10000
10 Skin Food Diet Lip Balm #205 Diet Red 4900
11 Skinfood : Salmon Darkcircle Concealer Cream #1
ผิวขาว 8000
14 Milkshake Point Remover 6900
15 Quince Body Soothing Gel 8900
16 Moisture Egg Hair Pack 6000
17 Etude Oh my eyeliner (brown ) 4000
18 My Lash Serum------- ยกเลิก
19 Hand Bouquet Rich Butter Hand & Heel Cream 100ml
7000
20 ETUDE HOUSE Dear Darling Tint #3 สีส้ม 4000

My Lash ใช่ตัวบำรุงขนตาม่ะค่ะ ๆ

Black Raspberry Seang-Gi Ampoule
> Apple mango volume essence Mist
> Glam vita eyes #white
> Oriental Condition (Non-Medical)
> Hop Beer Hair Wash
> Skinfood Apple Black Liquid Eyeliner #Black 1
> Lettuce & Cucumber Toner
> Skin FooD Lettuce & Cucumber Water Jelly Cream
50 ml.
> Skin Food Diet Lip Balm #205 Diet Red
> Skinfood : Salmon Darkcircle Concealer Cream #1
ผิวขาว
> Choco Eyebrow Powder Cake #2 Grey Brown
> Etude Oh my eyeliner (brown )
> My Lash Serum-------
> Hand Bouquet Rich Butter Hand & Heel Cream
> ETUDE HOUSE Dear Darling Tint #3 สีส้ม

Date: Tue, 20 Oct 2009 21:37:43 +0700
From: tantoontantoon@gmail.com
Subject: Re: Pre Order ค่ะ

โอเคค่า

ได้ค่ะหมวยรบกวนขอก่อนเที่ยงนะค่ะ ๆๆ

Date: Tue, 20 Oct 2009 21:32:40 +0700

ขอโทษค่ะ พอดีงานยุ่งนิดหน่่อยเลยไม่ทันได้โอนหน่ะค่ะ
จะโอนพรุ่งนี้แทนนะคะ

โอนค่ะ ๆ
ค่าส่วฟรีค่ะ
มีพรี่เมี่ยมให้พรีเมี่ยมค่ะ

Date: Sun, 18 Oct 2009 22:27:42 +0700

ยอดก็ 4059 bath
ยอดนี้ต้องโอนก่อนรึเปล่าคะ
ค่าส่งfree ใช่ไม๊คะ

ได้ 135300 W ค่ะ เรท 0.030 ค่ะ

Date: Sun, 18 Oct 2009 22:00:12 +0700
Subject: Pre Order ค่ะ

ส่ง file list
ที่ต้องการสั่งช่วยคำนวณราคารวมให้ด้วยค่ะ
ราคานี้ต้องโอนเลยไม๊คะ ช่วยcf กลับมาด้วยค่ะ

> Date: Mon, 12 Oct 2009 19:10:41
> From: tantoontantoon@gmail.com
> To: Noo-muay-shop@hotmail.com
> Subject: สนใจ Pre Order ค่ะ
>
> สนใจ Pre-Order ค่ะ
> สอบถามดังนี้ค่ะ
>
> โอนยังไงเอ่ย กี่เปอร์เซนต์
จะโอนให้วันปิดorderนะคะ >>>>>ถ้าไม่มากหมวยออกให้ก่อนได้คะ
> ส่งให้แบบไหนคะ EMS/
ลงทะเบียน >>>>> ส่วนใหญ่ลงทะเบียนค่ะ
ถ้าเกินสองโลมันจะอีเอมเอสค่ะ
> รับของเองได้ไม๊ อย่างไร >>>> ได้
ในกรณัแม่ค้าสะดวกค่ะ
> ของแถม ของพรีเมี่ยม ให้ยังไงคะ >>>
เทสเตอร์ ค่ะ มีพรี่เมี่ยมก็ให้ค่ะ
เรทนี้มักจะไม่ค่อยได้อะไรมาค่ะ
> จากบอร์ด ชมพูค่ะ
>
> รายการตามนี้ค่ะ
ลองคิดราคามาให้หน่อยนนะคะ
แต่อาจเปลี่ยนแปลงรายการนะคะ
>
> Black Raspberry Seang-Gi Ampoule
> Apple mango volume essence Mist
> Glam vita eyes #white
> Oriental Condition (Non-Medical)
> Hop Beer Hair Wash
> Skinfood Apple Black Liquid
Eyeliner #Black 1
> Lettuce & Cucumber Toner
> Skin FooD Lettuce & Cucumber
Water Jelly Cream 50 ml.
> Skin Food Diet Lip Balm #205
Diet Red
> Skinfood : Salmon Darkcircle
Concealer Cream #1 ผิวขาว
> Choco Eyebrow Powder Cake #2
Grey Brown
> Etude Oh my eyeliner (brown )
> My Lash Serum-------
> Hand Bouquet Rich Butter Hand &
Heel Cream
> ETUDE HOUSE Dear Darling Tint #3 สีส้ม
>
>
>
>
>

แบ่งปันรูปถ่ายกันอย่างง่ายดายด้วย Windows
Live™ Photos ลากแล้วปล่อย

Windows Live: อัปเดตเกี่ยวกับตัวคุณให้เพื่อนรู้
เรื่องราวบนโลกออนไลน์ของคุณ

Windows Live: อัปเดตเกี่ยวกับตัวคุณให้เพื่อนรู้
เรื่องราวบนโลกออนไลน์ของคุณ

แชตออนไลน์ทันใจกับเพื่อนและครอบครัวของคุณ! Windows
Live Messenger

Windows Live: วิธีที่ง่ายขึ้นเพื่อให้เพื่อนรับรู้ สิ่งที่คุณอัปเดตใน
Facebook

โหลดฟรี! โปรแกรม Windows Live ครบชุด Windows Live Services
<http://www.get.live.com/wl/all>

แชตออนไลน์ทันใจกับเพื่อนและครอบครัวของคุณ! Windows Live Messenger <http://get.live.com/messenger/overview>