ซื้อ Rolex ที่ไหนดีคะ King Power หรือ Authorize Dealer ดีเอ่ย

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 10 of 19

Thread: ซื้อ Rolex ที่ไหนดีคะ King Power หรือ Authorize Dealer ดีเอ่ย

Hybrid View

taikratai is offline Registered Member Brandname Fan

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):
    รับผิดชอบต่อชุมชน

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  

Smile ซื้อ Rolex ที่ไหนดีคะ King Power หรือ Authorize Dealer ดีเอ่ย

ซื้อ Rolex ที่ไหนดีคะ King Power หรือ Authorized Dealer ดีเอ่ย
    แล้วถ้า Authorized Dealer ซื้อเจ้าไหนดีคะ ที่ให้ราคาดีๆหน่อย
    ถ้าซื้อเงินสดจะได้ถูกกว่าด้วยใช่หรือเปล่าคะ เพื่อนๆได้ส่วนลดกันกี่เปอร์เซ็นต์คะ
    รบกวนขอเป็นข้อมูลหน่อยค่ะ จะได้เอาไปต่อรองได้น่ะค่ะ
    กะจะซื้อ datejust สายจูบิลี่ค่ะ ขอบคุณเพื่อนๆและSBNจ้าาาา

Bee is offline Trusted Member Brandname Fan
    Bee's Bank Account
    • Bank Account 1: 048X1X4X6X
    • Bank Account 2: 748X2X2X0X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

ขอเข้ามาเก็บข้อมูลด้วยค่ะ กำลังมีเป้าหมายเหมือนกัน

อยากรู้เพิ่ม ค่ะ ว่าที่สวิส ถูกกว่าบ้านเราไหมค่ะ และซื้อแถวไหนค่ะ คิดว่าต้นปีจะไปสวิสค่ะ

honeyp's Avatar
    honeyp is offline Trusted Member Master Brandname
    honeyp's Bank Account
    • Bank Account 1: 016X7X7X9X

เสียสละเพื่อชุมชน

รุ่น datejust นี่ authorized dealer ลดได้เยอะค่ะ ที่ลดเปอร์เซ็นต์ดีๆก็ Cortina Watch กับ Srichai Rolex ค่ะ ไม่รู้ข้อมูลยังเหมือนเดิมรึเปล่า ต้องคุยเป็นด้วยนะคะ
    ส่วนที่ King Power ก็ถูกเหมือนกัน ถ้าเป็นช่วงที่มีโปรโมชั่นของ credit card ก็ยิ่งถูกใหญ่ ยังไงลองไปเทียบราคาดูอีกทีน่าจะดีกว่าค่ะ

Little P's Avatar
    Little P is offline Trusted Member Brandname Fan
    Little P's Bank Account
    • Bank Account 1: 142X6X2X5X

เสียสละเพื่อชุมชน

คิงพาวเวอร์นี่ไม่แน่ใจว่าใช้บัตรวันเกิดที่ให้ส่วนเป็นบัตรแทนเงินสด 30% กับร้าน RL ได้หรือเปล่า แต่เค้าจะมีช่วงโปรโมชั่นของบัตรไทยพาณิชย์ที่จะเป็นส่วนลดให้ 5% คืนเงินมาให้ค่ะ แต่ของมีไม่เยอะมากเท่าที่เคยไปดูมานะคะ แต่ก็คงแล้วแต่บางช่วง

ส่วน authorized dealers นี่ก็มีหลายร้าน
    Siam Swiss ให้ส่วนลด 18% สำหรับเงินสด แล้วก็ 15% สำหรับบัตรเครดิต
    นำสว่าง ให้ส่วนสด 15% สำหรับเงินสด แล้วก็ 10% สำหรับบัตรเครดิต
    ส่วน PMT ก็เหมือนกับ สยามสวิสค่ะ
    แต่เราว่าก็ขึ้นอยู่กับการต่อรองด้วยค่ะ ต้องลองไปคุยดู

เคยเข้าไปสยามสวิสทั้ง 3 สาขา สยามสแควร์ เอสพลานาด แล้วก็ตรงถนนนราธิวาส ชอบที่เอสพลานาดมากกว่าค่ะ คนขายพูดจาน่ารัก มารยาทดี ส่วนสยามสแควร์นี่ไม่ค่อยชอบคนขายที่เป็นผู้หญิงอ่ะคะ แฟนบอกว่าไม่ค่อยมีมารยาท แต่เจ้าของร้านที่อายุเยอะๆ ที่คอยนั่งต้อนรับแขกนี่โอเคค่ะ น่ารักทุกคน

แต่ที่ประทับใจก็มากที่สุดก็ร้านที่อยู่ที่เอ็มโพเรียม ชั้นใต้ดินนี่ละคะ จำไม่ได้ว่าร้านชื่ออะไร รู้แต่ว่าน้องพนักงานขายน่ารักมากก

เคยได้ยินว่ามีคนไปซื้อ RL ที่สวิสมาเรือนนึงเกือบสามแสน เค้าคิดว่าถูกกว่าเมืองไทยแล้ว แต่ปรากฎว่าเมืองไทยถูกกว่าสองหมื่น ประมาณนี้ค่ะ

wannit's Avatar
    wannit is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    wannit's Bank Account
    • Bank Account 1: 524X0X8X1X

ฝากหิ้วในนี้ถูกสุดค่า ถ้ามีของสามารถสั่งได้เลยก็รอไม่นาน

noinoi5's Avatar
    noinoi5 is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    noinoi5's Bank Account
    • Bank Account 1: 216X0X4X1X

ซื้อที่ Siam Swiss สาขาสยามสแควร์ค่ะ...ซื้อที่นี่มานานแล้วค่ะ..ตั้งแต่รุ่นคุณพ่อ
    เวลาไป เจ้าของร้านก็จะออกมาต้อนรับคุณพ่อดีค่ะ...ส่วน พนักงานที่เป็นผู้หญิง..ก็น่าบูดโดยปกติ..อิอิสงสัยเขาจะปวดท้อง...

หรือไปที่ PMT ชั้น M สาขา สยามพารากอนก็ได้ค่ะ SA ชื่อ คุณหญิง...น่ารักค่ะ..มีราคาลดพิเศษ

แต่ที่ร้านสาขา paragon ไม่มีของ ค่ะ ส่วนมากอยู่ที่สาขา Emporium ค่ะ..แต่สั่งได้
    " ความรู้สึกอิจฉาริษยาเป็นเรื่องเสียเวลาเปล่า คิดให้ดีก็จะรู้ว่า.....คุณมีทุกอย่างที่คุณจำเป็นต้องมีแล้ว "

kvc_999's Avatar
    kvc_999 is offline Registered Member Newbie Brandname

มา cf อีกเสียงค่ะว่าที่สวิสแพงกว่าแน่นอนค่ะ บางรุ่นไม่ได้แพงกว่า 2 - 3 หมื่นนะคะ

แพงกว่า 5 - 6 หมื่นก็มีค่ะ ตอนเราไปสวิสก็แอบเซ็งเหมือนกัน เลยไปสอยแบรนด์อื่นที่ราคาไม่ต่างกันมากนักมาแทน

ปล.เราก็งงว่าทำไมที่โน่นขายแพงกว่าร้านในเมืองไทยอีก แล้วของไทยไปรับจากที่ไหนมาขายจึงขายได้ถูกกว่า
    แกล้งๆโง่ถามพี่ไกด์ไป ก็ได้รับคำตอบมาว่า

Rolex จะมีอีก option นึงคือเครื่องทำที่ swiss แต่สายทำที่อื่น เป็นการลดต้นทุน
    เพราะถ้ามาขายในแถบเอเชียแล้วเป็น swiss ทั้งตัวเครื่องและสาย ต้นทุนจะสูง ราคาก็ต้องสูงตาม ทำให้ขายยาก (อันนี้มิทราบจริงเท็จแค่ไหนนะคะ)

สรุปเราก็กลับมาตายรังซื้อที่ กทม. นี่หล่ะค่ะ

เราว่าถ้าไม่ซีเรียสว่าต้องจาก swiss เท่านั้น ซื้อในไทยถูกกว่านะคะ

แต่ถ้าอยากได้ feel ว่าช้านหิ้วมาเองกับมือจาก swiss ก็ซื้อโลดเลยจ้า

...Love Me Love My Bag...

kvc_999's Avatar
    kvc_999 is offline Registered Member Newbie Brandname

ขอโทษนะคะ (โม้ซะยาวเลย) ดันลืมบอกที่ซื้อซะงั้น

ที่ Paragon ก็ดีนะคะ เราซื้อที่นี่ค่ะ

...Love Me Love My Bag...

กระทู้จากการคัดเลือกอัตโนมัติ