LONGCHAMP ON STREET

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 3 123 LastLast
Results 1 to 10 of 26
    Tukta Janes's Avatar
    Tukta Janes is offline Trusted Member Master Brandname
    Tukta Janes's Bank Account
    • Bank Account 1: 871X0X3X8X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):
    เสียสละเพื่อชุมชน

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  

Default LONGCHAMP ON STREET

วันนี้เราเอารูปของสาวกลองชอมมาให้ดูกันนะคะ พอดีเราได้มีโอกาสเดินทางอยู่บ่อย แล้วก็เห็นคนใช้กระเป๋าลองชอมกันเยอะมาก เลยแอบถ่ายรูปมาให้เพื่อนๆ ได้ดูกัน
    ต้องขอออกตัวก่อนนะคะว่าถ่ายรูปไม่เก่ง และนายแบบ นางแบบก็ไม่หยุดเดินเป็นแบบให้แต่โดยดี ทำให้บางรูปดูไม่ค่อยชัดนะคะ

ขอขอบคุณนายแบบ-นางแบบทุกท่านด้วยนะคะ

เรามาเริ่มกันที่สถานีรถไฟ St.Pancras (King Cross) ในลอนดอนกันดีกว่า ช่วงตอนกำลังรอรถไฟกลับปารีส

แฟนพันธุ์แท้ค่ะ longchamp 3 ใบ ใช้กันทั้งครอบครัว

3 ใบมาเจอกันโดยมิได้นัดหมาย

คุณผู้ชายกับ Longchamp สีชมพู

ใบนี้ถ่ายที่สนามบิน CDG ค่ะ ไม่เคยเห็นมาก่อน เป็นรูปร่างเหมือนกล่องเลย มีซิปอยู่ริมกระเป๋าด้านบน

รูปนี้ให้เพื่อนๆ ดูรูปนี้ดีๆ แล้วทายว่ามี Longchamp กี่ใบ อยู่ที่ไหนบ้าง

สีแดงนี้เจ้าของคนละคนนะคะ ถ่ายคนละที่ค่ะ ที่สนามบินตอนขาไปโรม กับอีกภาพที่สนามบินตอนขากลับปารีสค่ะ

ภาพนี้มี Longchamp อยู่ 2 รุ่นโดยบังเอิญ

คุณผู้ชายกับ Longchamp สีชมพูอีกครั้งค่ะ ที่สนามบิน Zurich

สีที่ทุกคนยังตามหาค่ะ

ภาพนี้ถ่ายมุมกล้องไม่ได้ค่ะ เพราะใช้ Longchamp ทั้งสามีและภรรยาเลยค่ะ ของภรรยาเป็นสีม่วงนะถ้าจำไม่ผิด

รูปนี้ตอนรอ RER เข้าปารีสค่ะ น้องเป๋า 2 ใบไม่ได้มาด้วยกันนะคะ ใบสีดำเจ้าของเป็นญี่ปุ่น (นักท่องเที่ยวดูได้จากกระเป๋าเดินทางค่ะ) ส่วนน้องเขียวเจ้าของเป็นชาวปารีสจ้ะ

น้องเป๋าบนรถไฟ ไป Strasbourg

หูยาวก็คล้องแขนได้

Back Pack ก็คล้องแขนได้จ้ะ

มารอรถไฟจาก Strasbourg กลับปารีส

ต่อจากนี้จะเป็นนางแบบในมิวนิคนะคะ แต่เท่าที่เราสังเกตุส่วนใหญ่คนที่นี่จะใช่ S หูสั้นเยอะมาก เราก็เลยถ่ายไม่ค่อยทัน (เพราะกว่าจะเห็นก็ใกล้แล้ว)

รูปต่อจากนี้จะเป็นในปารีสนะคะเท่าที่เราสังเกตุ คนที่นี่จะใช้กระเป๋า 2 ใบ และหนึ่งในนั้นจะเป็น longchamp

อันนี้เด็ดสุดเราชอบมาก แต่ไม่แน่ใจว่าถ้าทำแบบนี้บ้านเรา น้องเป๋าจะกลับถึงบ้านหรือเปล่า

รูปนี้เดาไม่ถูกว่าหญิงหรือชาย แต่ดูดีมากค่ะ

คุณผู้ชายกับลองชอมอีกครั้งค่ะ

น้องเป๋าเหนื่อยลิ้นห้อยแล้ว

เมื่อใช้ไซส์ L เป็นกระเป๋าถือ สำหรับฝรั่งทำไมดูดี แต่เราใช้แล้วมันใหญ่จัง

เท่ห์ แบบ Back Pack

มาด้วยกันไปด้วยกันค่ะ สีฟ้ากับครีม

เมื่อคุณพ่อบ้านใช้ Longchamp

มีข้อสังเกตุอย่างเห็นได้ชัดในการใช้กระเป๋า Longchamp ของชาวต่างชาตินะคะ
    1. ไม่กลัวเลอะค่ะ อยากวางตรงไหนวางเลย ไม่กลัวเลอะจ้ะไม่กลัวเลอะ
    2. ไม่ห่วงค่ะว่าผู้ถือจะหุ่นเล็กหรือหุ่นใหญ่ ทุกไซส์ชั้นถือได้หมด
    3. ไม่ค่อยเห็นมีใครใช้รุ่น Limited Edition ค่ะ ไม่รู้ทำไม
    4. ใช้ได้ทุกเพศ ทุกวัย ไม่เกี่ยงสีค่ะ

อยากให้เพื่อนๆ ลองดูกันนะคะว่าเราเห็นอะไรกันอีก
    Last edited by Tukta Janes; 24-12-09 at 22:33.

ห้องเครื่องสำอางค์ >>> http://sbntown.com/forum/forumdisplay.php?43-3
    มือถือและอุปกรณ์, คอมพิวเตอร์ >>> http://sbntown.com/forum/forumdisplay.php?44-5
    ฝากได้แต่ลิ้งค์ ห้ามลงรูปและรายละเอียด http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=1081521
    กฎ 8 ข้อใหม่บังคับใช้แล้ว http://siambrandname.com/forum/showt...post1065817041
    แบรนด์อะไร ห้องไหน >>> http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=210924
    Thanks deewib, jeanscater ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้
    Like charis ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

chicmania's Avatar
    chicmania is offline Registered Member Master Brandname

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):
    รับผิดชอบต่อชุมชน

ขอบคุณมากมายเลยค่ะ....ดูแล้วกิเลสเกิดอีกแระ !!!
    อยากได้ทุกสีเลยอ่ะ...
    ส่วนข้อสังเกตุนี่ เหมือนที่นิตาคิดเลยค่ะ..
    ว่าส่วนใหญ่คนที่นั่นมักใช้แบบสีพื้นธรรมดา ไม่นิยมใช้แบบรุ่นลิมิเตด ที่มีลวดลายอะไรเลย
    ดูแล้วคลาสสิคมากกกกก !!!
    (ปล.แอบอิจฉา จขกท จังเลยค่ะที่ได้มีโอกาสเดินทางบ่อยๆ.....อิอิ)
    Last edited by chicmania; 24-12-09 at 00:26.
    Thanks Tukta Janes ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้

pandadida is offline Citizen Member Master Brandname

โอ้วว ขอบคุณที่นำรูปมาแบ่งปันนะค่ะ LC นี่ลุยได้ทุกที่ทุกเวลาจริงๆเลยค่ะ ราคาสมเหตุสมผลกับคุณภาพ เห็นรูปที่มีคนขี้จักรยานเเล้ววเอาน้อง LC ไว้ข้างหลัง เป็นเมืองไทย กระเป๋าคงไม่ถึงบ้านไปด้วยแน่ๆอ่าค่า ^______^
    Like Tukta Janes ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

ppinKyy's Avatar
    ppinKyy is offline Registered Member Brandname Fan

พิ้งว่าเป็นเพราะลายธรรมดามันดูสวยแบบคลาสสิคอยู่แล้วมั้งคะ

IN ไม่มีOUTจริงๆกับLC
    Like Tukta Janes ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

shampoo's Avatar
    shampoo is offline Registered Member Brandname Fan

Thumbs up

ขอบคุณที่เอาภาพมาฝากให้ได้ชมนะคะ เห็นแล้วช่างแตกต่างจากตัวเราจัง
    เวลาเราถือ LC เราระมัดระวังมันยิ่งกว่าลูกซะอีก กลัวเปรอะ กลัวโดนไรเกี่ยว
    เวลาใส่ของก็ใส่น้อยชิ้น กลัวกระเป๋ายาน ตลกตัวเองสุดๆเลย...........
    ยิ่งพอเห็นคนอื่นใส่โน่นนี่เข้าไปเยอะๆแบบไม่แคร์อะไร
    ก็ยิ่งรู้สึกว่าตัวเราระวังกระเป๋าเกินไปอ๊ะป่าว เฮ้อ :P

VilePuPae's Avatar
    VilePuPae is offline Trusted Member Brandname Fan
    VilePuPae's Bank Account
    • Bank Account 1: 183X2X3X2X

บนโลกแห่งความจริง

Thumbs up

ของเค้าดีจริงๆ

ขอบคุณสำหรับภาพทุกภาพคะ
    Thanks Tukta Janes ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้

littleminnyprincess's Avatar
    littleminnyprincess is offline Registered Member Brandname Fan

Talking

เราว่าสีพื้นคลาสสิกสุด ใช้ได้เรื่อยๆ สำหรับเรา LC ไว้ใช้ในสถานการณ์หรือวันลุยๆอย่างเดียวเลยค่ะ
    ไม่ค่อยได้ถือshopping เท่าไหร่^^"
    "I don't want you to be only a doctor, but I also want you to be a man."."

Cherry Blossom is offline Registered Member Brandname Fan

Talking

เค้าฮิตกันจริงๆนะคะเนี่ย
    เราเองมีแค่ 2 ใบเองอ่ะ สีเรียบๆ ดำกะเบจ
    อยากสอยสีชมพูกับส้มมากๆเลยอ่ะ แต่ช่วงนี้งดช้อปชั่วคราว

littlejay is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    littlejay's Bank Account
    • Bank Account 1: 032X3X2X5X
    • Bank Account 2: 741X3X1X8X

ขอบคุณพี่ ตุ๊กตามากๆเลยค่ะ

เห็นรูปแล้ว กรี๊ดๆๆๆๆ โซนแรกแค่ที่ สถานี้รถไฟ ยังใช้ LC กันรึ่มขนาดนั้น สวยคลาสสิค มากๆๆๆ

อาร์มตัวใหญ่เหมือนกันค่ะ เดี๋ยวไปงัด ไซส์ L มาใช้บ้างดีกว่า สังเกตุดูฝรั่งจะใช้ไซส์ M ขึ้นไป บ้านเราไซส์ เอส เยอะเหมือนกัน Body ต่างกันอะเนอะ
    @@@ Big Thanks to SBN @@@

deewib's Avatar
    deewib is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    deewib's Bank Account
    • Bank Account 1: 395X0X1X5X

Talking

ชอบมากๆๆเลย

มีอีกหรือเปล่าจ้า
    deewib@@deewib@@deewib

Page 1 of 3 123 LastLast
กระทู้จากการคัดเลือกอัตโนมัติ