สาว ๆ เชียงใหม่ shopping เสื้อผ้าที่ไหนกันค่ะ???

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 10 of 11
    Donut_'s Avatar
    Donut_ is offline Registered Member Brandname Fan

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  

Default สาว ๆ เชียงใหม่ shopping เสื้อผ้าที่ไหนกันค่ะ???

คือโดนัทดูในเวปไซด์ ZARA, MNG, Topshop มันไม่มีสาขาที่เชียงใหม่เลยอ่ะค่ะ (ไม่เหมือนเซ็นทรัลพัทยาอ่ะมีหมด) แต่โดนัทก็เห็นสาว ๆ ในเชียงใหม่แต่งตัวน่ารัก สวย ๆ กันทุกคนเลยนะค่ะ ก็เลยอยากรู้ค่ะว่าส่วนใหญ่ สาว ๆ เชียงใหม่ไป Shopping แถวไหนในเชียงใหม่กันค่ะ???

ppinKyy's Avatar
    ppinKyy is offline Registered Member Brandname Fan

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):
    รับผิดชอบต่อชุมชน

พิ้งเคยไปห้างแถวๆสนามบินเชียงใหม่ค่ะ รู้สึกเหมือนคนที่นั่นจะเรียกกันว่า "โร" มีแบรนด์เหมือนในห้างกรุงเทพทั่วไปเลยค่ะ ก็อาจจะเป็นที่นี่รึป่าวน๊อออที่เค๊าไปShoppingกัน

ช่วงที่ไปของเซลเยอะพอดีค่ะ ก่อนกลับเลยได้ติดไม้ติดมือมานิดหน่อย กลับมาถึงกรุงเทพวันต่อมาไปห้าง ยี่ห้อเดียวกัน แบบเดียวกันยังไม่เซลเลยค่ะ แอบสงสัยเหมือนกันว่าทำไมยี่ห้อเดียวกันถึงเซลไม่พร้อมกัน
    Last edited by ppinKyy; 06-01-10 at 01:40.

rungring_n's Avatar
    rungring_n is offline Trusted Member Master Brandname
    rungring_n's Bank Account
    • Bank Account 1: 183X3X7X9X
    • Bank Account 2: 083X2X1X8X

เราว่าโรบินสัน ไม่น่าจะมีแบรนดแบบ topshop อะไรแบบนี้นะคะ(ไม่แน่ใจค่ะ)

สาวๆที่แต่งตัวน่ารักเค้าซื้อในเว็ปรึป่าวคะ
    หรือไม่เค้าอาจจะมากรุงเทพบ่อยๆก็ได้นะคะ

Donut_ is offline Registered Member Brandname Fan

ขอบคุณมากค่ะคุณพิ้ง โดนัทต้องไปสำรวจซะหน่อยแล้วววว !!!

Quote Originally Posted by rungring_n View Post
    เราว่าโรบินสัน ไม่น่าจะมีแบรนดแบบ topshop อะไรแบบนี้นะคะ(ไม่แน่ใจค่ะ)

สาวๆที่แต่งตัวน่ารักเค้าซื้อในเว็ปรึป่าวคะ
    หรือไม่เค้าอาจจะมากรุงเทพบ่อยๆก็ได้นะคะ
    เคยไปนั่งทานไอติมที่ร้าน iberry แถวถนนนิมมาน สาว ๆ ที่เข้ามาทานไอติมกัน แต่งตัวน่ารักกันทุกคนเลยนะค่ะ เปรี้ยวมาก (สาวกทม.อย่างเราอายเลยค่ะ) อืม..โดนัทก็คิดว่าเค้าน่าจะซื้อจากในเวปหรือว่าปิดเทอมก็บินไปซื้อที่กทม.เหมือนกันอ่ะ แต่คิดไปคิดมาโดนัทว่ามันน่าจะมีแหล่งขายเสื้อผ้าวัยรุ่นอยู่อ่ะ แต่ไม่รู้อยู่ที่ไหนอ่ะซิ

Oh! My boy is offline Trusted Member Master Brandname
    Oh! My boy's Bank Account
    • Bank Account 1: 731X2X0X5X

เคยไปนั่งทานไอติมที่ร้าน iberry แถวถนนนิมมาน สาว ๆ ที่เข้ามาทานไอติมกัน แต่งตัวน่ารักกันทุกคนเลยนะค่ะ เปรี้ยวมาก (สาวกทม.อย่างเราอายเลยค่ะ) อืม..โดนัทก็คิดว่าเค้าน่าจะซื้อจากในเวปหรือว่าปิดเทอมก็บินไปซื้อที่กทม.เหมือนกันอ่ะ แต่คิดไปคิดมาโดนัทว่ามันน่าจะมีแหล่งขายเสื้อผ้าวัยรุ่นอยู่อ่ะ แต่ไม่รู้อยู่ที่ไหนอ่ะซิ

ไม่ค่อยมีแหล่งชอปหรอกค่ะ ตามห้างเสื้อผ้าก็มีแต่ Chaps , Jaspal,CC-OO อะไรประมาณนี้ หรือไม่ถ้าเสื้อผ้าแฟชั่นหน่อยก็จะมีแหล่งที่ตลาดหน้าม.เชียงใหม่(ราคาย่อมเยา) หรือที่ถนนนิมมานเหมินทร์จะมีร้านเสื้อผ้าแฟชั่นเยอะเหมือนกันค่ะ ราคาก็สูงขึ้นนิดนึง
    เราเองส่วนใหญ่ชอปจากในนี้หรือไม่ก็เวลาไป กทม. ทีนึงก็ซื้อมาเยอะๆค่ะ

mol199's Avatar
    mol199 is offline Trusted Member Master Brandname
    mol199's Bank Account
    • Bank Account 1: 001X3X6X8X
    • Bank Account 2: 120X0X0X3X
    • Bank Account 3: 497X0X2X2X

ที่เชียงใหม่ มีห้างอยู่ 2 แห่ง ค่ะ คือ เซ็นทรัล กาดสวนแก้ว กับ เซ็นทรัล แอร์พอร์ต พลาซ่า (โรบินสันเก่า)

เสื้อผ้าแฟชั่นแบรนด์ Hi-Street ที่มีขาย ส่วนที่ไม่ได้อยู่ในห้าง (ที่อยู่ในส่วนพื้นที่เช่า)

ก็จะมีแค่ CHAPS, JASPAL, CCOO, G2000, ESPRIT, BOSSINI อะไรประมาณนี้อ่ะค่ะ

พวก Topshop, Zara, MNG ไม่มีค่ะ แอบหวังอยู่เหมือนกัน ว่าเมื่อไหร่จะมาลงที่นี่

ส่วนเสื้อผ้าแฟชั่นทั่วไป ก็ซื้อตามกาดหน้ามอ หลังมอ แถวนิมมาน หรือ ไม่ก็ร้านค้าที่มาเช่าพื้นที่ในห้างค่ะ

ซึ่งส่วนมากแม่ค้าก็ไปรับมาจาก กทม. มาขาย แบบและสไตล์ส่วนใหญ่ก็ค่อนข้างจะไม่ต่างจากที่ขายที่กรุงเทพค่ะ
    *¤°•°• --» (¯`v´¯) «-- •°•°¤*
    ท่องไว้ .... เก่าไม่ไป ใหม่ก็ต้องไม่มา ....

bew77 is offline Registered Member Newbie Brandname

Default ช่วยตอบค่ะ

ที่นิมมานซอย9 หน้าสตาร์บัค มีร้านเสื้อผ้าตามยี่ห้อที่ตามหาเลยค่ะ
    ลองแวะไปดูสิคะ

chicmania's Avatar
    chicmania is offline Registered Member Master Brandname

แอบเข้ามาดู.....(ไม่ได้เป็นสาวเชียงใหม่หรอกคร้า!!!)
    แต่มีลูกค้าที่อยู่เชียงใหม่เยอะมากกกกก ในแต่ละเดือนนิตาต้องส่งของไปที่เชียงใหม่ไม่ต่ำกว่า 10 คนเลยค่ะ
    แสดงว่าสาวๆที่นั่นแต่งตัวเก่งใช่เล่นนะเนี่ย ^^^

ppinKyy's Avatar
    ppinKyy is offline Registered Member Brandname Fan

Quote Originally Posted by chicmania View Post
    แอบเข้ามาดู.....(ไม่ได้เป็นสาวเชียงใหม่หรอกคร้า!!!)
    แต่มีลูกค้าที่อยู่เชียงใหม่เยอะมากกกกก ในแต่ละเดือนนิตาต้องส่งของไปที่เชียงใหม่ไม่ต่ำกว่า 10 คนเลยค่ะ
    แสดงว่าสาวๆที่นั่นแต่งตัวเก่งใช่เล่นนะเนี่ย ^^^

ใช้เงินไม่ทันแล้วค่ะคุณนิตา ให้พิ้งช่วยใช้บ้างก็ได้นะคะ 555+

Page 1 of 2 12 LastLast
กระทู้จากการคัดเลือกอัตโนมัติ