How to Clean Vuitton with Magic Eraser

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 9 of 9
    Siambrandname Webmaster's Avatar
    Siambrandname Webmaster is offline Administrator Siambrandname WebmasterMaster Brandname

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):
    รับผิดชอบต่อชุมชน

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  
    Blog Entries
    8

Default How to Clean Vuitton with Magic Eraser

ทางทีมงานเองได้มาทำงานร่วมกับเพื่อนสมาชิกในการพัฒนาชุมชนแห่งนี้ร่วมกัน
    ในเบื้องต้น ทีมงานเองหนักใจ และลำบากใจมากๆ เนื่องจากไม่มีความรู้เรื่องสินค้าแฟชั่นเลย

จึงไม่สามารถแบ่งปั่นความรู้ใดกับเพื่อนสมาชิกได้ จึงรู้สึกขอบคุณ ในความเสียสละของเพื่อนสมาชิก ทุกครั้งที่มาแบ่งปั่นความรู้ ตลอดจนเพื่อนสมาชิกอีกหลายคน ที่เสียสละ และรับผิดชอบ ช่วยกัน ดูแลชุมชน แห่งนี้ ที่เราอาศัยร่วมกัน ดังที่ทางเราได้เคยเขียนแสดงความรู้สึกขอบคุณ ที่เรามี ต่อสมาชิก ทุกคนที่ช่วยกันสร้างชุมชนแห่งนี้ขึ้นมา ในกระทู้นี้ คำขอบคุณ

ทางเราขอขอบคุณเพื่อนสมาชิกทุกคนที่ทำงานร่วมกัน เพื่อชุมชนแห่งนี้ที่เราเลือกอาศัยด้วยกัน

ทางทีมงาน จะทำงานอย่างเต็มความรับผิดชอบ และเต็มความสามารถที่เรามี

โดยการนำความรู้ที่เรามี ในเรื่องของการพัฒนาระบบและเครื่องมือ เพื่อสนับสนุนให้เกิดวัฒนธรรมที่ดี เพื่อให้เราได้อาศัยร่วมกัน
    มาปรับปรุงชุมชนแห่งนี้ต่อไป

หลังจากปรับแต่งนำระบบใหม่ของชุมชนมาให้เพื่อนสมาชิกได้ใช้กัน
    ทางทีมงานได้ทยอยทำคู่มือซึ่งเพื่อนสมาชิก สามารถเข้าไปอ่านได้ในห้อง

คู่มือการใช้งานเวบไซด์ จากชาวสยามแบรนด์เนม

และหนึ่งในลูกเล่นใหม่ที่ทางทีมงานได้นำมาให้เพื่อนได้ใช้งานเพื่อความสดวกในการพูดคุยหรือทำกิจกรรมของเพื่อนมากขึ้น
    คือ ความสามารถในการลงไฟล์วิีดีโอจากเว็บไชด็ youtube เพื่อนสามารถสังเกตุปุ่ม ที่อยูข้างๆ เว็บมีใจที่ฝากรูปเวลาเพื่อนสมาชิกตั้งกระทู้หรือโพสข้อความได้ครับ ซึ่ง ปุ่มดังกล่าวจะนำเพื่อนๆ ไปยังกระทู้

การโพสคลิปจากเวบYoutube

ซึ่งในกระทู้ดังกล่าว เพื่อนๆจะมีวิธีแนะนำการนำไฟล์วีดีโอมาลงในกระทู้ที่เพื่อนสมาชิกโพสได้อย่างง่ายด่ายครับ

ทางเราจึง ได้ไปค้นหาว่าจะมีคลิปวีดีโอใดที่มีประโยชน์ต่อเพื่อนสมาชิก ที่เหมาะสมกับในส่วนของ ห้องสมุด(The library) ของชุมชนแห่งนี้
    มาลงให้เพื่อนๆได้ ดูเป็นตัวอย่าง เป็นคลิป How to Clean Vuitton with Mr Clean Magic Eraser ของคุณ batgirl0711

และหากเพื่อนเห็นว่ามีคลิปใดๆ ดีๆ ที่เหมาะกับห้องสมุดของเพื่อนๆแห่งนี้ก็นำมาลงแลกเปลี่ยนกันได้เลยครับ
    หรือ หากเพื่อนจะพูดคุย บอกเล่าแนะนำ อะไร เกี่ยวกับ ความรู้ในคลิปวีดีโอนี้ก็แลกเปลี่ยนกันได้เช่นกันครับ

เช่ืนเดิมทางเราไม่มีความรู้ เรื่องสินค้าแฟชั่นและการดูแลเลยและเรื่องราวในคลิปนี้ทางเราเองไม่มีผลประโยชน์ใดๆ เกี่ยวข้อง

เพียงต้องการ มาบอกเล่าเรื่องราวของลูกเล่นตัวใหม่ที่จะอำนวยความสดวกให้เพื่อนๆ
    และ พยายามหาความรู้ในเรื่องที่เป็นประโยชน์ต่อเพื่อนสมาชิกมาลงในห้องสมุดแห่งนี้เพิ่มขึ้นบ้าง

หากมีความผิดพลาดประการใดเพื่อนๆ แจ้งได้เลยครับ ทางเราจะรีบแก้ไขครับ

ขอบคุณ ทุกความคิดเห็น ของเพื่อนสมาชิก
    ที่ำคำนึงถึงอนาคตของชุมชนแห่งนี้ ที่เราอาศัยร่วมกัน
    Thanks bunyalak, pant, monkeygyfx, jelly, narmmanow, PO, valentino ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้

parinut is offline Registered Member Newbie Brandname

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

Default Thanks

ขอบคุณสำหรับน้ำใจดีๆ ของทีมงาน SBN
    ที่ช่วยกันสร้างชุมชนดีๆ แห่งนี้
    ขอบคุณมากๆ ค่ะ

Tukta Janes's Avatar
    Tukta Janes is offline Trusted Member Master Brandname
    Tukta Janes's Bank Account
    • Bank Account 1: 871X0X3X8X

ขอบคุณ sbn webmaster มากนะคะ ที่เอาความรู้มากฝากกัน
    ดูแล้วแอบไปดูน้องหลุยส์ของเราว่าถึงเวลาเช็ดตัวหรือยัง แต่คิดว่าเอาไว้ก่อนดีกว่าเพราะเค้าเตือนแล้วว่าเราจะต้องใช้เวลา และมีความอดทน อย่างมากๆ เรามือหนักกลัวผิวน้องเค้าถลอก เลยตัดสินใจเอาไว้ก่อนดีกว่า ขนาดมี collonil soft gum อยู่ยังไม่กล้าใช้เลยอ่ะ

ห้องเครื่องสำอางค์ >>> http://sbntown.com/forum/forumdisplay.php?43-3
    มือถือและอุปกรณ์, คอมพิวเตอร์ >>> http://sbntown.com/forum/forumdisplay.php?44-5
    ฝากได้แต่ลิ้งค์ ห้ามลงรูปและรายละเอียด http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=1081521
    กฎ 8 ข้อใหม่บังคับใช้แล้ว http://siambrandname.com/forum/showt...post1065817041
    แบรนด์อะไร ห้องไหน >>> http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=210924

pachcha's Avatar
    pachcha is offline Trusted Member Master Brandname
    pachcha's Bank Account
    • Bank Account 1: 333X0X9X9X
    • Bank Account 2: 777X0X9X5X

อยากตะโกนดังๆ ขอบคุณwebmasterมากๆๆๆค่ะ

PANDA111 is offline Registered Member Brandname Fan

ใช้อยู่เหมือนกันค่ะฟองน้ำนี้ คาวร์ไฮท์ขาวขึ้นแต่มันจะด้านๆไม่ต่อยเงาอะค่ะขอบคุณweb masterที่หาความรู้ดีๆมาให้คะ

Siambrandname Webmaster's Avatar
    Siambrandname Webmaster is offline Administrator Siambrandname WebmasterMaster Brandname

8

Quote Originally Posted by parinut View Post
    ขอบคุณสำหรับน้ำใจดีๆ ของทีมงาน SBN
    ที่ช่วยกันสร้างชุมชนดีๆ แห่งนี้
    ขอบคุณมากๆ ค่ะ

Quote Originally Posted by Tukta Janes View Post
    ขอบคุณ sbn webmaster มากนะคะ ที่เอาความรู้มากฝากกัน
    ดูแล้วแอบไปดูน้องหลุยส์ของเราว่าถึงเวลาเช็ดตัวหรือยัง แต่คิดว่าเอาไว้ก่อนดีกว่าเพราะเค้าเตือนแล้วว่าเราจะต้องใช้เวลา และมีความอดทน อย่างมากๆ เรามือหนักกลัวผิวน้องเค้าถลอก เลยตัดสินใจเอาไว้ก่อนดีกว่า ขนาดมี collonil soft gum อยู่ยังไม่กล้าใช้เลยอ่ะ

Quote Originally Posted by pachcha View Post
    อยากตะโกนดังๆ ขอบคุณwebmasterมากๆๆๆค่ะ

Quote Originally Posted by PANDA111 View Post
    ใช้อยู่เหมือนกันค่ะฟองน้ำนี้ คาวร์ไฮท์ขาวขึ้นแต่มันจะด้านๆไม่ต่อยเงาอะค่ะขอบคุณweb masterที่หาความรู้ดีๆมาให้คะ
    ขอบคุณครับ ทางเราเป็นเพียงแค่ผู้พัฒนาระบบและเครื่องมือ เพื่อเอื้อต่อการเกิดวัฒนธรรมที่ดีในชุมชนแห่งนี้ครับ
    ชุมชนแห่งนี้ ดำรงได้ เป็นเพราะเพื่อนสมาชิกทุกคนที่ช่วยกันสร้างวัฒนธรรมทีดีขึ้นในชุมชนแห่งนี้ครับ
    ทางเราต้องขอบคุณมากๆ แก่สมาชิกทุกคนที่แบ่งปั่นความรู้ เสียสละและรับผิดชอบต่อชุมชนแห่งนี้ครับ

william's girl's Avatar
    william's girl is offline Registered Member Yeh! Im a new member!

สวัดดีค่ะ น้องใหม่ ค่ะ ไม่ทราบว่าซื้อฟองน้ำนี้ได้ที่ไหนค่ะ รบกวนแนะนำด้วยค่ะ พอดีน้อง เออซูล่า มัลติคัลเลอร์ ซื้อมาได้แป๊ปเดียว เผลอไปวาง ดำเลย เครียดไปหลายวัน แนะนำด้วยนะค่ะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

8

ต้องขอโทษด้วยครับที่ตั้งกระทู้ไว้แต่ไม่ได้เข้ามาตอบนานเลยครับ

ทางเราไม่มีความรู้นี้โดยตรงนะครับ แต่ดูเหมือนเคยผ่านตาว่าร้ายขายสินค้าญี่ปุ่นในห้างมีขาย
    เพื่อนสมาชิกสามารถเข้าไปสอบถามพูดคุยกับเพื่อนสมาชิกที่มีความรู้นี้โดยตรงได้ในห้อง

หรือค้นหาได้จาก ระบบค้นหาจากฐานข้อมูล SBN <---กดลิงค์นี้ได้เลยครับ เพื่อหากระทู้ที่เพื่อนๆเคยให้ความรู้ไว้ก่อนนี้ครับ

ซึ่งระบบค้นหาดังกล่าวจะติดตั้งไว้ ตรงส่วนบนของเว็บในชุมชน SBNTown (ตรงช่องสีส้ม) ซึ่งเป็นชุมชนหนึ่งของระบบชุมชน SBN

ขอบคุณครับ และขอโทษอีกครั้งครับที่เข้ามาดูแลกระทู้ของตนเองช้าไปครับ

kim-juu's Avatar
    kim-juu is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    kim-juu's Bank Account
    • Bank Account 1: 002X7X8X5X

ขอบคุณมากๆ นะคะ