How To Spot A Fake Louis Vuitton Bag

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 7 of 7
    Siambrandname Webmaster's Avatar
    Siambrandname Webmaster is offline Administrator Siambrandname WebmasterMaster Brandname

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):
    รับผิดชอบต่อชุมชน

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  
    Blog Entries
    8

Default How To Spot A Fake Louis Vuitton Bag

แต่เดิมชุมชน แห่งนี้ ตั้งขึ้นในนาม mylvshop โดยคุณ Ant ซึ่งเป็นผู้ก่อตั้งชุมชนแห่งนี้ โดยการเริ่มต้น พูดคุยและแบ่งปั่นความรู้ให้แก่กัน ในหมู่สมาชิกที่ มีความชอบ ความสนใจ ร่วมกัน

จากการตระหนักในปัญหาที่เกิดจากความไม่รู้หากเราต้องใช้จ่ายเงินเพื่อหาซื้อสิ่งที่เราชอบ และสิ่งที่เราชอบนั้นที่เราหาซื้อกับกลายเป็นของปลอม คุณ Ant จึงได้เริ่มทำชุมชนดังกล่าวขึ้น

เื่พื่อนสามารถหาอ่านประวัติได้จากกระทู้ที่คุณ titled ได้นำมาให้ได้อ่านจากบทความที่คุณ Ant ได้ให้สัมภาษณ์นิตยสารฉบับหนึ่งไว้
    กระทู้ ^^ใน วาระดิถีขึ้นปีใหม่ขอเชิญสมาชิคครอบครัวสยามแบรนด์เนมทุกท่านร่วมส่งความสุข คำอวยพรปีใหม่แทนคำขอบคุณให้คุณแอ๊นและทีมงานSBNที่ทำงานหนักเพื่อให้เรามี ชุมชนดีๆแห่งนี้ครับ

หลังจากนั้นต่อมา เพื่อนสมาชิกหลายๆ คนในชุมชนแห่งนี้จึงช่วยกันแบ่งปั่นให้ความรู้กันมากยิ่งขึ้น
    จนก่อให้ ชุมชนแห่งนี้มีความมั่นคงมากขึ้น

จึงกล่าวได้ว่า ความมั่นคงของชุมชนแห่งนี้ เกิดขึ้นจากเพื่อนๆ ที่ มีส่วนร่วมในการเสียสละ และรับผิดชอบต่อชุมชนแห่งนี้
    ซึ่งทางทีมงานได้ตระหนักเป็นอย่างดี ดังที่เคยแสดงไว้ในกระทู้ คำขอบคุณ และ สำนึกตลอดเวลาถึง ความเสียสละของเพื่อนสมาชิกที่ช่วยกันดูแลชุมชนแห่งนี้

ตลอดจนเพื่อนสมาชิกที่แบ่งปั่นความรู้ให้แก่ชุมชนแห่งนี้

ทางทีมงาน จึงอยากช่วยเพิ่มความแข้มแข็งของชุมชนของเราโดยการหาความรู้มาเติ่ม ในห้องสมุดของชุมชนแห่งนี้
    ห้องสมุดของเรา ห้อง The Library ที่เพื่อนๆ ได้ช่วยกันเติ่มความรู้

แต่ทางทีมงานไม่มีความรู้เรื่องสินค้าแฟชั่นเลย ดังที่ได้แสดงไว้แล้วในกระทู้ How to Clean Vuitton with Magic Eraser

และความตั้งใจของทีมงาน ตามที่แสดงไว้ในกระทู้ดังกล่าว เราจะช่วยเพื่อนสมาชิกอีกแรงในการหาความรู้มาจัดเก็บในห้องสมุดแห่งนี้
    กระทู้นี้ เป็นกระทู้ที่สองของทางทีมงานนำคลิปวีดีโอมาจัดเก็บในห้องสมุดแห่งนี้

จึงเห็นว่าคลิปวีดีโอ How To Spot A Fake Louis Vuitton Bag เหมาะสมที่จะนำมาเพื่อระลึกถึงความหลัง ตอนเริ่มต้นชุมชนแห่งนี้ และ ให้เพื่อนได้ใช้ประโยชน์ต่อไป

และหากเพื่อนเห็นว่ามีคลิปใดๆ ดีๆ ที่เหมาะกับห้องสมุดของเพื่อนๆแห่งนี้ก็นำมาลงแลกเปลี่ยนกันได้เลยครับ
    หรือ หากเพื่อนจะพูดคุย บอกเล่าแนะนำ อะไร เกี่ยวกับ ความรู้ในคลิปวีดีโอนี้ก็แลกเปลี่ยนกันได้เช่นกันครับ

เช่ืนเดิมทางเราไม่มีความรู้ เรื่องสินค้าแฟชั่นและการดูแลเลยและเรื่องราวในคลิปนี้ทางเราเองไม่มีผลประโยชน์ใดๆ เกี่ยวข้อง

เพียงต้องการ มาบอกเล่าเรื่องราวของลูกเล่นตัวใหม่ที่จะอำนวยความสดวกให้เพื่อนๆ
    และ พยายามหาความรู้ในเรื่องที่เป็นประโยชน์ต่อเพื่อนสมาชิกมาลงในห้องสมุดแห่งนี้เพิ่มขึ้นบ้าง

หากมีความผิดพลาดประการใดเพื่อนๆ แจ้งได้เลยครับ ทางเราจะรีบแก้ไขครับ

ขอบคุณ ทุกความคิดเห็น ของเพื่อนสมาชิก
    ที่ำคำนึงถึงอนาคตของชุมชนแห่งนี้ ที่เราอาศัยร่วมกัน
    Thanks khru_khead, ladykaty, Pookie24 ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้

Tukta Janes's Avatar
    Tukta Janes is offline Trusted Member Master Brandname
    Tukta Janes's Bank Account
    • Bank Account 1: 871X0X3X8X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):
    เสียสละเพื่อชุมชน

ขอบคุณมากค่ะ ดูแล้วได้ความรู้ในการดู lv ขึ้นมาหน่อย (แต่ก็ยังไม่เก่งเื้ท่าเซียนในห้อง catch fake ของ sbn) แต่แอบกลัวนิดนึงถ้าพวกคนขายของปลอมว่าเห็นคลิปนี้ เค้าจะอัพราคาขึ้นมาให้แพงขึ้นเกือบเท่าราคาของจริงจะทำให้ซื้อของปลอมในราคาแพงอยู่เหมือนกันค่ะ

ในคลิปวีดีโอ เค้าทำขำดีนะคะ

ห้องเครื่องสำอางค์ >>> http://sbntown.com/forum/forumdisplay.php?43-3
    มือถือและอุปกรณ์, คอมพิวเตอร์ >>> http://sbntown.com/forum/forumdisplay.php?44-5
    ฝากได้แต่ลิ้งค์ ห้ามลงรูปและรายละเอียด http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=1081521
    กฎ 8 ข้อใหม่บังคับใช้แล้ว http://siambrandname.com/forum/showt...post1065817041
    แบรนด์อะไร ห้องไหน >>> http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=210924

pachcha's Avatar
    pachcha is offline Trusted Member Master Brandname
    pachcha's Bank Account
    • Bank Account 1: 333X0X9X9X
    • Bank Account 2: 777X0X9X5X

คุณAnt & WM จงเจริญค่า

Siambrandname Webmaster's Avatar
    Siambrandname Webmaster is offline Administrator Siambrandname WebmasterMaster Brandname

8

Quote Originally Posted by Tukta Janes View Post
    ขอบคุณมากค่ะ ดูแล้วได้ความรู้ในการดู lv ขึ้นมาหน่อย (แต่ก็ยังไม่เก่งเื้ท่าเซียนในห้อง catch fake ของ sbn) แต่แอบกลัวนิดนึงถ้าพวกคนขายของปลอมว่าเห็นคลิปนี้ เค้าจะอัพราคาขึ้นมาให้แพงขึ้นเกือบเท่าราคาของจริงจะทำให้ซื้อของปลอมในราคาแพงอยู่เหมือนกันค่ะ

ในคลิปวีดีโอ เค้าทำขำดีนะคะ
    เห็นด้วยครับ

Quote Originally Posted by pachcha View Post
    คุณAnt & WM จงเจริญค่า

ขอบคุณมากเช่นกันครับ

8

ความรู้ ทั่วไป(เบื้องต้น) เพิ่มเติ่มก่อนซื้อ Louis Vuitton สามารถเข้าไปหาอ่านเพิ่มเติมได้ในกระทู้นี้ครับ
    ความรู้ทั่วไปก่อนซื้อ LV ตั้งโดยคุณ fantastic_pammy
    เพื่อนสมาชิกได้ตั้งกระทู้ เพื่อให้ความรู้เบื้องต้นนี้ไว้ เมื่อวันที่ 05-04-09

เพื่อนสามารถเข้าไปหาความรู้ หรือ ไปเพิ่มเติ่มความรู้ได้ครับ

ขอบคุณเพื่อนสมาชิกทุกคนครับ ที่ร่วมแบ่งปันความรู้ เสียสละ และ รับผิดชอบต่อชุมชนแห่งนี้ ที่เราอาศัยอยู่ร่วมกันครับ

ขอบคุณครับ

speedy_lockit is offline Trusted Member Brandname Fan
    speedy_lockit's Bank Account
    • Bank Account 1: 147X7X6X1X

เค้าทำวิดีโอให้เข้าใจง่ายๆ แอบตลกดีค่ะ แต่มีความรู้มากแม้จะไม่ละเอียดเหมือนเซียนหลุยส์ในsbn ของเรา

8

Quote Originally Posted by speedy_lockit View Post
    เค้าทำวิดีโอให้เข้าใจง่ายๆ แอบตลกดีค่ะ แต่มีความรู้มากแม้จะไม่ละเอียดเหมือนเซียนหลุยส์ในsbn ของเรา
    เห็นด้วยครับ เพื่อนในชุมชนแห่งนี้ มีความรู้ละเอียดมากมายครับ
    ขอบคุณ เพื่อนสมาชิก ที่มาช่วยกันสร้างความรู้ให้ชุมชนที่เราอาศัยร่วมกันนะครับ

หากพบเห็นกระทู้ใดที่มีประโยชน์จะจัดเก็บในห้องสมุดของชุมชนแจ้งได้นะครับ
    หรือเพื่อนสมาชิก ตั้งกระทู้ในห้องนี้อีกรอบและทำลิงค์แนะนำไปยังกระทู้เดิมของเพือนสมาชิกได้ครับ

เหมือนกระทู้เก่าๆ ที่คุณ Ant เคยรวบรวมและแนะนำไว้เช่นในกระทู้ตัวอย่างนี้เป็นต้นครับ
    สเปรย์กันน้ำ กันน้ำได้จริงหรือ มามะ มาดูกัน

ขอบคุณครับ