ตอนนี้อยากได้ chanel ใบแรกอยู่ค่ะ เพื่อนๆแนะนำให้ลองใช้ jumbo caviar black SHW แต่ว่าลองไปดูที่ shop มาแล้ว ชอบรูปทรงหน้าตาของ reissue matte black มากกว่าค่ะ แต่อยากให้สวยไปนานๆ เลยลองมาถามเพื่อนๆว่าดูแลรักษายากมั้ยคะ แล้วได้ยินมาว่าใช้ไปนานๆมันจะแฟบลงและก้นย้อย มีวิธีป้องกันอะไรมั้ยคะ

อ่อ ขอถามอีกเรื่องค่ะ ว่า reissue matte black 227 โซ่เงินหรือว่าโซ่ทองสวยกว่ากันอ่ะค่ะ แล้วถ้ามองเรื่องการใช้งาน อันไหนใช้ง่ายกว่ากันค่ะ เข้ากับเสื้อผ้าได้ง่ายกว่าอ่ะค่ะ หรือว่าควรกลับไปที่ jumbo caviar black SHW ที่อาจจะใช้งานง่ายกว่า ทนกว่า... คิดไม่ตกเลยค่ะ สับสนมากมาย ส่วนตัวแต่งตัวบ้างแต่ไม่มาก ไม่ได้หรูหรามากมาย อายุยี่สิบกลางๆค่อนปลายๆ ค่ะ อยากได้อะไรที่ใช้ได้นานๆค่ะ สวย classy trendy เพราะว่าใบนึงก็แพงอยู่

ขอบคุณเพื่อนๆทุกคนที่ให้ความเห็นล่วงหน้านะคะ คิดคนเดียวจนเหนื่อยแล้วค่ะ