Louis Vuitton Shoe Factory และ Louis Vuitton อมตะกระเป๋าหรู

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 10 of 19
    Siambrandname Webmaster's Avatar
    Siambrandname Webmaster is offline Administrator Siambrandname WebmasterMaster Brandname

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):
    รับผิดชอบต่อชุมชน

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  
    Blog Entries
    8

Default Louis Vuitton Shoe Factory และ Louis Vuitton อมตะกระเป๋าหรู

วันนี้ ก่อนนอน ขอหาความรู้มาเติ่มในห้องสมุด ของชุมชนของเราเพิ่มครับ
    ตาม หน้าที่ที่ตั้งใจจะทำเพื่อตอบแทนชุมชนแห่งนี้ตามที่ได้เขียนชี้แจ้งไปแล้วในกระทู้
    How to Clean Vuitton with Magic Eraser

วันนี้ หาคลิป Louis Vuitton Shoe Factory... มาให้ดูกันครับ
    จะหารูปโรงงานรองเท้า Louis Vuitton สวยๆ ก็หาไม่ได้ครับ แต่ไปเจอรูปเข้ารูปหนึ่งไม่ได้เกี่ยวข้องกับโรงงานแต่เกี่ยวกับ Louis Vuitton
    รูปสวยดีครับ จึงขออนุญาต นำมาเป็นรูปประกอบกระทู้นะครับ

รูป Matsuya Department transformes Louis Vuitton suitcase จากเว็บ http://8tokyo.com/
    เพื่อนสามารถเข้าไป เยียมชมรูปอาคาร หลังนี้สวยได้อีกหลายรูป กดลิงค์ตรงชื่อรูปได้เลยครับ
    ทางทีมงาน ขอขอบคุณเจ้าของรูปด้วย ณ ที่นี่ ด้วยนะครับ

กลับมาเรื่องวีดีโอในกระทู้นี้ครับ เป็นคลิปวีดีโอการทำรองเท้า Louis Vuitton

คลิป Louis Vuitton Shoe Factory

ได้ดู วีดีโอโรงงานรองเท้า Louis Vuitton ความอยากรู้เรื่องความเป็นมาของสินค้าที่เป็นจุดเริ่มต้นความชอบของชุมชนแห่งนี้มันก็มากจนต้องลงมือค้นข้อมูลจากใน Google จึงได้รู้ว่า เจ้า Louis Vuitton นี้มีคนพูดถึงกันเยอะมากเลยล่ะครับ (<---- ก็ใช้นะสิ ไม่รู้ได้อย่างไรเนี้ย)

เ้พื่อนในชุมชนแห่งนี้ส่วนใหญ่ คงงงว่าทีมงาน ไปอยู่ที่ไหนมาไม่รู้จัก Louis Vuitton เหมือนที่เคยบอกไปก่อนหน้านี้ หลายๆ ครั้งหลายๆ วาระ ครับ ว่าทีมงาน ไม่มีความรู้เรื่องสินค้าแฟชั่น เลยครับ มารู้จักเจ้า Louis Vuitton และเพื่อนๆ อีกหลายรายเลย ก็ตอนมาสร้างระบบในชุมชนแห่งนี้แหล่ะ ครับ ฝากตัวด้วยนะครับเป็นผู้มาอาศัยใหม่ในชุมชนแห่งนี้ครับ

แหะๆ หลักฐานความไม่รู้ครั้งนี้ของทีมงานชัดเพียงพอให้เพื่อนในชุมชนมั่นใจยิ่งขึ้นอย่างแน่ชัดว่า ทีมงาน ที่พัฒนา สร้าง ระบบ และเครื่องมือสำหรับ ชุมชน Siambrandname แห่งนี้ ไม่มีความรู้ เรื่องสินค้าแฟชั่น และแบรนด์เนมเลยจริงๆ ครับ กำลังเริ่มทำความรู้จักครับ

ดังนั้น หากความรู้ใดที่ทีมงานหามาผิดพลาด เพื่อนๆ สามารถบอกกล่าวได้ทันทีเลยนะครับ อย่าได้เกรงใจครับ
    ขอบคุณล่วงหน้าเลยนะครับ แหะๆ จับช่างมาดูแลชุมชน แฟชั่น นี้ ก็ลำบากน่าดูอย่างนี้แหละครับ

กลับมาเรื่อง ผลของการค้นหาข้อมูล จาก Google เพื่อมาเติมในห้องสมุดแห่งนี้

เจอมาหนึ่งบทความครับ ที่น่าจะเหมาะ กับหัวข้อวีดีโอของวันนี้ครับ
    Louis Vuitton อมตะกระเป๋าหรู ของคุณ สุภัทธา สุขชู ในนิตยสาร Positioning Magazine เมื่อ มกราคม 2549 ความว่าดังนี้ครับ

โลโก้ LV อักษรเพียง 2 ตัวที่กลายเป็นสินทรัพย์มูลค่าสูงติดอันดับโลก ย้อนไป 152 ปี ตำนานแบรนด์หรูของ Louise Vuitton เริ่มจากธุรกิจครอบครัวผลิตกระเป๋าเดินทาง (trunk) แต่สิ่งที่ทำให้ trunk ที่มีโลโก้ LV แตกต่างจนดูพรีเมียมนั้นก็คือ elegance, creativity, innovation และ tradition อันได้แรงบันดาลใจจาก “Art of Travel” ที่แฝงอยู่ในกระเป๋า LV ทุกใบ

ในยุคต้น LV trunk ได้รับความนิยมมาก เพราะนอกจากคุณภาพดี ทนทาน น้ำหนักเบา และดีไซน์สวย ความเป็นนวัตกรรมที่วิวัฒนาการอยู่เสมอก็เป็นอีกปัจจัยสำคัญ Louis Vuitton พัฒนากระเป๋าตามรูปแบบการเดินทางใหม่ๆ ที่เข้ามามีอิทธิพลต่อไลฟ์สไตล์คนแต่ละยุคอยู่เสมอ จากกระเป๋าไม้ขนาดใหญ่ในยุคที่คนเดินทางด้วยรถไฟ ไปสู่กระเป๋า canvas กันน้ำขนาดเบาลงเมื่อคนเริ่มเดินทางทางเรือ จนถึงยุคเครื่องบินและรถยนต์ จาก trunk ใบใหญ่ก็เล็กลงเพื่อฟิตกับช่องเก็บกระเป๋าบนเครื่องและในรถ

นอกจากนี้ นวัตกรรมอย่างเช่น know-how หรือเทคนิคที่ Louis Vuitton คิดค้นนำมาปรับปรุงกระเป๋าอยู่ตลอดเวลา...

เพื่อนๆ สามารถเข้าไปหาอ่านเพิ่มเติม จนจบบทความได้ใน

Read more: http://www.positioningmag.com/Magazi...#ixzz0gCAuc33l
    Under Creative Commons License: Attribution Non-Commercial No Derivatives

ขอบคุณ คุณ สุภัทธา สุขชู เจ้าของบทความด้วยครับ

กลับมาเข้าประเด็นเดิมทุกครั้งที่ทางทีมงานหาความรู้มาเพื่อเติมในห้องสมุดแห่งนี้

ก่ิอนจบกระทู้หากเพื่อนเห็นว่ามีคลิปใดๆ ดีๆ ที่เหมาะกับห้องสมุดของเพื่อนๆแห่งนี้ก็นำมาลงแลกเปลี่ยนกันได้เลยครับ
    หรือ หากเพื่อนจะพูดคุย บอกเล่าแนะนำ อะไร เกี่ยวกับ ความรู้ในคลิปวีดีโอนี้ก็แลกเปลี่ยนกันได้เช่นกันครับ

เช่ืนเดิมทางเราไม่มีความรู้ เรื่องสินค้าแฟชั่นและการดูแลเลยและเรื่องราวในคลิปนี้ทางเราเองไม่มีผลประโยชน์ใดๆ เกี่ยวข้อง

เพียงต้องการ มาบอกเล่าเรื่องราวของลูกเล่นตัวใหม่ที่จะอำนวยความสดวกให้เพื่อนๆ
    และ พยายามหาความรู้ในเรื่องที่เป็นประโยชน์ต่อเพื่อนสมาชิกมาลงในห้องสมุดแห่งนี้เพิ่มขึ้นบ้าง

หากมีความผิดพลาดประการใดเพื่อนๆ แจ้งได้เลยครับ ทางเราจะรีบแก้ไขครับ

ขอบคุณ ทุกความคิดเห็น ของเพื่อนสมาชิก
    ที่ำคำนึงถึงอนาคตของชุมชนแห่งนี้ ที่เราอาศัยร่วมกัน
    Thanks khru_khead, story2lady, wnonach ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้
    Like somjui ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

wnonach's Avatar
    wnonach is offline Trusted Member Master Brandname
    wnonach's Bank Account
    • Bank Account 1: 057X3X8X5X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):
    ให้ความรู้แก่ชุมชน

22

ขอบคุณ WM มากๆนะคะสำหรับข้อมูลความรู้ที่นำเสนอตลอดมา ตึกนี้สวยมาก สวยจริงๆค่ะเพิ่งจะเห็นเป็นครั้งแรก ขอบคุณอีกครั้งค่ะ
    You Can Try Without Succeeding. But You Can Not Succeed Unless You Try!

BIG THANKS FOR SBN

ppinKyy's Avatar
    ppinKyy is offline Registered Member Brandname Fan

ตึกอลังการมากกกกกกกก

ขอบคุณ WM นะคะที่เอาข้อมูลดีๆมาให้ ^^

.
    *
    .*.*.*.*.*.
    .*.*.*.*.*.*
    .

story2lady's Avatar
    story2lady is offline Trusted Member Master Brandname
    story2lady's Bank Account
    • Bank Account 1: 256X0X3X8X

อยากขอบคุณ เวบมาสเตอร์มากๆเลยนะคะ ที่เสียสละเวลาดูแลชุมชนแล้วยังเอาอะไรดีๆมาฝากกันอีก ขอบคุณมากๆนะคะ ตึก LV สวยจริงๆ
    ✿✿♥♥ Don't worry about people from the past because there's a reason they aren't in your future... ♥♥✿✿

wawe's Avatar
    wawe is offline Trusted Member Master Brandname
    wawe's Bank Account
    • Bank Account 1: 424X0X7X4X

ขอบคุณเว็ปมาสเตอร์มากนะคะ ที่นำสิ่งดีให้สมาชิกของชุมชนแห่งนี้ตลอดมา
    ความง่ายอยู่ที่ปาก ความยากอยู่ที่ทำ
    การรู้จักปล่อยวาง เป็นวิถีทางแห่งความสุขสงบ
    มนุษย์ย่อมได้รับผลของการกระทำของตนเสมอ อาจจะเร็วหรือช้าเท่านั้น

marukojung's Avatar
    marukojung is offline Trusted Member Master Brandname
    marukojung's Bank Account
    • Bank Account 1: 045X7X5X9X
    • Bank Account 2: 149X1X3X2X

1

ตึกสวยอลังการมาก ค่ะ
    ขอบคุณสำหรับข้อมูล
    ขอบคุณ WM ที่เสียสละนำความรู้มาให้
    ขอบคุณมาก ๆ ค่ะ

ในที่สุด..เราก้อตามหากันจนเจออ**~

chicmania's Avatar
    chicmania is offline Registered Member Master Brandname

ตึกสวยและดูหรูหรามากกกกกกกค่ะ
    Multi Color มั่กๆๆๆๆ
    Last edited by chicmania; 22-02-10 at 17:05.

auji's Avatar
    auji is offline Registered Member Newbie Brandname

Smile oho.....

(อ่านจบแล้วลบได้)ประกาศข้อตกลงทั่วไป www.siambrandname.com

www.siambrandname.com ไม่ยินดี ไม่ยินยอม ไม่สนับสนน ให้มีการใช้ ระบบใดๆ ในชุมชนแห่งนี้ เพื่อการกระทำผิดต่อกฎหมายและศิลธรรมที่ดีงามของประเทศนี้ที่เราอาศัยร่วมกัน ทั้งนี้หากสมาชิกเข้ามาใช้งาน ชุมชนแห่งนี้ แสดงว่า รับรู้ เข้าใจ และยอมรับ ในประกาศนี้ และยินดี ปฎิบัติตามประกาศนี้ร่วมกัน

www.siambrandname.com เป็นสื่อกลางในการซื้อขายแลกเปลี่ยนเท่านั้น ไม่มีส่วนเกี่ยวข้อง กับการทำผิดกฏหมายของสมาชิกคนใด และจะไม่ร่วมรับผิดชอบใดๆ กับสมาชิกผู้ที่ทำผิดกฏหมาย ในทุกกรณี

ตึกสวยงามที่สุดเลยคร๊า..

makeberry's Avatar
    makeberry is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    makeberry's Bank Account
    • Bank Account 1: 076X0X5X9X
    • Bank Account 2: 570X0X2X9X
    • Bank Account 3: 622X0X0X9X

ขอบคุณ คุณ WM มากๆนะคะ
    นอกจากได้ความรู้แล้วยังได้ชมภาพงามๆอีกด้วย
    ชอบมากๆๆๆเลยค่ะ อย่างที่คุณนิตาบอก multicolor สวยมากมายค่ะ
    I always fall in love with my nel hah ... how can I break away from her ><"

noinoi5's Avatar
    noinoi5 is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    noinoi5's Bank Account
    • Bank Account 1: 216X0X4X1X

ตึกสวยมาก....

ขอบคุณ WM มากมายนะคะ
    " ความรู้สึกอิจฉาริษยาเป็นเรื่องเสียเวลาเปล่า คิดให้ดีก็จะรู้ว่า.....คุณมีทุกอย่างที่คุณจำเป็นต้องมีแล้ว "

Page 1 of 2 12 LastLast