วิธี ดู LACOSTE แท้ vs ปลอม

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 10 of 12
    bouquet1234's Avatar
    bouquet1234 is offline Trusted Member Brandname Fan
    bouquet1234's Bank Account
    • Bank Account 1: 748X4X2X3X
    • Bank Account 2: 165X2X4X0X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):
    เสียสละเพื่อชุมชน

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  

Default วิธี ดู LACOSTE แท้ vs ปลอม

มาเริ่มกันดีกว่าค่ะกับวิธีดูเสื้อ LACOSTE

ถ่ายรูปมาประกอบด้วย ให้ดูกันชัดๆเลยว่า
    LACOSTE แท้กะปลอมมันต่างกันตรงไหนบ้าง
    ใครที่รู้อยู่แล้วก็ไม่ต้องอ่านนะคะ

เดี๋ยวจะเป็นการสอนหนังสือสังฆราชกันเปล่าๆ
    มาเริ่มกันดีกว่าค่ะ

ของแท้

ป้าย ของแท้นะคะ (นี่คือป้ายสำหรับเสื้อที่ผลิตในไทยนะคะ)
    สังเกต ได้ว่าลายละเอียดที่ตัวจระเข้มีชัดเจน ตาก็มีสองตา(สีขาว)
    ที นี้มาดูป้ายของปลอมกันบ้าง

ของ ปลอม
    จระเข้ตัวนี้ไม่มี ลายละเอียดเลย ตามีหนึ่งตา ตาดำอีกต่างหาก

ของปลอม
    ตัวแบบนี้จะเห็นบ่อยสุดใน เสื้อ199บาท จระเข้ดูไม่สมประกอบอ่ะ
    รู้สึกจะตาบอดด้วยนะเนี่ย
    อืมอีกอย่างเสื้อปลอมนี่ มักมีไซส์เป็นS M L อะไรแบบนี้
    ซึ่งของแท้จะเป็น36 38 40 …สำหรับ ผู้หญิง

และ3 4 5…สำหรับผู้ชาย

ของปลอม
    จระเข้ดูแปลกสังเกตท้องว่าห้อยมาก (สงสัยท้องมาน) ปากก็อ้ากว้างมากเหมือนขำอะไรอยู่

ของ แท้
    ที นี้มาดูอีกจุด สังเกตได้จากภายนอก

ตัว จระเข้บนอกซ้ายนั่นเอง
    ของ แท้การตัดเย็บปราณีตค่ะ
    มองเห็นเป็นตัวๆชัดเจน รายละเอียดของฟันเด่นชัดดีมาก
    ปากยาวเท่าๆกัน

ของ ปลอม
    นี่แหละค่ะ ไอ้เข้แบบปลอมๆ รูปร่างเบี้ยวๆบูด

ปากบนสั้นกว่าปากล่าง ตามองไม่เห็น

ของ ปลอม
    ของปลอมอีกตัว มีคำว่าLACOSTEอยู่ในจระเข้ค่ะ

ลิ้นก็ห้อยออกมาน่าเกลียด เกินงาม

รายละเอียดของฟันไม่ีมีค่ะ ตาบอดเช่นกัน

ของ ปลอม
    ตัวสั้น ตาบอด ขาดรายละเอียดของฟันอีกแล้ว

ของ แท้
    ขอเพิ่มเติมอีกอย่างนะคะ

จากการสังเกตพบว่าตัวจระเข้ จะอยู่กึ่งกลาง
    ระหว่างกระดุมเม็ดล่างกับรอยเย็บ... (เรียกไม่ถูกอ่ะ)

ทีนี้มาดูกระดุม กันบ้างดีกว่า

ของ แท้

เป็นแบบเนี้ยค่ะ กลมเกลี้ยงๆมีขอบมนๆ

เรียกไม่ถูก ดูรูปประกอบเอาเองนะคะ
    อืมในกระดุมจะไม่มีคำว่าLACOSTEหรือรูปใดๆทั้งสิ้นนะคะ

ของ ปลอม
    ของปลอมมักมีคำว่าLACOSTEในกระดุม

กระดุมปลอมสังเกตง่ายค่ะ จำแบบกระดุมแท้ได้

แบบไหนที่ต่างก็คือปลอม

ของ แท้
    ป้ายข้างในจากเสื้อของแท้ค่ะ แถมกระดุมหนึ่งเม็ด
    ของปลอมยังไม่เคยแถมมานะคะ

ของแท้
    ป้ายที่มากับเสื้อของแท้ค่ะ เป็นแบบนี้
    ส่วนอีกอย่างที่รับรู้ได้คือความละเอียดนุ่มของ เนื้อผ้า

ซึ่งอันนี้ถึงถ่ายรูปมาประกอบก็ไม่ดีเท่าสัมผัสเนื้อผ้าโดยตรง
    เอาเป็นว่าขอจบการเปรียบเทียบ เพียงแค่นี้นะคะ

ใครมีข้อแตกต่างเพิ่มเติมอะไรบอกได้นะคะ

ถือว่าแลกเปลี่ยนความรู้กันค่ะ

ย้ำ อีกสักรอบว่าข้อสังเกตเหล่านี้ ใช้กับบริบทของ
    เสื้อยืดคอปกที่ผลิตในไทยนะคะ

เพราะอย่างเช่นกระดุมในเสื้อเชิ้ต
    บางทีก็มีคำว่า lacoste ในเม็ดกระดุมค่ะ
    Thank you SBN ka
    ไม่เคยขายของปลอมจริงแท้แน่นอนทุกอย่าง
    แหวน กวาง Matina เราทำจากสร้อย
    จึงปรับขนาดไม่ได้แต่แก้ไซด์ได้ที่ร้านแหวน
    เราโชว์รูปของปลอมลงกระทู้เราด้วยเพื่อให้เห็น
    ว่าของปลอมเป็นอย่างไร
    ของจริงของเราเป็นอย่างไร
    *ด้านล่างน่ะปลอม -*- T^T

Thanks yingnat, zeptem, yingee38, little finger ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้

prez_nan's Avatar
    prez_nan is offline Trusted Member Brandname Fan
    prez_nan's Bank Account
    • Bank Account 1: 157X0X9X6X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

ว้าว ดีจังเลยคะ ไว้ต้องไปแอบดูที่้บ้านก่อนแล้ว บางครั้งซื้อใน shop มันก็ยังดูทะแม่ง ๆ ขอบคุณมากคะ
    I BELIEVE WHATEVER IS IN STORE FOR US WILL BE FOR US!!!!

makeberry's Avatar
    makeberry is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    makeberry's Bank Account
    • Bank Account 1: 076X0X5X9X
    • Bank Account 2: 570X0X2X9X
    • Bank Account 3: 622X0X0X9X

รับผิดชอบต่อชุมชน

Quote Originally Posted by bouquet1234 View Post
    มาเริ่มกันดีกว่าค่ะกับวิธีดูเสื้อ LACOSTE

ถ่ายรูปมาประกอบด้วย ให้ดูกันชัดๆเลยว่า
    LACOSTE แท้กะปลอมมันต่างกันตรงไหนบ้าง
    ใครที่รู้อยู่แล้วก็ไม่ต้องอ่านนะคะ

ขออนุญาตนะคะ รูปที่คุณนำมาลง คุณไปนำมาจากเว็บ oknation ใช่มั๊ยคะ
    ซึ่งเค้าลงไว้นานมากแล้วน่ะค่ะ ตั้งแต่เดือน พฤศจิกายน 2550
    เรายังเคยนำรูปในเว็บนี้มาลงตอนตรวจเสื้อในห้อง catch fake ค่ะ
    ช่วยกันบอกสิ่งที่มีประโยชน์มันก็ดีนะคะ
    แต่การที่บอกว่าตัวเองเป็นคนถ่ายมาเอง เราว่ามันไม่เหมาะอ่ะค่ะ
    ให้เครดิตเจ้าของรูปเค้าดีกว่านะคะ

ด้านล่างคือลิงค์รูปการลงเปรียบเทียบลาคอสที่มีรูปเหมือนของคุณเป๊ะเลยค่ะ

http://www.oknation.net/blog/print.php?id=150299

และนี่คือสิ่งที่เค้าโพสลงในเว็บค่ะ (เครดิตจาก คุณครูเก๋)
    วิธีดู LACOSTE แท้ vs ปลอม

ด้วยความที่เป็นคนชอบใส่เสื้อผ้าสีพื้นๆ แบบสีเดียว

หรือถ้าลายก็ลายทางๆ

ไม่ชอบดอกๆดวงๆหรืออะไรที่มันพร้อยๆมากมาย

ดังนั้นจึงชอบใส่เสื้อของ LACOSTE

ซึ่งมีเสื้อเรียบๆสีสวยๆถูกใจใช่เลย

แรกเริ่มเดิมทีเมื่อครั้งยังละอ่อน ก็ไม่ได้ใส่ของแท้หรอกค่ะ

ด้วยสถานภาพทางการเงิน และความรู้อันน้อยนิดว่า

ในตลาดนัดมียี่ห้อนี้ขายตัวละ199 บาทมากมายก่ายกอง

ใยต้องไปซื้อของแท้ตัวละเป็นพันๆมาใส่

ไม่เห็นจะต่างกันเลย มีไอ้เข้แปะอยู่ที่มุมซ้ายตัวนึงเหมือนกัน
    แถมคิดว่าคนที่ซื้อของจริงนี่ช่างโง่จริงๆที่ไปซื้อของแพงมาใส่

ของถูกๆแบบเดียวกันก็มี (คิดไปโน่น)

ตัดมาปัจจุบันหลังจากได้มีโอกาสครอบครองของแท้
    ก็ให้เกิดความรู้สึกที่แตกต่างกับแต่ก่อนขึ้นมา

จะว่าดัดจริตก็ไม่ใช่ เนื้อผ้ามันต่างกันจริงๆนะ

มันนิ่มมันใส่สบายกว่ากันจริงๆ

แล้วก็ได้เริ่มตระหนักว่าของปลอมที่เห็นวางขายกันดาษดื่นนั้น

มันต่างกับของแท้มาก

แต่ก่อนแยกไม่ออกหรอกค่ะอันไหนปลอมอันไหนจริง

เห็นเป็นตัวจระเข้เหมือนกันไปหมด

แต่ที่ใส่ๆอยู่นี่ไม่มีตัวไหนซื้อเต็มราคาเลยค่ะ

(2000กว่าใครจะซื้อ เสียดายตังค์แย่เลย)

ซื้อตอนเซลล์ทั้งนั้น แต่ที่ซื้อบ่อยๆก็จากเครือสหพัฒน์ล่ะค่ะ

เดี๋ยวจะเป็นการสอนหนังสือสังฆราชกันเปล่าๆ

ของแท้

ป้ายของแท้นะคะ (นี่คือป้ายสำหรับเสื้อที่ผลิตในไทยนะคะ)
    สังเกตได้ว่าลายละเอียดที่ตัวจระเข้มีชัดเจน ตาก็มีสองตา(สีขาว)
    ทีนี้มาดูป้ายของปลอมกันบ้าง

ของปลอม
    จระเข้ตัวนี้ไม่มีลายละเอียดเลย ตามีหนึ่งตา ตาดำอีกต่างหาก

ของปลอม
    ตัวแบบนี้จะเห็นบ่อยสุดในเสื้อ199บาท จระเข้ดูไม่สมประกอบอ่ะ
    อืมอีกอย่างเสื้อปลอมนี่มักมีไซส์เป็นS M L อะไรแบบนี้
    ซึ่งของแท้จะเป็น36 38 40 …สำหรับผู้หญิง

ของปลอม
    จระเข้ดูแปลกสังเกตท้องว่าห้อยมาก (สงสัยท้องมาน) ปากก็อ้ากว้างมากเหมือนขำอะไรอยู่

ของแท้
    ทีนี้มาดูอีกจุด สังเกตได้จากภายนอก

ตัวจระเข้บนอกซ้ายนั่นเอง
    ของแท้การตัดเย็บปราณีตค่ะ
    มองเห็นเป็นตัวๆชัดเจน รายละเอียดของฟันเด่นชัดดีมาก

ของปลอม
    นี่แหละค่ะ ไอ้เข้แบบปลอมๆ รูปร่างเบี้ยวๆบูด

ปากบนสั้นกว่าปากล่าง ตามองไม่เห็น

ของปลอม
    ของปลอมอีกตัว มีคำว่าLACOSTEอยู่ในจระเข้ค่ะ

ลิ้นก็ห้อยออกมาน่าเกลียดเกินงาม

รายละเอียดของฟันไม่ีมีค่ะ ตาบอดเช่นกัน

ของปลอม
    ตัวสั้น ตาบอด ขาดรายละเอียดของฟันอีกแล้ว

ของแท้

จากการสังเกตพบว่าตัวจระเข้จะอยู่กึ่งกลาง
    ระหว่างกระดุมเม็ดล่างกับรอยเย็บ... (เรียกไม่ถูกอ่ะ)

ทีนี้มาดูกระดุมกันบ้างดีกว่า

ของแท้

เป็นแบบเนี้ยค่ะ กลมเกลี้ยงๆมีขอบมนๆ

เรียกไม่ถูก ดูรูปประกอบเอาเองนะคะ
    อืมในกระดุมจะไม่มีคำว่าLACOSTEหรือรูปใดๆทั้งสิ้นนะคะ

ของปลอม
    ของปลอมมักมีคำว่าLACOSTEในกระดุม

กระดุมปลอมสังเกตง่ายค่ะ จำแบบกระดุมแท้ได้

ของแท้
    ป้ายข้างในจากเสื้อของแท้ค่ะ แถมกระดุมหนึ่งเม็ด

ของแท้
    ป้ายที่มากับเสื้อของแท้ค่ะ เป็นแบบนี้
    ส่วนอีกอย่างที่รับรู้ได้คือความละเอียดนุ่มของเนื้อผ้า

ซึ่งอันนี้ถึงถ่ายรูปมาประกอบก็ไม่ดีเท่าสัมผัสเนื้อผ้าโดยตรง
    เอาเป็นว่าขอจบการเปรียบเทียบเพียงแค่นี้นะคะ

ใครมีข้อแตกต่างเพิ่มเติมอะไรบอกได้นะคะ

ย้ำอีกสักรอบว่าข้อสังเกตเหล่านี้ ใช้กับบริบทของ

เพราะอย่างเช่นกระดุมในเสื้อเชิ้ต
    บางทีก็มีคำว่า lacoste ในเม็ดกระดุมค่ะ

ขอย้ำอีกทีว่าไม่ได้อยากจะขัดอะไร
    เพียงแค่อยากให้ทำสิ่งที่ถูกต้องเท่านั้นค่ะ
    ถ้าทำให้ไม่พอใจก็ต้องขอโทษด้วยนะคะ
    I always fall in love with my nel hah ... how can I break away from her ><"
    Thanks Siambrandname Webmaster ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้

story2lady's Avatar
    story2lady is offline Trusted Member Master Brandname
    story2lady's Bank Account
    • Bank Account 1: 256X0X3X8X

ยังไงก็ขอบคุณนะคะ ที่เอาความรู้มาแบ่งปันกัน เพราะว่าราคาเต็มในซ๊อป บางทีก้แพงเหลือเกินอาศัยซื้อตามเวบเอา จะได้เก็บไว้เป็นความรู้คะ
    ✿✿♥♥ Don't worry about people from the past because there's a reason they aren't in your future... ♥♥✿✿

blytheboop's Avatar
    blytheboop is offline Trusted Member Brandname Fan
    blytheboop's Bank Account
    • Bank Account 1: 045X6X9X7X

เรามีกระเป๋าlacoste แท้อยู่ใบจ้าาาซื้อจากที่เซ็นทรัลนานแล้วอ่ะ เอามาช่วยโพสเพิ่มละกัน ^^
    TAG ด้านในกระเป๋า เหมือนTAGเสื้อเลยนะ
    -ท้องเรียบ
    -ตาืัชัดทั้งสองข้าง

จุดสังเกตเพิ่มที่เราลองสังเกตเองนะคะ
    -ดูตรงลิ้น(รึเปล่า)ตรงที่เป็นสีแดงๆในปากจระเข้ มันจะกินพื้นที่มาถึงคอของจระเข้จ้ะ ของปลอมลิ้นสีแดงๆมักจะสั้นกว่า

เพิ่มเติม
    -ลองดูตรงหางจระเข้ แล้วลองลากเส้นตรงปลายหางจระเข้ ลงไปทางพื้น จะพบว่าเส้นมันจะไปชนตรงโคนลิ้นสีแดงๆ
    จระเข้พอดีเลย หรือใกล้ๆกันเลยห่างกันไม่เกิน1-2มิลจ้า เพราะของปลอมมันจะห่างกันมาก
    เนี่ยตามรูปล่างนี่เลยจ้าา ลองขีดเส้นให้ดูแล้ว ลองดูนะคะ

bouquet1234's Avatar
    bouquet1234 is offline Trusted Member Brandname Fan
    bouquet1234's Bank Account
    • Bank Account 1: 748X4X2X3X
    • Bank Account 2: 165X2X4X0X

เสียสละเพื่อชุมชน

Quote Originally Posted by makeberry View Post

ขออนุญาตนะคะ รูปที่คุณนำมาลง คุณไปนำมาจากเว็บ oknation ใช่มั๊ยคะ
    ซึ่งเค้าลงไว้นานมากแล้วน่ะค่ะ ตั้งแต่เดือน พฤศจิกายน 2550
    เรายังเคยนำรูปในเว็บนี้มาลงตอนตรวจเสื้อในห้อง catch fake ค่ะ
    ช่วยกันบอกสิ่งที่มีประโยชน์มันก็ดีนะคะ
    แต่การที่บอกว่าตัวเองเป็นคนถ่ายมาเอง เราว่ามันไม่เหมาะอ่ะค่ะ
    ให้เครดิตเจ้าของรูปเค้าดีกว่านะคะ

ด้านล่างคือลิงค์รูปการลงเปรียบเทียบลาคอสที่มีรูปเหมือนของคุณเป๊ะเลยค่ะ

http://www.oknation.net/blog/print.php?id=150299

และนี่คือสิ่งที่เค้าโพสลงในเว็บค่ะ (เครดิตจาก คุณครูเก๋)
    วิธีดู LACOSTE แท้ vs ปลอม

ด้วยความที่เป็นคนชอบใส่เสื้อผ้าสีพื้นๆ แบบสีเดียว

หรือถ้าลายก็ลายทางๆ

ไม่ชอบดอกๆดวงๆหรืออะไรที่มันพร้อยๆมากมาย

ดังนั้นจึงชอบใส่เสื้อของ LACOSTE

ซึ่งมีเสื้อเรียบๆสีสวยๆถูกใจใช่เลย

แรกเริ่มเดิมทีเมื่อครั้งยังละอ่อน ก็ไม่ได้ใส่ของแท้หรอกค่ะ

ด้วยสถานภาพทางการเงิน และความรู้อันน้อยนิดว่า

ในตลาดนัดมียี่ห้อนี้ขายตัวละ199 บาทมากมายก่ายกอง

ใยต้องไปซื้อของแท้ตัวละเป็นพันๆมาใส่

ไม่เห็นจะต่างกันเลย มีไอ้เข้แปะอยู่ที่มุมซ้ายตัวนึงเหมือนกัน
    แถมคิดว่าคนที่ซื้อของจริงนี่ช่างโง่จริงๆที่ไปซื้อของแพงมาใส่

ของถูกๆแบบเดียวกันก็มี (คิดไปโน่น)

ตัดมาปัจจุบันหลังจากได้มีโอกาสครอบครองของแท้
    ก็ให้เกิดความรู้สึกที่แตกต่างกับแต่ก่อนขึ้นมา

จะว่าดัดจริตก็ไม่ใช่ เนื้อผ้ามันต่างกันจริงๆนะ

มันนิ่มมันใส่สบายกว่ากันจริงๆ

แล้วก็ได้เริ่มตระหนักว่าของปลอมที่เห็นวางขายกันดาษดื่นนั้น

มันต่างกับของแท้มาก

แต่ก่อนแยกไม่ออกหรอกค่ะอันไหนปลอมอันไหนจริง

เห็นเป็นตัวจระเข้เหมือนกันไปหมด

แต่ที่ใส่ๆอยู่นี่ไม่มีตัวไหนซื้อเต็มราคาเลยค่ะ

(2000กว่าใครจะซื้อ เสียดายตังค์แย่เลย)

ซื้อตอนเซลล์ทั้งนั้น แต่ที่ซื้อบ่อยๆก็จากเครือสหพัฒน์ล่ะค่ะ

ของแท้

ป้ายของแท้นะคะ (นี่คือป้ายสำหรับเสื้อที่ผลิตในไทยนะคะ)
    สังเกตได้ว่าลายละเอียดที่ตัวจระเข้มีชัดเจน ตาก็มีสองตา(สีขาว)
    ทีนี้มาดูป้ายของปลอมกันบ้าง

ของปลอม
    จระเข้ตัวนี้ไม่มีลายละเอียดเลย ตามีหนึ่งตา ตาดำอีกต่างหาก

ของปลอม
    ตัวแบบนี้จะเห็นบ่อยสุดในเสื้อ199บาท จระเข้ดูไม่สมประกอบอ่ะ
    อืมอีกอย่างเสื้อปลอมนี่มักมีไซส์เป็นS M L อะไรแบบนี้
    ซึ่งของแท้จะเป็น36 38 40 …สำหรับผู้หญิง

ของปลอม

ของแท้
    ทีนี้มาดูอีกจุด สังเกตได้จากภายนอก

ตัวจระเข้บนอกซ้ายนั่นเอง
    ของแท้การตัดเย็บปราณีตค่ะ

ของปลอม

ของปลอม

ลิ้นก็ห้อยออกมาน่าเกลียดเกินงาม

ของปลอม

ของแท้

จากการสังเกตพบว่าตัวจระเข้จะอยู่กึ่งกลาง

ทีนี้มาดูกระดุมกันบ้างดีกว่า

ของแท้

ของปลอม

ของแท้

ของแท้
    ส่วนอีกอย่างที่รับรู้ได้คือความละเอียดนุ่มของเนื้อผ้า

เอาเป็นว่าขอจบการเปรียบเทียบเพียงแค่นี้นะคะ

ย้ำอีกสักรอบว่าข้อสังเกตเหล่านี้ ใช้กับบริบทของ

ขอย้ำอีกทีว่าไม่ได้อยากจะขัดอะไร
    เพียงแค่อยากให้ทำสิ่งที่ถูกต้องเท่านั้นค่ะ
    ถ้าทำให้ไม่พอใจก็ต้องขอโทษด้วยนะคะ
    เราต้องขอโทษด้วยนะคะ เราไม่ได้ลงลิ้งจิงๆค่ะต้องขอโทษมากๆ เพราะเราลืมก็อปลิ้งมาน่ะค่ะแค่อยากนำความรุู้มาเฉยๆ และไม่ได้คิดว่าเราถ่ายเองด้วยอะค่ะ เพียงแค่ก็อปคำพูดครูเก๋เท่านั้น แค่อยากนำมาให้เพื่อนๆดูเท่านั้น ค่ะ ไม่ได้มีเจตนาใดใดที่ทำให้ใครคิดว่าเราดีหรอกนะคะ ดูได้เลยค่ะว่าเราไม่ได้แก้คำพูดใดใดเลย
    Thank you SBN ka
    ไม่เคยขายของปลอมจริงแท้แน่นอนทุกอย่าง
    แหวน กวาง Matina เราทำจากสร้อย
    จึงปรับขนาดไม่ได้แต่แก้ไซด์ได้ที่ร้านแหวน
    เราโชว์รูปของปลอมลงกระทู้เราด้วยเพื่อให้เห็น
    ว่าของปลอมเป็นอย่างไร
    ของจริงของเราเป็นอย่างไร
    *ด้านล่างน่ะปลอม -*- T^T

makeberry's Avatar
    makeberry is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    makeberry's Bank Account
    • Bank Account 1: 076X0X5X9X
    • Bank Account 2: 570X0X2X9X
    • Bank Account 3: 622X0X0X9X

รับผิดชอบต่อชุมชน

Quote Originally Posted by bouquet1234 View Post
    เราต้องขอโทษด้วยนะคะ เราไม่ได้ลงลิ้งจิงๆค่ะต้องขอโทษมากๆ เพราะเราลืมก็อปลิ้งมาน่ะค่ะแค่อยากนำความรุู้มาเฉยๆ และไม่ได้คิดว่าเราถ่ายเองด้วยอะค่ะ เพียงแค่ก็อปคำพูดครูเก๋เท่านั้น แค่อยากนำมาให้เพื่อนๆดูเท่านั้น ค่ะ ไม่ได้มีเจตนาใดใดที่ทำให้ใครคิดว่าเราดีหรอกนะคะ ดูได้เลยค่ะว่าเราไม่ได้แก้คำพูดใดใดเลย
    ไม่เป็นไรค่ะ ยังไงคุณก็ทำไปด้วยความหวังดีต่อชุมชน ก็ขอบคุณนะคะ ^^
    I always fall in love with my nel hah ... how can I break away from her ><"

longdudi is offline Registered Member Newbie Brandname

ได้ความรู้ดีค่ะ
    ขอบคุณมากนะคะ

sisleyy_q's Avatar
    sisleyy_q is offline Trusted Member Newbie Brandname
    sisleyy_q's Bank Account
    • Bank Account 1: 101X4X4X7X
    • Bank Account 2: 758X7X1X8X

แบรนนี้ยอมรับว่าเราดูไม่ออกจริงๆ เพราะแทบไม่เห็นว่ามันแตกต่างยังไง
    ต้องขอบคุณคุณ bouquet1234 มากๆเลยนะคะ ที่นำความรู้มาแบ่งปัน
    ไม่งั้นเราคงดูไม่ออกอยู่อย่างนั้น -__- 55555555

ขอบคุณมากๆค่า ^^

kengi-kaka is offline Registered Member Yeh! Im a new member!

ปกติไม่ใส่เสื้อโปโลของ Lacoste เพราะราคาสูงเกินไป (แต่อุดหนุนผลิตภัณฑ์อื่นๆนะ) ขอบคุณที่ให้ข้อมูลที่ดีครับ

Page 1 of 2 12 LastLast