ปลอมเหมือนมาก มาจับผิดและเปรียบเทียบ ระหว่าง ของจริง-ของปลอม ของนาฬิกา cartier santos 100 กันครับ - Page 2

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 2 of 3 FirstFirst 123 LastLast
Results 11 to 20 of 30
    Ryu's Avatar
    Ryu is offline Trusted Member Master Brandname
    Ryu's Bank Account
    • Bank Account 1: 222X1X4X2X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  

ยังติดตามอยู่นะครับ เพราะที่ซื้อมาก็ไม่มี SWISS MADE แล้วก็เป็น M ใหญ่

คือลองไปที่ร้าน Catier ที่ พารากอน มาแล้วเค้าบอกไม่มีนโยบาย ...เรื่องเช๊คของจริงของปลอม ตกลงเค้ายินดีตรวจ หรือ
    ไม่รับตรวจ หรือตรวจเฉพาะ VIP อะครับ
    Last edited by Ryu; 31-03-10 at 11:09.
    I love Nissan

macmark is offline Registered Member Newbie Brandname

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):
    เสียสละเพื่อชุมชน

เสียดายที่ทางเวบไซด์ของคาร์เทียร์ www.cartier.com ซึ่งเป็นเวบไซด์ที่สามารถยืนยันความถูกต้องได้มากที่สุด ไม่ได้ถ่ายภาพด้านหลังนาฬิการุ่นนี้เอาไว้

ผมจึงได้ถ่ายรูปด้านหลังนาฬิกาและภาพอื่นๆ เพื่อให้ท่านได้ศึกษาถึงนาฬิการุ่นนี้ที่เป็นของแท้

+++++ ทางช็อปยืนยันว่า ไม่ว่าคุณจะซื้อมาจากที่ใดในทุกมุมโลก จะต้องมีตราประทับแหล่งที่มาและวันที่จำหน่าย เพื่อใช้ในการบริการหลังการขาย เช่น ตรวจล้างเครื่อง โดยทางร้านจะเช็คจาก serial number ของใบรับประกัน หรือ ถึงทำใบหาย เขาก็จะเช็คจาก serial number ด้านหลังนาฬิกา ++++++++

ดังนั้น จึงอธิบายได้ว่า ทำไมบางคนที่เอานาฬิกาไปเช็คที่ช็อป แล้วถูกทางช็อปปฏิเสธ เนื่องมาจาก serial number นั้น อาจไม่มีอยู่จริงเลยก็ได้ครับผม

ท่านใดคิดจะซื้อนาฬิกามือสอง ก็ควรตระหนักถึงใบรับประกันด้วยเพราะว่ามันเป็นสิทธิและประโยชน์สำหรับท่าน ไม่ว่าจะนำไปใช้ขอรับบริการหลังการขายได้ทุกช็อปทั่วโลก และเป็นความมั่นใจ สามารถตรวจสอบจาก serial number ได้โดยง่ายว่าเป็นของแท้หรือไม่ อีกทั้งสร้างความภูมิใจในการครอบครองนาฬิการุ่นนี้ไม่ว่าจะเป็นของมือหนึ่งหรือมือสองนะครับ

ตามผมมาดูกันทีละจุดเลยนะครับ

-------------------------------> บรรทัดบนจะลง serial number ครับ บรรทัดกลางจะลงวันที่จำหน่าย ( ต้องลงแน่นอน เพราะมี ประกัน 2 ปีครับ ) และ บรรทัดสุดท้าย ช็อปที่จำหน่าย

Last edited by macmark; 31-03-10 at 15:15.

runraree is offline Trusted Member Yeh! Im a new member!
    runraree's Bank Account
    • Bank Account 1: 221X2X2X4X

ขอบคุณคะ สำหรับการ รีวิว นี้

bann is offline Registered Member Newbie Brandname

Quote Originally Posted by macmark View Post
    ยังมี marking อื่นที่ผมไม่ได้ลงไว้นอกเหนือจาก 2 เรื่องนี้ในการจับของปลอม ( เป็นไม้ตายหรือไพ่ใบสุดท้ายครับ )
    ไม้ตายของผมไม่ต้องเปิดเครื่องดูด้วยครับ ผมก็รู้ครับ แต่ผมขอเน้นเรื่องฝาหลังเท่านั้น เพราะของจริงมี 2 แบบครับ

gade2195 is offline Trusted Member Brandname Fan
    gade2195's Bank Account
    • Bank Account 1: 933X0X2X6X
    • Bank Account 2: 401X2X5X9X

Default ลองดูนะคะ

Quote Originally Posted by Ryu View Post
    ยังติดตามอยู่นะครับ เพราะที่ซื้อมาก็ไม่มี SWISS MADE แล้วก็เป็น M ใหญ่

คือลองไปที่ร้าน Catier ที่ พารากอน มาแล้วเค้าบอกไม่มีนโยบาย ...เรื่องเช๊คของจริงของปลอม ตกลงเค้ายินดีตรวจ หรือ
    ไม่รับตรวจ หรือตรวจเฉพาะ VIP อะครับ
    สวัสดีค่ะ เกดเองเอาไปตรวจที่ shop paragon นะคะ น้อง SA ก็เอาไปให้ช่างตรวจสอบให้นะคะแต่แค่ภายนอกนะคะ หรือถ้างั้นลองเอาไปล้างเครื่อง
    ดูสิคะ อยู่ที่ประมาณ 4100-4200 นะคะ และทางจะรับประกันตัวเครื่องให้ 1 ปีค่ะ วันนั้นที่เกดเอาไปเช็คแล้วเป็นเครื่องปลอม ทาง
    Shopก็ไม่ได้เก็บเงินค่ะ เรือนที่เกดซื้อจาก shop มีคำว่า SWISS MADE และตัว m เป็นตัวเล็กนะคะ ลองดูนะคะไปหาน้องSAที่ชื่อนัทดูนะคะ
    น้องเค้าน่ารักและช่วยเหลือดีมากค่ะ

Ryu's Avatar
    Ryu is offline Trusted Member Master Brandname
    Ryu's Bank Account
    • Bank Account 1: 222X1X4X2X

Quote Originally Posted by gade2195 View Post
    สวัสดีค่ะ เกดเองเอาไปตรวจที่ shop paragon นะคะ น้อง SA ก็เอาไปให้ช่างตรวจสอบให้นะคะแต่แค่ภายนอกนะคะ หรือถ้างั้นลองเอาไปล้างเครื่อง
    ดูสิคะ อยู่ที่ประมาณ 4100-4200 นะคะ และทางจะรับประกันตัวเครื่องให้ 1 ปีค่ะ วันนั้นที่เกดเอาไปเช็คแล้วเป็นเครื่องปลอม ทาง
    Shopก็ไม่ได้เก็บเงินค่ะ เรือนที่เกดซื้อจาก shop มีคำว่า SWISS MADE และตัว m เป็นตัวเล็กนะคะ ลองดูนะคะไปหาน้องSAที่ชื่อนัทดูนะคะ
    น้องเค้าน่ารักและช่วยเหลือดีมากค่ะ

ขอบคุณ คุณเกดมากครับ ขอบอกว่าตอนแรกเข้ามาอ่าน นอยมากๆ เพราะเรือนที่ตัวเองซื้อมันทั้งไม่มี swiss made ทั้ง m ใหญ่ แต่ตอนนี้ใจเย็นลงมากมายแล้ว
    ถ้าของจริงมันมีสองแบบจริงๆนะ เด๋วจะเอาเข้าไปล้างเครื่องดูครับ เชื่อความชัวร์

แต่เรือนนี้คงเป็น เรือนแรกและเรือนสุดท้าย ที่ซื้อมือนาฬิกามือสอง
    I love Nissan

rita-1's Avatar
    rita-1 is offline Trusted Member Brandname Fan
    rita-1's Bank Account
    • Bank Account 1: 056X3X3X3X

[SIZE="<a href="javascript://"><font size="3">3</font></a>"]-v'[/SIZE] ของปลอมยังไงก็ต้องดูออกอยู่แล้วใช้ไหมค่ะ ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีดี ค่ะ

brabus_rocket's Avatar
    brabus_rocket is offline Trusted Member Brandname Fan
    brabus_rocket's Bank Account
    • Bank Account 1: 758X6X1X2X

รับผิดชอบต่อชุมชน

ขอบคุณเพื่อนๆหลายคนที่มาให้ความรู้และเล่าประสบการณ์นะคะ

มีประโยชน์มากเลย ของปลอมสมัยนี้น่ากลัวจริงๆ

PlatinumOne is offline Trusted Member Brandname Fan
    PlatinumOne's Bank Account
    • Bank Account 1: 037X0X3X7X
    • Bank Account 2: 748X2X6X8X

เพื่อนๆหลายท่านโดนรุ่นนี้ไปคนละหลายเรยครับ ผมก้อเกือบซื้อมาเช่นกันครับ

shampoo's Avatar
    shampoo is offline Registered Member Brandname Fan

แวะเข้ามาอ่านเพื่อเป็นกรณีศีกษาคะ ขอบคุณเจ้าของกระทู้มากๆค่ะ

Page 2 of 3 FirstFirst 123 LastLast