วี ธีการดูของแท้ และของเลียนแบบนะคะ เนื่องจากช่วงนี้ ที่ประตูน้ำมีสินค้ายี่ห้อนี้ ออกมาเยอะเหลือเกิน กลัวจะมาขายเป็นของจริง เป็นวิธีการดูคร่าวๆนะคะ

สังเกตดูค่ะ ป้ายดูผ่านๆ คล้ายกันมาก อันนี้รูปเปรียบทียบนะคะ

สังเกต ดูนะคะ ของแท้นั้น (ป้ายเขียว)จะมีชื่อรุ่นค่ะ

อันนี้รูปของแท้ค่ะ ป้ายแท็ก กับป้ายข้างในตะเข็บเสื้อนั้น ชื่อรุ่น จะตรงกันค่ะ

อันนี้รูปของเลียนแบบค่ะ ป้ายจะไม่มีชื่อรุ่นเลย ป้ายสั้นๆ

ส่วนใหญ่ ของยี่ห้อนี้ แทบจะทุกตัว จะ
MADE IN PORTUGAL ค่ะ แต่ไม่จำเป็นจะทุกตัวเสมอไปนะคะ แต่ส่วนใหญ่จะมี

ถ้าป้ายแท็กด้านในเป็นสีขาว อันนี้จะไม่มี made in บอกค่ะ

เป็นวิธีดูคร่าว ๆนะคะ จาก ประสบกราณ์ที่ผ่านมาค่ะ ส่วนมาก จับเนื้อผ้าจะรู้ แต่เดี๋ยวนี้เนื้อผ้า ก็เลียนแบบใกล้เคียง แม้แต่คัตติ้ง เพราะของเลียนแบบ เอาของแท้มา ทำแพทเทริน์ค่ะสมัยนี้ แต่วิธีดูที่ป้ายแท็ก น่าจะพอช่วยได้นะคะ ส่วนมากผ้าเลียนแบบ คงไม่มานั่ง พิมชื่อรุ่นที่ละตัวค่ะ เพราะพวกนี้จะพิมเป็นม้วนมา ป้ายจึงซ้ำกัน
นะคะ ^^

ไว้จะมาเพิ่มยี่ห้ออื่นๆๆนะคะ เพราะตอนนี้ ได้เห็นงานaaa ของยี่ห้อนี้ยิ่งตกใจเหมือนมาก แต่คัตติ้งไม่ใช่ค่ะ แอบเห็นมาขายกันตัวไม่กี่ร้อย จะบอกว่าไม่ใช่ค่ะ เสื้อผ้าแบรนด์นี้ ราคาจะอยู่ตั้งแต่ 3 พัน ถึง หมื่น อัพค่ะ

ส่วนยี่ห้ออื่นๆที่คุ้นมาก็ จะนำมาลงให้ดูนะคะ ขอเวลาไปทำข้อมูลก่อนค้า

ขอบคุณ sbn ค่ะ