วิธีการดูเสื้อผ้าแบรนด์ cop_copine และอื่นๆคร่าวๆๆค่ะ

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 9 of 9
    cop_copine is offline Banned User Brandname Fan
    cop_copine's Bank Account
    • Bank Account 1: 720X0X3X9X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):
    ให้ความรู้แก่ชุมชน

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  

Wink วิธีการดูเสื้อผ้าแบรนด์ cop_copine และอื่นๆคร่าวๆๆค่ะ

วี ธีการดูของแท้ และของเลียนแบบนะคะ เนื่องจากช่วงนี้ ที่ประตูน้ำมีสินค้ายี่ห้อนี้ ออกมาเยอะเหลือเกิน กลัวจะมาขายเป็นของจริง เป็นวิธีการดูคร่าวๆนะคะ

สังเกตดูค่ะ ป้ายดูผ่านๆ คล้ายกันมาก อันนี้รูปเปรียบทียบนะคะ

สังเกต ดูนะคะ ของแท้นั้น (ป้ายเขียว)จะมีชื่อรุ่นค่ะ

อันนี้รูปของแท้ค่ะ ป้ายแท็ก กับป้ายข้างในตะเข็บเสื้อนั้น ชื่อรุ่น จะตรงกันค่ะ

อันนี้รูปของเลียนแบบค่ะ ป้ายจะไม่มีชื่อรุ่นเลย ป้ายสั้นๆ

ส่วนใหญ่ ของยี่ห้อนี้ แทบจะทุกตัว จะ
    MADE IN PORTUGAL ค่ะ แต่ไม่จำเป็นจะทุกตัวเสมอไปนะคะ แต่ส่วนใหญ่จะมี

ถ้าป้ายแท็กด้านในเป็นสีขาว อันนี้จะไม่มี made in บอกค่ะ

เป็นวิธีดูคร่าว ๆนะคะ จาก ประสบกราณ์ที่ผ่านมาค่ะ ส่วนมาก จับเนื้อผ้าจะรู้ แต่เดี๋ยวนี้เนื้อผ้า ก็เลียนแบบใกล้เคียง แม้แต่คัตติ้ง เพราะของเลียนแบบ เอาของแท้มา ทำแพทเทริน์ค่ะสมัยนี้ แต่วิธีดูที่ป้ายแท็ก น่าจะพอช่วยได้นะคะ ส่วนมากผ้าเลียนแบบ คงไม่มานั่ง พิมชื่อรุ่นที่ละตัวค่ะ เพราะพวกนี้จะพิมเป็นม้วนมา ป้ายจึงซ้ำกัน
    นะคะ ^^

ไว้จะมาเพิ่มยี่ห้ออื่นๆๆนะคะ เพราะตอนนี้ ได้เห็นงานaaa ของยี่ห้อนี้ยิ่งตกใจเหมือนมาก แต่คัตติ้งไม่ใช่ค่ะ แอบเห็นมาขายกันตัวไม่กี่ร้อย จะบอกว่าไม่ใช่ค่ะ เสื้อผ้าแบรนด์นี้ ราคาจะอยู่ตั้งแต่ 3 พัน ถึง หมื่น อัพค่ะ

ส่วนยี่ห้ออื่นๆที่คุ้นมาก็ จะนำมาลงให้ดูนะคะ ขอเวลาไปทำข้อมูลก่อนค้า

ขอบคุณ sbn ค่ะ

Thanks OakleySeller, me'sa, superom ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้

me'sa is offline Citizen Member Master Brandname

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

เราก็เป็นแฟนแบรนด์นี้จ้าาาา ในเมืองไทยถ้าไม่ใช่ในช็อปจะมีขายอยู่ไม่กี่ร้าน ราคา 2000 up แน่นอน
    บางทีก็เห็นมีคนมาลงขายในนี้ แต่ราคาไม่กี่ร้อย นี่ก็อปชัวร์ ยี่ห้อนี้ส่วนมากมักไม่ทำสีสันฉูดฉาดเท่าไหร่
    การตัดเย็บจะเนี๊ยบมาก ใครสนใจลอง search ชื่อยี่ห้อใน google ดูได้นะคะ
    ช็อปไทยเท่าที่ทราบมีที่ siam discovery ล่ะที่นึง

crispy70 is offline Registered Member Newbie Brandname

อยากถามว่า คุณ cop_copine เนี่ย.... จะขาย ของ จริง หรือ จะขายของ ปลอมกันแน่?
    เห็นขายของปลอม แล้ว มี 2 user จน เค้า จับได้
    แล้ว ก็ มาตั้งกะทู้ จับ ผิดของ ปลอม

เอามันซักทางดีไหม?

Last edited by crispy70; 07-04-10 at 19:36.

cop_copine is offline Banned User Brandname Fan

Quote Originally Posted by crispy70 View Post
    อยากถามว่า คุณ cop_copine เนี่ย.... จะขาย ของ จริง หรือ จะขายของ ปลอมกันแน่?
    เห็นขายของปลอม แล้ว มี 2 user จน เค้า จับได้
    แล้ว ก็ มาตั้งกะทู้ จับ ผิดของ ปลอม

เอามันซักทางดีไหม?

ทำวิธีดูมานานแล้วค่ะเรื่องนี้ แค้เอามาโพสไหม่

http://siambrandname.com/forum/showt...809#post773961

เสื้อผ้า ยี่ห้อนี้ แบบนี้ ไม่เคยเอาของปลอมมาขายค่ะ แค่แอบเสริช แล้วไปเจอ คนเอามาขายในนี้เปนของปลอม เลยต้องการโพสเพื่อเป็นความรู้ค่ะ
    Last edited by cop_copine; 08-04-10 at 10:58.

summer's Avatar
    summer is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    summer's Bank Account
    • Bank Account 1: 313X4X2X7X
    • Bank Account 2: 447X2X9X6X

รับผิดชอบต่อชุมชน

Blog Entries
    2

เออ เข้ามางง ตอนท้ายๆครับ

Quote Originally Posted by summer View Post
    เออ เข้ามางง ตอนท้ายๆครับ

ขอบคุณค่ะ เดี๋ยวจะอธิบายให้ฟัง ก็คือว่า เคยมีเรื่องเกี่ยวกับของปลอม ซึ่งไม่ใช่เสื้อผ้าพวกนี้ แล้วพี่คนนี้ก้เลย มาโพสว่าจะเอายังไง จะขายอะไร
    ก็เลยจะอธิบายว่า กระทู้นี้ อันนี้ เคยทำไว้มาหลายปีแล้วค่ะ

คือตอนนี้เห็นของกอป aaa ยี่ห้อนี้ มันทำออกมาเหมือนมาก เห็นพี่หลายๆคน ในนี้ซื้อไปแล้ว pm มาขอความรู้ ก็เลยต้องค้นกลับมาแปะใหม่ค่ะ เพราะ มันออกมาเหมือนและเยอะมาก ตามเวบเพื่อนบ้าน ค่ะ

แล้วคุณคนนั้น(ไม่เอ่ยชื่อนะคะ )ก็ มาอ่านเจอ ไม่รู้ไปสะกิดอะไร ก็เลยถามว่า จะขายอะไรกันแน่

ที่ทำกระทู้นี้ ก็แค่อยากจะแชร์ความรู้ บ้าง ทำอะไรดีๆบ้างในสังคม อ่ะคะ เรามีควมรู้เรื่องนี้ ก็อยากจะ ช่วยๆกัน

พอเจอ หลายๆคำถาม ก็ เลย ชัก จะ งง

ว่า ทำไม อยากจะทำอะไรดีๆๆ มัน ผิดอีกเหรอ งง ค่ะ

อ่ะ มาต่อกันดีกว่าค่ะ หลังจากที่ มี pm มาถามเกี่ยวกับเสื้อผ้ารุ่นปี 2008 จนถึงปัจจุบันค่ะ

หลังจากรุ่นนั้นมาแล้ว ป้ายของยี่ห้อนี้จะเป็นป้ายแข็ง ยาวค่ะ และแท็กในตัวสินค้า จะเป็น สี่เหลี่ยมใหญ่ๆค่ะ ไม่ใช่ป้ายยาวตรง
    สามรูปแรก ด้านขวาทั้งหมด คือ ori นะคะ ส่วนซ้ายนั้น ที่มีพี่ผู้ซื้อคคนนึง เอามาให้ดู ว่าเหมือนมาก คล้ายมากค่ะ ทั้งแบและเนื้อผ้า แต่แพทเทรินไม่ได้ค่ะ
    สังเกตุคือ ป้ายจะเหมือนมาก แต่ ของแท้จะออกน้ำตาลแดงๆหน่อย
    ป้าย ในตัวเสื้อยาวๆ นะคะ ของแท้นั้น จะออกขุ่นๆ
    และสุดท้ายแท็กที่ตัวเสื้อ จะเป็นป้ายใหญ่ค่ะ เพราะตอนนี้ของกอปก็มีชื่อรุ่นแล้วค่ะ

มีชื่อรุ่นเหมือนเลย

ป้ายชื่อรุ่นของแท้ค่ะ แต่ที่แนะนำคือ จะมีอีกแท๊กซ่อนไว้คือ made in protugal ค่ะ
    นี่ละคะ ของกอป ลืมใส่มา ค่ะ

ป้าายบารโค้ดจะต้องเป็นสี่เหลี่ยม มนเล็ก นะจ๊ะ ไม่ใช่ป้ายใหญ่

สรุปก็คือ ของสมัยนี้ทำคล้ายมากค่ะแม้กระทั่งเนื้อผ้า

แต่นี่เป็นวิธีตามนี้ ที่ลองสังเกตุ มาค่ะ ไปลองดู และเทียบที่ช้อบ ได้ค่ะ ขอพนักงาน ดูป้ายแท๊ก

เพิ่มอีกนิด ไซส ยี่ห้อนี้คือ 1 2 และ 3

ไม่ใช่ 36 38 และ 40 นะคะ ฝั่งยุโรบจะเป็นเลขตัวเดียว
    ถ้าเอเชียเค้าจะใช้ 36 38 40 ค่ะ
    Last edited by cop_copine; 08-04-10 at 10:39.

ใช่เลยค่ะ มีไม่กี่เจ้า เท่านั้น แต่เสื้อเค้า 5 ปีเอามาใส่ก็ยังไม่เชย เลยนะคะ ^^

สงสัยร้านเดียวกันแน่ๆๆ ^___________^

Quote Originally Posted by me'sa View Post
    เราก็เป็นแฟนแบรนด์นี้จ้าาาา ในเมืองไทยถ้าไม่ใช่ในช็อปจะมีขายอยู่ไม่กี่ร้าน ราคา 2000 up แน่นอน
    บางทีก็เห็นมีคนมาลงขายในนี้ แต่ราคาไม่กี่ร้อย นี่ก็อปชัวร์ ยี่ห้อนี้ส่วนมากมักไม่ทำสีสันฉูดฉาดเท่าไหร่
    การตัดเย็บจะเนี๊ยบมาก ใครสนใจลอง search ชื่อยี่ห้อใน google ดูได้นะคะ
    ช็อปไทยเท่าที่ทราบมีที่ siam discovery ล่ะที่นึง
    ช่เลยค่ะ มีไม่กี่เจ้า เท่านั้น แต่เสื้อเค้า 5 ปีเอามาใส่ก็ยังไม่เชย เลยนะคะ ^^

สงสัยร้านเดียวกันแน่ๆๆ ^___________^