สาว ๆ จ๋า ชวนทำบุญบริจาคชุดชั้นในกะผ้าอนามัยและอื่น ๆ ค่ะ

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 10 of 17
    noo_pizza's Avatar
    noo_pizza is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    noo_pizza's Bank Account
    • Bank Account 1: 035X9X4X0X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):
    เสียสละเพื่อชุมชน

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  

Default สาว ๆ จ๋า ชวนทำบุญบริจาคชุดชั้นในกะผ้าอนามัยและอื่น ๆ ค่ะ

เราไปอ่านเจอมาจากห้องแป้งที่พันทิปค่ะ
    ก็เลยเอามาบอกบุญสาว ๆ บ้านเรานะคะ
    ช่วย ๆ กันนะคะ และอนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยค่ะ

ขออนุญาติก๊อบข้อความบางส่วนจากของคุณ "กุนซือเอกแห่งรัฐวุ่ย" มาบอกรายละเอียด

ส่วนเพิ่มเติมนั้น คลิกดูในกระทู้เลยนะคะ

วันอาทิตย์ไปทำบุญที่วัดโบสถ์วรดิษฐ์ จ.อ่างทองมาค่ะ ที่วัดนั้นเลี้ยงเด็กกำพร้าไว้400กว่าคน มีทั้งผู้ชายและผู้หญิง ก่อนหน้าโทรไปถามคนรับสายบอกว่าของที่ขาดแคลนคือข้าวสาร อาหารแห้ง รองมาอยากได้สมุดดินสอ และอื่นๆตามแต่จะศรัทธา ให้อะไรก็เอาหมดค่ะ

เรากับเพื่อนเลยคิดบริจาคข้าวสารแต่น้ำหนักมากเลยขับรถไปหาซื้อเอาแถวนั้น แล้วเจอร้านขายส่งไม่ไกลจากวัดก็แวะซื้อข้าวสาร1กระสอบ1400บาท(คนขายแนะนำให้ซื้อแบบนี้) ป้าเจ้าของร้านเขียนแผนที่ไปวัดให้ค่ะ แล้วก็สอบถามเด็กที่ขายของ ทราบว่าในวัดมีเด็กผู้หญิงด้วย เราเลยซื้อผ้าอนามัย2แพ็คใหญ่ แพ็คแบบเค้าขายส่งกันน่ะค่ะ

พอมาถึงวัดก็คุยกับท่านเจ้าอาวาสนิดหน่อย แล้วก็ให้คนพาไปดูเด็ก เราเดินไปดูตรงโรงนอนแออัดมากเลยเจ้า T-T เข้าไปในโรงนอนเด็กผู้หญิงแล้วไล่เพื่อน(ผู้ชาย)ออกไปก่อน ชิ้ว ๆ ๆ เราก็พยายามถามว่ามีเด็กกี่คน ต้องการอะไรเพิ่มเติมไหม น้องๆเค้าบอกว่ามีเด็กที่ถึงวัยประจำเดือน80กว่าคน ผ้าอนามัยไม่พอใช้เลยต้องซื้อกันเอง ฟังแล้วดูธรรมดานะคะซื้อผ้าอนามัยกันเองใครก็ซื้อกันเองเน้อ แต่ถ้าเห็นโรงนอนแล้วคำว่า "ซื้อกันเอง" เนี่ย คงเป็นอะไรที่ลำบากมากๆเลยค่ะ T-T เราอยากถ่ายรูปมาให้ดูมากแต่เกรงใจน้องเค้าเพราะแค่ไปถามก็ดูน้องๆอายกันมากแล้ว ถามว่าชุดชั้นในมือสองต้องการไหม เด็กก็บอกเอาค่ะ พูดคุยเสร็จก็เดินออกมาเจอเพื่อน

เพื่อนบอกว่าเด็กน่ารักไม่ส่งเสียงหนวกหูหรือทะเลาะกันเลย

สิ่งที่ต้องการสำหรับเด็กผู้หญิงที่เราไปถามมา แล้วไม่ค่อยมีคนบริจาค อยากให้สาวสวยโต๊ะแป้งช่วยกันบริจาคหน่อยค่ะ
    1. ผ้าอนามัย ซื้อแบบยกแพ็คใหญ่จะถูกกว่าซื้อปลีกมาก
    2. กางเกงใน ขอเป็นของใหม่ก็ดีนะคะ
    3. บราเซียร์ อันนี้มือสองก็ได้ค่ะ

ที่อยู่จัดส่งทางไปรษณีย์ (แนะนำให้ส่งแบบพัสดุธรรมดาถูกดีค่ะ)
    วัดโบสถ์วรดิษฐ์
    210/ค ต.ป่าโมก อ.ป่าโมก อ่างทอง 14130

เบอร์โทร 035-661134 มือถือ086-1345003 แฟกซ์035-623356

เลขบัญชีวัดโบสถ์วรดิษฐ์ กสิกรไทยสาขาป่าโมก
    ออมทรัพย์ 1822-113-644

http://www.pantip.com/cafe/woman/top.../Q6859344.html

"ทำเสียงอย่างนี้ ซื้อมาอีกใบแล้วสิ"

#### รู้ทันอีกแล้ว เซ็ง ####

noo_pizza's Avatar
    noo_pizza is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    noo_pizza's Bank Account
    • Bank Account 1: 035X9X4X0X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):
    เสียสละเพื่อชุมชน

"ทำเสียงอย่างนี้ ซื้อมาอีกใบแล้วสิ"

#### รู้ทันอีกแล้ว เซ็ง ####

baiyaa's Avatar
    baiyaa is offline Registered Member Master Brandname

ป้าหนู............... แม่พระ.................

จัดให้เลยป้า ส่งตามที่อยู่ป่าวละ

พวกเรา คนสวย ชอบทำบุญอยู่แล้ว ไม่ต้องชาติหน้า

ชาตินี้จะได้งามยิ่งขึ้นเนอะป้า..........

cherry_k's Avatar
    cherry_k is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    cherry_k's Bank Account
    • Bank Account 1: 854X1X7X0X
    • Bank Account 2: 528X0X0X9X

Talking

ส่งไปเรียบร้อยแล้วคร๊า อ่านใจในห้องแป้งเหมือนกัน คริคริ

เก็บตัว จำศีล ท่องไว้ เก็บตัว จำศีล

Jannilicious's Avatar
    Jannilicious is offline Trusted Member Master Brandname
    Jannilicious's Bank Account
    • Bank Account 1: 635X0X2X4X
    • Bank Account 2: 232X5X7X3X

เคยได้ Forward E-mail มาค่ะ วันนั้นอ่านแล้ว รู้สึกสงสารมาก ออกไปโอนเงินบริจาคเลย
    ว่าจะบริจาก ผ้าอนามัย และของใช้เด็กสาว ๆ เพราะเค้าขาดแคลน
    มีน้ำใจกับเพื่อนร่วมโลก ทำบุญ ทำทาน ประเสริฐที่สุดแล้วค่ะ
    ขออนุโมทนาให้กับคนใจบุญทุกท่านด้วยค่ะ

misshana's Avatar
    misshana is offline Trusted Member Brandname Fan
    misshana's Bank Account
    • Bank Account 1: 127X2X4X1X

Red face

รับทราบคะ

อยากทำบุญ ต้อนรับกินเจ ^^

authentic_only's Avatar
    authentic_only is offline Trusted Member Master Brandname
    authentic_only's Bank Account
    • Bank Account 1: 738X3X3X2X

Smile

ขอบคุณมากค่ะ ที่นำข่าวมาฝาก ไว้จะซื้อของส่งไป (พระท่านจะได้ไม่ลำบาก) หรือไม่ก็โอนเงินไปอ่ะค่ะ

มิน่าสาวๆ ห้องนี้สวยๆ กันทุกคน (ขอเกาะกระโปรงสวยด้วยคนนะคะ 555)

อนุโมทนาสาธุด้วยคนค่ะ

barumbum is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    barumbum's Bank Account
    • Bank Account 1: 196X0X3X1X

บริจาคบ้างดีกว่าๆๆๆๆ

due's Avatar
    due is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    due's Bank Account
    • Bank Account 1: 208X4X2X9X
    • Bank Account 2: 948X0X7X4X

ขอบคุณที่ส่งข่าวจ้า เดี๋ยวจะส่งของไปบริจาคบ้างค่ะ

อนุโมทนาบุญกับเพื่อนๆทุกคนด้วยนะคะ

due's Avatar
    due is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    due's Bank Account
    • Bank Account 1: 208X4X2X9X
    • Bank Account 2: 948X0X7X4X

สงสัยว่าทำไมวัดนี้จึงมีเด็กกำพร้ามากมายขนาดนี้

เด็กๆพวกนี้มาจากที่ไหน หรือคนอ่างทองทอดทิ้งลูกกัน

มากมายขนาดนี้เลยหรอคะ ดูหน้าตาเด็กๆก็น่ารักๆทุกคน

ไม่เหมือนเด็กที่ถูกทอดทิ้งเลย เหมือนพ่อแม่เอามาฝากเลี้ยง

ให้เรียนหนังสือ โรงเรียนประจำ อะไรประมาณนี้

Page 1 of 2 12 LastLast
กระทู้จากการคัดเลือกอัตโนมัติ