ขอคำแนะนำการรักษา และเก็บกระเป๋า Longchamp

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 10 of 22

Hybrid View

miny_yui is offline Registered Member Newbie Brandname

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  

Default ขอคำแนะนำการรักษา และเก็บกระเป๋า Longchamp

ขอคำแนะนำการเก็บรักษา และการทำความสะอาดกระเป๋า LC

lclover's Avatar
    lclover is offline Trusted Member Brandname Fan
    lclover's Bank Account
    • Bank Account 1: 418X4X6X1X
    • Bank Account 2: 235X0X3X6X
    • Bank Account 3: 026X6X9X7X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

Talking

เก็บปกติค่ะ กระเป๋ารุ่นนี้ทนอยู่แล้ว

แต่ถ้าเก็บดีๆไม่อยากให้เป็นรอยพับก็ไม่ต้องพับ ..เอ ..งงๆ

ฮ่าๆ

เอาเป็นว่ากระเป๋ารุ่นนี้ถ้าต้องการซักก็ซักได้ แต่ว่าไม่ให้โดนหนังเนื่องจากหนังอาจจะตกสีใส่ตัวกระเป๋าค่ะ..

ส่วนไม่เคยส่งร้านซัก แต่สามารถนำแปรงสีฟันมาถูๆเบาๆได้ค่ะ กระเป๋าของแท้ ตัวผ้าตรงนั้นรู้สึกว่ามันแบบถูๆไม่กี่ครั้งก็ออกโดยง่าย

ลองดูนะคะ หรือไม่ก็ส่งร้านต่างๆตามในเวปนี้แนะนำค่ะ

bombasiclove's Avatar
    bombasiclove is offline Registered Member Brandname Fan

ส่งร้านซักได้ครับ ถ้ามันสกปรกมากๆ
    แต่ถ้าน้องเป๋าสีอ่อน ต้องระวังสีหนังตกใส่ตอนซักนะครับ

แล้วก็เวลาไม่ได้ใช้ก็ กางกระเป๋าเก็บไว้ครับ
    ไม่ต้องพับ เพราะผ้ามันจะยับอ่ะครับ บางครั้งแอบขึ้นฟองด้วย
    ใจร่มๆกันไว้ เพื่อความสงบสุขของเมืองไทย ^^

sakay is offline Trusted Member Brandname Fan
    sakay's Bank Account
    • Bank Account 1: 197X6X2X1X
    • Bank Account 2: 012X4X3X1X
    • Bank Account 3: 067X4X5X9X
    • Bank Account 4: 000X6X9X3X

Smile ใช้แผ่นเช็ดก้นเด็กค่ะ

ถ้าเป็นกระเป๋าสีเข้มเคยใช้แผ่นเช็ดก้นเด็ก (baby wipes) มาเช็ดค่ะ มันจะชื้นๆ หน่อย เช็ดได้สะอาดดีค่ะ เมื่อวานนี้เอง คนที่บ้านมือเปื้อนยาขัดรองเท้ามาจับกระเป๋าเราเลยเปื้อนจิ๊ดนึง ก็ใช้ baby wipes เช็ดก็ออกค่ะ แต่กับกระเป๋าสีอ่อนยังไม่กล้าลอง เคยแต่ส่งซักแห้งร้านแถวบ้าน เน้นบอกเค้าว่าให้ระวังสีจากฝาหนังตกใส่ เค้าก็ทำให้ออกมาสะอาดเอี่ยมดีค่ะ แล้วเวลาเก็บก็วางนอนไว้อย่างนั้น หรือไม่ก็หาอะไรมายัดให้มันตั้งได้ แล้วตั้งเอาไว้ อย่าพับ อันนี้พนักงานที่เกสรแนะนำมาค่ะ

pakka's Avatar
    pakka is offline Trusted Member Brandname Fan
    pakka's Bank Account
    • Bank Account 1: 046X8X1X6X

Quote Originally Posted by bombasiclove View Post
    ส่งร้านซักได้ครับ ถ้ามันสกปรกมากๆ
    แต่ถ้าน้องเป๋าสีอ่อน ต้องระวังสีหนังตกใส่ตอนซักนะครับ

แล้วก็เวลาไม่ได้ใช้ก็ กางกระเป๋าเก็บไว้ครับ
    ไม่ต้องพับ เพราะผ้ามันจะยับอ่ะครับ บางครั้งแอบขึ้นฟองด้วย
    กางกระเป๋ายังไงอ่ะคะ เหมือนเอาหมอนดันทรงใส่เข้าไปในกระเป๋าเหรอคะ?
    ทำไมอ่านมา บางท่านก็บอกว่าพับเป็นแบนๆ ราบๆแล้ววางนอนในตู้ กระเป๋าจะไม่เป็นฟอง

..ทำไงให้ไม่เป็นฟองกันแน่อ่ะคะ

aun-niez is offline Registered Member Brandname Fan

เพิ่งซื้อสีชมพูอ่อนมาคะ ไม่ทราบว่าถ้่าใช้ spray Water & stain resistant สำหรับ leather, suede, canvas, nubuck etc. ได้มั้ยคะ หรือว่าต้องใช้สเปรย์ Collonil คะ

llNinKieZll's Avatar
    llNinKieZll is offline Registered Member Brandname Fan

Talking ซักเองก้ได้ ง่ายๆค่ะ

ปกติซักเองนะคะ ไม่เคยส่งซักเลยยยย - -"

เอาตัวกระเป๋าจุ่มน้ำทั้งใบ ระวังไม่ให้หูกระเป๋า กับฝาตรงที่เปนหนังโดนน้ำ

แล้วเอาแปรงสีฟันขัดเบาๆ ปกติซักในน้ำสบู่อ่อนๆอ่าค่ะ

เวลาตาก เอาคว่ำลง ใช้ไม้หนีบ หนีบมุมสี่ด้าน ตากแดดอ่อนๆให้แห้ง

(ที่บ้านบริเวณซักล้างมีหลังคาอ่าค่ะ เลยจะมีแค่ไอแดด ไม่โดนแดดส่องแบบเต็มๆ)

พอแห้ง ได้กระเป๋าเป็นทรงสวย ไม่ยับซักนิดเลยค่ะ แถมสีสดใหม่ เหมือนเพิ่งซื้อเลยค่ะ

ตอนนี้มีอยู่ 2 ใบ สี chocolate ซักไปประมาณ 3 ครั้งแล้วค่ะ แต่ละครั้งห่างกันประมาณ 3-4 เดือน

อีกใบสี royal-blue ซักไปครั้งเดียวค่ะ ใบนี้ไม่ค่อยได้ใช้

ยังไงก้ลองซักดูนะคะ ซักเองได้ค่ะ คอนเฟิร์มมมมม !!!!

edit นิดนึงงงง

ปกติเวลาเก็บ longchamp จะแขวนไว้กับไม้แขวนเสื้อ แล้วแขวนในตู้เสื้อผ้าค่ะ

กระเป๋าพร้อมใช้ตลอดเวลาค่ะ ไม่มีรอยยับใดๆให้เห็นแม้แต่น้อยยยย

อันนี้เป็นวิธีของหนิง มาแบ่งปันให้พี่ sbn ลองดูค่ะ ^^
    Last edited by llNinKieZll; 29-10-08 at 19:01.

sugusza's Avatar
    sugusza is offline Trusted Member Brandname Fan
    sugusza's Bank Account
    • Bank Account 1: 031X1X2X1X

Wink

เหอๆๆ โอ๋เพิ่งส่งซักไปเมื่อวันศุกร์ที่แล้วเองอ่ะค๊า
    แต่ป่านนี้ยังไม่ได้เลย... คิดถึงน้องเป๋าแล้วววววว

ไม่ลองเอารูปน้องเป๋ามาให้ยลโฉมหน่อยหรอค๊า....
    อยากเห็น อยากเห็น...
    ความต้องการ ไม่มีที่สิ้นสุดเลย จริงๆ confirm...
    "เรามีเป้าหมายใหม่อีกแล้วเหอๆๆ"
    เกลียดความคิดนี้จริงๆ -_-!

perfectoa is offline Trusted Member Newbie Brandname
    perfectoa's Bank Account
    • Bank Account 1: 931X0X2X7X

คุณโอ๋ส่งซักที่ไหนคะ แนะนำร้านหน่อยค่ะ
    อยากซักบ้างอ่ะค่ะ

sugusza's Avatar
    sugusza is offline Trusted Member Brandname Fan
    sugusza's Bank Account
    • Bank Account 1: 031X1X2X1X

Wink

แงๆ กว่าโอ๋จะเข้ามาตอบ...
    โอ๋ส่งซักที่ร้าน Mrs. Laundry อ่ะค่ะ เค้ามีหลายสาขานะคะ
    สาขาใหญ่อยู่ที่บางรักค่ะ เบอร์โทรฯ 02-2380069 และ 02-2360361 ต่อ 366 384 394 ค่ะ

ซักออกมาแล้วเหมือนใหม่มากๆ จากที่เน่าๆอ่ะค๊า
    ของโอ๋เสียค่าซักไปประมาณ 200-250 ค่ะ
    ลองดูนะค่ะ
    ความต้องการ ไม่มีที่สิ้นสุดเลย จริงๆ confirm...
    "เรามีเป้าหมายใหม่อีกแล้วเหอๆๆ"
    เกลียดความคิดนี้จริงๆ -_-!

Page 1 of 2 12 LastLast