เพื่อนๆ คิดยังไงกับคนชอบใช้ของปลอม - Page 5

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 5 of 6 FirstFirst ... 3456 LastLast
Results 41 to 50 of 53
    RrabbitZ's Avatar
    RrabbitZ is offline Trusted Member Master Brandname
    RrabbitZ's Bank Account
    • Bank Account 1: 134X0X7X4X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  
    ชายแดน ไทย-กัมพูชา

ส่วนตัวบ้านไม่ได้ร่ำรวยอะไรค่ะ

เรียบจบมาไม่นาน งาน+กิจการที่ทำอยู่ได้เงินก็ไม่เท่าไร

แต่ว่ามีใจรักทางด้านนี้ ก็เลย...

ใช้ได้เท่าที่ใช้ ซื้อได้เท่าที่มีกำลัง

แต่ไม่คิดจะใช้ของปลอมค่ะ

มีน้อยใช้น้อยมีมากใช้มาก

เรายังโตได้อีกไกล ยังมีเวลาได้ใช้อีกเยอะ

**แอบบอกนิดนึงค่ะว่า อยู่ไม่ห่างจากโรงเกลือเท่าไรขับรถ 10 นาทีก็ถึงละ
    เสาร์-อาทิตย์คนจะเยอะมาก โดยเฉพาะโซนกระเป๋าก๊อป เคยเจอดาราดังหลายๆคนก็แวะเวียนมาดูกระเป๋าแถวๆนี้เหมือนกันค่ะ พวกแม่ค้าจากกทม.ก็มารับจากแถวนี้ไปขายต่อ ถือรูปมาชี้เลยว่าแบบนี้ๆ เคยไปเดินดูกระเป๋าพวกนี้อยู่เหมือนกันแต่ไม่คิดจะซื้อ ถ้าใช้ของปลอมไม่ใช้ดีกว่า

khunaor_aor is offline Trusted Member Brandname Fan
    khunaor_aor's Bank Account
    • Bank Account 1: 401X6X1X1X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

คนสองบ้าน Bkk Pakchong

Talking

คิดว่าอันนี้แล้วแต่มุมมองของแต่ละคนนะคะ ของจริง ของปลอมอยู่ที่ความพึงพอใจของคนใช้มากกว่า

แต่โดยส่วนตัวของเรา ถ้าเราไม่สามารถ afford ของแท้ได้ ให้ซื้อของปลอมใช้ เราคงไม่ซื้อเลยดีกว่า
    สู้ไปซื้อเป๋า no brand ที่หนังคุณภาพดีๆมาใช้ เราว่าภูมิใจมากกว่า ไม่ต้องถือไป วิตกไปว่าคนจะมองแล้วแอบหัวเราะ

เมื่อก่อนโน้น (นานแล้วละ) ตอนเราเริ่มทำงานแรก อยากได้เป๋า ก้อต้องเก็บตังค์เอง
    พอซื้อมาแล้ว รู้สึกภูมิใจกับน้องเป๋ามาก ถึงแม้ว่าจะซื้อได้ปีละไม่กี่ใบ

ส่วนคนที่ใช้ของปลอม เราก้อเฉยๆนะ ไม่ได้รู้สึกอะไร ขอแค่อย่าเอามาหลอกขายละกัน ถ้ายังงั้น จะรู้สึกแย่มากๆ

-----------------
    Last edited by khunaor_aor; 05-11-08 at 18:53.

DenMark's Avatar
    DenMark is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    DenMark's Bank Account
    • Bank Account 1: 803X0X7X6X

Quote Originally Posted by srichardson View Post
    ปั้ดธ่อ..น้องนพเค้าก้ออาจจะเอาตังค์ที่พ่อแม่ส่งไปเรียนไปซื้อ "บาลองหนังยับ" ก็ได้ จริงไม่จ้ะน้องเด่น หุๆๆๆ

กี๊ดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด

พูดเรื่องนี้แล้วเคือง 5555555555+

พี่นีน่าอุตส่าห์ขุดมาจิกนุ้งเด่นอีก หุหุหุหุ

คนที่เคยพูด ก็คงคิดได้เท่านั้นแหละคับ !!!

เรียนอยู่ก็หาเงินใช้ หาเงินซื้อของเองได้ค๊าบบบบ

Last edited by DenMark; 05-11-08 at 19:10.

prissies's Avatar
    prissies is offline Registered Member Brandname Fan

โดยส่วนตัวไม่สนคะ ว่าใครจะใช้ของจริงของปลอม

แต่อย่าเอามาแอ๊บว่าชั้นใช้ของจริง แล้วทำหยิ่ง หรือว่ามาหลอกขายให้กับคนอื่นคะ
    '-*@*-'...ของเก่ายังไม่ไป....ของใหม่ก้อมาอีก....'-*@*-'
    ห้ามใจ อดทน ไม่ซื้อ ไม่หา ไม่มอง ไม่ดู ห้ามใจ อดทน ไม่ซื้อ ไม่หา ไม่มอง ไม่ดู

bombasiclove's Avatar
    bombasiclove is offline Registered Member Brandname Fan

Quote Originally Posted by dek_aus View Post
    กลัวแต่น้องๆ ที่ยังหารายได้ไม่ได้
    อยากให้ใช้วิจารณญาณ ในเรื่องนี้
    ใช้ยี่ห้อล่างๆ หน่อย ให้พอเหมาะ ก็โอเคครับ

บางครั้ง การอวดมั่งอวดมี ตั้งแต่เด็ก จะเป็นภัยแก่ตัวเอง

คนที่ใช้แบรนด์ระดับนี้(พูดในเรื่องของแท้นะครับ) ผมคิดว่า เค้าไม่ได้เดือดร้อน กับเรื่องแค่นี้อยู่แล้ว

คือบางครั้งเค้าไม่ต้องอวด ไม่ต้องบอก ว่าเค้าเป็นใคร หน้าที่การงาน มีรถ มีบ้านราคาเท่าไหร่ เค้ารัก และพอใจ ในสิ่งที่ใช้ ในสิ่งที่ชอบ
    เท่านั้น ไม่ต้องการไปอวดเบ่งอะไรกับใคร

ฝากไว้นิด....
    คนมีไม่อวด คนอวดไม่มี
    Quote Originally Posted by DenMark View Post
    191 เลยครับ

ป.ล. เห็นด้วยนะคับ น้องๆ ที่ยังไม่มีรายได้ไม่ควรจะใช้ของแพงเกินไปนะคับ สงสารพ่อแม่คับ

ถึงพ่อแม่ไม่ลำบากจะให้ แต่ไว้ทำงานเก็บเงินซื้อเองจะดีกว่าคับ หรือรอซื้อบ้างตามโอกาสพิเศษนะคับ

เด็กบางคนขนาดต้องกู้หนี้ยืมสินไปซื้อ หรือเอาตัวเข้าแลกเลย อันนี้ไม่ไหวนะคับ
    ให้คนยอมรับที่ความสามารถ ที่ตัวน้องๆ ดีกว่า ให้คนอื่นยอมรับข้าวของที่ใช้ครับ
    ชอบความคิดเห็นพี่ๆทั้ง 2 มากครับ
    สอนน้อง(อย่างผม) ได้ดีที่สุด
    อิอิ

ยังเรียนอยุ่ ไม่มีรายได้ แบมือขอเงินพ่อแม่
    ซื้อกระเป๋าแพงๆให้คนอื่นเดือดร้อน.....................ไปทำไมกัน??
    มีเงินแค่ไหน ซื้อแค่นั้นดีกว่า
    จุดประสงค์ คือ ซื้อมาใช้อ่ะครับ ไม่ได้ซื้อของแบรนด์เนมมาอวด
    เห็น น้องๆที่เด็กกว่าหลายคนซื้อของแบบนี้มาอวดกัน ดูแล้วก็เป็นห่วงจิงๆ
    Last edited by bombasiclove; 05-11-08 at 23:14.
    ใจร่มๆกันไว้ เพื่อความสงบสุขของเมืองไทย ^^

Aumie's Avatar
    Aumie is offline Trusted Member Master Brandname
    Aumie's Bank Account
    • Bank Account 1: 218X1X3X8X
    • Bank Account 2: 093X0X4X1X

Default ความเห็น

ส่วนตัวคงไม่ใช้ของปลอมอ่ะคะ มีปัญญาหาเงินแค่ไหนก็ใช้เท่าที่มี แบบเศรษฐกิจพอเพียง มีเงินน้อยก็ซื้อของแท้รุ่นที่มันถูกหน่อย เก็บเงินได้เยอะก็ซื้อใบที่ฝัน ถ้าไม่มีเงินแล้วใช้ของปลอมแล้วแอ๊บว่าถือของจิง ทำตัวไฮโซทั้งๆที่รู้ว่าตัวเองใช้ของปลอมเนี่ย บางทีอาจหลอกคนอื่นได้ แต่หลอกตัวเองไม่ได้หรอกคะ แบบว่ารู้อยู่แก่ใจ แบบนี้ใช้แล้วจะถือได้แบบภาคภูมิได้ไงอ่ะคะ ไม่รู้มั๊งคะว่าเดี๋ยวนี้คนดูของจิงเป็นเยอะแยะคะ เคยเห็นว่าบางคนก็ใช้ของจิงปนไปกับของปลอมก็มี แปลกแต่จิง อิอิอิ แต่อย่างว่าแหละคะ ต่างจิต ต่างใจ ต่างวาระ ต่างความเห็น

แต่ถ้าเป็นเรายอมใช้โนแบรนดีกว่าใช้ของปลอมคะ

สุดท้าย ขอว่าอย่าให้มีใครมาหลอกขายของปลอมในเวปนี้แล้วกันคะ

อยากได้อะไร ไม่เคยทันกับเค้าสักที เฮ้อ!

rycool's Avatar
    rycool is offline Trusted Member Master Brandname
    rycool's Bank Account
    • Bank Account 1: 044X4X0X8X

รับผิดชอบต่อชุมชน

อย่างที่ความเห็นด้านบนบอกค่ะ
    ถ้าซื้อมาเพราะไม่รู้ว่าก๊อป
    อาจเป็นพวกที่เค้าไม่สนใจแฟชั่น
    เห็นแบบ ทรงสวยก็ว่าไปอย่าง
    บางคนใช้ของปลอม แล้วมาทำเชิ่ดๆๆ
    แถมมาจ้องกระเป๋าเราแบบต่อหน้าอยากเตะก้านคอจริงๆค่ะ

KANYANUN is offline Registered Member Yeh! Im a new member!

เฉยๆ นะค่ะ เพราะว่าบางคนมีเงินอาจจะไม่กล้าซื้อกระเป๋าใบละเป็นหมื่นก็ได้นะค่ะ

barumbum is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    barumbum's Bank Account
    • Bank Account 1: 196X0X3X1X

นานาจิตตังค่ะ....

Cookiedc is offline Registered Member Newbie Brandname

ไม่สนับสนุนทุกรูปแบบคะทั้ง fake product, fake people, fake face ieieie^^

ของไม่ใช่ brandname แต่ดูดี น่าใช้ก็มีออกเยอะแยะนะคะ ใช้เท่าที่เรามีเป็นดีที่สุด

การใช้ของปลอมเหมือนเป็นการดูถูกตัวเอง คุณอาจหลอกทุกคนในโลกได้แต่ยกเว้นตัวเองคะ

บางครั้งคุณอาจจะเห็นคนอื่นมีกระเป๋าสวยๆเต็มเลย กิเลสพลุ่งปรี๊ดดดดดดด อยากได้บ้างจัง

ให้ยินดีกับเค้าคะ อย่าไปคิดอิจฉา เพราะจะทำให้ใจเราหม่นหมองเปล่าๆ

ซื้อของมือหนึ่งไม่ไหวก็ติดขอบ SBN ไว้นี่แหละคะ ดีที่สุดแล้วววววว confirm!!!!!!

Page 5 of 6 FirstFirst ... 3456 LastLast
กระทู้จากการคัดเลือกอัตโนมัติ