ใครที่เข้าเว็บ แล้วมีปัญหา หน้าเว็บขึ้นว่า "This Account Has Been Suspended" เชิญทางนี้ครับ

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 3 of 3

Hybrid View

siambrandname is offline Administrator Siambrandname WebmasterSBN Exclusive Master Brandname

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):
    รับผิดชอบต่อชุมชน

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  
    Blog Entries
    12

Smile ใครที่เข้าเว็บ แล้วมีปัญหา หน้าเว็บขึ้นว่า "This Account Has Been Suspended" เชิญทางนี้ครับ

ตอนนี้ มีเพื่อนๆ สมาชิกหลายๆคน แจ้งทีมงานผ่านทาง อีเมลล์ ว่า ไม่สามารถเข้าเว็บฯ จากคอมฯ บางเครื่อง โดยที่ มาเจอหน้า ตามลิงค์ด้านล่างนี้ครับ

http://host170.hostmonster.com/suspended.page/

ทางทีมงานเว็บไซต์ฯได้พยายามหาสาเหตุ และพบว่าปัญหาเกิดจาก เครื่องคอมฯ ที่เล่น ยังจำว่า เว็บไซต์ ยังอยู่บน Host เดิม (Host ก่อนจะย้ายมาตั้ง Server เอง) ซึ่งทีมงาน ได้หาวิธีแก้ไขปัญหาเบื้องต้น ดังนี้

วิธีที่ 1 Clear Cache ของ Web Browser

มีขั้นตอนดังนี้ครับ

ถ้าคุณใช้ IE7

1. เมื่อเปิด IE ขึ้นมา คลิ๊กที่ Tools->Internet Option
    2. เลือกที่ General Tab
    3. ดูที่ Browsing History คลิ๊กที่ Delete
    4. จะมีหน้าต่างเด้งขึ้นมา คลิ๊กที่ Delete Files ใน Temporary Internet Files

ถ้าคุณใช้ FireFox 1.5, 2, 3

1. เมื่อเปิดโปรแกรม เลือกที่ Tools -> Clear Private Data
    2. จะมีช่องให้ติ๊กเต็มไปหมดเลยครับ เอาออกให้หมด เคลือกแค่ cache ที่ยังติ๊กอยู่ อันดียว
    3. คลิ๊กที่ Clear Private Data Now

วิธีที่ 2 (หากใช้วิธีแรกแล้ว ไม่ได้ผล) Clear Cache ของ Windows

มีวิธีดังนี้ครับ

1. คลิ๊กที่ Start->Run
    2. พิมพ์ cmd แล้วกด Enter
    3. จะเห็นหน้าจอดำๆขึ้นมา ไม่ต้องตกใจครับ พิมพ์ตามนี้ครับ

ipconfig /flushdns

4. จากนั้น จะเห็นข้อความว่า

Windows IP Configuration
    Successfully flushed the DNS Resolver Cache.

เป็นอันเรียบร้อยครับ

หากเพื่อนๆ สมาชิก ใช้วิธีการใดแก้ปัญหา แล้วได้ผล หรือ ใช้ไม่ได้ผลทั้ง 2 วิธี กรุณาแจ้งให้ทีมงานทราบด้วยนะครับ

ทีมงานเอง ก็กำลังหาวิธีแก้ปัญหาที่ได้ผล เพื่อให้เพื่อนๆ สมาชิกทุกท่าน สามารถใช้บริการเว็บฯ ได้ครับ

ทีมงาน SBN

NongPrae is offline Citizen Member Brandname Fan

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  

Unhappy แก้ไม่ได้ค่ะ

ลองทั้ง 2 วิธีแล้วแก้ไม่ได้ค่ะ รบกวนแนะนำหน่อยค่ะ ขอบคุณค่ะ