ตอนนี้ มีเพื่อนๆ สมาชิกหลายๆคน แจ้งทีมงานผ่านทาง อีเมลล์ ว่า ไม่สามารถเข้าเว็บฯ จากคอมฯ บางเครื่อง โดยที่ มาเจอหน้า ตามลิงค์ด้านล่างนี้ครับ

http://host170.hostmonster.com/suspended.page/

ทางทีมงานเว็บไซต์ฯได้พยายามหาสาเหตุ และพบว่าปัญหาเกิดจาก เครื่องคอมฯ ที่เล่น ยังจำว่า เว็บไซต์ ยังอยู่บน Host เดิม (Host ก่อนจะย้ายมาตั้ง Server เอง) ซึ่งทีมงาน ได้หาวิธีแก้ไขปัญหาเบื้องต้น ดังนี้

วิธีที่ 1 Clear Cache ของ Web Browser

มีขั้นตอนดังนี้ครับ

ถ้าคุณใช้ IE7

1. เมื่อเปิด IE ขึ้นมา คลิ๊กที่ Tools->Internet Option
2. เลือกที่ General Tab
3. ดูที่ Browsing History คลิ๊กที่ Delete
4. จะมีหน้าต่างเด้งขึ้นมา คลิ๊กที่ Delete Files ใน Temporary Internet Files

ถ้าคุณใช้ FireFox 1.5, 2, 3

1. เมื่อเปิดโปรแกรม เลือกที่ Tools -> Clear Private Data
2. จะมีช่องให้ติ๊กเต็มไปหมดเลยครับ เอาออกให้หมด เคลือกแค่ cache ที่ยังติ๊กอยู่ อันดียว
3. คลิ๊กที่ Clear Private Data Now

วิธีที่ 2 (หากใช้วิธีแรกแล้ว ไม่ได้ผล) Clear Cache ของ Windows

มีวิธีดังนี้ครับ

1. คลิ๊กที่ Start->Run
2. พิมพ์ cmd แล้วกด Enter
3. จะเห็นหน้าจอดำๆขึ้นมา ไม่ต้องตกใจครับ พิมพ์ตามนี้ครับ

ipconfig /flushdns

4. จากนั้น จะเห็นข้อความว่า

Windows IP Configuration
Successfully flushed the DNS Resolver Cache.

เป็นอันเรียบร้อยครับ

หากเพื่อนๆ สมาชิก ใช้วิธีการใดแก้ปัญหา แล้วได้ผล หรือ ใช้ไม่ได้ผลทั้ง 2 วิธี กรุณาแจ้งให้ทีมงานทราบด้วยนะครับ

ทีมงานเอง ก็กำลังหาวิธีแก้ปัญหาที่ได้ผล เพื่อให้เพื่อนๆ สมาชิกทุกท่าน สามารถใช้บริการเว็บฯ ได้ครับ

ทีมงาน SBN