ใครส่งเอกสารเพิ่มเติมตามที่ admin คอมเม้นไม่ได้ เชิญเข้ามาลงชื่อที่กระทู้นี้ครับ - Page 22

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 22 of 73 FirstFirst ... 1220212223243272 ... LastLast
Results 211 to 220 of 728
    Siambrandname Webmaster's Avatar
    Siambrandname Webmaster is offline Administrator Siambrandname WebmasterMaster Brandname

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):
    รับผิดชอบต่อชุมชน

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  
    Blog Entries
    8

Default Re: ใครส่งเอกสารเพิ่มเติมตามที่ admin คอมเม้นไม่ได้ เชิญเข้ามาลงชื่อที่กระทู้นี้ครับ

Quote Originally Posted by ezlylazy View Post
    คิว 2104 ส่งเอกสารเพิ่มแล้ว รบกวนตรวจสอบด้วยค่ะ

ขอบคุณค่ะ
    ได้ตอบไว้ในระบบ เมื่อ 2012-08-16 16:40:21 ความว่า
    16/8/55 รูปถ่ายหน้าตรงขอรูป ที่เห็นว่า มือกำลังถือเอกสารชัด เพือป้องกันการปลอมเปลงเอกสาร

Siambrandname Webmaster's Avatar
    Siambrandname Webmaster is offline Administrator Siambrandname WebmasterMaster Brandname

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

8

Default Re: ใครส่งเอกสารเพิ่มเติมตามที่ admin คอมเม้นไม่ได้ เชิญเข้ามาลงชื่อที่กระทู้นี้ครับ

Quote Originally Posted by Born2bbrandname View Post
    สวัสดีค่ะ

คิวที่ 2285 , ID: Born2bbrandname ส่งไฟล์บัตรประชาชนให้ฝหม่แล้นะคะ รบกวนเช็คเอกสารให้ด้วยนะคะ

ขอบคุณค่ะ
    ได้ตอบไว้ในระบบ เมื่อ 2012-08-30 00:28:51 ความว่า
    30/8/55 บัตรปชช เห็นรายละเอียด ที่อยู่ไม่ชัด มัว ขอภาพใหญกว่านี้ ลายน้ำจะได้ไม่บังข้อมูลสำคัญครับ
    เปลี่ยนสกุลไฟล์เป็น .jpg or .jpeg ภาพจะใหญ่ขึ้นโดยที่ไฟล์ขนาดเท่าเดิม

หากถ่ายไม่ชัดใช้วิธีแสกนแล้วครอปภาพมาเฉพาะส่วนสำคัญแล้วเปลี่ยนสกุลไฟล์เป็น .jpg or .jpeg
    ภาพจะใหญ่รายละเอียดภาพจะชัดขึ้นโดยที่ไฟล์ขนาดเท่าเดิม

8

Quote Originally Posted by Londonbrandname View Post
    อยากทราบว่า รูปถ่ายหน้าตรง มือถือกระดาษเอกสาร ไอ้กระดาษนี่มันคืออะไรคะ บัตรประชาชนหรืออะไรจะได้ถ่ายรูปถูกค่ะ ขอบคุณมากนะคะ

ตามข้อความที่เพื่อนสมาชิกแอคเคา JapZee ได้ตอบให้คำแนะนำไว้

Quote Originally Posted by JapZee View Post
    ขออนุญาตแจ้งแทน Admin นะคะ ตามข้อความด้านล่างนี้เลยคะ

2. การสมัคร TM นับจากนี้เป็นต้นไป ผู้สมัคร ต้องทำตามเงื่อนไขตัวสีเขียวด้านล่าง

รายละเอียดตามด้านล่างนี้ครับ

ประกาศ ถึงสมาชิกที่จะสมัครTrusted Member นับตั้งแต่วันนี้(14/05/10)

นอกจากต้องส่งหน้าสมุดบัญชี และ รูปบัตรประชาชนหรือพาสปอร์ตแล้วนั้นระบบจะรับเฉพาะสมาชิกที่ส่งรูปหน้าตรงตามเงื่อนไขตามตัวหนังสือสีเขียวด้านล่างนี้เท่านั้น

รูปหน้าตรงนั้นจากเดิมที่รับเอกสารเป็นรูปธรรมดาทีมงานขอแก้ไขเป็น:
    กรุณาถ่ายรูปหน้าตรง ถือกระดาษเอสี่เขียนข้อความในวงเล็บสีน้ำเงินนี้ลงไปในกระดาษด้วยปากกาเมจิก เขียนด้วยลายมือตนเอง ตัวใหญ่ชัด อ่านได้จากรูปถ่าย
    ข้อความที่ต้องเขียนลงในกระดาษคือ:

(รูปนี้ใช้สำหรับสมัครสมาชิก Trusted Member เพื่อทำการซื้อขายที่ siambrandname.com ข้าพเจ้าเป็นเจ้าของบัญชี (ชื่อแอคเค้าท์ใน SBN) และจะเป็นผู้รับผิดชอบ หากเกิดการฉ้อโกงขึ้นโดยแอคเค้า (ชื่อแอคเค้าท์ใน SBN))

(กรุณาเขียนข้อความบนกระดาษเปล่าเอสี่ และเขียนด้วยปากกาเมจิก ตัวใหญ่ชัดเจน อ่านออกจากภาพถ่ายที่ส่งมา กรุณาเขียนด้วยมือ อย่าพิมพ์ เพราะการพิมพ์และพริ้นจากคอมพิวเตอร์นั้น จะทำให้มิฉาชีพใช้ photoshop ตกแต่งได้ง่ายขึ้น และทีมงานขออนุญาตไม่รับตรวจเอกสารที่มีข้อน่าสงสัยและไม่ปฏิบัติตาม)
    ขอบคุณ คุณ JapZee ที่มาช่วยแนะนำให้ความรู้กับเพื่อนสมาชิกในการอาศัยอยู่ร่วมกัน ขอบคุณมากครับ

8

Quote Originally Posted by PisTaChio View Post
    Admin คะ จะขอใช้เลขบัญชีของธนาคารกสิกรเพียงธนาคารเดียวค่ะ อีกธนาคารสมุดบัญชีเล่มจริงหาย และยังไม่สามารถดำเนินการแจ้งความทำใหม่ได้ เนื่องเป็นอีสุกอีใสค่า T^T รบกวนแอดมินช่วย Approve TM ให้หน่อยนะคะ ชอโทษด้วยค่ะที่ทำให้ยุ่งยาก และขอบคุณมากนะค่ะ

id: PisTaChio
    ได้ตอบไว้ในระบบ เมื่อ 2012-08-16 16:42:32 ความว่า
    เพื่อความปลอดภัยในการซื้อขาย ขอสมุดบัญชี 2642025206 ที่แสกนหรือถ่ายจากเอกสารจริงข้อมูลที่เห็นครบถ้วนครับ
    หากถ่ายรูปไม่ชัดใช้วิธีแสกนเอกสารจริงเฉพาะหน้าข้อมูลสำคัญ แล้วเปลี่ยนเซฟไฟล์เป็น.jpg จะปรับภาพให้ใหญ่ขึ้นได้

ขอภาพที่ถ่ายจากเอกสารจริง ไม่ใช่จากการถ่ายเอกสาร
    หากเป็นภาพแสกนขอแสกนสี ตามจริง

รูปถ่ายหน้าตรงจัดปรับเอกสารไม่เรียบร้อย
    เอกสารทุกชิ้น กรุณากลับด้านตั้งให้เรียบร้อย เนื่องด้วย คนทำงานที่ต้องตรวจเอกสารลำบากในการอ่านเอกสารให้กับสมาชิกเอง

8

Quote Originally Posted by Handtasche View Post
    User: Handtasche
    คิวที่ 2399 ไม่ทราบว่าทางทีมงานได้รับเอกสารเรียบร้อยหรือยัง ค่ะ
    อยู่ในรอบตรวจเอกสารอีกสองครั้งต่อไปครับ

Kiwi Man is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    Kiwi Man's Bank Account
    • Bank Account 1: 402X0X2X3X

Thumbs up Re: ใครส่งเอกสารเพิ่มเติมตามที่ admin คอมเม้นไม่ได้ เชิญเข้ามาลงชื่อที่กระทู้นี้ครับ

Finally, I have become a trusted member. WHAT A GREAT RELIEVE!

Thanks for providing me this great privilege.

แมวน้อยชอบเที่ยว is offline Trusted Member Newbie Brandname

เย้ ได้แล้ว ขอบคุณมากๆนะคะ

hi_darl is offline Trusted Member Yeh! Im a new member!
    hi_darl's Bank Account
    • Bank Account 1: 026X1X6X8X
    • Bank Account 2: 980X7X4X9X

เรียนคุณweb masterที่เคารพ
    กระผมส่งไฟล์ภาพต่างๆที่ใช้ในการสมัครสมาชิกแบบTM
    เพื่อมีสิทธิ์ในการค้าขายผ่านweb site ของท่าน
    แต่หลังจากดำเนินการต่างๆตามคำแนะนำหลายครั้งแล้วยังไม่สำเร็จ
    จึงไม่ทราบว่าระบบมีปัญหาอะไรหรือไม่ ทั้งนี้ได้ทำการอัพโหลดรูปภาพ
    ภายในขนาดและระยะเวลาที่กำหนดแล้ว ซึ่งระบบก็ตอบรับดี
    แต่เวลาตรวจเช็คจะปรากฎข้อความแบบนี้ขึ้น

http://uppicthai.com/fux

http://uppicthai.com/fuS

sunglasses.shop.online is offline Trusted Member Yeh! Im a new member!
    sunglasses.shop.online's Bank Account
    • Bank Account 1: 679X0X6X1X

ID : sunglasses.shop.online

ได้ส่งรูปถ่ายบัตรประชาชนไปใหม่แล้วค่ะ

คิวทั้งหมด 2450
    คุณเป็นคิวที่ 2316

....ขอขอบคุณ siambrandname มากๆค่ะ ^^

8

Quote Originally Posted by Kiwi Man View Post
    Finally, I have become a trusted member. WHAT A GREAT RELIEVE!

Thanks for providing me this great privilege.
    Quote Originally Posted by แมวน้อยชอบเที่ยว View Post
    เย้ ได้แล้ว ขอบคุณมากๆนะคะ
    Quote Originally Posted by sunglasses.shop.online View Post
    ID : sunglasses.shop.online

ได้ส่งรูปถ่ายบัตรประชาชนไปใหม่แล้วค่ะ

คิวทั้งหมด 2450
    คุณเป็นคิวที่ 2316

....ขอขอบคุณ siambrandname มากๆค่ะ ^^
    เรียบร้อยแล้ว สังเกตได้ว่าจะมีดาวหน้าชื่อครับและกระทู้เวลาตั้งจะมีดาวสามดวงหน้ากระทู้ครับ ขอบคุณครับ
    และหากเป็นสมาชิกใหม่อ่านข้อมูลความรู้อื่นๆ เพิ่มเติมได้ที่กระทู้

กระทู้แนะนำสำหรับสมาชิกใหม่และ เก่า ที่ควรรู้ ก่อนใช้ชุมชนแห่งนี้เพื่ออาศัยอยู่ร่วมกัน สำหรับการใช้งานที่ชุมชน SBN ช่วยการใช้งานที่ชุมชน SBNTown การใช้งานใกล้เคียงกันครับ
    ส่วนหากต้องการค้าขายที่ SBNTown สามารถเริ่มต้นได้ที่กระทู้ "ผู้อ่านย่อมได้รู้ ผู้รู้ ย่อมได้ประโยชน์ !!!" บ่มเพาะธุรกิจที่ SBNTown จาก SBN Business Incubation และข้อแนะนำการค้าขายที่อ่านง่ายจากบล๊อกของคุณ iloveit เพื่อนสมาชิกชุมชน ที่ได้แบ่งปันไว้ ตามลิงค์นี้ครับ อยากขายได้ ง่ายนิดเดียว!! คู่มือฉบับย่อ สำหรับแม่ค้าป้ายแดง ^ ^

ขอบคุณสมาชิกทุกคนที่เคารพต่อข้อตกลงในการอาศัยอยู่ร่วมกันและเลือกซื้อขายอย่างสุจริตใจในระบบชุมชนแห่งนี้

Page 22 of 73 FirstFirst ... 1220212223243272 ... LastLast