ใครส่งเอกสารเพิ่มเติมตามที่ admin คอมเม้นไม่ได้ เชิญเข้ามาลงชื่อที่กระทู้นี้ครับ - Page 33

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 33 of 73 FirstFirst ... 23313233343543 ... LastLast
Results 321 to 330 of 728
    oy_benjawan's Avatar
    oy_benjawan is offline Trusted Member Master Brandname
    oy_benjawan's Bank Account
    • Bank Account 1: 218X3X7X6X
    • Bank Account 2: 730X7X2X1X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  

Default Re: ใครส่งเอกสารเพิ่มเติมตามที่ admin คอมเม้นไม่ได้ เชิญเข้ามาลงชื่อที่กระทู้นี้ครับ

รบกวน admin ช่วยเช็คล็อคอิน oy_benjawan ด้วยค่ะ

ส่งเอกสารไปครบสักพักใหญ่ๆแล้ว แต่ข้อความก็ยังขึ้นว่าบัตรประชาชนยังไม่ถูกอัพโหลด และเอกสารจะไม่ถูกส่งไปตรวจสอบ และเราได้ส่งรูปบัตรประชนซ้ำไปสองสามรอบแล้วเมื่อหลายวันก่อน ก็ยังเป็นเหมือนเดิม

เช็คคิวตัวเองทุกวันเลยค่ะ เลื่อนขึ้นมาทีละนิดๆ แต่พอเปิดมาวันนี้อีกครั้ง ไม่ได้อัพโหลดอะไรเพิ่มเลย อยู่ดีๆกลายเป็นอยู่คิวสุดท้ายเลย เศร้าสุดๆเลยค่ะ T_T

ปล. เพื่อนที่ยื่นเอกสารที่หลังตอนนี้เค้าได้เป็น tm ก่อนเราอีกค่ะ
    Last edited by oy_benjawan; 01-07-13 at 01:45.

Ryu-Su_ke is offline Trusted Member Master Brandname
    Ryu-Su_ke's Bank Account
    • Bank Account 1: 685X2X8X9X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

Default Re: ใครส่งเอกสารเพิ่มเติมตามที่ admin คอมเม้นไม่ได้ เชิญเข้ามาลงชื่อที่กระทู้นี้ครับ

1. สวัสดีค่ะ. หญิงแวะมาขอบคุณทีมงานแอดมินด้วยคนค่ะ ที่กรุณาปรับเป็น CM. ให้หญิงเมื่อคืน ขอบคุณมากๆนะคะ ขอบคุณจากใจค่ะ.

2. หญิงได้ส่งเอกสารเพื่อสมัครเป็น TM. ของ Log in : Ryu-Su_Ke ค่ะ. ตามที่ได้รับข้อความจากแอดมิน ขอบัตรประชาชน และ บุคแบ้งค์เป็นชื่อเดียวกัน ส่งยังไงๆก็ขึ้นตัวแดงเช่นเดิมค่ะ "เพื่อมาตรฐานและความปลอดภัยร่วมกันในการชื้อขาย ขอบัตรประชาชน และสมุดบัญชีที่ต้องมีชื่อ และนามสกุลตรงกันครับ" เพราะอะไรคะถึงส่งไม่ไปคะ? และก็ขึ้นข้อความนี้ตลอด ขนาดรูปไม่เกิน 200 Kb. ค่ะ รบกวนแนะนำทีนะคะ. คิวขยับปรับขึ้นทุกๆวันเลยค่ะ หญิงกลัวคิวหญิงจะกลายเป็นยาวขึ้นเรื่อยๆ และรอนานเพราะเอกสารไม่ผ่านสักทีค่ะ ตอนนี้จำนวนรอคิว 541 จากเมื่อคืนแค่ 470 ขอบคุณมากค่ะ

3. หญิงอยากขอคำแนะนำทีค่ะ เนื่องจากบัตรประชาชนที่สมัครเป็นของหลานชาย "ตามที่แจ้งไปในทู้ขอเปลี่ยนบัตรเป็นของตัวเอง" แล้วหญิงก็ได้ลองส่งบัตรประชาชนของหญิงเอง ตามคอมเม้นท์ที่แอดมินขอบัตรประชาชนและบุคแบ้งค์เป็นชื่อเดียวกัน เพื่อความปลอดภัย "ในช่องใส่พาสปอร์ต ตามที่ให้ใส่" ก็ทำไม่ได้เช่นกัน เพราะหน้าทู้เป็นบุคแบ้งค์ของหญิงทุกแบ้งค์ ไม่ได้ใช้บุคของหลานค่ะ. หญิงควรทำเช่นไรคะ? แล้วหญิงก็ได้ลองเอาบุคแบ้งค์ของหลานชายใส่เช่นเดิมที่ตรงกะบัตรประชาชนที่ใช้สมัครก็ยังคงไม่ได้อีก เพราะอะไรคะ? รบกวนแอดมิน หรือพี่ๆเพื่อนๆ ให้คำปรึกษา และแนะนำทีค่ะ. หญิงยินดีจะทำตามคำแนะนำ และส่งเอกสารทุกอย่างที่ถูกต้องค่ะ ขอบคุณมากๆค่ะ. ^^ รบกวนแอดมินแนะนำทีนะคะ ขอบคุณมากๆค่ะ. ^^

สุดท้ายนี้หญิงขอขอบคุณแอดมินที่ให้โอกาสหญิงได้มีพื้นที่ดีๆแห่งนี้ ขอบคุณมากค่ะ

4/7/13 คิวTM ยาวขึ้นทุกๆวันเลยค่ะแอดมิน ช่วยทีนะคะ

Last edited by Ryu-Su_ke; 04-07-13 at 12:04.

iam-kids's Avatar
    iam-kids is offline Citizen Member Brandname Fan

เราส่งเอกสารสมัครเป็น CM โดยส่งรูปบัตร ปชช. ไปให้แล้ว แต่ได้รับcomment กลับมาแบบนี้ ต้องทำยังไงคะ???

คือตกลงว่าสมัครเป็น CM ต้องส่งรูปยืนถือป้ายใช่ไหมคะ??? เพราะตอนนี้เราไม่อยู่ในคิวที่รอตรวจสอบ ทั้งๆที่ส่งรูปบัตร ปชช. ไปแล้วนะคะ หรือต้องส่งรูปบัตร ปชช. ไปให้ใหม่คะ จะได้อยู่ในคิว???

รบกวนช่วยตอบหน่อยนะคะ จะได้ทำให้ถูกต้อง ตอนนี้ลงขายของไม่ได้นานแล้วอ่ะคะ

Alicexx is offline Trusted Member Newbie Brandname
    Alicexx's Bank Account
    • Bank Account 1: 078X6X5X6X

ส่งเอกสารเพิ่มเติมแล้วนะค่ะ

user: Alicexx

ปรับรูปให้เป็นแนวตั้งแล้วค่ะ รบกวนตรวจสอบด้วยนะค่ะ ขอบคุณค่ะ

kasirin is offline Citizen Member Yeh! Im a new member!

Blog Entries
    4

ส่งเอกสารยังไงค๊ะ ทำไม่เป็นจริง ๆ ค่ะ แนะนำที เตรียมเอกสารไว้หมดแล้ว Kasirin
    Kasb._@hotmail.com

jane2518 is offline Trusted Member Master Brandname
    jane2518's Bank Account
    • Bank Account 1: 373X0X4X0X

รบกวน admin ช่วยเช็คล็อคอิน jane2518 ด้วยค่ะ

ส่งเอกสารไปครบสามส่วน
    แต่ข้อความก็ยังขึ้นว่าบัตรประชาชนกับรูปถ่ายหน้าตรงยังไม่ถูกอัพโหลด และเอกสารจะไม่ถูกส่งไปตรวจสอบ และเราได้ปรับไฟล์ภาพทำตามทุกขั้นตอนและได้ส่งรูปซ้ำไปหลายรอบแล้ว ก็ยังเป็นเหมือนเดิม อยากให้ช่วยตรวจสอบและชี้แนะทีคะ ว่าเราต้องทำยังงัย ส่งเอกสารให้ทุกวันมาเป็นสัปดาห์แล้วคะ วันละ 2 รอบก็ได้ข้อความสีแดงแจ้งมาเหมือนเดิม ส่งตั้งแต่มีคิว 4000 กว่าคิว จนตอนนี้เหลือ 1000 กว่าคิว เริ่มท้อแล้วคะ ทำไมถึงยากจังคะ

ขอบคุณคะ

jane2518 is offline Trusted Member Master Brandname
    jane2518's Bank Account
    • Bank Account 1: 373X0X4X0X

รบกวน Admin ช่วยแนะนำด้วยค่ะว่าต้องทำยังงัย เนื่องจากได้ทำการแก้ไขเอกสาร ID Card และรูปถ่ายหน้าตรงไปแล้ว file เป็น JPG ขนาดไม่เกิน 200KB คะ ตามที่ Admin แนะนำมา ใช้ Web Resizer ตามที่บอกเลยคะ แต่พอส่งยืนยันข้อมูลไปแล้ว พอมาดูสถานะอีกครั้ง มีข้อความขึ้นว่า บัตรประชาชนกับรูปถ่ายหน้าตรงยังไม่ถูกอัพโหลด และเอกสารจะไม่ถูกส่งไปตรวจสอบ รองปรับภาพและส่งไปหลายครั้งวันละ 2 รอบ ก็ยังขึ้นข้อความเหมือนเดิมรบกวนช่วยแจ้งให้ทราบทีคะว่าเป็นเพราะอะไร ลองทำภาพตามที่แจ้งและส่งไปเป็นอาทิตย์แล้วคะ รบกวน แจ้งรายละเอียดว่าเป็นเพราะเหตุไรก็จะดีมากๆเลยคะ

ขอบคุณคะ

CoCoKate US Shopping is offline Trusted Member Brandname Fan
    CoCoKate US Shopping's Bank Account
    • Bank Account 1: 017X4X4X8X

ได้รับ comment จาก admin ค่ะ

4/7/56 เพื่อมาตรฐานและความปลอดภัยร่วมกันในการซื้อขาย ขอบัตรประชาชน และสมุดบัญชีที่แสกนหรือถ่ายจากเอกสารจริงข้อมูลที่เห็นครบถ้วนครับ หากถ่ายรูปไม่ชัดใช้วิธีแสกนเอกสารจริงเฉพาะหน้าข้อมูลสำคัญ แล้วเปลี่ยนเซฟไฟล์เป็น.jpg จะปรับภาพให้ใหญ่ขึ้นได้ ขอภาพที่ถ่ายจากเอกสารจริง ไม่ใช่จากการถ่ายเอกสาร หากเป็นภาพแสกนขอแสกนสี ตามจริง เพื่อความชัดเจนของเอกสารครอปภาพมาเฉพาะส่วนสำคัญ และเต็มครบเอกสารแล้วเปลี่ยนสกุลไฟล์เป็น .jpg or .jpeg ภาพจะใหญ่ขึ้นโดยที่ไฟล์ขนาดเท่าเดิม ให้สามารถตรวจสอบรายละเอียดเพื่อป้องกันการปลอมแปลงเอกสาร

อยากถามเพื่อนๆชาว SBN ว่า การส่ง บัตรประชาชน และ Bank book นั้นเพื่อนๆ ทำอย่างไรกันค่ะ
    มีการขีดคร่อมเอกสารเพื่อป้องกันการนำไปใช้เพื่อวัตถุประสงค์อื่นหรือไม่คะ

ถ้าทำตามที่ comment ก้อจะไม่สามารถขีดคร่อมเอกสารได้เลยใช่ไหมคะ

รบกวนผู้รู้ตอบหน่อยนะคะ

ขอบคุณมากๆค่ะ

gwen is offline Trusted Member Master Brandname
    gwen's Bank Account
    • Bank Account 1: 003X0X0X8X

ส่งเอกสารใบแจ้งความเพิ่มเติมไปที่ช่อง Passport upload และข้อมูลช่องอื่นๆครบถ้วนแล้ว พอกดยืนยันข้อมูล ระบบไม่เข้าให้ค่ะ พยายามอยู่หลายครั้งและหลายเครื่องแล้ว Gwen

siambrandname is offline Administrator Siambrandname WebmasterSBN Exclusive Master Brandname

รับผิดชอบต่อชุมชน

Blog Entries
    12

Quote Originally Posted by jane2518 View Post
    รบกวน Admin ช่วยแนะนำด้วยค่ะว่าต้องทำยังงัย เนื่องจากได้ทำการแก้ไขเอกสาร ID Card และรูปถ่ายหน้าตรงไปแล้ว file เป็น JPG ขนาดไม่เกิน 200KB คะ ตามที่ Admin แนะนำมา ใช้ Web Resizer ตามที่บอกเลยคะ แต่พอส่งยืนยันข้อมูลไปแล้ว พอมาดูสถานะอีกครั้ง มีข้อความขึ้นว่า บัตรประชาชนกับรูปถ่ายหน้าตรงยังไม่ถูกอัพโหลด และเอกสารจะไม่ถูกส่งไปตรวจสอบ รองปรับภาพและส่งไปหลายครั้งวันละ 2 รอบ ก็ยังขึ้นข้อความเหมือนเดิมรบกวนช่วยแจ้งให้ทราบทีคะว่าเป็นเพราะอะไร ลองทำภาพตามที่แจ้งและส่งไปเป็นอาทิตย์แล้วคะ รบกวน แจ้งรายละเอียดว่าเป็นเพราะเหตุไรก็จะดีมากๆเลยคะ

ขอบคุณคะ
    ขอให้เพื่อนสมาชิกตรวจสอบ สถานะการอัพเกรด และดูว่าเอกสารส่งเข้าระบบครบหรือไม่ ตามวิธีการในลิงค์ด้านล่างนะครับ

http://siambrandname.com/forum/showt...post1066767648

Quote Originally Posted by CoCoKate US Shopping View Post
    ได้รับ comment จาก admin ค่ะ

4/7/56 เพื่อมาตรฐานและความปลอดภัยร่วมกันในการซื้อขาย ขอบัตรประชาชน และสมุดบัญชีที่แสกนหรือถ่ายจากเอกสารจริงข้อมูลที่เห็นครบถ้วนครับ หากถ่ายรูปไม่ชัดใช้วิธีแสกนเอกสารจริงเฉพาะหน้าข้อมูลสำคัญ แล้วเปลี่ยนเซฟไฟล์เป็น.jpg จะปรับภาพให้ใหญ่ขึ้นได้ ขอภาพที่ถ่ายจากเอกสารจริง ไม่ใช่จากการถ่ายเอกสาร หากเป็นภาพแสกนขอแสกนสี ตามจริง เพื่อความชัดเจนของเอกสารครอปภาพมาเฉพาะส่วนสำคัญ และเต็มครบเอกสารแล้วเปลี่ยนสกุลไฟล์เป็น .jpg or .jpeg ภาพจะใหญ่ขึ้นโดยที่ไฟล์ขนาดเท่าเดิม ให้สามารถตรวจสอบรายละเอียดเพื่อป้องกันการปลอมแปลงเอกสาร

อยากถามเพื่อนๆชาว SBN ว่า การส่ง บัตรประชาชน และ Bank book นั้นเพื่อนๆ ทำอย่างไรกันค่ะ
    มีการขีดคร่อมเอกสารเพื่อป้องกันการนำไปใช้เพื่อวัตถุประสงค์อื่นหรือไม่คะ

ถ้าทำตามที่ comment ก้อจะไม่สามารถขีดคร่อมเอกสารได้เลยใช่ไหมคะ

รบกวนผู้รู้ตอบหน่อยนะคะ

ขอบคุณมากๆค่ะ
    โดยปกติ ระบบการอัพโหลดไฟล์ จะทำการวางลายน้ำในเอกสารอัตโนมัติอยู่แล้วครับ ซึ่ง ในกรณีนี้ เพื่อนสมาชิกเอง ก็สามารถใช้วิธีวางลายน้ำในรูปถ่ายที่ถ่าย ก่อนที่จะส่งเข้ามาที่ระบบได้เช่นกันครับครับ

Quote Originally Posted by gwen View Post
    ส่งเอกสารใบแจ้งความเพิ่มเติมไปที่ช่อง Passport upload และข้อมูลช่องอื่นๆครบถ้วนแล้ว พอกดยืนยันข้อมูล ระบบไม่เข้าให้ค่ะ พยายามอยู่หลายครั้งและหลายเครื่องแล้ว Gwen
    ข้อความที่หน้าจอตอนอัพโหลดไฟล์ ขึ้นว่าอะไรครับ พอจำได้ไหมครับ

Page 33 of 73 FirstFirst ... 23313233343543 ... LastLast