ใครส่งเอกสารเพิ่มเติมตามที่ admin คอมเม้นไม่ได้ เชิญเข้ามาลงชื่อที่กระทู้นี้ครับ - Page 34

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 34 of 73 FirstFirst ... 24323334353644 ... LastLast
Results 331 to 340 of 728
    pursecrazy is offline Trusted Member Master Brandname
    pursecrazy's Bank Account
    • Bank Account 1: 056X4X0X0X
    • Bank Account 2: 735X3X7X5X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  

Default Re: ใครส่งเอกสารเพิ่มเติมตามที่ admin คอมเม้นไม่ได้ เชิญเข้ามาลงชื่อที่กระทู้นี้ครับ

แวะมารบกวนสอบถามว่า หลังจากที่ทีม Admin เข้ามาตรวจสอบแล้ว และได้ทำการส่งภาพไปใหม่แล้วนั้น ทำอย่างไรถึงจะทราบว่าเราเป็นคิวที่เท่าไรค่ะ เพราะส่งภาพไปใหม่แล้ว ขึ้นแต่จำนวนคิวที่รอตรวจสอบ แต่คุณเป็นคิวที่เท่าไรไม่ปรากฎเลขคิวน่ะคะ ยังขึ้นเป็น comment เหมือนก่อนส่ง เลยไม่ทราบว่า 1. ต้องไปใหม่หรือ 2.รอให้ทีม Admin เข้ามาตรวจสอบอีกครั้งนึงก่อนน่ะคะ รบกวนช่วยตรวจสอบให้หน่อยนะคะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ...

gwen is offline Trusted Member Master Brandname
    gwen's Bank Account
    • Bank Account 1: 003X0X0X8X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

Default Re: ใครส่งเอกสารเพิ่มเติมตามที่ admin คอมเม้นไม่ได้ เชิญเข้ามาลงชื่อที่กระทู้นี้ครับ

Quote Originally Posted by gwen View Post
    ส่งเอกสารใบแจ้งความเพิ่มเติมไปที่ช่อง Passport upload และข้อมูลช่องอื่นๆครบถ้วนแล้ว พอกดยืนยันข้อมูล ระบบไม่เข้าให้ค่ะ พยายามอยู่หลายครั้งและหลายเครื่องแล้ว Gwen
    Quote Originally Posted by siambrandname View Post
    ขอให้เพื่อนสมาชิกตรวจสอบ สถานะการอัพเกรด และดูว่าเอกสารส่งเข้าระบบครบหรือไม่ ตามวิธีการในลิงค์ด้านล่างนะครับ

http://siambrandname.com/forum/showt...post1066767648

โดยปกติ ระบบการอัพโหลดไฟล์ จะทำการวางลายน้ำในเอกสารอัตโนมัติอยู่แล้วครับ ซึ่ง ในกรณีนี้ เพื่อนสมาชิกเอง ก็สามารถใช้วิธีวางลายน้ำในรูปถ่ายที่ถ่าย ก่อนที่จะส่งเข้ามาที่ระบบได้เช่นกันครับครับ

ข้อความที่หน้าจอตอนอัพโหลดไฟล์ ขึ้นว่าอะไรครับ พอจำได้ไหมครับ
    กดยืนยันขึ้นว่า this page cannot be displayed : ทำไมดิฉันต้องส่งเอกสารใบแจ้งความซ้ำคะ ทั้งๆที่admin ได้ตรวจสอบทางเมลล์และทำการเปลี่ยนidให้ดิฉันเองมานานแล้ว

tooowwwbeng is offline Citizen Member Newbie Brandname

Blog Entries
    1

รูปถ่ายหน้าตรง ในมือถือเอกสาร คืออะไรคะ งง มากเบยย

kae's Avatar
    kae is offline Citizen Member Brandname Fan

ส่งภาพไปใหม่แล้วคะ หวังว่าครั้งนี้คงได้ซะทีนะคะ คิวกลับรันไปตั้งต้นใหม่อีกแล้ว ก่อนส่งภาพก็เช็คว่าอ่านเห็นแล้วนะคะ จะให้ 200 KB พอดีเลยหรือคะถึงจะรับ เหนื่อยมากๆๆๆๆ เลยคะ กับการส่งเอกสารมาสมัคร สมัคร Citizen เป็นเดือนๆ
    Last edited by kae; 07-07-13 at 21:59.

BBingo is offline Trusted Member Brandname Fan
    BBingo's Bank Account
    • Bank Account 1: 531X2X4X2X
    • Bank Account 2: 882X2X4X3X

Default Re: ยังไม่ได้ดาวเลยคะ

เจ้าหน้าที่ได้ทำการตรวจเอกสารของคุณแล้ว และมี Comment ด้านล่างครับ
    โปรดปฏิบัติตาม Comment จากเจ้าหน้าที่ด้านล่างครับ

หลังจากปรับเอกสารใหม่ ให้ตรงตาม Comment ของเจ้าหน้าที่ สามารถ Upload เอกสารที่ปรับใหม่ และ ตรวจสอบคิวของท่านได้ครับ

**หากต้องการสมัครเป็น Citizen Member โปรดตรวจสอบ และส่งเอกสารใหม่ เฉพาะส่วน บัตรประชาชนเท่านั้น
    เพื่อมาตรฐานและความปลอดภัยร่วมกันในการซื้อขาย ขอบัตรประชาชน รูปถ่ายหน้าตรง และสมุดบัญชี ต้องมีชื่อ และนามสกุลตรงกัน และ รูปถ่ายหน้าตรง เป็นบุคคลคนเดียวกัน
    สอบถามคะ คือบัตรประชาชนที่สมัครคือของสามี แต่ส่งรูปหน้าตรงเปนตัวดิฉันแล้วพอ ส่งรูปหน้าตรงเปนรูปสามี กับ บช ของสามี ทำไมส่งไปแล้วคิวไม่อัพเดทให้คะ มันขึ้นเหมือนไม่มีอะไรเกิดขึ้น ทั้งๆที่ อัพรูปและไฟล์ไม่เกิน 200 แล้วอะคะ สรุปว่าต้องส่งอะไรไปใหม่หรือต้องทำยังไงคะ ขอบคุนคะ bbingo@sbn

BBingo is offline Trusted Member Brandname Fan
    BBingo's Bank Account
    • Bank Account 1: 531X2X4X2X
    • Bank Account 2: 882X2X4X3X

เจ้าหน้าที่ได้ทำการตรวจเอกสารของคุณแล้ว และมี Comment ด้านล่างครับ
    โปรดปฏิบัติตาม Comment จากเจ้าหน้าที่ด้านล่างครับ

หลังจากปรับเอกสารใหม่ ให้ตรงตาม Comment ของเจ้าหน้าที่ สามารถ Upload เอกสารที่ปรับใหม่ และ ตรวจสอบคิวของท่านได้ครับ

**หากต้องการสมัครเป็น Citizen Member โปรดตรวจสอบ และส่งเอกสารใหม่ เฉพาะส่วน บัตรประชาชนเท่านั้น
    เพื่อมาตรฐานและความปลอดภัยร่วมกันในการซื้อขาย ขอบัตรประชาชน รูปถ่ายหน้าตรง และสมุดบัญชี ต้องมีชื่อ และนามสกุลตรงกัน และ รูปถ่ายหน้าตรง เป็นบุคคลคนเดียวกัน
    สอบถามคะ คือบัตรประชาชนที่สมัครคือของสามี แต่ส่งรูปหน้าตรงเปนตัวดิฉันแล้วพอ ส่งรูปหน้าตรงเปนรูปสามี กับ บช ของสามี ทำไมส่งไปแล้วคิวไม่อัพเดทให้คะ มันขึ้นเหมือนไม่มีอะไรเกิดขึ้น ทั้งๆที่ อัพรูปและไฟล์ไม่เกิน 200 แล้วอะคะ ต้องทำยังไงคะ ขอบคุนคะ bbingo@sbn

siambrandname is offline Administrator Siambrandname WebmasterSBN Exclusive Master Brandname

รับผิดชอบต่อชุมชน

12

Quote Originally Posted by gwen View Post
    ส่งเอกสารใบแจ้งความเพิ่มเติมไปที่ช่อง Passport upload และข้อมูลช่องอื่นๆครบถ้วนแล้ว พอกดยืนยันข้อมูล ระบบไม่เข้าให้ค่ะ พยายามอยู่หลายครั้งและหลายเครื่องแล้ว Gwen
    กดยืนยันขึ้นว่า this page cannot be displayed : ทำไมดิฉันต้องส่งเอกสารใบแจ้งความซ้ำคะ ทั้งๆที่admin ได้ตรวจสอบทางเมลล์และทำการเปลี่ยนidให้ดิฉันเองมานานแล้ว
    เรื่องปัญหาทางเทคนิค ทีมงานกำลังเข้าไปตรวจสอบปัญหา และ แก้ไขอย่างเร่งด่วนครับ

ส่วนเรื่องการส่งเอกสาร เพื่อความปลอดภัยของข้อมูลของเพื่อนสมาชิก ทีมงานที่ตรวจสอบเอกสาร จึงเป็นทีมงานที่ดูแลเฉพาะเรื่องตรวจเอกสาร และ เป็นคนละส่วนกับทีมงานที่ดูแลเพื่อนสมาชิกในระบบชุมชน และ เป็นคนละส่วนกับทีมงานทางเทคนิคครับ

ซึ่ง ทีมงานที่ตรวจสอบเอกสาร รับเอกสารเฉพาะที่ส่งเข้ามาผ่านทางหน้าฟอร์ม รับเอกสารเท่านั้น ดังนั้น การส่งข้อมูลเข้ามาทางอีเมลล์ ทีมงานจึงไม่สามารถตรวจสอบเอกสารเพื่ออัพเกรดให้ได้ครับ

ส่วนการเปลี่ยน ID นั้น หลังจากกรณีนี้ ทีมงานได้ปรึกษากับทีมงานที่ตรวจสอบเอกสารแล้ว ระบบของทีมงานที่ทำหน้าที่ตรวจสอบเอกสาร แสดงเลขประจำตัวประชาชนเลขเก่าขึ้นมาด้วยครับ ทีมงานที่ทำหน้าที่ตรวจเอกสาร จึงได้ขอให้ส่งเอกสารแจ้งความเพื่อความชัดเจนในการยืนยันตัวตน

หลังจากได้พูดคุยกับทีมงานที่ทำหน้าที่ตรวจสอบเอกสารหลังจากกรณีนี้ จึงได้ข้อสรุปว่า ทีมงานฝั่งที่ดูแลเพื่อนสมาชิกในหน้าเว็บไซต์ จริงๆแล้ว ไม่มีอำนาจในการตรวจสอบ และแก้ไข ข้อมูลที่เกี่ยวข้องกับเอกสารส่วนบุคคลของเพื่อนสมาชิก ไม่ว่ากรณีใดๆก็ตามครับ นั่นเป็นเหตุผล ที่ทีมงานแนะนำไม่ให้ส่งเอกสารทางอีเมลล์ และ ไม่เคยรับตรวจเอกสารสำหรับสมัคร Trusted และ Citizen Member ที่ส่งมาทางอีเมมล์ครับ

ดังนั้น การแก้ไขเลขบัตรประชาชนของทีมงานที่ดูแลเพื่อนสมาชิก จึงไม่ได้ส่งผลอะไร เพื่อนสมาชิกยังคงต้องอัพโหลดเอกสาร ผ่านฟอร์ม ไปยังเจ้าหน้าที่ผู้ตรวจสอบเอกสารโดยตรงครับ

ซึ่ง ที่ต้องออกแบบการทำงานของทีมงานแบบนี้ ทั้งหมดก็เพื่อความปลอดภัยของข้อมูลเพื่อนสมาชิก และ ความปลอดภัยใรการยืนยันตัวตนของเพื่อนสมาชิก ที่จะต้องปลอดภัยมากที่สุดเท่าที่ทำได้ เพื่อให้ชุมชนแห่งนี้ มีความปลอดภัยสูงสุดในการซื้อขาย ที่จะให้เพื่อนสมาชิกหลายๆคนฝากอาชีพไว้ได้ครับ ทีมงานจึงจำเป็นต้องเข้มงวด และ ขออภัยเพื่อนสมาชิกในความไม่สะดวกครับ

ส่วนเรื่องหน้าอัพโหลดไฟล์ ที่มีปัญหาตามที่เพื่อนสมาชิกแจ้ง เรื่องนี้ทีมงานขอโทษครับ ทีมงานได้แจ้งทีมเทคนิค ให้แก้ไขอย่างเร่งด่วนอยู่ครับ

ขออภัยในความไม่สะดวก และ ขอบคุณเพื่อนสมาชิกครับ

siambrandname is offline Administrator Siambrandname WebmasterSBN Exclusive Master Brandname

รับผิดชอบต่อชุมชน

12

Quote Originally Posted by kae View Post
    ส่งภาพไปใหม่แล้วคะ หวังว่าครั้งนี้คงได้ซะทีนะคะ คิวกลับรันไปตั้งต้นใหม่อีกแล้ว ก่อนส่งภาพก็เช็คว่าอ่านเห็นแล้วนะคะ จะให้ 200 KB พอดีเลยหรือคะถึงจะรับ เหนื่อยมากๆๆๆๆ เลยคะ กับการส่งเอกสารมาสมัคร สมัคร Citizen เป็นเดือนๆ
    Quote Originally Posted by BBingo View Post

สอบถามคะ คือบัตรประชาชนที่สมัครคือของสามี แต่ส่งรูปหน้าตรงเปนตัวดิฉันแล้วพอ ส่งรูปหน้าตรงเปนรูปสามี กับ บช ของสามี ทำไมส่งไปแล้วคิวไม่อัพเดทให้คะ มันขึ้นเหมือนไม่มีอะไรเกิดขึ้น ทั้งๆที่ อัพรูปและไฟล์ไม่เกิน 200 แล้วอะคะ สรุปว่าต้องส่งอะไรไปใหม่หรือต้องทำยังไงคะ ขอบคุนคะ bbingo@sbn
    ชอโทษเพื่อนสมาชิกเป็นอย่างสูง ในความไม่สะดวกครับ ตอนนี้ทีมงานเทคนิค กำลังแก้ไขปัญหานี้ อย่างเร่งด่วนครับ

CoCoKate US Shopping is offline Trusted Member Brandname Fan
    CoCoKate US Shopping's Bank Account
    • Bank Account 1: 017X4X4X8X

ทำการแก้ไขตาม comment เรียบร้อยแล้วค่ะ
    คิวที่ 662

ขอบคุณ admin มากๆเลยนะคะ

cheesechiffon is offline Trusted Member Brandname Fan
    cheesechiffon's Bank Account
    • Bank Account 1: 261X3X0X7X
    • Bank Account 2: 130X1X7X2X

ส่งรูปไปสมัคร TM แต่ตอนนนี้ได้รับการ Upgrade เป็น Citizen แล้วคะ แต่ว่าหน้าเว็บยังคงขึ้นตัวแดงว่า รูปยังคงใช้ไม่ได้อยู่ ได้มีการถ่ายใหม่ส่งไป 2 รูปและ 2 ครั้งแล้วคะ ขนาดเล็กกว่า 200 นะคะ และคิวยังคงรันเยอะขึ้นเรื่อยๆ เลยไม่แน่ใจว่ามีปัญหาอะไรหรือไม่คะ

ข้อความขึ้นอย่างนี้คะ
    เนื่องด้วยระบบของเราจะวางลายน้ำในเอกสารทุกชิ้นโดยอัตโนมัติเพื่อความปลอดภัยของเอกสารของสมาชิกเอง รูปถ่ายหน้าตรงไม่เห็นรายละเอียด เล็ก ขอตัวหนังสือในเอกสาร รูปถ่ายหน้าตรงขอรูปที่ใหญ่คมชัด และใหญ่กว่านี้ ที่สามารถทำให้ตรวจสอบข้อมูลสำคัญในเอกสารได้ครบ

Page 34 of 73 FirstFirst ... 24323334353644 ... LastLast