Siam Brandname Forum - forget_me_not - Blogs

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             

forget_me_not

1. ปัญหามีได้ตลอดเวลา

ล่าสุดก็มีปัญหาการเข้าใจผิดกันกะพี่ช่าง ก็เลยงอนแม่ค้าเลย >_<
    (พี่ช่างจ๋า หายโกรธแม้ค้าเถอะน๊า pls)
    แม่ค้าได้เรียนรู้ว่าปัญหาบางอย่างก็ไม่ได้ต้องการคนถูก หรือคนผิดเนอะ
    แม่ค้่าได้เรียนรู้ว่าธุรกิจมันมีปัญหาได้มากกว่าที่คิด ...
  2. กำไร หรือ ขาดทุนกันดี

ถ้าต้นทุน 1100฿ แล้วคุณขาย 1000฿ แปลว่าคุณกำลังขายขาดทุน
    คำถาม? แล้วจะทำยังไงถึงจะได้กำไรล่ะ ? วิธีง่ายๆตามสไตล์ fmn คือ
    ก็ไม่ต้องไปบวกต้นทุนบางอย่างซะสิ
    หรือใช้วิธีหาร ต้นทุนเหล่านั้นด้วยจำนวนชิ้นสินค้าที่เยอะๆไง ...
  3. กว่าจะได้เปิดร้านขายเสื้อผ้า

ก่อนอื่นขอออกตัวก่อนนะคะว่า blog แรกที่เขียนคือ--> "แนะนำแบรนด์ค่ะขายเดรส..."
    พิมไม่ได้ตั้งใจเขียนอ่ะ พอดีมันมีปุ่ม post blog อยู่ตรงมุมขวา อ่ะแล้วพิมก็ click ไปโดน
    แล้วตัวเองก็พึ่งสมัครมาเป็นสมาชิกเนอะ ...
  4. แนะนำแบรนด์ค่ะขายเดรสสไตล์เรียบหรู มีไซส์ ชื่อร้าน Forget Me Not ค่ะ

ร้าน forget me not เกิดจากความรักในการแต่งตัวสวยๆ โดยเฉพาะเดรส( ถึงจะหน้าตาไม่ดีก็เถอะ)
    สำหรับคนรูปร่างไม่ค่อยดีแบบพิม(แต่ก็มั่นอยู่นะ..แฮ๋)
    จากนั้นก็มานั่งคุยกันกับ ...

Updated 04-07-10 at 19:02 by forget_me_not (update facebook)

Categories
    Fashion Ignition