Siam Brandname Forum - pomme - Blogs

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             

pomme

1. สูตรเด็ดเคล็ดไม่ลับ

Quote Originally Posted by mol199 View Post
    สืบเนื่องจากกระทู้ในห้องเดิม http://siambrandname.com/forum/group.php?groupid=5

เมื่อวานพี่ป้อมนำเสนอ ข้าวซอย จำใจ แต่ มลว่า น่าจะเป็น ข้าวซอย "ภูมิใจ" มากกว่านะคะ เพราะขนาดอยู่ต่างแดน ยังสามารถเลยอ่ะ แถมหน้าตาน่าทานมั่กๆ ยกนิ้วให้ค่า.....

หน้าตา ข้าวซอย "ภูมิใจ" ของพี่ป้อม ค่า สีสันกินขาด

ส่วนอันนี้ เป็นข้าวซอย
    ...
    Categories
    All Other
  2. สูตรเด็ดเคล็ดไม่ลับ

Quote Originally Posted by pomme View Post
    มาแล้วค่ะ เบื่อหน้ากันหรือยังก็ไม่รู้ เอามาสร้างสีส้น ยังไงก็ถึอว่าเอามาช่วยคิดเมนู ประจำวันก็แล้วกัน วันนี้ เดินทางไปปักษ์ใต้ กัน
    แกงไตปลา ไกลบ้านค่ะ หาปลาทูตาโตไม่ได้ เลยเอาปลาที่นี่ใส่แทน

Categories
    All Other
  3. สูตรเด็ดเคล็ดไม่ลับ

Quote Originally Posted by pomme View Post
    วันนี้ทานอาหารมังสวิรัติค่ะ ปกติจะทานทุกวันอังคาร 1 ครั้งต่ออาทิตย์ค่ะ เลยทำสลัดทาน เอามาฝากสาวๆ กัน รับรองจานนี้ไม่ทำให้อ้วน แถมอาหย่อยยย อีกตั้งหาก ขอตั้งชื่อจานเด็ดนี้ว่า
    สลัด ซัปปะซัปเปด... คือให้ผักอะไรก็ได้ สุดแล้วแต่ใจเราอยากจะทาน หรือบรรดาผักที่มีอยู่ในตู้เย็น เคล็ดลับอยู่ที่ใส่เห็ดจ้า เห็ดอะไรก็ได้อีกเช่นกัน แต่ต้องเป็นเห็ดสดนะคะ หรือจะลองดัดแปลงใส่เห็ดถอบ ก็ไม่เลว....อิอิ
    เอาเห็ดหลาย ๆ อย่าง อย่างละนิดละหน่อยมาผัดกับหอม
    ...
    Categories
    All Other
  4. สูตรเด็ดเคล็ดไม่ลับ

กลับมาแล้ว มาเป็นเพื่อนน้องมล ละกัน มาแล้วป่วยพอจะหายอยากทานอะไรรสแซปๆ เลยได้เมนูนี้มา
    แบ่งปันกัน ยำขะโมย ใส่สารพัดอย่างที่มีในตู้เย็น ไข่ดาว มะเขือเทศ เห็ดหูหนูขาว หอมใหญ่ ต้นหอมผักชี พร้อมน้ำยำรสเด็ดจ้า
    แถมด้วยแฮมทอดกรอบ เล็กน้อย มาทานด้วยกันนะค่ะ
    Categories
    All Other