Siam Brandname Forum - ขอบคุณ พ่อกับแม่ ที่ให้โอกาสผมได้เกิด - Blogs

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             

ขอบคุณ พ่อกับแม่ ที่ให้โอกาสผมได้เกิด

1. ชีวิตมีความหมายด้วยหรือ ? ชีวิตที่เดินทางด้วยความไม่รู้ … ไม่รู้ แม้กระทั่ง ความหมายของชีวิต

by , 10-03-10 at 00:29 (ขอบคุณ พ่อกับแม่ ที่ให้โอกาสผมได้เกิด)
    ชีวิตผมน่ะเหรอ เริ่มต้นที่ผมเกิด ก็อย่างที่ได้บอกไปแล้วตอนต้น
    ตั้งแต่ Blog นี้ อ่านก่อนที่ความผิดพลาดจะเกิดขึ้น เพราะมันจะทำลายทั้งชีวิตที่เหลือ

ชีวิตผมที่ผ่านไปในแต่ละวัน ผมไม่เคยรู้หรอกว่า ชีวิตสำคัญที่ไหน หรือ
    ไม่แม้แต่พยายามตั้งคำถามกับตัวเอง ไม่เคยตามหาว่า อะไรคือความหมายของชีวิต หรือ
    คุณค่าของชีวิตตนคืออะไร ก็ที่ผ่านมาไม่เคยตั้งคำถามนี่ แล้วจะตอบคำถามอันไหนล่ะ

ผมเติบโตมาด้วยความไม่รู้ ไม่รู้แม้กระทั่งชีวิตตนจะเดินไปไหนดี
    ...

Updated 12-03-10 at 00:12 by itasian

Categories
    All Other , ความหมายของชีวิต
  2. อ่านก่อนที่ความผิดพลาดจะเกิดขึ้น เพราะมันจะทำลายทั้งชีวิตที่เหลือ

by , 09-03-10 at 00:03 (ขอบคุณ พ่อกับแม่ ที่ให้โอกาสผมได้เกิด)
    คุณเชื่อไหม บางคนค้นหาคำตอบ เกิดมาทำไมด้วยทั้งชีวิตของเขา
    แต่ยังไม่รู้คำตอบ ... และไม่รู้ด้วยซ้ำว่า ทั้งชีวิตที่ผ่านไปกำลังตามหาอะไรกันแน่
    คุณเคยสงสัยไหม คุณเกิดมาทำไม ? หรือ ทำไมจึงเกิดมา ?
    ทำไมพ่อกับแม่จึงให้เราเกิดมา ?
    เราคงลืมกันไปแล้ว ก่อนหน้าที่เราจะเกิด เราอยากเกิดมากแค่ไหน

ตลอดเวลาที่อยู่ในท้องแม่ เราดิ้น ดิ้นเพื่ออะไร
    เท่าที่ผมรู้ ผมดิ้นเพื่อจะออกมาดูโลกข้างนอก ดิ้นเพื่ออยากออกมาเป็นลูกของพ่อกับแม่
    แล้วที่สุด ...
Page 2 of 2 FirstFirst 12