แนะนำตัวคะ - Blogs - Siam Brandname Forum

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             

แนะนำตัวคะ

แนะนำตัวคะ

Rate this Entry
สวัสดีคะ
ก่อนอื่นขอแนะนำตัวเองก่อนนะคะ ชื่อ นุช คะ บ้านเดิมเป็นคนเมืองกาญจน์นะคะ แต่ตอนนี้ย้ายตามสามีมาอยู่ที่ประเทศอังกฤษคะ อยู่ที่นี่ก็เกือบสองปีแล้วนะคะ จุดประสงค์หลักที่ย้ายมาก็เนื่องจากต้องการเอาลูกๆมาเรียนหนังสือคะ คนโตเป็นผู้ชายอายุก็ 14 ขวบแล้ว ส่วนคนเล็กเป็นผู้หญิงกำลังน่ารัก น่าตี อายุ 6 ขวบแล้วคะ ย้อนกลับไปเมื่อปีกว่า ตอนก่อนย้ายมาที่นี่ลูกสาวซึ่งอายุตอนนั้น 3 ขวบกว่าเนื่องจากเขาพูด 2 ภาษาจึงทำให้พูดได้ช้ากว่าคนอื่นแถมพูดก็ฟังไม่รู้เรื่องเลยสักพักภาษา ซึ่งก็มีพี่คนเดียวที่เข้าใจเวลาเขาพูดแล้วหมายความว่ายังไง สรุปละกันว่าหลังจากย้ายมาอยู่ที่นี่จึงทำให้มีปัญหาเนื่องจากเขาลืมภาษาไทยไปหมดเลยคะ พอย้ายมาอยู่ที่นี่จึงต้องหาที่เรียนภาษาไทยให้เขาคะ บางคนอาจสงสัยว่าทำไมพี่ไม่สอนภาษาไทยลูกเอง คำตอบคือ สอนไม่ได้คะเพราะเขาไม่ฟังยอมเราคะ เขาจะเชื่อครูมากกว่าเชื่อพ่อแม่คะ นี่คือเรื่องจริงคะถ้าคนมีลูกแล้วก็จะรู้ว่าเป็นแบบนั้นจริงๆ แต่เด็กๆก็ไม่ได้เป็นแบบนั้นทุกคนนะคะ ที่เรียบร้อยว่านอนสอนง่ายก็มีเยอะคะ แต่ถ้าเป็นลูกครึ่งนะเหรอแสบทุกคนเลยคะที่พี่นุชเห็นๆมา
วันนี้เอาแค่นี้ก่อน เด๋ววันหลังค่อยเขียนใหม่คะ
ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนคะ

ขอบคุณ SBN คะ
Attached Thumbnails Attached Images     
Tags: None Add / Edit Tags
Categories
About me

Comments

1. nattarika's Avatar
    สวัสดีค่ะ แวะมาทักทายค่ะน้องสองคนน่ารักทั้งคู่เลยค่ะ โดยเฉพาน้องผู้หญิง
    น่ารักเหมือนตุ๊กตาเลยค่ะ
  2. Siambrandname Webmaster's Avatar
    เป็นบล๊อกที่น่ารักดีครับ ทั้งเรื่องราวและการจัดแต่งบล๊อกครับ ยินดีต้อนรับครับ ขอบคุณที่แบ่งปันเรื่องราวไว้ให้ในชุมชนแห่งนี้ครับ