หลงรัก Hermes H Hour - Blogs - Siam Brandname Forum

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             

mulberrymulberry

หลงรัก Hermes H Hour

Rate this Entry
สวัสดีเพื่อนๆ ชาว SBN ที่น่ารักทุกคนค่ะ

เนื่องจากตอนนี้กำลัง กรี๊ดกับนาฬิกา H Hour ที่เป็นที่นิยมกันอยู่ตอนนี้ วันนี้เลยขอมาแชร์ความรู้เล็กๆ น้อยๆ เกี่ยวกับนาฬิกา H Hour จากประสบการณ์ที่ได้เล่นมาเกือบครบทุกขนาดแล้วค่ะ เพื่อเป็นความรู้ให้เพื่อนๆ ไม่มากก็น้อยนะคะ ^^
H Hour เป็นนาฬิกาที่เริ่มต้นผลิตเมื่อปี ค.ศ. 1996 ค่ะ ความโดดเด่นก็อยู่ที่ Design ง่ายๆ ของตัว H นี่แหละค่ะ ทั้งหมดที่ทำออกมาจะมี 5 ขนาดค่ะ ไม่ได้ออกมาในเวลาใกล้ๆ กัน นะคะ ขนาดไล่จากเล็กไปใหญ่ตามนี้ค่ะ

1) Mini Lady = H Size H24 W18 CODE HH1.110
เป็นนาฬิกรุ่นเล็กสุดจิ๋ว เล็กแบบที่เรียกว่าจะเป็น Vintage size ได้เลย เล็กมาก อย่างช่วง Fashion Oversized แบบนี้ พวกเราคงไม่ค่อยถูกใจเท่าไหร่นัก ยกเว้นว่าใจรักจริงๆ ส่วนตัวแนนว่า ขนาดนี้เหมาะกับข้อมือใหญ่ของผู้ใหญ่ที่จะใช้ออกงานกลางคืนมากกว่าค่ะ คนสูงวัยใส่นาฬิกาเรือนเล็กสวยดี รุ่นนี้เคยเห็นแต่เรือน stainless กับ stainless ล้อมเพชรค่ะ อาจจะมีเรือนสายหนังด้วยแต่แนนยังไม่เคยเห็นเลยค่ะ

2) PM/Lady Size = H Size H30 W24 CODE HH1.201/HH1.210

เป็น size ที่หาได้ง่าย มีขายมากมายใน SBN ค่ะ สนนราคาแล้วแต่สภาพและสีของสายค่ะ สีสวยหายาก็แพงหน่อย สีหาง่ายราคาก็ถูกลงมา มีสีสรรของสายนาฬิกาและสีหน้าปัดหลากหลายค่ะ สนุกสนานมากค่ะ ด้วยขนาด Look จะสวยหวานค่ะ หรือถ้าสาวข้อมือเล็กและผอมเพรียว แนะนำ size นี้เลยค่ะ ใครอยากจับจอง Shop SBN นี่แหละ สวย ถูก ดี มีให้เลือกเยอะกว่าในร้าน Hermes ซะอีก อิ อิ

3) MM/Unisex = H Size H35 W29 CODE HH1.501/HH1.510

เป็น Size ยอด HIT ของสาวๆ ที่ชอบนาฬิกาเอียงไปทาง Oversized ค่ะ เท่ห์มากกกก ใส่แล้ว เปรี๊ยว เท่ห์ เก๋ มาครบเลย แต่หายากค่ะ size นี้ นานๆ จะมาซักเรือน ได้มาเก็บเลยนะคะ สวยมากค่ะ ขนาดนี้ ถ้าสาวๆ ข้อมือใหญ่หน่อยนะคะ เหมาะสมค่ะ เหมะสม

4) GM = H Size H37 W31 CODE HH1.710

Size นี้หายากมากขึ้นไปอีกค่ะ เป็นนาฬิกาผู้ชายแหละค่ะ แต่ถ้าสาวๆ จะใส่ก็ได้ แต่ความเห็นส่วนตัวแนนว่าใหญ่ไปนิดส์ ปัจจุบันเข้าใจว่าจะไม่ค่อยทำแล้วค่ะ เพราะจะไปเน้น Oversized จริงๆ ซะมากกว่า แนนว่า size เหมาะกับผู้ชาย size เล็กอ่ะค่ะ แล้วก็บุคลิกนุ่มๆ หน่อย

5) GGM/TGM/Maxi = H Size H40 W35 CODE HH1.801

และแล้วก็มาถึง Size ที่คุณผู้ชายชอบมาก เรือนนี้เท่ห์สุดๆ ไปเลยค่ะ มีวันที่มาให้ด้วยค่ะ เสียดายไม่ใช่นาฬิกา Auto ค่ะ ไม่งั้นจะสุดยอดเท่ห์มากๆ ขึ้นไปอีก

นาฬิกา Hermes H Hour ใช้เครื่องมาตรฐานของ ETA นะคะ มีการเปลี่ยนรุ่นนาฬิกามาถึงรุ่นที่ 3 -4 แล้วค่ะ ขึ้นอยู่กับขนาดค่ะ ส่วนหน้าปัดก็มี Enamel หลายสีแล้วแต่ season มีแบบขอบเพชร หน้าเพชรด้วยนะคะ สวยงามมาก ส่วนตัวชื่นชอบ Guilloche ค่ะ เพราะเวลาดูหน้าปัดมันขึ้นเงาสวยงามมากค่ะ

Maintenance แค่เปลี่ยนถ่านนะคะ ถ่านหมดก็ต้องเปลี่ยนเลยนะคะ เด๋วถ่านเน่าละก็แย่เลยยกเครื่องทีหลายพันบาทเชียวค่ะ

หวังว่าจะเห็นประโยชน์กับเพื่อนๆ บ้างนะคะ จุ๊บ จุ๊บ
Categories
Uncategorized

Comments

1. pasta's Avatar
    ขอบคุณคุณแนนนะคะ ขอติดตามรีวิวคุณแนนค่ะ ^^