Review : แปรงเเต่งหน้าสุดฮิต 16 แปรงของ Sigma Brush เเละ Real Techniques Brush [2] - Blogs - Siam Brandname Forum

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             

IrisaCollection : Blog about Review about Fashion Item^^

Review : แปรงเเต่งหน้าสุดฮิต 16 แปรงของ Sigma Brush เเละ Real Techniques Brush [2]

Rate this Entry

SIGMA BRUSH : ROUND KABUKI F82
ตัวนี้ขนเเน่นเเละสั้นกว่าตัวเเรก ทางเว็บเเนะนําว่าให้ใช้กับอะไรที่มีลักษณะฝุ่นๆเเล้วทาให้ทั่วหน้า เเต่เเอบใช้ทารองพื้นเเบบครีมเเบบน้ำอยู่เหมือนกัน มันก็ทาได้นะคะเเต่ว่าไม่เร็วเเละเนียนเท่า F80 เท่านั้นเองค่ะ ^^ เเปรงนี้เราเเอบไว้ใช้ทารองพื้นบริเวณหัวตาด้วยนะคะ มันกลมๆเข้าถึงได้ดีค่ะ

SIGMA BRUSH : ANGLED KABUKI F84
ไว้ทา Bronzer หรือ Blush ที่หน้าของเรา องศามันจะเป๊ะมาก กับโหนกเเก้ม กราม หรือพื้นที่ที่ลาดเอียงบนใบหน้าค่ะ

SIGMA BRUSH : TAMPERED KABUKI F86
ไว้ทารองพื้นในส่วนที่เป็นซอกซอยค่ะ เช่น ซอกปีกจมูก หัวตา เป็นต้นค่ะ เเต่เราไว้ให้ทาพวกไฮไลท์ด้วยค่ะ

เอาตามจริงนะเราชอบทุกด้ามของเซตนี้เลย โดยเฉพาะ F80 มันทําให้หน้าเราเนียนในเวลารวดเร็วมาก ถึงเวลาใช้จริงๆเราก็ไม่ได้เปลี่ยนเเปรงมาใช้ตามซอกจมูกหรอกนะ เเล้วเเต่โอกาส ฮ่าๆ เเต่ทุกเเปรงของ Kabuki Sigma ตอบโจทย์ความเนียนของหน้าที่เราต้องการมากค่ะ

เต่ทั้งนี้ด้วยความชอบ F80 มากกกกกก
เลยสอยมาอีกอันเป็นเวอร์ชั่นด้ามเล็กตามภาพเลยคร่าาา

เเต่ปัญหามันอยู่ที่ HOLLYWOOD KABUKI SIGMA เนี่ย มันก๋องเเก๋งมากกกกกก ป๋ิองเเป๋งมากกก
ถ้าไม่นับรวมว่าขนเเปรงมันดีนะ เห็นตลับนึกว่าอันละ 50 บาทอ่ะ เเต่อันนี้เราซื้อเมืองไทยตอนลดราคาอยู่ที่ 700 บาทจ้า ราคาเริ่ดมากก พกพาไปเติมเเป้งอะไรที่ไหนก็เนียนกิ๊งสวย ชอบม๊ากกก

เเต่จากภาพด้านบนเห็นไหมว่า มันหลุดออกมาเป็นส่วนๆเรยยยย กาวมันเเย่มากกกกกกกก นอกจากกระป๋องจะป๋องเเป๋งเเล้ว กาวยังห่วยอี๊กกกก
เติมกาวตาช้างเข้าไปเป็นใช้ได้ปกติ
ดีนะว่าเเปรงมันดี มิงั้นปาลงถังขยะละ
เเต่โดยรวม คุณสมบัติของ Flat Kabuki เนี่ย เจิ่ดทุกเวอร์ค่ะ

Comments