Review : แหวนแฟชั่น แบรนด์ไทย แบรนด์นอกทั้งเเบบถูกเเละเเพง ที่น่ารัก น่าสะสม 10 วง [3] - Blogs - Siam Brandname Forum

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             

IrisaCollection : Blog about Review about Fashion Item^^

Review : แหวนแฟชั่น แบรนด์ไทย แบรนด์นอกทั้งเเบบถูกเเละเเพง ที่น่ารัก น่าสะสม 10 วง [3]

Rate this Entry

ชื่อ : แหวนโบว์
รายละเอียดแหวน : แหวนทองเหลืองชุบทอง ลงสีอีนาเมล
สถานที่ซื้อแหวน : ตอนนั้นเราซื้อที่ Paragon ชั้้น Be Trend น่ะค่ะ เเต่เค้าก็มีเว็บนะคะ
ราคาของแหวนวงนี้ : 700 บาท
ขอแนะนําเลยถ้าเกิดชอบเเบรนด์คนไทย วงนี้ก็น่ารักใช้ได้เลยค่ะ ไม่เชิงเรียบ ไม่เชิงใหญ่เป้งเด่นเว่อ น่ารักใสๆค่ะ ใส่ติดนิ้วนานๆก็มีซีดบ้างลอกบ้างนะคะ ตามภาพเลยค่ะ เเต่อยากเเนะนําให้สนับสนุนเเบรนด์คนไทยน๊า เเม้ว่าจะราคาเเพงกว่าเกาหลี เเละจีนซักหน่อยนะ เงินตราจะได้ไม่ไหลออกนอกประเทศมาก ^^

ชื่อ : แหวนแมวเหมียว
รายละเอียดแหวน : แหวนทองเหลืองชุบทอง ลงสีพิเศษเเล้วเคลือบด้วยเซรามิค
สถานที่ซื้อแหวน : ร้าน 77th ที่ Paragon ค่ะ
ราคาของแหวนวงนี้ : 4,200 บาท
เราเริ่มขยับมาของแพงขึ้นเรื่อยๆ ราคามันก็ขึ้นตามวัสดุ ความยากในการลงสี การเคลือบเเละคความดังของเเบรนด์นะคะ 77th เขาก็เป็นเเบรนด์ดังส่งออกต่างประเทศไปเเล้ว สินค้าก็ได้รับยอมรับเเละเป็นที่รู้จักกว้างขวาง เเถมการลงสีต้องเป็นเทคนิคพิเศษในการวาดพู่กันลงไป เเละการเคลือบด้วยเซรามิคต้องมีขั้นตอนเฉพาะค่ะ สิ่งเหล่านี้เลยทําให้เเหวนวงนี้ราคาเเพงขึ้นมาอีก ความจริงมันวงละ 2,000 ได้ค่ะ เเต่พอซื้อหัวเเละหางก็เป็น 4,200 ตามนั้นค่ะ เเต่ว่้า Irisa ชอบมากตรงที่ดีไซน์เนอร์เขาออกเเบบได้เก๋ไก๋ หางเเมว หนวดเเมวพันไปมาที่นิ้วเรา เก๋มากๆเลยค่ะ เเต่ของเเพงก็ใช่ว่าใส่เเล้วไ่มีวันลอกน๊าา ก็มีบ้างเเต่จะทนทานกว่าพวกเกาหลี เเละจีนค่าาา

ชื่อ : Foxy Fur Ring with Crystal
รายละเอียดแหวน : แหวนทองเหลืองชุบทอง ฝังคริสตอลสีขาวสลับน้ำตาลอ่อนวิ้งๆค่ะ เเละมีขนสีเทาติดอยู่ด้านนอกเเหวนค่ะ
สถานที่ซื้อแหวน : Disaya ที่ Paragon
ราคาของแหวนวงนี้ : 4,500 บาท
แหวนคอลเลคชั่นใหม่ล่าสุดของ Disaya ค่ะ น่ารักมากๆ เพื่อนๆคนไหนมีทรัพย์ถอยวงนี้ ต้องรีบนะคะ เพราะว่า Disaya จะผลิตจํานวนไม่มาก ไว้เเต่ละ Shop เเค่ไม่กี่วง ไซส์ละ 1-2 วงเท่านั้น (อันนี้ตอนไปซื้อเขาบอกมาน่ะค่ะ) คริสตัลเป็นของชวารอฟสกี วิ้งมว๊ากก หลุดซ่อมฟรีตลอดชีพค่า เเละถ้าน้องจิ้งจอกขนหลุดเเบบเป็นแผง ทาง Disaya ยินดีเปลี่ยนให้ใหม่ฟรีค่ะ เราปลื้มมาก เว้นเเค่เวลาใส่เเล้วเเอบเขิลๆเพราะ่ว่าเหมือนนิ้วเรามีขนงอก เเหะๆ เเต่เราก็ยังชอบอยู่ดีค่ะ เก๋เเละน่ารักมากๆ คาดว่าน้องจิ้งจอกของ Disaya น่าจะมีของก็อบเร็วๆนี้เเบบไม่มีขนนะคะ เพราะว่าเริ่มเห็นตามเว็บของเกาหลีละค่ะ เเม้คุณภาพเเละรายละเิีอียดจะสู้กันไม่ได้้เลยก็ตามทีนะคะ เอาเป็นว่าวงนี้ชอบมากเเละคาดว่าอาจจะหมดจากหลาย Shop เเล้วค่ะ

Comments