MY WEDDING NIGHT : แล้วชีจะ Vintage ไปไหน ?? - Blogs - Siam Brandname Forum

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             

joywila

MY WEDDING NIGHT : แล้วชีจะ Vintage ไปไหน ??

Rating: 2 votes, 5.00 average.
Quote Originally Posted by joywila View Post
หลังจากจัดงานตัวเองแล้ว แอบคิดว่า Wedding organizer

อาจเป็นอาชีพต่อไปในอนาคตที่วิลาอยากทำ \o/
มันเป็นอาชีพที่มีเสน่ห์นะ...เจอแต่คนแฮปปี้
ทำให้คนแฮปปี้....

คืนนี้ก็เป็นผลจากการจัดงานของ Wedding organizer
มืออาชีพ Paris Mon Amour Studio ที่ขอนแก่น
จัดได้เกินกว่าที่ฝันไว้เยอะเลยค่า

เนอะ...เด็กผู้หญิงทุกคนเค้าก็ฝันถึงคืนนี้กันทั้งนั้นแหละ ^O^

ไม่อยากเก็บไว้คนเดียว เลยขอมาแบ่งปันความสุข
ละเผื่อคู่ไหนจะได้ไอเดียไปจัดงานตัวเองบ้างก็ยินดีจ้า

Attachment 40930
ทางเข้าเป็นรูปเจ้าบ่าว-สาว พิมพ์จากไวนิลเพื่อบอกทาง

จุด Register
Theme คือสวนนอกบ้าน จะเห็นมีจักรยานจอดด้านซ้าย +
เจ้าด่าง + หุ่นใส่เดรส Kloset,ss09 ของวิลายืนต้อนรับจุดนี้

Photo Gallery เข้ามาในบ้านละ
ต้องการให้จัดภาพแบบแขวนผนังใส่กรอบหลุยส์ให้ดูเก่าๆ
Sofa นั่งแบบ Vintage เข้ากับผนัง

Attachment 40910
Backdrop ถ่ายภาพ
จุดนี้เข้ามาในห้องแต่งตัว ฉากหลังคุ้น ๆ ใช่มะ
แฟน ๆ Kloset คงจำได้ดี 55+

Attachment 40918
Attachment 40917
จุดถ่ายภาพอีกมุม...นี่ถ้าโกหกว่าไม่ใช่งานวิลาใครจะเชื่อเนี่ย
Vintage ตัวแม่มาเอง...55+

Attachment 40919
Prop ขนมาลงเยอะมากกกกก
นึกถึงตอนขนกลับ T__T

Attachment 40914
นี่ชุดงานเช้าของเค้า....Design ที่แขนดูคุ้น ๆ ไหมจ๊ะ
สาวก Sretsis ว่าไง

จุดถ่ายภาพที่ระลึก กับเจ้าบ่าว-สาวตัวเป็น ๆ

Attachment 40911
นีสำคัญโดยเฉพาะกล่องข้างบน
ไม่มี(ซอง)จากท่าน....งานคงไม่ได้ขนาดนี้ 55+
สมุดเซ็นต์ + Notebook เป็นของชำร่วย
Theme เดียวกันจ้า
เจ้าสาวเป็นโรคจิตนิด ๆ ถ้าไม่เข้ากันชีจะคันในชีวิต
.....อยู่ไม่ได้ ^_^.....

อ้อ...อันนี้ CD เพลงพิเศษของคุณเซปิง ไชยศาสน์
ลูกสาว พณ ท่านประจวบ ไชยศาสน์ ร้อง+ทำขึ้นให้เป็นพิเศษ
เป็นของขวัญแจกแขกในงาน น่ารักมากค่า

หิวแล้วดิ๊?...เข้างานกันดีก่า

Attachment 40921
บรรยากาศโดยทั่วไป

Attachment 40912
เค้ก...เป็นสิ่งเดียวที่หลุดจากการควบคุมของวิลา
เลยออกมาไม่ค่อยถูกใจเท่าไหร่..แต่ยอมรับได้ค่า

Attachment 40920
STAGE
ต้องการให้เป็นแบบ Talk show ที่บ้าน
เลยมีเตาผิง + โซฟา + เก้าอี้
ก็อีกนะ...ไม่พ้นแนว Vintage

Attachment 40916
ผู้หลักผู้ใหญ่ก็ได้รับเกียรติจาก
พณ ท่านประจวบ ไชยศาสน์(อดีต รมต.กท.ต่างประเทศ + อื่น ๆ หลายสมัย)มาเป็นประธาน
และอาจารย์ประมาณ เลืองวัฒนะวนิช มาให้โอวาท ที่เรียกเสียงฮาจากแขกๆ ได้มากมาย

หมดละ
ขอบคุณทุกคนที่เกี่ยวข้องนะคะ
วิลาเชื่อว่าเด็กผู้หญิงทุกคนเค้าฝันถึงวันนี้
และวิลาดีใจที่พอถึงวันนั้นจริง ๆ ภาพทุกอย่างมันสวยงามกว่าที่เคยฝันไว้
แน่นอน ขอบคุณคุณนัทที เจ้าบ่าวผูน่ารักและอยู่ในโอวาท
ให้อำนาจการตัดสินใจทุกอย่างกับวิลา(ดูจากงานก็คงรู้ ^O^)

---------------W I L A -----------
Tags: None Add / Edit Tags
Categories
Uncategorized

Comments

1. tuN9*'s Avatar
    Theme งานน่ารักจังเลยค่ะ ส่วนตัวเราชอบจุดถ่ายภาพกับเจ้าบ่าว เจ้าสาว ตัวเป็นๆมากเลยค่ะ
    'เด็กผู้หญิงทุกคนเค้าฝันถึงวันนี้' .. ทุกคนจริงๆค่ะ =)

ขอให้คุณวิลากับเจ้าบ่าวมีความสุขมากๆนะคะ
    สักวันคงถึงตาเราบ้างเนอะ ^^
  2. pinkky's Avatar
    ยินดีด้วยนะคะคุณจอย เจ้าสาวสวยจัง เจ้าบ่าวก็หล่ออ่า เหมาะกันมากๆๆ ขอให้มีความสุขมากๆ ลูกเต็มบ้าน หลานเต็มเมืองเลยนะคะ ส่วนtheme งานแต่งนี่มันหน้าบล๊อคคุณจอยชัดๆๆ หว๊าน หวาน บวกวินเทจ แว้บเข้าไปดูบ่อย อิอิ
  3. lovelybug's Avatar
    งานน่ารักมาก แอบกรี๊ดชุดหมั้น เสียดายตอนแต่งยังไม่รู้จัก srs ไม่งั้น อืม

เจ้าสาวสวยมากค่ะ

ยินดีด้วยค้า
  4. kikalicious's Avatar
    เริ่ดมากอะไรมาก เพื่อนรัก
    ชอบรูปเซ็ทแต่งงานที่ถ่ายสไตล์สตูดิโอของเพื่อนมาก
    เก๋สุด ๆ พูดจริง ๆ นะของหมอจอยดูดีมีสไตล์สุดแล้วตั้งแต่เห็นรูปคู่แต่งงานมา
    ยินดีกับชีวิตคู่ด้วยนะจ๊ะ happy marriage จ้าาาา
  5. kookhae's Avatar
    น่ารักมากเลยคะ...เสียดายเมื่อสมัยก่อนไม่มี 555
  6. joywila's Avatar
    K'Tun9--ขอบคุณมากค่า แน่นอนมันต้องมาถึงสิ 55+
    K'Pinkky--ขอบคุณมากค่า ดีใจที่เข้าไปใน blog บ่อย ๆ นะคะ
    K'Lovlybug--ไม่ใช่ชุดของ Stetsis หรอกจ้า แค่เลียนแบบมานิดหน่อย อาแหะ ^^"
    K'Kik--อู้วววว....ชมซะลอยเลย ขอบคุณมากค่า
    K'Kookhe--แปลว่าแต่งนานละรือ ไงก็ขอบคุณค่า
  7. veryorn's Avatar
    งานน่ารักมากๆๆ คะ ครือ นอกจากสวยแล้วขอชื่นชมในการ
    ลงดีเทลจุดต่างๆ ว่า ต้องอาศัย sense ในการตกแต่ง และ
    ความอดทน พี่ขนาดให้ รร จัดให้ ก็หัวหมุนกันแล้ว เหนื่อยมากๆ
    แล้วลงหน้างานขนาดนี้ ไม่อยากคิดเลยตอน outsource สิ่งต่างๆ
    ต้องคุมงานจะเหนื่อยขนาดไหน

ยินดีด้วยคะ happy new couple เจ้าสาวน่ารัก เจ้าบ่ายก็หล่อ สมกันมั่กๆ
  8. wann's Avatar
    เสียดาย ที่แต่งงานก่อนคุณวิลาเดือนกว่าๆ เอง

ไม่งั้นจะชี้ให้เจ้าบ่าวเห็นว่าธีมในฝัน น่ารักแบบนี้ เค้าจัดกันจริงๆ

งานน่ารักมากๆ ค่า
  9. oopif's Avatar
    งานแต่งจัดได้น่ารักมากเลยค่ะ^^
    เจ้าสาวกับเจ้าบ่าวก็น่ารักมากเลยค่ะ^^
  10. pasta's Avatar
    บอกได้คำเดียวว่าอิจฉาๆๆๆๆๆๆ งานแต่งน่ารักมากๆค่ะ

ยินดีด้วยนะค้า
  11. Siambrandname Webmaster's Avatar
    ขออนุญาตนำ บล๊อกไปเป็นตัวอย่างแนะนำการใช้บลฺ๊อกให้เพื่อนสมาชิกในห้อง Off Topic นะครับ ขอบคุณครับ

ตอนนี้ทีมงานพัฒนาระบบบล๊อกยังไม่เรียบร้อย มีอะไรเสนอแนะได้นะครับ
    ในกระทู้ ชวนเพื่อนๆ มาใช้ลูกเล่นใหม่ในการตั้งกระทู้ของเพื่อนสมาชิกครับ
  12. Siambrandname Webmaster's Avatar
    ขอบคุณครับ ที่เข้ามาใช้บล๊อกของระบบชุมชนแห่งนี้ครับ

เราพัฒนาระบบบล๊อกขึ้นมาเพื่อสนับสนุนการใช้งานของเพื่อนสมาชิก ในการจัดเก็บความรู้ เรื่องราว ต่างๆ ที่เพื่อนสมาชิก สนใจ
    ไม่ว่า ที่เกี่ยวข้องกับสินค้าแฟชั่นต่างๆ หรือ เรื่องอื่นๆ ที่เพื่อน และอยากจัดเก็บเรื่องราวเหล่านั้นไว้

หากมีข้อปรับปรุงอะไร สามารถแจ้งได้ใน กระทู้นี้ครับ
    แจ้งปัญหา และเสนอแนะ แนวทางแก้ไขปรับปรุง ระบบ Blog

และเพื่อประโยชน์ในการจัดเก็บและสื่อสารเผยแพร่เรื่องราวที่เพื่อนสมาชิกได้จัดเก็บไว้
    เพื่อนสมาชิกสามารถเลือก category ของ blog เพื่อเผยแพร่ไปยังส่วนหน้าเว็บที่เหมาะสม
    หรือเลือกสร้างขึ้นมาใหม่ได้ด้วยเพื่อให้ สดวกต่อกลุ่มความรู้ที่เพื่อนสมาชิกต้องการจัดเก็บ

สามารถอ่านรายละเอียดการใช้งานระบบบล๊อกเพิ่มเติมได้ในกระทู้
    ชวนเพื่อนสมาชิก SBN มาใช้บล๊อก & ใหม่!!! แนะนำวิธีคลิกเก็บกระทู้ของตัวเองลงบล็อคได้แบบอัตโนมัติ แค่คลิกเดียว!!

ขอบคุณครับ