แกงส้มปลาแซลมอน -- โรงแรมลีการ์เด้นท์ หาดใหญ่ - Blogs - Siam Brandname Forum

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             

ขอบคุณ พ่อกับแม่ ที่ให้โอกาสผมได้เกิด

แกงส้มปลาแซลมอน -- โรงแรมลีการ์เด้นท์ หาดใหญ่

Rate this Entry
ไม่รู้ว่า ที่นี่ มีคนชอบกินแกงส้ม กันไหม ผมชอบกินแกงส้ม โดยเฉพาะแกงส้มใต้
ที่ชอบไม่ใช่เพราะผมเป็นคนใต้ แต่ ที่ชอบกิน เพราะมันมีเสน่ห์ ตรงน้ำแกง
แกงส้มภาคใต้ จะใส่ขมิ้นลงไปผสมตอนที่โขกเครื่องแกง และมีรสเผ็ดของพริก นับสิบ
ถ้าส่วนผสมออกมาลงตัว ก็อร่อยเหาะ ใครได้ลองกิน จะติดใจ

วิธีกินให้อร่อยเหาะ ต้องมีข้าวสวยร้อนๆ เหมาะมากถ้าเป็น ข้าวหอมมะลิ
ราดน้ำแกงส้ม ให้ท่วมข้าว แล้วก็ กิน อร่อยมากๆ ครับ

เอารูปนึงมาให้ดูกันครับ รูปนี้เป็น แกงส้มปลาแซลมอน ครับ
ผมไปกินบุฟเฟร์ที่ห้องอาหารชั้น 33 โรงแรมลีการ์เด้นท์ หาดใหญ่
ใครไปหาดใหญ่ ลองไปแวะทานกันนะครับ
ถ้าอร่อย ไม่ต้องเหาะ ลงมานะครับ อันตราย

Updated 12-03-10 at 00:12 by itasian

Categories
All Other , อาหารการกิน

Comments