การตั้งค่าเพื่อติดตามกระทู้ที่เราตั้งหรือเข้าไปโพสต์ใหม่ โดยอัตโนมัติ (Subscribe) - Blogs - Siam Brandname Forum

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             

ขอบคุณ พ่อกับแม่ ที่ให้โอกาสผมได้เกิด

การตั้งค่าเพื่อติดตามกระทู้ที่เราตั้งหรือเข้าไปโพสต์ใหม่ โดยอัตโนมัติ (Subscribe)

Rate this Entry
หากใครต้องการติดตามกระทู้ที่ตัวเองตั้งหรือโพสต์แบบฉับพลันทันเหตุการณ์
สามารถทำได้ตามรูปดังนี้ครับ

วิธีนี้ หลังจากที่เราตั้งค่าเรียบร้อยแล้ว กระทู้ที่เราตั้งหรือโพสต์ตอบอันใหม่
จะถูก subscribe ไว้ทันที แต่กระทู้เก่าที่เราเคยตั้งหรือโพสต์ตอบ จะยังไม่ถูกติดตาม จึงมีอีกวิธีที่ คุณ valentino โพสต์ไว้ครับ

วิธ๊หากระทู้เก่าเก่าที่เพื่อนเพื่อนเคยโพสลงไว้ให้คลิกที่นี่ค่ะ

และในการ subscribe ที่อธิบายไว้ตามรูป มีข้อดีอีกอย่างคือ
เมื่อกระทู้ที่เราตั้งหรือโพสต์ตอบ มีการเคลื่อนไหว ระบบจะส่งการเคลื่อนไหวนั้น
เข้ามาในส่วนการปรับแต่งให้เรารู้ทันที เราจึงติดตามการเคลื่อนไหวของกระทู้นั้นๆ
ได้โดยไม่ต้องตามหากระทู้ผ่านจากหน้าเวบบอร์ดครับ

ขอให้เพลิดเพลินกับการใช้งานครับ

ขอบคุณครับ

Comments