อาถรรพ์กระเป๋า มีจริงหรือแค่เรื่องบังเอิญ! - Blogs - Siam Brandname Forum

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             

Iampichy

อาถรรพ์กระเป๋า มีจริงหรือแค่เรื่องบังเอิญ!

Rate this Entry
มีใครเคยพบเจอเรื่อง
กระเป๋าบางใบใช้ถูกโฉลกกับตัวเราเอง ก็มีแต่เรื่องดีๆ มีเงินไหลมาเทมาและไม่ค่อยหาย แต่บางใบใช้แล้วโชคไม่ค่อยดี มีแต่เรื่องเสียเงินเสียทอง
เรื่องของผมมันมีอยู่ว่าผมไปดูดวงแล้วหมอดูก็ทักครับว่า ใช้กระเป๋าใบนี้มานานรึยัง รู้สึกบ้างไหมว่าช่วงนี้มีเรื่องเสียเงิน ผมก็ฉุกคิดขึ้นมาครับว่า เออ...ก็จริง ทีนี้หมอดูก็แนะนำว่าเราควรใช้กระเป๋าสีอะไรแบบไหนถึงจะถูกโฉลก แรกๆก็ไม่เชื่อครับเพราะคิดว่าเรื่องกระเป๋าไม่มีผลเรื่องดวง แต่พอลองเปลี่ยนไปใช้กระเป่าใบอื่นก็ดีนะครับ ไม่ค่อยมีเรื่องเสียเงินมั่วซั่ว

มีเรื่องกระเป๋าอาถรรพ์อีกครับ มรดกตกทอดที่ไม่ยอมให้ใครเอาไปทิ้ง จริงๆก็ไม่ใช่เรื่องน่ากลัวอะไรนะครับ เป็นกระเป๋าเดินทางที่เก่ามากๆ หลายครังหลายหนที่คิดจะเอาไปทิ้งก็ต้องมีเหตุให้ไม่ได้เอาไปทิ้งสักที เช่น เอาไปวางทิ้งถังขยะแล้วหน้าบ้าน แม่บ้านก็เข้าใจว่าเราดันลืมไปวางไว้เฉยๆแล้วก็เอามาเก็บในบ้านอีกในห้องเก็บกระเป๋า จนผ่านไปแล้วผมก็เข้าไปห้องเก็บกระเป๋าก็เจอใบนี้ที่เคยเอาไปทิ้งแล้วตกใจมาก แล้วแม่บ้านก็มาบอกว่าเค้าเป็นคนเก็บเข้ามา เราก็บอกเราจะเอาไปทิ้งวางไว้เฉยๆตรงนั้นเผื่อคนเก็บขยะเห็นก็อาจเอาไปใช้ได้ ว่าแล้วเราก็ถือจะเอาไปทิ้งอีกรอบถือออกมาเลย แต่ดันแวะไปครัวก่อนเพื่อนโทรมาคุยเพลินมาก คงจะวางทิ้งไว้ในครัวอีก แล้วก็ลืมแม่บ้านเห็นก้เอาไปเก็บที่เดิมอีก เพราะคิดว่าเราคงเปลี่ยนใจไม่ทิ้งแล้วเอาไปไว้ที่เดิม...จนอีกครั้ง เจอในนี้ห้องกระเป๋าอีกแล้วตกใจอีกแล้วทำไมมาอยู่ตรงนี้ ว่าจะถามแม่บ้านแต่แม่บ้านดันลาวันนั้นอีกก็เลยโทรไปถามก็เล่าเรื่องมาให้ฟังว่าเพราะอะไร ก็อ้อออีกแล้ว แล้ววันนั้นฝนก็ตกจะเอาไปวางทิ้งไว้ก็กลัวกระเป๋าจะเปียกแล้วคนอื่นเก็บไปใช้ต่อไม่ได้ก็เลยไม่ได้เอาไปทิ้ง จนสุดท้ายลืมตัดสินใจไม่ทิ้งแล้วก็ได้จะเก็บไว้อย่างนี้แหละ ถามจากญาติผู้ใหญ่ว่ากระเป๋าใบนี้มีที่มาที่ไปยังไงเค้าก็บอกว่า คุณย่าเวลาเดินทางใช้ใบนี้บ่อยซื้อใบใหม่ก็ไม่ชอบเท่าใบนี้เพราะใบนี้เป็นของที่คุณปู่ซื้อให้ ซึ่งเราไม่รู้มาก่อนเลย คุณย่าก็เสียไปแล้วก่อนที่เราจะมาอยู่บ้านนี้ แม่ไม่เคยเล่าให้ฟังและพ่อก็เสียไปแล้ว กระเป๋าใบนี้ก็อยู่ในห้องเก็บกระเป๋าเก็บของมานานมาก สงสัยคงเพราะกระเป๋าใบนี้อยากอยู่ที่นี่และคงอยากให้ผมรู้เรื่องราวนี้แน่ๆ ทีนี้ก็คงต้องเก็บไว้ไม่คิดจะทิ้งแล้วหล่ะครับ

Comments

1. Rosesary's Avatar
    เราเหมือนเคยได้ฟังเรื่องนี้มาก่อน เรื่องกระเป๋าถูกโฉลก พอดีเมื่อต้นเดือนไปดูหมอดูมาค่ะ หมอดูก็ทักเรื่องกระเป๋ามาเหมือนกันนะคะ ถ้าใช้ถูกโฉลกจะช่วยเสริมดวง คุณ จขกท ได้ไปดูดวงกับคุณหมอมีน มารึป่าวคะ หมอมีน บองมาเช่ น่ะค่ะ เราก็ทำตามที่หมอมีนแนะนำ ก็เห็นผลเหมือนกันนะคะ