ใครตามหาของกิน เชิญทู้นี้เลยครับ - ชวนกิน บะหมี่หมูแดง หมูกรอบ บางบัวทอง - กินเอง อร่อยเองแล้ว แบ่งให้เพื่อนๆสมาชิก SBN ได้กินกัน - Blogs - Siam Brandname Forum

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             

ขอบคุณ พ่อกับแม่ ที่ให้โอกาสผมได้เกิด

ใครตามหาของกิน เชิญทู้นี้เลยครับ - ชวนกิน บะหมี่หมูแดง หมูกรอบ บางบัวทอง - กินเอง อร่อยเองแล้ว แบ่งให้เพื่อนๆสมาชิก SBN ได้กินกัน

Rate this Entry
หลายวันก่อน ไปหาของกินที่ตลาดบางบัวทอง เราไปเจอร้านบะหมี่ ข้างถนนร้านนึง
อยู่ติดกับ ธนาคารนครหลวงไทย เปิดตั้งแต่เย็น ช่วงประมาณ 4-5 โมงเย็น เป็นต้นไป
ที่ช่วยให้เราตัดสินใจกินร้านนี้ นี่เลยครับ ลองดูที่ตู้กระจกซิครับ หมูแดง หมูกรอบ เห็นแล้ว น้ำลายไหล แถมด้วยกุนเชียงนะครับ เส้นบะหมี่ เต็มตู้เลยครับ เส้นอื่นๆ มีน้อยหน่อยนะครับ เขาเน้นเส้นบะหมี่น่ะครับ

วันนั้นไปกัน 3 คนครับ แล้วเราก็สั่งบะหมี่ มากินกัน
บะหมี่แห้งหมูแดง หมูกรอบ กุนเชียง ไม่ใส่ผงชูรส ขอผักเยอะ เพราะว่าชอบทานผัก

เป็นไงครับ น่าทานไหมครับ แต่ ยังไม่หมดครับ เราขอเพิ่มเติมพิเศษ ราดน้ำซอสหมูแดง ครับ
สูตรนี้ไม่ลับ เปิดเผยกันได้ เพราะอยากให้คุณได้ลอง ครับ อร่อย มาก มาก ครับ
แต่ ร้านนั้นควรเป็นร้านบะหมี่ ที่มีหมูแดง และข้าวหมูแดง ด้วยนะครับ เพราะมีน้ำซอสให้ราดครับ
เราจึงขอราด 2 ชาม ครับ อีกชาม ไม่ราดครับ
อ่า ขอต้นหอมมาทานคู่กันและน้ำซุป ซดน้ำแกงกันติดคอ ด้วยครับ

โอ้วววว น้ำลายเต็มปากเลย ขณะรีวิว น้ำลายไหลออกมาเรื่อยๆ เลยล่ะครับ แล้วของคุณล่ะครับ
เอาล่ะ มาลองทานกันเลยดีกว่า คำแรกครับ ถ่ายเอาไว้ก่อน เพราะหมดแล้วจะไม่ได้ถ่าย 555

อ่านต่อที่ comment ด้านล่างครับ เพราะมีรูปเกิน 10 รูปครับ คุณ VBulletin เขาห้ามไว้ครับ

Updated 23-03-10 at 00:02 by itasian

Categories
All Other , อาหารการกิน

Comments

1. itasian's Avatar

งั้นพวกเรา ขอตัวทานบะหมี่ก่อนนะครับ

...

...

อ๊ะๆ คุณเห็นอะไรไหมครับ ย้อนกลับไปดูรูปแรกๆ ได้ครับ ตอนแรกมี 3 ชาม กับน้ำซุป 1 ชาม
    แล้วไหงตอนนี้ ออกมาเป็น บะหมี่ 5 ชาม น้ำซุป 1 ชาม ซะได้ ...
    ถูกต้องแล้วครับ ตามที่คิดน่ะแหละครับ มีคนเบิ้ล ครับ 2 คนเลย ก็ อร่อยนี่ครับ
    และโปรดสังเกตในรูปนี้ให้ดีๆนะครับ กวาดเรียบทุกชาม เลยครับ อร่อยครับ

มาถึงตอนเก็บเงินซิครับ ชามแรกที่ผมกิน 50 บาท ชามหลัง 40 บาท โอ้ววว ราคาสูงมากครับ
    เมื่อเทียบกับปริมาณและสถานที่ครับ ผมรู้สึกว่า แพงครับ
    ร้านบะหมี่ข้างถนน รสชาติไม่ข้างถนน ราคาก็ไม่ข้างถนน ครับ
    หากใครผ่านไป อยากทานความอร่อย แวะทานกันได้เลยครับ

ขอให้เพลิดเพลินกับอาหารกินนะครับ
    ขอบคุณครับ

2. s's Avatar
    น่าทานมากๆ เด๋วจะลองไปทานดูค่ะ
    ขอบคุณนะคะ
  3. Siambrandname Webmaster's Avatar
    ขอบคุณครับ ที่เข้ามาใช้บล๊อกของระบบชุมชนแห่งนี้ครับ

เราพัฒนาระบบบล๊อกขึ้นมาเพื่อสนับสนุนการใช้งานของเพื่อนสมาชิก ในการจัดเก็บความรู้ เรื่องราว ต่างๆ ที่เพื่อนสมาชิก สนใจ
    ไม่ว่า ที่เกี่ยวข้องกับสินค้าแฟชั่นต่างๆ หรือ เรื่องอื่นๆ ที่เพื่อน และอยากจัดเก็บเรื่องราวเหล่านั้นไว้

หากมีข้อปรับปรุงอะไร สามารถแจ้งได้ใน กระทู้นี้ครับ
    แจ้งปัญหา และเสนอแนะ แนวทางแก้ไขปรับปรุง ระบบ Blog

และเพื่อประโยชน์ในการจัดเก็บและสื่อสารเผยแพร่เรื่องราวที่เพื่อนสมาชิกได้จัดเก็บไว้
    เพื่อนสมาชิกสามารถเลือก category ของ blog เพื่อเผยแพร่ไปยังส่วนหน้าเว็บที่เหมาะสม
    หรือเลือกสร้างขึ้นมาใหม่ได้ด้วยเพื่อให้ สดวกต่อกลุ่มความรู้ที่เพื่อนสมาชิกต้องการจัดเก็บ

สามารถอ่านรายละเอียดการใช้งานระบบบล๊อกเพิ่มเติมได้ในกระทู้
    ชวนเพื่อนสมาชิก SBN มาใช้บล๊อก & ใหม่!!! แนะนำวิธีคลิกเก็บกระทู้ของตัวเองลงบล็อคได้แบบอัตโนมัติ แค่คลิกเดียว!!

ขอบคุณครับ
  4. itasian's Avatar
    ขอบคุณ คุณ S ครับ
    หากไปทานวันไหน อย่าลืม ชวนคนที่รัก ไปทานด้วยกันนะครับ
    จะได้อร่อยด้วยกันทุกคนครับ
  5. itasian's Avatar
    ขอบคุณ คุณ SBNWM ครับ ที่เข้ามาพูดคุย

ยินดีครับ หากพบว่า มีข้อควรปรับปรุงจะนำเสนอไปในกระทู้ ครับ
  6. Joyjee's Avatar
    แวะมาหิวค่ะ อิอิ น่าทานมากๆค่ะ แล้วมารีวิวของอร่อยๆอีกนะคะ
  7. Spanish_flower's Avatar
    น่าทานมากๆค่ะ เห็นแล้วหิวเลยค่ะ