วิธีดู Mulberry bayswater ของแท้ เหรอ ของปลอม 3 - Blogs - Siam Brandname Forum

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             

jan00009

วิธีดู Mulberry bayswater ของแท้ เหรอ ของปลอม 3

Rate this Entry
ต่อไปมาดูถงผ้าที่เอาไว้ใส่เวลาไม่ได้ใช้ค่ะ ของจริงปั้มสีทองเด่นสวยงาม ในขณะที่ของปลอม ปั้มเล็กว่า สีไม่ทองอร่ามเหมือนของจริงดูภาพนะค่ะ ทางขวาจริง ทางซ้ายปลอมค้า

Mulberry bayswater จะมีป้ายเหล็กวงกลม ข้างหลังป้ายเป็นตัวเลข หกหลัก ของจริงจะคล้ายกับพิมพ์ลงไป ไม่ได้ถึงกับสลักนะค่ะ ในขณะที่ของปลอมสลักลงไปในป้ายเหล็กเลยค่ะ อันนี้พยายามถ่ายภาพนะ แต่ภาพแอบไม่ต่างกันเลยอ่ะ ก็เลยไม่ได้เอามาลง ถ่ายจาก bayswater ไม่ชัด ขออนุญาติไปหยิบ Roxanne มานะค่ะ ตรงป้ายวงกลมมันเหมือนกันอ่ะค่ะ บนสดเป็น bayswater สองรูปข้างล่างเป็น Raxanne ค่ะ สามรูปนี้จริงทั้งหมดนะค่ะ

ตัวอะไหล่ทุกตัวของน้อง Mulberry ของแท้จะต้องสีออกทองอร่ามนะค่ะ ในขณะที่ของปลอมสีจะหม่นหมองพิกล บอกไม่ถูก ค่ะ รุ่นนี้เท่าที่เห็นเป็น made in England นะค่ะ มีป้ายติดอยู่ข้าง ๆ ค่ะ ข้างหลังเห็นมีตัว จริง ๆ ของจริงกับของปลอมต่างกันหลายจุดค่ะ รายละเอียดจริง ๆ เยอะมาก ค่ะ ทั้งเรื่อง น้ำหนัก การเย็บ รูปทรงกระเป๋า ถ้าเห็นก็บอกได้ค่ะ ว่าของจริงเหรอปลอม แต่คิดว่าเท่านี้ก็แยกระหว่างของจริงกับของปลอมได้แล้วนะค่ะ (จริง ๆ มีอีกหลายจุดนะค่ะ)

ต้องขอโทษที่รูปไม่ชัดนะค่ะ ถ่ายจากมือถืออ่ะค่ะ ไม่ค่อยเป็นเท่าไหร่ ถ้ามีอะไรที่แจนเข้าใจผิดก็ต้องขอโทษด้วยนะค่ะ พอดีนั่งสังเกตเองเป็นส่วนใหญ่ ก่อนเขียนก็เดินเข้า shop หลายรอบนะค่ะ เพื่อความแน่ใจ หวังว่าจะเป็นประโยชน์กับผู้ที่คิดกำลังจะซื้อน้อง bayswater รุ่นนี้นะค่ะ [/QUOTE]
Tags: None Add / Edit Tags
Categories
Uncategorized

Comments

1. mulberrymulberry's Avatar
    สุดยอดไปเลยค่ะคุณแจน รอมานานแล้วที่ให้ผู้รู้ตัวจริงมาแบ่งปันความรู้
  2. air2504's Avatar
    ขอบคุณมากครับพี่ jan00009 เป็นประโยชน์มากครับ ผมก็สนใจรุ่นนี้อยู่