Review: the LV Alma BB shiny Monogram Vernis In Rose Florentin

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 10 of 20

Threaded View

pangtiger's Avatar
    pangtiger is offline Trusted Member Brandname Fan
    pangtiger's Bank Account
    • Bank Account 1: 100X8X3X9X
    • Bank Account 2: 111X8X0X2X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  

Red face Review: the LV Alma BB shiny Monogram Vernis In Rose Florentin

สวัสดีค่ะทุกท่าน วันนี้ขอรีวิว Alma bb vernis หน่อยนะคะ ได้มาครอบครองพักใหญ่แล้ว
    แต่เนื่องจากก่อนหน้านี้มีเพื่อนรีวิวไว้แค่กระทู้เดียวเท่านั้น look up ในกระทู้ห้องอื่นก็ถูกกล่าวถึงไม่มาก ทำให้ตอนนั้นตัดสินใจยากมาก แต่สุดท้ายก็ให้ temptation เป็นตัวตัดสินชะตาค่ะ

อย่างที่ทราบข้อเสียของ vernis ถ้าเป็นหนังแก้วสีอ่อนจะดูดสีง่ายมาก รักษายาก ถ้าพลาดก็ทำใจอย่างเดียวเลยค่ะ
    แต่เห็นตัวจริงของสี Rose Florentin (เข้าใจว่าเป็นสีชมพูออกนู้ดๆ เหลือบๆ) แล้วขอบอกเลยว่ายอมแพ้ บวกกับ hw สีทองๆ วิ้งๆ มาพร้อม strap ที่ช่วยลดข้อเสียของคนที่คิดว่าถือ alma แล้วโดนทักว่าแก่
    งานนี้สิโรราบค่ะ ใช้ทุกวัน วันไหนลุยๆ ต้องการความคล่องตัวก็ใส่ strap
    วันไหนต้องการลุคน่ารักๆ ก็ถือคล้องแขนเอา

ข้อดี คือ เนื่องจากเป็นคนเดินทางบ่อยมาก ใช้เป็น everyday bag ก็สะดวกมากค่ะ
    เป็นเพื่อนร่วมทางที่ดี ขนาด compact กำลังดี ไม่กลัวฝน

ข้อด้อย คือ ด้วยขนาดกระเป๋าแค่ 9.8" x 7.6" x 4.7" (W 23.5 x H x D11.5 cm) ใส่ได้แค่ long wallet (ขนาดไม่เกิน 7"), iPhone, สมุดใส่บุ๊คแบงค์ และของกระจุกกระจิกอีกจำนวนหนึ่งได้สบาย แต่!!ห้ามหวังมากกว่านั้นค่ะ
    สำหรับคนสมบัติไม่เยอะเช่นเราถือว่าโอเคค่ะ

อีกอย่างคือ กระเป๋าต้องการการเอาใจใส่ค่ะ ใช้เสร็จต้องอาบน้ำบ้าง ขัดถูบ้าง ห่อด้วยถุงผ้าชั้นนึงก่อน dust bag อีกชั้น ระวังไม่ให้ผิวกระเป๋าสัมผัสกัน (กันละลาย) ไม่นำไปไว้ในที่ๆชื้นมาก ทุกขั้นตอนทำด้วยใจค่ะ ไม่รู้สึกว่าลำบาก มันเป็นความสุขเล็กๆ ที่ได้ดูแล เพราะอยากให้อยู่ด้วยกันไปนานๆ

หวังว่าจะเป็นประโยชน์ให้เพื่อนๆ รู้จัก alma bb มากขึ้น ได้ข่าวว่า sold out และ discontinued ไปแล้ว แต่ไม่ชัวร์นะคะ ลองเช็คกันดูอีกที

***รูปถ่ายจากมือถือ พยายามที่สุดแล้วค่ะ ขอนำภาพบางส่วนจาก google มาช่วย
    เทียบขนาดดูนะคะ ส่วนสูง 165 นน. 46 ค่ะ

สีจริง

ขอบคุณ SBN พื้นที่ดีๆ ค่ะ

Last edited by pangtiger; 22-11-10 at 12:11.
    Thanks แม่ลูกสอง ก็สวยได้ ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้
    Like BrandShoes, bowja, lorita24, prangpp ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด