กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 101 of 108 FirstFirst ... 519199100101102103 ... LastLast
Results 1,001 to 1,010 of 1078

Thread: ใครส่งเอกสารแล้ว แต่ยังไม่ได้ดาว เชิญเข้ามาเช็คคอมเม้นจากทางแอดมิน ว่าต้องส่งเอกสารอะไรเพิ่ม

giftzybarbie is offline Trusted Member Brandname Fan
    giftzybarbie's Bank Account
    • Bank Account 1: 616X0X4X8X
    • Bank Account 2: 922X1X2X0X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  

Default Re: ใครส่งเอกสารแล้ว แต่ยังไม่ได้ดาว เชิญเข้ามาเช็คคอมเม้นจากทางแอดมิน ว่าต้องส่งเอกสารอะไรเพิ่ม

ส่งเอกสารไปใหม่แล้วค่ะ รบกวนแอดมินด้วยค่า รอมานานแล้วหวังว่าคราวนี้จะได้เปนTMกับเค้าซักที ^^

Username : giftzybarbie

Current Membership Status : Registered Member

จำนวนคิวทั้งหมด ที่รอตรวจหลักฐาน : 449

คุณเป็นคิวที่ : 448

Comment from Admin : จัดปรับเอกสารไม่เรียบร้อย เอกสารทุกชิ้น กรุณากลับด้านตั้งให้เรียบร้อย เนื่องด้วย คนทำงานที่ต้องตรวจเอกสารลำบากในการอ่านเอกสารให้กับสมาชิกเอง เพื่อความชัดเจนของเอกสารครอปภาพมาเฉพาะส่วนสำคัญ และเต็มครบเอกสารแล้วเปลี่ยนสกุลไฟล์เป็น .jpg or .jpeg ภาพจะใหญ่ขึ้นโดยที่ไฟล์ขนาดเท่าเดิม ให้สามารถตรวจสอบรายละเอียดเพื่อป้องกันการปลอมแปลงเอกสาร

หลักฐานที่ยังขาดอยู่ :

กรุณา ส่งหลักฐาน ตามที่แสดงด้านล่างให้ครบ Admin จึงจะทำการตรวจหลักฐานให้ท่านได้ -

Manylovez is offline Registered Member Brandname Fan

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

Default Re: ใครส่งเอกสารแล้ว แต่ยังไม่ได้ดาว เชิญเข้ามาเช็คคอมเม้นจากทางแอดมิน ว่าต้องส่งเอกสารอะไรเพิ่ม

สวัสดีค่ะแอดมิน

เราได้ comment ตามรูปด้านล่างนี้ แต่ไม่เข้าใจว่าแอดมินต้องการให้อัพโหลดเอกสารใหม่ทั้งหมดหรือเอกสารอื่นๆอันไหนเพิ่มเติมคะ รบกวนช่วยตรวจสอบให้หน่อยได้ไหมคะ เพราะก่อนหน้านี้เราได้ส่งเอกสารทั้งหมดครบถ้วนไปให้แล้ว2-3ครั้ง ทั้งบัตรประชาชน รูปหน้าตรง หน้าสมุดบัญชี รวมทั้งเอกสารยืนยันบัตรประชาชนด้วย

รอมานานมากแล้วค่ะกับการเป็นTM รบกวนด้วยนะคะ ขอความกรุณาปรับเป็น CM ก่อนก็ได้ ไม่ได้ขายของมาเป็นเดือนๆแล้วค่ะ

ขอบพระคุณค่ะ

maxmeiji is offline Trusted Member Master Brandname
    maxmeiji's Bank Account
    • Bank Account 1: 116X8X8X0X

เราเป็นคนนึงที่เคยเจ้าคิวส่งเอกสาร จนตอนนี้ได้ปรับเป็น CM ก่อนแล้วส่งเอกสารเพิ่มเพื่อปรับเป็น TM
    เราขอเอาใจช่วยและแจ้งข่าวให้เพื่อนๆที่ส่งเอกสารเข้าสมัครเพื่ิอเป็น TM ใครที่ส่งเอกสารเข้าไปแล้วและคิดว่าตัวเองทำถูกต้อง ไม่ต้องส่งเพิ่มเข้าไปหลายครั้งนะค่ะเพราะคิวมันก็จะล่นลงไปอีกกลายเป็นไม่ได้ซักที. ขอให้ทุกคนรอค่ะเพราะ ADMIN ทำงานตรวจเอกสารกันอย่างหนักจริงๆๆ เราเป็นคนนึงที่รอหลายเดือนมากๆๆเข้าใจทุกคนค่ะ. ใครติดปัญหาอยากได้ข้อมูลเพิ่มยินดีนะค่ะบองโทรมาเผื่อเราจะสามารถให้คำปรึกษาได้ค่ะ
    สุดท้ายขอบคุณ SBNค่ะ
    Thanks sinetop ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้

sinetop is offline Trusted Member Yeh! Im a new member!
    sinetop's Bank Account
    • Bank Account 1: 401X4X7X2X

รบกวน คุณadmin ช่วยตรวจดูเอกสารให้อีกทีได้ไหมค่ะมั่นใจว่าเอกสารน่าจะสมบูรณ์แล้วนะค่ะ
    รอคอยการเป็นดาวมานานแล้วค่ะ มีของที่รอขายอยู่นะค่ะ เข้าไปตามที่commentก็ขึ้นแต่แบบเดิมเลยไม่แน่ใจว่า
    ทางadminได้ตรวจสอบอีกครั้งให้ยังค่ะ

รบกวนadminช่วยตอบหน่อยนะค่ะ
    ขอบคุณมากค่ะ

duinut01's Avatar
    duinut01 is offline Trusted Member Brandname Fan
    duinut01's Bank Account
    • Bank Account 1: 751X9X0X6X

Default Re: เอกสาร

"เอกสาร" ด้วยครับส่งไปครบถ้วนทุกประการครับ

1.File สำเนาบัตรประชาชน (ขนาด File 81.3KB)
    2.File สำเนา Passport (ขนาด File 192KB)
    3.File รูปถ่ายหน้าตรง (ขนาด File 193KB)
    4.File สำนาสมุดบัญชีธนาคาร (ขนาด File 198KB)

Username : duinut01
    Current Membership Status : Registered Member
    จำนวนคิวทั้งหมด ที่รอตรวจหลักฐาน : ---
    คุณเป็นคิวที่ : ---

วันที่ 18/07/2013 เวลา 2:11 AM

-ขอบคุณ Siambrandname ครับ ได้เป็น "Trusted Member" เรียบร้อยครับ

วันที่ 24/07/2013
    Last edited by duinut01; 24-07-13 at 09:46.

Sure@ is offline Citizen Member Brandname Fan

Default TM รอนานมากค่ะ ส่งเอกสารไปนานมากเเล้วค่ะ ไม่มีความคืบหน้าเลยค่ะ รบกวนหน่อยค่ะ

รบกวนคุณแอดมินดูเอกสารการสมัครให้ด้วยค่ะ ส่งไปนานมากเเล้วค่ะ

user : Sure@

เอกสารส่งไปครบทุกอย่างเลยค่ะ

ขอบคุณมากๆๆค่ะ

Funkiiz is offline Trusted Member Brandname Fan
    Funkiiz's Bank Account
    • Bank Account 1: 045X6X2X1X

ส่งเอกสารที่ต้องแก้ไขเพิ่มเติมใหม่แล้วค่ะ
    จำนวนคิวที่รอตรวจสอบหลักฐานมีเพิ่มขึ้นเรื่อยๆ และไม่ปรากฏว่สถานะาจะได้รับการตรวจสอบหลักฐานเป็นคิวที่เท่าไหร่
    รบกวนตรวจสอบให้ทีค่่ะ ขอบคุณค่ะ

franzy_may is offline Registered Member Brandname Fan

ส่งเอกสารไปนานมากแล้วคะ คิวก้อยังไม่ได้ ไม่ทราบว่าต้องดูตรงไหน หรือว่าต้องทำไงต่อ

user: franzy_may

รบกวนตรวจสอบด้วยคะ ขอบคุนคะ

Siambrandname Webmaster's Avatar
    Siambrandname Webmaster is offline Administrator Siambrandname WebmasterMaster Brandname

รับผิดชอบต่อชุมชน

Blog Entries
    8

สำหรับสมาชิกที่ได้รับการตรวจและเอกสารทั้งหมดผ่านเรียบร้อยแล้ว สังเกตได้ว่าจะมีดาวหน้าชื่อครับและกระทู้เวลาตั้งจะมีดาวสามดวงหน้ากระทู้ครับ ขอบคุณครับ
    และหากเป็นสมาชิกใหม่อ่านข้อมูลความรู้อื่นๆ เพิ่มเติมได้ที่กระทู้

กระทู้แนะนำสำหรับสมาชิกใหม่และ เก่า ที่ควรรู้ ก่อนใช้ชุมชนแห่งนี้เพื่ออาศัยอยู่ร่วมกัน สำหรับการใช้งานที่ชุมชน SBN ช่วยการใช้งานที่ชุมชน SBNTown การใช้งานใกล้เคียงกันครับ
    ส่วนหากต้องการค้าขายที่ SBNTown สามารถเริ่มต้นได้ที่กระทู้ "ผู้อ่านย่อมได้รู้ ผู้รู้ ย่อมได้ประโยชน์ !!!" บ่มเพาะธุรกิจที่ SBNTown จาก SBN Business Incubation และข้อแนะนำการค้าขายที่อ่านง่ายจากบล๊อกของคุณ iloveit เพื่อนสมาชิกชุมชน ที่ได้แบ่งปันไว้ ตามลิงค์นี้ครับ อยากขายได้ ง่ายนิดเดียว!! คู่มือฉบับย่อ สำหรับแม่ค้าป้ายแดง ^ ^

และหากมีปัญหาว่าสถานะในชุมชน SBN ปรับเปลี่ยนเรียบร้อยแล้วแต่ในชุมชน SBNTown ยังไม่ปรับสถานะให้ ปัญหาดังกล่าว สมาชิกแจ้งปัญหาได้ในกระทู้ สมาชิกที่ปรับสถานะเป็น TM ใน Siambrandname แล้ว แต่ใน SBNTown ระบบยังไม่ปรับสถานะให้เป็น TM แจ้งในกระทู้นี้ทั้งหมด
    ลิงค์ http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=2747723

ขอบคุณสมาชิกทุกคนที่เคารพต่อข้อตกลงในการอาศัยอยู่ร่วมกันและเลือกซื้อขายอย่างสุจริตใจในระบบชุมชนแห่งนี้

Siambrandname Webmaster's Avatar
    Siambrandname Webmaster is offline Administrator Siambrandname WebmasterMaster Brandname

รับผิดชอบต่อชุมชน

Blog Entries
    8

และสำหรับสมาชิกที่หลักฐานเอกสารที่ส่งมาไม่ถูกต้อง มีปัญหาต่างๆ ดูตัวอย่างได้ในกระทู้
    ขออนุญาติเเนะนำวิธีการจัดเตรียมเอกสารสำหรับสมัคร Citicen Member(CM) เเละ Ttust Member(TM) นะคะ
    ลิงค์ http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=2772281

และหากส่งเอกสารครบได้ตรวจผ่านแล้วแต่ยังไม่อัพเป็น TM หรือเคยเป็น TM แต่ดาวหาย (มีความผิดพลาดเกิดขึ้น) ให้กดส่งข้อมูลซ้ำกลับไปอีกครั้ง โดยไม่ต้องเพิ่มเติมหรือแก้ไขเอกสารใดใด ทางผู้รับผิดชอบ จะดำเนินการแก้ไข ข้อผิดพลาดในกรณีดังกล่าวให้

หากเลขบัตรประชาชนที่สมัครไม่ตรงกับเลขในเอกสาร หากเป็นเจ้าของบัตรดังกล่าวที่แท้จริงสามารถทำได้โดยการแจ้งความ
    และนำบันทึกการแจ้งความที่ยืนยันตัวบุคคลว่าเป็นเจ้าของเอกสารและต้องการใช้เอกสารเพื่อสมัครสมาชิกเว็บแห่งนี้

แจ้งความเพื่อลงบันทึกประจำวันไว้ทำนองว่า คุณเป็นเจ้าของบัตรประชาชน เลขที่...ชื่อ ต้องการนำข้อมูลบัตรประชาชน
    มาสมัครใช้งานชุมชน siambrandname แอคเคา...

ส่งมาให้ทางเราจัดเก็บเป็นหลักฐานต่อไป ส่งเอกสารทางช่อง Passport ID

ถ้าส่งทางช่อง Passport IDไม่ได้ให้ส่งในช่อง Bank Account โดยกรอกเลขในช่องเลขธนาคารดังนี้ 1234567899

ขอบคุณครับ
    Last edited by Siambrandname Webmaster; 04-08-13 at 15:39.