คิดไงถ้า ซื้อกระเป๋า แล้วพอได้มามันไม่ตรงตามที่เจ้าของพูดไว้ - Page 3

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 3 of 3 FirstFirst 123
Results 21 to 26 of 26
    lucky-me's Avatar
    lucky-me is offline Trusted Member Brandname Fan
    lucky-me's Bank Account
    • Bank Account 1: 289X0X1X0X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  

Default RE: คิดไงถ้า ซื้อกระเป๋า แล้วพอได้มามันไม่ตรงตามที่เจ้าของพูดไว้

เคยเจอใบนึงคะ ยอมรับเลยว่าเปิดกล่องมาสภาพก็ยังโอๆๆ แต่พอเปิด Flap (chanel) มาสี fade ไม่เสมอ กะด้านนอก

ลองติดต่อคนขายเค้าก็ยืนยันว่าไม่เคยได้ใช้เก็บอย่างเดียว แต่ดูจากสภาพหนังแล้วก็ สภาพยังดี

ไปที่shop เค้าบอกว่า clean ไม่ได้ เป็นเรื่องปกติ แม้ว่าจะเก็บอย่างดี (รังสี UV มันร้ายกาจมาก) SA เค้าบอกว่า โชคดีที่ใยนี้ยัง fade สม่ำเสมอ ของบางคนโดนแดดแรงข้างเดียว fade ไปครึ่งนึง น่าสงสารมาก

สรุปว่าทำใจค่ะ ไม่ขอเงินคืน ต่อไปนี้ซื้อกะคนไว้ใจได้ ไม่ก็ซื้อในชอป ดีที่สุด

jennie is offline Registered Member Brandname Fan

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

Default RE: คิดไงถ้า ซื้อกระเป๋า แล้วพอได้มามันไม่ตรงตามที่เจ้าของพูดไว้

เราเคยโดนแต่กระเป๋าเหม็นมากกกกกกกก เหม็นเก่าอะไรประมาณนั้น ก็เอาไปทำความสะอาดค่ะ ส่วนของโทรมเนี่ยไม่เจอนะ แบบว่าคุยกันก่อนที่จะซื้ออยู่แล้วค่ะ และจะซื้อจากคนที่ขายบ่อยๆๆค่ะ ส่วนของเราที่เคยขายไปไม่มีปัญหานะ ถ้ามียินดีคืนเงินทุกค่ะ เพราะถ้าคนเค้าไม่ชอบเค้าก็คงไม่ใช้เสียดายของเปล่าๆๆ

natraps's Avatar
    natraps is offline Citizen Member SBN Exclusive Master Brandname

รับผิดชอบต่อชุมชน

Where we can live with LOVE ^^

คงคล้ายๆ หลายๆ คนค่ะว่าตอนซื้อไปแล้ว ก็รอของมาส่งอย่างใจจดจ่อนะ

พอมาถึงแล้วส่วนใหญ่เลยจะผิดหวังอ่า ยิ่งกระเป๋านี้ สภาพมันจะดูเก่ากว่าตอนที่คุยกันหรือดูจากรูปค่ะ แต่เราไม่ค่อยกล้าซื้อจากเว็บราคาสูงๆ อยู่แล้ว ก็ยังไม่ค่อยโกรธอะไรมากเท่าไร
    ตั้งแต่ซื้อมามีอยู่ 2 ใบเองมั้งที่รู้สึกดีคุ้มค่ากับที่จ่ายเงินซื้อไปอ่ะค่ะ เด๋วนี้เลยตั้งใจว่าถ้าจะซื้อจากเว็บ จะซื้ออะไรจะใจเย็นๆ ค่อยๆ ดูรูปแล้วก็นึกตาม
    ถ้าสงสัยก็โทรถามให้เคลียร์ไปเลย หรือถ้าราคาสูงหน่อย ก็นัดเจอ/นัดรับกระเป๋าอ่ะค่ะ
    หรือไม่ก็ยอมจ่ายแพงซื้อช๊อปเพื่อความสบายใจดีกว่า ไม่อยากซื้อมาแล้วก็เก็บไม่(อยาก)ใช้นะ ซื้อถูกแต่ไม่ได้ใช้ เสียดายตังค์กว่าอีก

ส่วนเรื่องเสื้อผ้า ที่ซื้อใน SBN นี่ส่วนใหญ่จะดีค่ะ ได้มาแล้วรู้สึกคุ้มค่ามั่กๆ มีอยู่ครั้งเดียวที่ซื้อแล้วได้รับของ เสื้อมันเป็นรู แต่โทรคุยกับคนขาย
    แล้วเค้าดีมากๆ ก็ตกลงส่งของคืน ได้เงินโอนคืนมาค่ะ

เว็บอื่นๆ เราไม่ค่อยกล้าซื้ออ่ะ ถ้าซื้อก็เอาแบบราคาไม่สูงมากนะ ถ้าสูงมากไปซื้อห้างดีกว่าค่ะ ลองได้ด้วย

baby420's Avatar
    baby420 is offline Trusted Member Master Brandname
    baby420's Bank Account
    • Bank Account 1: 038X3X2X7X
    • Bank Account 2: 777X1X2X2X

เคยเหมือนกันค่ะ แต่คิดว่าถ้ามันไม่น่าเกลียดมากก็ไม่เป้นไร
    แต่ใบไหนไม่ตรงกับที่ขายไว้นี่ วีนค่ะ ขอคืนนนนนน

baiyaa's Avatar
    baiyaa is offline Registered Member Master Brandname

ซื้อมา ไม่เคยผิดหวัง เลยค่ะ ตั้งแต่ใบแรก สปีดี้ ปราด้า เนเวอร์ฟูล แว่นกชชี่ ลองแชมป์
    ยันรองเท้า เสื้อผ้า บางอยางถูก แต่ก็รับสภาพได้ ตามราคา

jnisa is offline Citizen Member Brandname Fan

Default ระวังไว้เลยค่ะ คุณtangmo(เพื่อนบ้านฝากขาย)

เคยโดนเหมือนกันค่ะ หลายเดือนก่อนซื้อPrada โซ่ทอง จากคุณtangmo(ตั้งกระทู้ว่า..เพื่อนบ้านฝากขาย อะไรประมาณเนี้ยแหละ) ในกระทู้กระเป๋าดูสภาพดี โทรไปถามว่ามีตำหนิตรงไหนบ้าง ก็บอกไม่มี แต่พอตอนได้รับกระเป๋านี่อย่างงงเลยค่ะ ขาดตั้งหลายจุด ใหญ่ด้วย ก็เลยโทรกลับไปบอกว่า กระเป๋าที่ส่งมาขาดนะคะ โทรไปถามแล้ว ไม่เห็นแจ้งเลย คุณtangmoก็บอกว่าตอนที่ลงขายก็ดูแล้วนะ ไม่เห็นมีขาดเลย เราก็เลยอึ้งค่ะ เอากันแบบนี้เลยเหรอ(แล้วมันจะขาดตอนไหนล่ะจ๊ะ ขาดตอนอยู่ในกล่องมั้ง) เราก็เลยพูดดีๆกับเค้าว่าเราขอคืนได้ไม๊ เค้าก็ไม่ยอมรับคืนค่ะ โทรคุยกันหลายรอบเหมือนกันค่ะ สรุปเค้าก็ตกลงว่าจะโอนเงินมาคืนให้ 1000 บาท เพื่อเป็นการลดค่ากระเป๋าไป เราก็ok..แต่.....รอมาหลายเดือนแล้วค่ะ ไม่มีการโอนมาให้ เราใช้มือถือเราโทรไปก็เหมือนปิดเครื่องตลอด แต่ใช้เบอร์อื่นโทรไปติดนะคะ ติดตลอด ..แต่ไม่รับ จนตอนนี้เบื่อที่จะตามแล้วค่ะ ลองโทรดูสิคะ 089-2152284 สงสารก็แต่คนที่ซื้อกระเป๋าต่อไป(แต่ตอนที่เราลงขายเราลงตำหนิให้ดูหมดนะคะ แล้วก็เล่าให้เค้าฟังหมดมากระเป๋าใบนี้ มันมายังไง นี่ก็กะว่าถ้าได้เงินคืนจากคุณแตงโมจะเอามาให้เค้านะนี่ แต่คงไม่ได้แล้วล่ะ)
    ..................................................................................................
    ตั้งแต่แต่ซื้อกระเป๋าจากในเวปนี้มาก็เพิ่งโดนครั้งนี้ครั้งเดียวค่ะ ไม่เชื่อก็ต้องเชื่อ..มีคนแบบนี้จริงๆ
    ..................................................................................................
    ตอนนี้คาดว่า...คุณtangmoคงจะเปลี่ยน log in ไปแล้วล่ะค่ะ ผู้ใดมีเบาะแสคุณtangmo แจ้งมาทางนี้ด่วน จะเป็นพระคุณอย่างยิ่ง
    จริงๆไม่ได้ติดใจเรื่องเงินหรอกนะคะ เจ็บใจที่โดนหลอกซ้ำแล้วซ้ำอีก มากกว่า...

(เฮ้อ..ค่อยยังชั่วหน่อย ได้ระบายซะที)

Page 3 of 3 FirstFirst 123